ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 4768
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 02:16
แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊
Spoil
บุญโยก บุญยัด  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
[/url]
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6848
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 03:24
[RE: แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊]
ผมชอบ มาเฟียโลน่า
0
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17498
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 03:25
[RE: แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊]
Vitas พิมพ์ว่า:
AUZRY พิมพ์ว่า:
ห้ามล้อฉายาไม่ได้ห้ามอยู่ 2 ทีมหรอ
ทีมอื่นนี่มีทีมไหนอีกไหม นึกไม่ค่อยออก

เชลซี = หอยไง

หอยโดนแบนด้วยหรอครับ ผมไม่รู้มาก่อน  

โดนหมดครับ อาเซน่อลก็โดนนะถ้าจำไม่ผิด
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 07:24
ห้ามล้อฉายาไม่ได้ห้ามอยู่ 2 ทีมหรอ
ทีมอื่นนี่มีทีมไหนอีกไหม นึกไม่ค่อยออก

หอยโดนแบนด้วยหรอครับ ผมไม่รู้มาก่อน  

โดนหมดครับ อาเซน่อลก็โดนนะถ้าจำไม่ผิด  

รบกวนอีกนิดนะครับ
ของปืนนี่เขาล้อว่าอะไรครับ คำต้องห้าม
แต่ถ้าจำไม่ได้แล้วไม่เป็นไรครับผม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: V I S C A B A R C A
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1465
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 08:17
แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊
hachi พิมพ์ว่า:
Spoil
บุญโยก บุญยัด  

สมองเด็กน้อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3918
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:08
ก็เหมือนราชาเงินผ่อน ช่วงนึง

แชมป์หญ้าสวย ไรงี้

ก็ใช้กันตามกระแส เดะก็หายไป

จริงๆก็ไม่ควรใช้นาน เอาแค่ฮาๆช่วงนั้น

เกินนี้คือเกรียนละ ประมาณนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: แข้งดัทช์ลีก
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 12964
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:50
ความคิดผมนะ เรียกไปเหอะไม่ได้ซีเรียส ทุกวันนี้ผมยังเรียก บุสเกตส์ว่า จ๊ะเอ๋ อยู่เลย
0
0

แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 13:04

รบกวนอีกนิดนะครับ
ของปืนนี่เขาล้อว่าอะไรครับ คำต้องห้าม
แต่ถ้าจำไม่ได้แล้วไม่เป็นไรครับผม  

ปืนฉีดน้ำ
อ่ะปิ๊ดๆ
ยกตัวอย่างนะคับอย่าแบนผมนะ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4516
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 17:25
Tpk พิมพ์ว่า:
เรียกได้ครับไม่มีปัญหา แต่ปัญหาคือกับทีมอังกฤษกับมีกฏห้ามล้อฉายากลายเป็นว่ามีเกราะป้องกันซะงั้น

ถ้าจะแฟร์ๆไม่ควรมีกฏห้ามล้อฉายานะหรือจะ free speech กับฟรีสุดๆดิไม่ใช่กับทีมตัวเองเจอด่าปุบก็เลยตั้งกฏมาห้ามไว้เรียกบุญโบกไม่เคยอ่านแล้วหัวร้อนเลยนะ แต่หัวร้อนสุดๆคือด่าทีมสวะแล้วหลายคนแจ้งความไปก็ไม่ผิด  

เออผมก็งงกฎฉายา มันคุ้มครองไม่ครอบคลุมอะ แล้วปัญหาคือมันจะจบตรงไหนเพราะคำเรียกใหม่ๆก็โผล่มาเรื่อยๆ ตอนนี้สัตว์เกินครึ่งสปีชี่นี่เอ่ยถึงไม่ได้แล้วนะ โดนแบน 55555

คือเทียบเคียงก็ไม่ได้

คือเคยเห็นผ่านๆ เมนต์พวก ร้านสะดวกซื้อร้านนึง หรือ นอนตากแอร์หน้าประตู แล้วโดนแบน เลยสับสนว่าอะไรพูดได้พูดไม่ได้ 5555

คือคิดว่า บุญโยก ใช้ในเชิงดูถูก เป็นเชิงลบ ก็ควรจะถือเป็นฉายาต้องห้ามได้เหมือนกัน ถ้าจะเอามาตรฐานเดียวกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel