ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18031
โพสเมื่อ: Sun Apr 02, 2023 09:35
[RE: Esport ทำไมแบ่งชายหญิงครับ]
ลองคิดเล่นๆว่าถ้าเป็นวันนั้นของเดือนที่ปวดท้องมาก แล้วดันไปตรงกับทัวที่ต้องแข่งยาวๆ

แค่คิดก็สยองแล้ว อันนี้ยังไม่นับสกิลเพลนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13267
โพสเมื่อ: Sun Apr 02, 2023 11:04
[RE: Esport ทำไมแบ่งชายหญิงครับ]
puripuri พิมพ์ว่า:
-Quantum- พิมพ์ว่า:
คหสต ผมเองนะ จริงไม่จริงไม่รู้นะ อันนี้แล้วแต่คนมองเลย

แต่อย่างเกมประเภท FPS มันขึ้นกับสรีระหรือสมรรถนะทางร่างกายด้วยนะครับ

ผมยังเชื่อว่าประสาท ความไว ธรรมชาติผู้ชายก้ยังได้เปรียบผู้หญิงอยู่ดี

ดังนั้นถ้าเอาผู้หญิงมาแข่งด้วย อาจจะเสียเปรียบพอควรคัรบ ถ้า ผญ ที่เก่งมากๆอาจจะสู้ได้บ้าง

แต่คิดว่าเฉลี่ยแล้ว น่าจะมีความต่างกันอยู่ดี เพราะงั้นบางครั้งอาจจะจับรวมกันไม่ได้  

เกี่ยวกับสรีระร่างกายตรงไหน คนสูง200ร่างกายบึกบึนจะยิงแม่นกว่าคนเตี้ยสูง150งี้อ่อ

หรือคนนิ้วเรียวยาวสะบัดเม้าได้เร็วกว่าหรอ ผมว่าอันนี้ไม่เกี่ยวนะเรื่องสรีระร่างกาย  

ไม่ใช่ความสูงหรือความยาวนิ้วสิครับ จะไปเกี่ยวอะไร

เกี่ยวกับรูปแบบลักษณะกล้ามเนื้อของสมอง มีผลต่อ reaction time ครับ

มีผลให้ reflex, reaction time ผู้ชายมีค่าเฉลี่ยดีกว่า ผู้หญิงอยู่แล้วโดยธรรมชาติ อันนี้หาเปเปอร์อ่านได้เยอะ

แต่เอาแค่ความรู้สึกคนรอบตัวเรา ผู้ชายก้ไวกว่าผู้หญิงอยู่แล้ว จริงมั้ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel