ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10769
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:21
[RE: ยังต้องหาคนแทนเดมั้ย]
แล้วแต่ EtH แต่ถ้าไม่ดีกว่าเดก็ยังไม่ต้องซื้อ
แต่ถ้า EtH มองว่าดีกว่า ก็แล้วแต่โค้ช

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
UNITED TERO KRABI FC THAILAND Lakers BNK48

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:24
RamosComeback พิมพ์ว่า:
ถ้ามันดีพอ คงไม่มีคำถามแบบนี้มาบ่อยๆๆหรอก สำหรับแฟนผี นั้นคือมันยังไม่ดีพอ

ถูกไหม ยกตัวอย่างมาดริดผมไม่มีแฟนคนไหนบ่นเรื่องประตูเลย นั้นแสดงว่าดีพอ

ไม่รู้สิมอส

คือถ้าวิจารณ์ตอนฟอร์มตกเฉยๆผมก็ไม่ว่าไรนะ

แต่พอฟอร์มตก คำแรกๆสำหรับสายที่จะหาโกลใหม่ คือต้องเปลี่ยนโกลรึยัง ไม่ใช่วิจารณ์ฟอร์มตามปกติอะ ผมเลยไม่มั่นใจจริงๆว่าเดมันดีไม่พอจริงๆไหม

โอเคนะว่า%เซฟแกไม่ดีมากแบบที่สายตาเห็น กลางๆ คือควรจะเซฟได้เยอะกว่านี้ แต่ไอที่แกเซฟแต้มให้ทีม หรือรักษาโมเมนตั้มให้ทีมมันก็จริงเช่นกัน แต่ไอที่แกพลาดมันก็จริงเช่นกัน สำหรับผมก็ถือว่าไม่ต้องรีบเปลี่ยนอะ ไม่ใช่ว่าเดโดนยิงละแบบ โห เข้าแมงทุกลูก รับไม่ได้เลย ไม่มีเซฟเวอร์ๆ ใช้เท้าก็ไม่ดีอีก

ผมว่าๆหลายคนมองว่าเปลี่ยนได้นะ แต่ต้องดีกว่าอะ คือถ้าเท่าเดิมหรือแย่ลงจะเปลี่ยนทำไม เดนี่จะตำนานสโมสรอีกคนแล้วเนี่ย
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:27
ยังต้องหาคนแทนเดมั้ย
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
โรเบิร์ต ซานเชส ของไบร์ทตัน น่าสนใจ ตัวสูง เซฟดี ใช้เท้าดี  

หลุดเป็นมือสองไบร์ทตันแล้วนะครับ จะให้มาเป็นมือหนึ่งแมนยูเลยหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 13990
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:35
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
1ดาบปราบ2 พิมพ์ว่า:
เอาไปทุ่มปีกขวากับกลางรับก่อน 3-400ล้านไปเลย  

ปีกขวาเราเพิ่งซื้อมา100ล.เลยนะท่าน

ต้องยอมรับละว่า โช่กับหมุน ม่างฝากผีฝากไข้ไม่ได้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27369
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:37
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เอาไปทุ่มปีกขวากับกลางรับก่อน 3-400ล้านไปเลย  

ปีกขวาเราเพิ่งซื้อมา100ล.เลยนะท่าน

ต้องยอมรับละว่า โช่กับหมุน ม่างฝากผีฝากไข้ไม่ได้  

ผมก็คิดเหมือนท่าน แล้วสองคนนี้เล่นแทบจะถอดแบบกันมา แอนดีหน่อยที่มีลูกอัลติปั่นโค้งๆ
1
0
<___คนธรรมดา___>
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7683
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:44
ต้องหาซื้อโกล์ใหม่ก็จริงครับ
แต่เป็นการเข้ามาแข่งกับเดเคอา และอย่าเพิ่งขายเดเคอา

รอดูฟอร์มก่อนว่าโกล์ใหม่ฟอร์มนิ่ง จิตใจแข็งแรงพอ
ฟอร์มสม่ำเสมอ

เพราะโกล์แมนยูเสียประตูที
เสียงจากแฟนบอลบ่นดังตลอด ดังนั้นจะเสียสมาธิไม่ได้

ดูอย่างตอนใช้งาน ฟาเบียง บาร์กเตซ
มือ1ทีมชาติฝรั่งเศส
รั่วบ่อยจนรู้สึกว่า มือ1ทีมลุ้นแชมป์ ต้องสม่ำเสมอกว่านี้
จนมาได้ฟานเดอซาร์
แก้ไขล่าสุดโดย KormBer เมื่อ Mon Mar 20, 2023 10:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:48
ส่วนตัวผมคิดว่ายังไงก็ต้องหา ถ้าอยากจะยกระดับเป็นทีมท็อปๆ
แต่ในภาพรวมมันก็ไม่ได้รีบเท่ากับ กองหน้า หรือ กองกลางอะ
สองตำแหน่งนี้ต้องมาก่อน ถ้าได้แล้วค่อยเปลี่ยนโกลก็ได้

ปัญหาหลักๆของเด คือความละเอียดในการแกะเพรสนี่แหละ
ไอเรื่องเซ็ตเกมส์ผมว่าเดมันก็ดีขึ้นแหละ พยายามเล่นสั้น ต่อบอล อันนี้ชัดมาก

แต่ปัญหาหลักๆคือเวลาเจอบีบแล้วต้องแกะเพรส หรือจ่ายบอลตัดไลน์เพรส
เดเคอาทำเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยได้ สุดท้ายทีมก็เสียบอล

คือถ้าจะเน้นเล่นครองบอล กดคู่แข่ง เรื่องแก้เพรสนี่สำคัญมาก
ถ้าจ่ายไม่ละเอียด ยังไงทีมก็แกะเพรสได้ยาก ในจังหวะที่ต้องคืนหลัง

คำว่าใช้เท้าดีไม่ใช่แค่ว่าจ่ายบอลสั้นหรืออะไรอย่างเดียว
แต่ต้องละเอียดและแม่นด้วย มันอารมณ์คล้ายๆกับลิซานโดรนี่แหละ

ลองดูตอนทีมเราไม่มีลิซานโดร พอเจอบีบทีแทบจะสาดทิ้งกันหมด
และทีมก็เก็บบอลไม่ได้ ฟุตบอลในยุคเพรสซิ่งแบบนี้โกลเลยต้องแกะเพรสได้ด้วย

ปล.ผมติ่งเดเคอามาตลอดนะ แต่มองว่าถ้าอยากยกระดับ ก็ควรหาใหม่
เพียงแค่มันไม่ใช่ตำแหน่งที่ต้องรีบอะไรขนาดนั้น แค่นี้แหละ 5555
1
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8761
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 11:33
[RE]ยังต้องหาคนแทนเดมั้ย
พลังแมคไกว์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2021
ตอบ: 7158
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 11:44
ถ้าเข้ามาดีกว่าเดผมก็เอาอ่ะ ผมเอาทีมมาก่อน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2021
ตอบ: 7158
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 11:45
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมคิดว่ายังไงก็ต้องหา ถ้าอยากจะยกระดับเป็นทีมท็อปๆ
แต่ในภาพรวมมันก็ไม่ได้รีบเท่ากับ กองหน้า หรือ กองกลางอะ
สองตำแหน่งนี้ต้องมาก่อน ถ้าได้แล้วค่อยเปลี่ยนโกลก็ได้

ปัญหาหลักๆของเด คือความละเอียดในการแกะเพรสนี่แหละ
ไอเรื่องเซ็ตเกมส์ผมว่าเดมันก็ดีขึ้นแหละ พยายามเล่นสั้น ต่อบอล อันนี้ชัดมาก

แต่ปัญหาหลักๆคือเวลาเจอบีบแล้วต้องแกะเพรส หรือจ่ายบอลตัดไลน์เพรส
เดเคอาทำเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยได้ สุดท้ายทีมก็เสียบอล

คือถ้าจะเน้นเล่นครองบอล กดคู่แข่ง เรื่องแก้เพรสนี่สำคัญมาก
ถ้าจ่ายไม่ละเอียด ยังไงทีมก็แกะเพรสได้ยาก ในจังหวะที่ต้องคืนหลัง

คำว่าใช้เท้าดีไม่ใช่แค่ว่าจ่ายบอลสั้นหรืออะไรอย่างเดียว
แต่ต้องละเอียดและแม่นด้วย มันอารมณ์คล้ายๆกับลิซานโดรนี่แหละ

ลองดูตอนทีมเราไม่มีลิซานโดร พอเจอบีบทีแทบจะสาดทิ้งกันหมด
และทีมก็เก็บบอลไม่ได้ ฟุตบอลในยุคเพรสซิ่งแบบนี้โกลเลยต้องแกะเพรสได้ด้วย

ปล.ผมติ่งเดเคอามาตลอดนะ แต่มองว่าถ้าอยากยกระดับ ก็ควรหาใหม่
เพียงแค่มันไม่ใช่ตำแหน่งที่ต้องรีบอะไรขนาดนั้น แค่นี้แหละ 5555  

ผมก็พิมพ์ไปประมาณนี่แหละ โดนโถมเลย

ถ้าเป็นท่านคงเข้าใจความหมายกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2022
ตอบ: 206
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 12:27
ยังต้องหาคนแทนเดมั้ย
อยากได้โกลแบบอลิซอน แต่น่าจะหายากมากๆ ไม่ค่อยล่ก เซฟดี การวางบอลนี่เหมาะกับทีมน่อลสุดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9420
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 13:28
[RE]ยังต้องหาคนแทนเดมั้ย
หา แต่ต้องเก่งแบบนอยเออร์อะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: โสด
เข้าร่วม: 04 Oct 2022
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 14:25
พวกบอกว่าโกลล์ที่ดีต้องเซฟดี ใช้เท้าเป็นเรื่องรอง ช่วยไปดูสถิติด้วย %การเซฟของเดแม่มต่ำแทบจะที่สุดในลีค จำนวนแต้มที่เซฟให้ทีมก็แทบจะต่ำที่สุดในลีค

ยังไงก็ต้องเปลี่ยน และเป็น priority อันดับ 3 ที่ต้องเปลี่ยนรองจากหน้าเป้าและกลางด้วย

ถ้าตลาดหน้าซื้อได้ 3 คน ก็ต้องมีโกลล์เป็นหนึ่งในนั้น

บางคนบอกถ้าไม่ดีเท่าอลิสซอน เท่าสเตเก้นไม่ต้องเปลี่ยน

ตอนหงส์หรือบาซ่าซื้อสองคนนั้นเข้าทีม มันก็ไม่ได้ดีขนาดนี้ เค้าก็ต้องใช้เวลาปรับตัวบ้าง

ทีเดได้ปรับตัวมาสิบกว่าปี ยังห่วยอยู่เลยไม่ใช่หรอ?
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11193
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 15:37
ก็ต้องหาแหละครับ ถ้าจะต่อสัญญา ก็ต้องเตรียมโกลคนต่อไปไว้ด้วย

แกพัฒนาขึ้นมาบ้างแล้วนะ แต่นั้นแหละ มันอารมณ์ประมาณว่า ไม่ได้จำเป็นต้องเปลี่ยนทันที

ไม่ค่อยมีปัญหากับเด หรอก มีปัญหากับติ่งสายประชดนี่แหละ

0
0
Manchester United Fans
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3722
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 16:11
ถ้าจะหาใหม่แทนเดต้องดีกว่าในเรื่องเท้ากับเซฟด้วยนะ ไม่ใช่ใช้เท้าดีกว่าแต่เซฟห่วยกว่าก็ไม่เอา
ที่สำคัญถามเทนฮากด้วยว่าเค้าอยากได้ใหม่มั้ย ขึ้นอยู่ที่เค้าคนเดียวเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel