ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
รับได้มั้ยกับทรงบอล "รับรอโดน"
รับได้ พอใจ
???
รับไม่ได้ ไม่พอใจ
???
คะแนนทั้งหมด: 111
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:24
[RE: [CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?]
เห็นด้วยคอมเม้นในมู้ไลฟ์ที่ท่านบอกว่า ไม่เราก็มันที่โดน 3-4 ลูก เพราะเราก็เสี่ยงจะโดนหลายดอกอยู่เหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Fumiki48 เมื่อ Sun Mar 12, 2023 00:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4816
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:28
[RE: [CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?]
นัดนี้พอใจครับแต่คงต้องดูไปเป็นนัด ๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2010
ตอบ: 1407
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:30
[CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?
ตอนนี้เหมือนต้องค่อยๆ​ ปรับกันไปนั่นหละ​ครับ​ เรียกความมั่นใจนักเตะกลับมาเรื่อยๆ​ ทีมเริ่มชนะติดๆ​ กัน​

ต่อไปพวกแทคติคการเล่นน่าจะดีขึ้น​ ตอนนี้ก็พอเริ่มมี​ 11​ ตัวจริงบ้างแล้ว​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 510
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:37
ไม่รู้สึกว่าเป็นแทคติกอ่ะ ดูจำใจต้องรับ เพราะครองเกมไม่ได้ การบีบการไล่บอลดูยังขาดความเข้าใจ ความเป็นทีม เกมยังกระท่อนกระแท่นอยู่เยอะ ดูแล้วคงค่อยเป็นค่อยไป ถ้าเริ่มชนะเรื่อย ๆ นักเตะเริ่มมีความมั่นใจมากขึ้น แต่ละคนเล่นดีขึ้น แทคติกก็จะมองเห็นมากขึ้น ชัดขึ้น ถ้าเปลี่ยนทัศนคติ ตัวเร็ว ๆ อย่างมูลิคให้ขยันกว่านี้ เข้าใจเกม ช่วยเกมรับเป็น มันก็จะเลือกแทคติกได้ดีกว่านี้ เชลซีมีจุดอ่อนเยอะ ทั้งที่ซื้อตัวแหลกเลย โกลก็ดันตัวเล็ก จะแก้จุดอ่อนเรื่องลูกโด่งยังไงดี ออกมาตัดบอลแต่ละทีได้เสียวทุกที จะซ้อมจะติวยังไงให้ตัวเล็ก ๆ แต่ตัดบอลได้ดี อุ่นใจ หรือต้องบังคับให้คอยเซฟพอ ไม่ชัวร์จริงไม่ต้องออกมาตัดบอล ชกบอล หรือไม่ก็ซื้อใหม่(อีกแล้ว) ส่วนตำแหน่งอื่นอย่าได้ซื้ออีกเป็นหน้าที่โค้ชล่ะ ต้องทำให้พวกนี้เล่นดีให้ได้ ทุ่มซื้อมาซะขนาดนี้แล้ว
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 4510
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 01:22
บอลรับรอสวนนี่ไม่ใช่ทำง่ายเลยนะผมว่า ต้องรู้ใจกันมากๆ ซึ่งตอนนี้ผมเข้าใจได้ที่มันตะกุกตะกัก นักเตะใหม่เยอะ

ผมเห็นแนวทางในการรับมือ เมื่อทีมยิงขึ้นนำ ดูออกว่าตั้งใจจะทำอะไร ผมพอใจแล้ว ณ ตอนนี้

ต่อไปถ้าจะใช้แนวทางนี้ผมก็โอเค ยุคนี้ทีมใน EPL เก่งกันขึ้นมามาก จะไล่บดไล่กดคู่แข่งทั้งเกม ผมไม่หวังเลย

แต่ถ้าจะระดับแชมป์ ต้องเนี๊ยบ แม่น เร็ว มากกว่านี้ ถึงจะน่าพอใจ ต้องให้เวลาฮะ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17412
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 05:25
ผมว่านัดนี้ทิศทางมีกลิ่นของไบร์ตันแกแล้วนะครับ คือทีมน่าจะกดดันกันน้อยลงจากฟอร์มทีม

สิ่งที่ผมเห็นหลักๆคือการเล่นต่อบอลจังหวะเดียวที่ติดตาขึ้น นักเตะหลายดูคอนโทรลบอลดีขึ้น
คือจะพาสแอนมูฟแบบไบร์ตันได้ มันต้องใช้เวลา
ถ้าเป็นทูเคิลเล่น ผมก็เห็นนะว่าเขาก็มีการผ่านบอลจังหวะเดียว แต่การวิ่งเคลื่อนที่มันคนละสไตล์

คุณต้องดูเป็นนัดๆครับ ยังไงผู้จัดการทีมเขาต้องหวังผลไว้ก่อน มีผลต่อสภาพจิตใจ
สุดท้ายเวลาเอามาคุยกัน เขาดูที่ผลนำก่อนอยู่ดีอ่ะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7745
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 12:55
เมื่อวานเลสเตอร์ไม่คมกันเองด้วย

ถ้าคมๆหน่อยก็เรียบร้อยเหมือนกันเอาจริง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel