ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 7839
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 17:51
[RE: แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊]
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
Nesky พิมพ์ว่า:
ทำไมจะเรียกไม่ได้

เจ้าบุญทุ่ม = เพราะซื้อนักเตะดังๆเยอะ
ต่างดาว = เพราะเก่งแบบต่างดาว
บุญโยก = เพราะโยกการเงินนู่นนี่

มันก็ตามสถานการณ์ จะให้เรียก เจ้าบุญทุ่ม กับบาร์ซ่าตอนนี้เหรอครับ เด็กรุ่นใหม่มันจะถามมั้ยว่า บุญทุ่ม ยังไง  

ประเด็นคือ ไอฉายามันต้องหมายถึงทีมนั้นทีมเดียวเปนหลัก (หรือเด่นๆเรื่องนั้นจริง)

แต่ไอเรื่องโยก 19ทีมลาลีก้าโยกหมด มาดริดก้มีข่าวว่าโยกด้วยแต่โยกน้อยมั้ง

งี้ เบติสก้ เป็น เบโยก บาเลนเซียก้ บาโยก

บีญารีลก้ บีโยก งี้หรอ  
บาร์ซ่าก็เด่นเรื่อง "โยก" จริงๆนี่ครับ

โยก จนเป็นตำนาน อ่านข่าวตอนนั้นผมยังคิดเลย มีข่าวไม่เว้นวัน

ผมไม่ได้จะเถียงหรือไรนะ แค่ว่ามันก็ไม่ได้น่าเกลียดไรขนาดนั้น

โปรเตะ โปรถีบ เหยินน้อน เหยินใหญ่ โล้นทองคำ ผมว่ายังดูบูลลี่ ดูแย่กว่าเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: V I S C A B A R C A
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1465
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 17:54
แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊
ไม่ชอบครับ

ใครมีปัญหาก็พร้อมงัดครับ เห็นจากพวกในบอร์ดปากเก่งๆเยอะ ก็เลยซึมซับนิสัยมาด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18725
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:05
[RE: แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊]
ผมชอบนะ ฉายานี้ มันก็ไม่ได้แย่อะไร

แต่บุญยัดนั้น หนักอยู่
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3952
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:15
Tpk พิมพ์ว่า:
เรียกได้ครับไม่มีปัญหา แต่ปัญหาคือกับทีมอังกฤษกับมีกฏห้ามล้อฉายากลายเป็นว่ามีเกราะป้องกันซะงั้น

ถ้าจะแฟร์ๆไม่ควรมีกฏห้ามล้อฉายานะหรือจะ free speech กับฟรีสุดๆดิไม่ใช่กับทีมตัวเองเจอด่าปุบก็เลยตั้งกฏมาห้ามไว้เรียกบุญโบกไม่เคยอ่านแล้วหัวร้อนเลยนะ แต่หัวร้อนสุดๆคือด่าทีมสวะแล้วหลายคนแจ้งความไปก็ไม่ผิด  

เห็นด้วยนะ โคตรอ่อน 555555+
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2022
ตอบ: 791
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:20
#MAESTRO พิมพ์ว่า:
เฉยๆกับฉายา.. แต่พรี่ช่วยลงข่าวแก้ให้ไวเหมือนข่าวฉาวหน่อยดิ

บางทีผ่านไปจะครึ่งวันแล้วยังไม่มีข่าวออกมาเลย ต้องไปหาอ่านในบอร์ดบอลนอก

อันนี้จริงฮะ จริงๆ ข่าวเรื่องไม่มีหลักฐานที่จะเอาผิดได้ อัยการส่งยื่นฟ้องไปทั้งไม่มีหลักฐาน ข่าวออกบ่อยมากนะ ออกพอๆกับข่าวทีมเล็กร่วมฟ้องกับลาลีกา หรือมาดริดแถลงฟ้องแยกถ้าเสียประโยชน์ รัฐบาลจะฟ้องด้วย แต่ไม่เห็นมีใครเอามาแปลเลย กว่าจะแปลคนก็แช่งชักให้ตกชั้น ให้ริบแชมป์ไปเยอะละ
1
0
นักเตะอบต.
Status: COYG !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3009
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:34
[RE]แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊
เอาอย่างเป็นกลาง ผมแฟนน่อล จะมีฉายา ล้อช่วงเวลานั้นๆ ผมไม่ติดนะ แต่ควรเพิ่มฉายาอย่างเป็นทางการในข่าวสักหน่อยก็ดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39613
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:35
นี่มันบอร์ดลีคอังกฤษครับ ขาใหญ่เยอะ ขนาดมาดริดได้แชมป์สมัย 14 นักข่าวมันยังเขียนข่าวเนิฟได้เลย กุละเชื่อ
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักบอลถ้วย ข.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4921
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:41
ไม่อยากอยู่แล้วครับ แต่ทำอะไรไม่ได้หรอก
แฟนบาร์ซ่าที่นี่มีน้อยถ้าเทียบกับทีมจากอังกฤษ พูดอะไรไปเขาก็ไม่สนหรอก
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20488
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:44
เข้าใจความรู้สึกแฟนบาร์ซ่าในฐานะที่เป็นแฟนบอลส่วนน้อยในบอร์ดเหมือนกัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20270
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:51
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ทำไมจะเรียกไม่ได้

เจ้าบุญทุ่ม = เพราะซื้อนักเตะดังๆเยอะ
ต่างดาว = เพราะเก่งแบบต่างดาว
บุญโยก = เพราะโยกการเงินนู่นนี่

มันก็ตามสถานการณ์ จะให้เรียก เจ้าบุญทุ่ม กับบาร์ซ่าตอนนี้เหรอครับ เด็กรุ่นใหม่มันจะถามมั้ยว่า บุญทุ่ม ยังไง  

ประเด็นคือ ไอฉายามันต้องหมายถึงทีมนั้นทีมเดียวเปนหลัก (หรือเด่นๆเรื่องนั้นจริง)

แต่ไอเรื่องโยก 19ทีมลาลีก้าโยกหมด มาดริดก้มีข่าวว่าโยกด้วยแต่โยกน้อยมั้ง

งี้ เบติสก้ เป็น เบโยก บาเลนเซียก้ บาโยก

บีญารีลก้ บีโยก งี้หรอ  
บาร์ซ่าก็เด่นเรื่อง "โยก" จริงๆนี่ครับ

โยก จนเป็นตำนาน อ่านข่าวตอนนั้นผมยังคิดเลย มีข่าวไม่เว้นวัน

ผมไม่ได้จะเถียงหรือไรนะ แค่ว่ามันก็ไม่ได้น่าเกลียดไรขนาดนั้น

โปรเตะ โปรถีบ เหยินน้อน เหยินใหญ่ โล้นทองคำ ผมว่ายังดูบูลลี่ ดูแย่กว่าเลย  

มันโดนบังคับให้โยกตามกฏของลีค

ทุกทีมโดนหมด ส่วนเรื่องเหมือนเ็นข่าว มันเพราะเปนทีมใหญ่ เหมือนกรุงเทพน้ำท่วมกับ หมู่บ้านหนองใบ น้ำท่วมอะ เค้าจะลงข่าวพวกนั้นเยอะแยะทำไม

แต่ชาางมันพูดไปก้ไม่เข้าใจหรอก ส่วนเรื่องฉายาจะเรียกก้เรียกแบบไหนก่ได้อยุ่ละไม่ได้สนใจเยอะช
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13800
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:54
อันนี้ผมงงนิดๆ ห้ามเรียกฉายาเฉพาะ EPL 555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 970
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:57
[RE]แฟนบาร์ซ่าอยากให้นักข่าว SS เรียก บุญโยกไหม๊
เรียกได้ครับไม่มีปัญหา แต่ปัญหาคือกับทีมอังกฤษกับมีกฏห้ามล้อฉายากลายเป็นว่ามีเกราะป้องกันซะงั้น

ถ้าจะแฟร์ๆไม่ควรมีกฏห้ามล้อฉายานะหรือจะ free speech กับฟรีสุดๆดิไม่ใช่กับทีมตัวเองเจอด่าปุบก็เลยตั้งกฏมาห้ามไว้เรียกบุญโบกไม่เคยอ่านแล้วหัวร้อนเลยนะ แต่หัวร้อนสุดๆคือด่าทีมสวะแล้วหลายคนแจ้งความไปก็ไม่ผิด  

ตามนี้เลย ตอนกฏนี้ถูกสร้างขึ้นมาก็เพราะมีคนจำพวกนึงที่ชอบเอาฉายาอีกทีมมาล้ออยู่ตลอด พอทีนี้ทีมตัวเองผลงานแย่โดนทีมอื่นเขาตั้งฉายาล้อบ้าง ดันมาโวยวายจน wm ต้องสร้างกฏนี้ขึ้นมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ชื่อ Declan Rice อ่านว่า เด๊คแล่น (Dec-lan) ไรซ์ ไม่ใช่ ดีแคลน (De-clan) ไรซ์
นักเตะท้ายซอย
Status: Be patient for La Masia.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 272
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:59
แต่ก่อนผมก็มางัดกับแฟนชาวเกาะบ่อยๆ เพื่อนๆบาร์ซ่าอาจจะได้เห็นผมบ้าง
แต่ไปมาๆก็คิดได้ว่า เหนื่อยเปล่า ไม่ได้มีประโยชน์อะไรขึ้นมาเลย
เพราะอีกฝั่งคนเยอะ ต่อให้ผิด แต่ถ้าคนเยอะก็=ถูก
ตั้งแต่เหตุการณ์ทีมสวะ แล้วคนกดถูกใจ เกือบพัน น่าจะเป็นจุดเปลี่ยน
ว่าที่นี่ คงไม่ใช่ที่ของเราแฟนบาร์ซ่า ผมเลยแทบไม่ได้เข้า SS อีกเลย

มาทีไรได้แต่ Bad Feeling เหมือนเป็นทีมถังขยะ ถังขี้ หรืออะไรที่มันสกปรกก็โยนมาหมด

เลยไปเล่น Twitter ดีกว่า ข่าวเร็ว เลือก Tier ได้ตามสำนักข่าวด้วย
แถมยังได้ฝึกภาษาอังกฤษอีก มีแต่ประโชยน์
5
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6816
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 19:09
undiadepartit พิมพ์ว่า:
#MAESTRO พิมพ์ว่า:
เฉยๆกับฉายา.. แต่พรี่ช่วยลงข่าวแก้ให้ไวเหมือนข่าวฉาวหน่อยดิ

บางทีผ่านไปจะครึ่งวันแล้วยังไม่มีข่าวออกมาเลย ต้องไปหาอ่านในบอร์ดบอลนอก

อันนี้จริงฮะ จริงๆ ข่าวเรื่องไม่มีหลักฐานที่จะเอาผิดได้ อัยการส่งยื่นฟ้องไปทั้งไม่มีหลักฐาน ข่าวออกบ่อยมากนะ ออกพอๆกับข่าวทีมเล็กร่วมฟ้องกับลาลีกา หรือมาดริดแถลงฟ้องแยกถ้าเสียประโยชน์ รัฐบาลจะฟ้องด้วย แต่ไม่เห็นมีใครเอามาแปลเลย กว่าจะแปลคนก็แช่งชักให้ตกชั้น ให้ริบแชมป์ไปเยอะละ

ตั้งแต่ปัญหาเรื่องการเงินตอนซัมเมอร์ละ ข่าวแก้ลงโคตรช้าแถมไม่อยู่หน้าข่าวใหญ่ด้วยถ้าเปิดจากแอป ส่วนข่าวฉาวนั้นผ่านไปวันกว่าๆยังขึ้นโชว์หลาอยู่เลย
1
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21780
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 19:12

ใช่เลยครับ เรื่องอื่นรุนแรงกว่าเยอะ อันนี้เอาเหมือนสะดวกแบนแค่นั้น คือเจอ Keyword ก็แบนเท่านี้เลย แต่กับทีมประเทศอื่นบุญโยก, เอซี มิLoan, P$G ก็ไม่โดนซะงั้น

ยกเลิกกฏนี้เถอะ อ่อนไหวเกิน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel