ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25110
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:42
[RE: ทำช่องยูทูปนี่ใช้เงินทุนสูงแค่ไหนครับ]
แล้วแต่คน แต่ที่แน่ๆถ้าทำเพื่อหาเลี้ยงชีพ สูงแน่นอน ค่าใช้จ่ายประจำวัน เดือน

อุปกรณ์ ถ้าคอนเทนต์ยากก็แพงไปอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5371
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:44
[RE: ทำช่องยูทูปนี่ใช้เงินทุนสูงแค่ไหนครับ]
แนะนำให้เริ่มต้นจากง่ายๆก่อนครับ หาประสบการณ์แล้วค่อยไปสร้างช่องใหม่ที่ต้องลงทุนเยอะๆ ของผมทำช่องเกม เล่น + อัดคลิปลง ใช้ทุนเริ่มต้นหลักพันแค่นั้น ตอนนี้มีประมาณหลักพันซับ ได้เงินคืนทุนนานแล้ว ค่อยๆทำไป เดี๋ยวพอได้ประสบการณ์จะหาทางต่อยอดได้เอง หรืออยากลงทุนเพิ่มก็ค่อยทำภายหลัง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: YOLO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4368
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:51
[RE]ทำช่องยูทูปนี่ใช้เงินทุนสูงแค่ไหนครับ
แรกๆ ก็คงคนไม่เยอะหรอก แต่พอช่องมันโตขึ้น ต้องมีทีมงานมากขึ้น ที่นี้ค่าใช้จ่ายมันก็เพิ่มขึ้น ถ้าช่องอยู่ตัวได้มันก็โอเคแหละ
แต่ตอนนี้คนทำคอนเทนต์เยอะมากๆ ทั้งยูทูป tiktok ถ้ายอดวิวดรอป ยืนระยะไม่ได้ สปอนเซอร์ไม่เข้า ก็ต้องลดทีมงานไม่ก็ปิดช่องไปแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2008
ตอบ: 212
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:52
ผมทำช่องลูกผม เริ่มจาก ip7+ เครื่องเดียวเลยครับ ตัดใน imovie

vdo ก็มาจากที่ผม ถ่ายลูกผมปรกตินี่แหละครับ

ผมคิดง่ายๆไว้ก่อนครับ จะได้ไม่กดดันตัวเองเกินไป แต่ซับไม่เยอะนะครับ ไม่ค่อยได้ลง

3
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2021
ตอบ: 3777
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:01
ทุน 0 บาท ใช้กล้องมือถือถ่าย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13509
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:02
หืม พอบอกช่องมาได้ไหมครับ อยากรู้เลย

ช่องหลักล้านซับนี่รายรับค่อนข้างมั่นคงแล้วนะ ถ้าไปต่อไม่ไหวนี่อยากทราบเลยช่องคอนเท้นอะไร

ปล.มีน้องบอกละช่องV... ....sสินะ

แนวอาหารน่าจะรายจ่ายเยอะด้วยละมั้ง แถมยอดวิวหายจนน่าใจหาย พีคสุดหลายล้าน ปัจจุบันไม่ถึงหมื่น

ใครแฟนคลับบอกทีเกิดอะไรขึ้น ไหงยอดวิวถึงได้หายจนเหมือนคนละช่องขนาดนั้น ไม่เคยดูเลยช่องนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Salazao เมื่อ Mon Mar 20, 2023 20:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13873
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:06
[RE]ทำช่องยูทูปนี่ใช้เงินทุนสูงแค่ไหนครับ
ทีมงานเยอะ ก็จ่ายเยอะ ทำคนเดียวก็อยู่ได้อยู่แล้ว
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3597
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:07
Salazao พิมพ์ว่า:
หืม พอบอกช่องมาได้ไหมครับ อยากรู้เลย

ช่องหลักล้านซับนี่รายรับค่อนข้างมั่นคงแล้วนะ ถ้าไปต่อไม่ไหวนี่อยากทราบเลยช่องคอนเท้นอะไร  

คอนเท้นทำอาหารครับ แต่ละคลิปคนดูหลักพัน ไม่ถึงหมื่น แต่ช่อง 1.13m ซับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13509
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:11
sunnyngai พิมพ์ว่า:

คอนเท้นทำอาหารครับ แต่ละคลิปคนดูหลักพัน ไม่ถึงหมื่น แต่ช่อง 1.13m ซับ  

ท่านติดตามไว้ไหมครับ

ผมตกใจจริงๆนะช่องที่เคยมีคลิปพีคสุดหลายล้านวิวปัจจุบันไม่ถึงหมื่นนี่case studyได้เลยนะว่าเกิดอะไรขึ้น

ให้เดารายจ่ายน่าจะมีตั้งแต่ช่วงพีคๆของช่องเค้า4-5ปีที่แล้วนั่นแหละ คงยื้อมานานแล้ว

ทำเอาอยากรู้เลยเกิดอะไรขึ้น ขนาดวีอาร์อโลนวงแตกจนช่องไม่มีอะไรเลยยอดวิวยังไม่ลดฮวบขนาดนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1072
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:19
ช่องไหนครับเนี่ย อยากรู้เลย ใบ้เพิ่มทีฮะ

edit เจอละครับ พึ่งจะรู้จักช่องนี่ครั้งแรกเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย MoonGarden เมื่อ Mon Mar 20, 2023 20:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3597
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:24

ผมตกใจจริงๆนะช่องที่เคยมีคลิปพีคสุดหลายล้านวิวปัจจุบันไม่ถึงหมื่นนี่case studyได้เลยนะว่าเกิดอะไรขึ้น

ให้เดารายจ่ายน่าจะมีตั้งแต่ช่วงพีคๆของช่องเค้า4-5ปีที่แล้วนั่นแหละ คงยื้อมานานแล้ว

ทำเอาอยากรู้เลยเกิดอะไรขึ้น ขนาดวีอาร์อโลนวงแตกจนช่องไม่มีอะไรเลยยอดวิวยังไม่ลดฮวบขนาดนี้  

ผมเพิ่งได้ข่าวเหมือนกันครับ ไม่ได้ติดตาม เลยเปิดเข้าไปดู ผมว่าด้วยความที่เป็นคอนเท้นทำอาหาร ไม่ได้ดึงดูดอะไรอยู่แล้วครับ มันไม่เหมือนวีอาร์อโลนที่ยังมีคอนเท้นที่ยังน่าติดตามสำหรับกลุ่มคนบางกลุ่มอยู่ เขาทำ 3 คลิปต่อสัปดาห์ editor 3 คน ปัจจุบัน 1.13m ซับ มีคนสมัคร member 75 คน แถมยอดวิวก็น้อย ลำบากเลยครับแบบนี้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7262
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:26
.
0
0
นักเตะอบจ.
Status: https://twitter.com/Marryrose_Lily
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1106
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:39
ทำช่องยูทูปนี่ใช้เงินทุนสูงแค่ไหนครับ
ผมว่า ตีค่า พนง ตำปฝแหน่งต่างๆที่จำเป็นแล้วที่เหลืออยู่ที่ลงกับคอนเทนต์เท่าไหร่มั้งครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 7943
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:53
อยู่ที่คอนเท้นล้วนๆอะ พวกคอนเท้นที่ต้องใช้คนเยอะๆยกกองไปถ่ายงี้ก็ทุนสูง ยิ่งทีมงานเยอะก็รายจ่ายเยอะ แต่ถ้าพวกแบกเป้เที่ยวโกโปอันเดียวก็ไม่สูงมาก(ถ้ามีเงินเที่ยวนะ) หรือทำช่องข่าวบอล แคสเกมงี้ ก็ไม่ได้สูงอะไร คอมดีๆซักเครื่องอุปกรณ์ดีๆหน่อยเป็นจบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3036
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:59

ผมเพิ่งได้ข่าวเหมือนกันครับ ไม่ได้ติดตาม เลยเปิดเข้าไปดู ผมว่าด้วยความที่เป็นคอนเท้นทำอาหาร ไม่ได้ดึงดูดอะไรอยู่แล้วครับ มันไม่เหมือนวีอาร์อโลนที่ยังมีคอนเท้นที่ยังน่าติดตามสำหรับกลุ่มคนบางกลุ่มอยู่ เขาทำ 3 คลิปต่อสัปดาห์ editor 3 คน ปัจจุบัน 1.13m ซับ มีคนสมัคร member 75 คน แถมยอดวิวก็น้อย ลำบากเลยครับแบบนี้  

เห็นละเหมือนกันครับ ในช่องคลิป เฉลี่ย2ปีหลัง ยอดตกเยอะมาก ถือว่าลากยื้อมาไกลเหมือนกันนะ ดูๆแล้วรายจ่ายต่อเดือนน่าจะแตะๆแสนได้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel