ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12099
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:54
ถูกแบนแล้ว
มีการเปิดเผยยุทธวิธี บุกวิสามัญชายคลั่งเพชรบุรีไหมครับ
mink_ja พิมพ์ว่า:
รมแก๊สให้หลับเหมือนวางยาสลบไม่ได้เหรอ ???  

หมอดมยา ออกมาบอกแล้ว

การจะรมแก๊สให้หลับมันยากมาก ไม่ได้ง่ายๆแบบที่คิด

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4443
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 19:15
[RE: มีการเปิดเผยยุทธวิธี บุกวิสามัญชายคลั่งเพชรบุรีไหมครับ]
DFB_Crazydays พิมพ์ว่า:
น่าจะแบบซัลโวจนบ้านพรุนไปเลย  
แบบซัลโวทหารคลั่ง ไปพร้อมกับตัวประกันนั่นหนะเหรอ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2021
ตอบ: 987
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 21:39
[RE: มีการเปิดเผยยุทธวิธี บุกวิสามัญชายคลั่งเพชรบุรีไหมครับ]
คิดว่า ยุทธวิธี วิธีปิดจ้อป คงไม่มีแจ้งแบบละเอียดหรอกครับ แต่คิดว่า น่าจะมีหนังสือเขียนรายงานถึงเหตุการณ์พวกนี้ในหนังสือราชการข้างใน เพราะมีการยิงและวิสามัญ

ถามเพิ่มเติม ถ้าคนร้ายขัดขืนไม่ให้ตำรวจจับ และ มีอาวุธครบมือ จำเป็นต้องวิสามัญหรือเปล่าครับ
แม้ว่าคนร้ายจะไม่ทำร้ายใคร แต่ไม่ให้จับ (สมมุติ)

-อันนี้ถ้าพูดถึง เคสสมมุติ ถ้าไม่มีการทำร้ายใคร แล้วคนๆนั้นจะเป็นคนร้าย จากกรณีอะไรครับ ถ้าสมมุติอาวุธครบมือ ก็โดนคดีอาวุธเถื่อน อาวุธสงครามได้ ก็ถูกจับปกติ เข้าชาจตามอาคารตามยุทธวิธี

หากสงสัย ลองหาข้อมูล ระดับการใช้กำลัง use of force ดูครับ

ปล.ถ้าสังเกต ตั้งแต่โลกปรับเปลี่ยนยุคสมัย เริ่มมีการเข้าถึงของคนในโลกออนไลน์มากขึ้น โลกมีการพัฒนา จะสังเกตว่า เคสวิสามัญจริงๆจะไม่เยอะมาก ถ้าไม่จำเป็น จะพยายามเกลี้ยกล่อมก่อนเสมอ
ผมอยากให้คิดว่า ถ้ามันเกิดการวิสามัญง่าย ตัดสินใจง่าย กระทำได้ง่าย เชื่อผมเถอะ ปัญหาตามมามันเยอะมาก เค้าเลยพยายามเกลี้ยกล่อมให้จับเป็นก่อนเสมอ

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8890
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 08:51
มุมแดง พิมพ์ว่า:
DFB_Crazydays พิมพ์ว่า:
น่าจะแบบซัลโวจนบ้านพรุนไปเลย  
แบบซัลโวทหารคลั่ง ไปพร้อมกับตัวประกันนั่นหนะเหรอ  

อ่าวมีตัวประกันหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel