ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 12:19
[RE: ทำไมอกหักมันทรมาณขนาดนี้ครับ]
DHNT พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับท่าน ผมก็กำลังพยายามจะผ่านช่วงเวลาแบบที่ท่านว่าเหมือนกัน

ผ่านอะไรกับเค้ามาเยอะจริงๆครับ อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่ร่างกายผมยังแข็งแรงจนตอนที่ผมป่วยหนักเค้าก็ยังอยู่ด้วย

แต่พอมันไปต่อไม่ได้แล้วผมก็คิดว่าพอแล้วครับบวกกับปัญหาความสัมพันธ์หลายๆอย่างอีก ผมมีความคิดว่าผมไม่อยากให้เค้าต้องมาคอยช่วยเหลือผมหลายๆอย่าง

พอมีเวลาได้คุยกันจริงๆ ก็เลยตัดสินใจไม่ไปต่อครับ ผมไม่อยากรู้สึกผิดต่อเธออีกแล้ว แถมอนาคตของเธอยังอีกไกลด้วย

ทุกวันนี้เธอก็เริ่มใหม่ไปแล้วครับ ส่วนผมตื่นมาก็ยังนึกถึงเธออยู่เป็นอย่างแรก ก่อนจะนอนก็ยังคิดถึงเธออยู่เป็นแบบนี้เกือบทุกวัน ทรมานมากครับ

แต่แบบนี่แหละดีที่สุดแล้วทั้งสำหรับเธอและผมด้วย

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ท่านก็สู้ๆนะครับท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 2772
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 12:50
[RE: ทำไมอกหักมันทรมาณขนาดนี้ครับ]
สู้ๆครับ เวลาเท่านั้นจะช่วยท่านได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 13:01
ถูกแบนแล้ว
เวลาเท่านั้น จะเยียวยาแผลใจ
กินข้าวไม่อร่อย 2 เดือน
เดือนที่ 3 ถึงจะเริ่มหาย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: เป็นแฟนหงส์ต้องอดทน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 268
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 13:39
ชีวืตนี้ผมหักมาหลายครั้งแล้วครับ ด้วยความที่เป็นคนรูปลักษณ์ภายนอกไม่ดีด้วย พอหักแล้วเรื่องหาใหม่แทบเป็นไปไม่ได้เลย

สู้ๆนะครับ เพราะสุดท้ายแล้ว ดำๆ สิวๆ อีสานแท้แบบผม ก็ได้เจอแม่ของลูกจนได้ เวลาได้เจอคนที่เขารักเราที่ตัวเราจริงๆ มันคือประสบความสำเร็จในชีวิตโดยไม่ต้องร่ำรวยครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: walk on with hope in your heart.
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 176
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 14:36
ตอนที่มีความรัก สมองเราจะหลั่งสารอย่างนึงออกมา มันเหมือนสารที่สมองหลั่งตอนที่กำลังเสพยาเสพติด พออกหัก ร่างกายและสมองจะตอนสนองเหมือนคนขาดยาลงแดง วิธีแก้ก็เหมือนคนเลิกยาเสพติดครับ

หาอะไรทำ ไม่อยู่คนเดียวเกินไป พัฒนาตัวเอง เข้าสังคม คุยกับเพื่อน พยายามออกจากลูปเดิมๆ แล้วท่านจะดีขึ้นครับ

พอผ่านไปสักพัก โชคชะตาจะเหวี่ยงคนใหม่เข้ามา เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 6964
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 14:53
สู้ๆครับ จขม. พยายามหาเพื่อนคุย หรือ ระบายกับใครไว้ครับ

เคยเลิกกับแฟนคนเก่า แล้วเป็นแบบ จขม.เลย มันเหงา มันเคว้ง มันอึดอัดใจมากๆ
1
0

I'M BACK !!!

Programmer โนวิท

TRAT FCช้างขาวจ้าวเกาะ
Status: lll
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 3271
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 15:20
Spoil
DoriTozz พิมพ์ว่า:
มันแย่มันทรมาณจริงๆเลยครับ ทำอะไรที่น่าสมเพชมากๆ ทั้งที่โดนกระทำแต่กลับโทรไปถามเขาว่าทำอะไร คิดถึงเขา ละก็โดนตัดสาย บล๊อคหมด เขาอยากจะมูฟออนแล้วแต่เรายังสองจิตสองใจว่าจะเอายังไงดี โคตรแย่เลย ณ เวลานี้คือไม่มองผญคนไหนที่เราจะรักได้เท่าเขาแล้วอะ มีวิธีจะมูฟได้ไวๆไหม สภาพจิตใจผมแย่มากๆ  

ต่อให้มันจะหนักหนาแค่ไหน สุดท้ายคุณจะผ่านไปได้

1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 16:05
ไม่มีทางที่จะลดความผิดหวัง ความฟุ้งซ่านครับ มีแต่ต้องใช้เวลา
อาจต้องปรึกษาจิตแพทย์ถ้าไม่สามารถกินหรือนอนหลับได้

แต่ต้องพยายามคิดว่า ทุกอย่างเกิดขึ้นล้วนดีเสมอ

แล้วผมเชื่อในสุภาษิตจีนอันนึงว่า เมื่อถึงเวลาดอกไม้จะบานเอง
1
0
Even if it kills me, I refuse to kick a Woman!!!!
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1023
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 18:08
[RE]ทำไมอกหักมันทรมาณขนาดนี้ครับ
เพิ่งเจอมากับตัวสดๆ เหมือนกันเลย อารมณ์เดียวกันเป๊ะ เป็นคนโดนทิ้ง แต่ทำไมยังโทรหา ยังไลน์หา ยังอยากคุย อยากรู้ว่าเค้าทำอะไร เคยเห็นคนอื่นเป็นเราก็คิดว่าทำไมงี่เง่าจังวะ กับแค่คนคนนึงจะอะไรขนาดนั้น พอเจอกับตัวเองรู้เลย ว่ารู้สึกยังไง

สู้ๆครับท่าน เป็นกำลังใจครับ ผมก็พยายามบอกตัวเองว่าจะผ่านมันไปให้ได้ จะเข้มแข็งขึ้นให้ได้ วันนี้อาจยังอ่อนแอ แต่พรุ่งนี้จะอ่อนแอให้น้อยลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 18:29
DeathLifez พิมพ์ว่า:
เพิ่งเจอมากับตัวสดๆ เหมือนกันเลย อารมณ์เดียวกันเป๊ะ เป็นคนโดนทิ้ง แต่ทำไมยังโทรหา ยังไลน์หา ยังอยากคุย อยากรู้ว่าเค้าทำอะไร เคยเห็นคนอื่นเป็นเราก็คิดว่าทำไมงี่เง่าจังวะ กับแค่คนคนนึงจะอะไรขนาดนั้น พอเจอกับตัวเองรู้เลย ว่ารู้สึกยังไง

สู้ๆครับท่าน เป็นกำลังใจครับ ผมก็พยายามบอกตัวเองว่าจะผ่านมันไปให้ได้ จะเข้มแข็งขึ้นให้ได้ วันนี้อาจยังอ่อนแอ แต่พรุ่งนี้จะอ่อนแอให้น้อยลง  

ภาพที่เขาพากันเข้าโรงแรม มีอะไรกันสดๆ ปล่อยในกัน บอกอยากเป็นตัวจริงของกันและกัน มันวนอยู่ในหัวผมตลอดเวลา เจ็บที่สุดในชีวิต สักวันเราจะผ่านมันไปเนอะท่าน ท่านก็สู้ๆนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2023
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 18:55
มันแย่มันทรมาณจริงๆเลยครับ ทำอะไรที่น่าสมเพชมากๆ ทั้งที่โดนกระทำแต่กลับโทรไปถามเขาว่าทำอะไร คิดถึงเขา ละก็โดนตัดสาย บล๊อคหมด เขาอยากจะมูฟออนแล้วแต่เรายังสองจิตสองใจว่าจะเอายังไงดี โคตรแย่เลย ณ เวลานี้คือไม่มองผญคนไหนที่เราจะรักได้เท่าเขาแล้วอะ มีวิธีจะมูฟได้ไวๆไหม สภาพจิตใจผมแย่มากๆ  

เวลาจะทำให้ทุกอย่างเลือนลางลง เป็นกลจ ให้ครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2023
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 19:17

ผมลืมบอกครับ เคยฟังโค็ชเชน(มั้ง) พูดไว้ว่า
ถ้าผู้หญิงที่เค้าเลือกที่จะเลิกกับเราแล้ว
ให้คิดว่าคนๆนั้นได้ตายไปแล้ว
ใช่ ที่เมื่อก่อนเค้าอาจจะเคยรักเรา
แต่ปัจจุบันไม่มีคนๆนั้นอยู่บนโลกใบนี้แล้ว
เพราะฉนั้นเราก็ยังคงต้องใช้ชีวิตต่อไปให้ได้
จริงๆอยากให้ท่านหาอะไรทำนะครับ ช่วงนี้อย่าอยู่คนเดียว มันฟุ้งซ่าน พยยายามไปเจอเพื่อ หรือหาอะไรทำนะครับ อีกคำที่อยากจะบอกอาจจะน้ำเน่าหน่อย คือ อยากให้ท่านโฟกัสไปที่พ่อแม่ดูบ้างครับ อันนี้้ไม่มีวันทิ้งท่านแน่นอนครับ ขอให้ท่านผ่านไปด้วยดีนะครับ
ปล...ท่านไม่ต้องแผล่บให้ผมนะครับ มันเปลือง ขอบคุณมากๆครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2015
ตอบ: 3034
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 20:14
สู้ๆครับ เข้ามาเป็นกำลังใจให้
1
0
Status: Single
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 534
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 17:33
ล้มได้ ก็ลุกได้ครับ เวลาเท่านั้นจะเยียวยาท่านได้ ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์ ดูบอล อยู่กับเพื่อนๆ

ผมก็เคยอกหัก เป็นบ้าอยู่ 3 4 เดือน สุดท้ายก็คงคิดได้ว่าใจเราคงเสียใจมากพอแล้ว ลุกเถอะ เราจะไม่หันหลังกลับไป
1
0
สนใจเฟอร์นิเจอร์ไม้แข็งสวยๆ ติดต่อหลังไมค์ได้ครับ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 642
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 19:48
เป็นกำลังใจให้ครับ เสียใจ ร้องไห้อะไรให้เต็มที่ เอาให้หมด แล้วเวลาจะค่อยๆเยียวยาเอง หวังว่าจะให้มันผ่านไปไวๆครับ

ผมก็เพิ่งเลิกกับแฟนมาเหมือนกัน อีก 3 วันจะครบ 8 ปี ตอนนี้ก็งงๆ เบลอๆ อยู่ๆคิดอะไรได้ก็เหมือนจะร้องไห้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel