ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jun 2010
ตอบ: 809
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 09:23
[RE: ทำไมอกหักมันทรมาณขนาดนี้ครับ]
DoriTozz พิมพ์ว่า:
มันแย่มันทรมาณจริงๆเลยครับ ทำอะไรที่น่าสมเพชมากๆ ทั้งที่โดนกระทำแต่กลับโทรไปถามเขาว่าทำอะไร คิดถึงเขา ละก็โดนตัดสาย บล๊อคหมด เขาอยากจะมูฟออนแล้วแต่เรายังสองจิตสองใจว่าจะเอายังไงดี โคตรแย่เลย ณ เวลานี้คือไม่มองผญคนไหนที่เราจะรักได้เท่าเขาแล้วอะ มีวิธีจะมูฟได้ไวๆไหม สภาพจิตใจผมแย่มากๆ  

ต้องใช้เวลาในการรักษาใจครับ แล้วท่านจะแกร่งขึ้น จะต่อรองในความสัมพันธ์ครั้งใหม่ได้ดีขึ้นถ้าผ่านพ้นครั้งนี้ไปได้แล้ว ช่วงเวลานี้สำหรับผมหาอะไรที่ไม่เคยได้ลองทำ ทำครับ เที่ยวกับเพื่อน พ่อแม่ เที่ยวคนเดียว ทำกิจกรรมที่เราไม่เคยทำ เปิดโอกาสหาเพื่อนใหม่ๆ ช่วยได้ พยายามนำตัวเราออกจากพื้นที่ที่เราคุ้นเคย ที่มองไปทางไหนก็เห็นแต่ความเจ็บปวดครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 310
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 09:23
[RE: ทำไมอกหักมันทรมาณขนาดนี้ครับ]
ให้เวลากับตัวเองหน่อยครับ ไม่มีใครลืมทันทีหรอกครับ แต่ทุกคนจะผ่านไปได้ครับ ผมผ่านมาแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 09:39
เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้นะครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 09:42
CJr พิมพ์ว่า:
เจอมาแบบนี้ก็ต้องตามธรรมชาติมนุษย์เลยครับ เศร้าครับ
เศร้าให้เต็มที่ จุกๆไปเลย ตอนแผลสดๆ ใจยังช็อคๆนี่แหละครับ เศร้าให้ยับ ร้องให้ตาอักเสบไปเลยท่าน

ให้มันเป็นจุดต่ำสุดไป หลังจากนี้ก็เป็นกราฟขาขึ้น นานแค่ไหนกว่าจะกลับไปจุดคุ้มทุนก็ให้เวลามันพาไปตามธรรมชาติ ไม่ต้องไปฝืนมันครับ

เวลาที่เคยมีให้เขา ตอนนี้ได้เอามาแบ่งให้ตัวเองบ้าง ดูแลตัวเอง ทานอาหารดีๆ ไปที่ๆไม่น่าจะได้ไปถ้ายังอยู่กับเขา

ว่าแต่ขอถามได้ไหม คบมานานเท่าไหร่  

9ปีครับ เช่าบ้านอยู่ด้วยกันตั้งแต่ปีที่5 แฟนไปมีอะไรเพื่อนที่ทำงาน เขามีลูกมีเมียแล้วด้วย
2
0
Status: We Cheer Thailand
เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 09:43
ผมเคยพยายามมูฟออนด้วยตัวเอง แต่ก็กลับมาคิดอยู่ดีครับ

แต่พอมีคนใหม่เท่านั้นแหละ มันไม่ยากอย่างที่คิดเลย 555
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2007
ตอบ: 2919
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 09:56
CJr พิมพ์ว่า:
เจอมาแบบนี้ก็ต้องตามธรรมชาติมนุษย์เลยครับ เศร้าครับ
เศร้าให้เต็มที่ จุกๆไปเลย ตอนแผลสดๆ ใจยังช็อคๆนี่แหละครับ เศร้าให้ยับ ร้องให้ตาอักเสบไปเลยท่าน

ให้มันเป็นจุดต่ำสุดไป หลังจากนี้ก็เป็นกราฟขาขึ้น นานแค่ไหนกว่าจะกลับไปจุดคุ้มทุนก็ให้เวลามันพาไปตามธรรมชาติ ไม่ต้องไปฝืนมันครับ

เวลาที่เคยมีให้เขา ตอนนี้ได้เอามาแบ่งให้ตัวเองบ้าง ดูแลตัวเอง ทานอาหารดีๆ ไปที่ๆไม่น่าจะได้ไปถ้ายังอยู่กับเขา

ว่าแต่ขอถามได้ไหม คบมานานเท่าไหร่  

9ปีครับ เช่าบ้านอยู่ด้วยกันตั้งแต่ปีที่5 แฟนไปมีอะไรเพื่อนที่ทำงาน เขามีลูกมีเมียแล้วด้วย  

จุกอกเลย เวลาเท่านั้น เสียใจให้พอ ออกกำลังกายอยู่กับเพื่อนสนิท เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2022
ตอบ: 506
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 10:06
ขอให้ผ่านไปได้ครับ เพราะสุดท้ายเรามีหมัดเด็ด นั่นคือเวลา เวลาจะทำให้เราดีขึ้นครับ ไม่ได้บอกว่าจะหายไปหมดแต่เราจะลืมๆมันไปบ้างฮะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Dec 2009
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 10:37
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เป๋ไป 3 ปีเลย ทุกวันนี้ก็ดีขึ้นแต่ก็ยังเฟลๆอยู่ทั้งที่มีใหม่แล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5728
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 10:46
ชีวิตแค่โดนทำร้าย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5815
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 10:46
เวลาเท่านั้นครับที่จะเยียวยา ตอนผมเลิกกับเเฟนเมื่อหลายปีที่แล้ว ผมก็ซึมไปนานเลย จนเวลาผ่านไปก็เฉยๆ

จนกระทั่งเเฟนคนนั้นแต่งงาน ก็เฉยๆ ไม่ได้รุ้สึกอะไรเลย ทั้งที่ตอนเลิก เฮริตโคตรหนักมาก
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1847
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 10:55
ใช้ปัญญามากๆ ลองคิดดู พ่อหนุ่มจับได้ว่าแฟนนอกใจ จากการที่เมียผู้ชายโทรมาบอก และแฟนพ่อหนุ่มขอโอกาส พ่อหนุ่มตัดสินใจบอกเลิกกะแฟน สักพักพ่อหนุ่มแพ้ใจตัวเองทนไม่ไหว โทรกลับไปหาอดีตแฟน เขากดตัดสายใจอย่างง่ายดาย บอกว่ามูฟออนต่อไปได้ ฝั่งกันแน่ที่หมดรัก หมดความพิศวาสไปนานแล้ว ถ้ายังรักกัน ไม่แอบไปคุยกะอื่นหรอก และที่หนักกว่า ไปยุ่งกะคนมีครอบครัวแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 431
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 11:31
มันแย่มันทรมาณจริงๆเลยครับ ทำอะไรที่น่าสมเพชมากๆ ทั้งที่โดนกระทำแต่กลับโทรไปถามเขาว่าทำอะไร คิดถึงเขา ละก็โดนตัดสาย บล๊อคหมด เขาอยากจะมูฟออนแล้วแต่เรายังสองจิตสองใจว่าจะเอายังไงดี โคตรแย่เลย ณ เวลานี้คือไม่มองผญคนไหนที่เราจะรักได้เท่าเขาแล้วอะ มีวิธีจะมูฟได้ไวๆไหม สภาพจิตใจผมแย่มากๆ  

เมื่อเวลาผ่านแล้วคุณจะคิดว่ามันเป็นแค่ความทรงจำที่ดี และไม่ดีที่เกิดขึ้นในชีวิตเท่านั้น ชีวิตยังมีอะไรที่ต้องเจออีกเยอะ พัฒนาตัวเองเยอะๆแล้วไปเจอโลกกว้าง เมื่อย้อนกลับมามันจะเป็นแค่เรื่องในอดีตที่ผ่านไป เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 11:35
[RE]ทำไมอกหักมันทรมาณขนาดนี้ครับ
เวลาจะทำให้เราดีขึ้นครับ (จริงๆนะ) หาอะไรทำที่ไม่ต้องไปคิดถึงเค้า

สักวันเราจะดีขึ้นเรื่อยๆเอง แล้วพอเราหายดีแล้วกลับมาย้อนดูตัวเองในวันนั้น

คุณจะรู้เลยว่าเราโชคดีแล้วครับที่ออกมาจากจุดนั้นได้ อย่าไปทำตัวลดคุณค่าตัวเอง

อนาคตมีคนที่รอคุณ เห็นคุณค่าในตัวคุณอยู่แน่นอน ที่สำคัญภูมิต้านทานคุณจะดีขึ้น

สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ เมื่อก่อนก็เคยเจ็บหนักเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 11:47
เป็นกำลังใจให้ครับ เอาเพลงมาฝาก

1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1319
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 12:07
สู้ๆครับท่าน ผมก็กำลังพยายามจะผ่านช่วงเวลาแบบที่ท่านว่าเหมือนกัน

ผ่านอะไรกับเค้ามาเยอะจริงๆครับ อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่ร่างกายผมยังแข็งแรงจนตอนที่ผมป่วยหนักเค้าก็ยังอยู่ด้วย

แต่พอมันไปต่อไม่ได้แล้วผมก็คิดว่าพอแล้วครับบวกกับปัญหาความสัมพันธ์หลายๆอย่างอีก ผมมีความคิดว่าผมไม่อยากให้เค้าต้องมาคอยช่วยเหลือผมหลายๆอย่าง

พอมีเวลาได้คุยกันจริงๆ ก็เลยตัดสินใจไม่ไปต่อครับ ผมไม่อยากรู้สึกผิดต่อเธออีกแล้ว แถมอนาคตของเธอยังอีกไกลด้วย

ทุกวันนี้เธอก็เริ่มใหม่ไปแล้วครับ ส่วนผมตื่นมาก็ยังนึกถึงเธออยู่เป็นอย่างแรก ก่อนจะนอนก็ยังคิดถึงเธออยู่เป็นแบบนี้เกือบทุกวัน ทรมานมากครับ

แต่แบบนี่แหละดีที่สุดแล้วทั้งสำหรับเธอและผมด้วย

เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
chelsea fc & leeds united

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel