ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
รับได้มั้ยกับทรงบอล "รับรอโดน"
รับได้ พอใจ
???
รับไม่ได้ ไม่พอใจ
???
คะแนนทั้งหมด: 111
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1445
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:14
[CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?
เกมสวนกลับเนียนตาดีนะครับ ลูกที่เฟลิกล้ำหน้าคือสวนโหดจัดๆ ซึ่งครึ่งหลังก็มีน้องคนอร์มาแก้เกม ผมว่าวันนี้พอตเตอทำดีขึ้น แต่คิดว่าดีแค่นี้ลุ้นแชมป์ยังไม่ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5594
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:15
[RE][CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?
นัดนี้มีสวน มีชิงกันสวยๆ อยู่น่ะ เรื่องจะโดนเขายิงก็มีกังวลบ้างแหละครับ แต่ดีกว่าท้ายเกมส์เจอลีดส์แน่นอน นัดนั้นอุดกว่านี้อีกอุดจนน่ารำคาญเลย 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
เตาปิ้งใหม่ผมเองครับ
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10887
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:15
[RE: [CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?]
เชลซีล้ำเยอะ เลสเตอร์ก็ไม่คม ไม่งั้นน่าจะโดนหลายลูกอยู่ ตอนโดน1-1นี่เป๋จัดๆ ครึ่งหลังตอนเกป้าตัดลูกกลางอากาศแย่อีก2ลูก
1
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3102
[RE: [CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?]
ส่วนตัวค่อนข้างพอใจ แม้จะไม่ค่อยชอบที่มูดริค f9 แต่ก็เข้าใจว่าพ็อตเตอร์ต้องการทำอะไร

ตอนเปลี่ยนมาหลัง 4 ก็ได้เล่นด้านซ้ายผมก็โอเค เข้าใจว่าน้องมันยังไม่พร้อม กับหลัง 3 แต่ทีมเราก็ไม่พร้อมกับหลัง 4 เช่นกัน

รอยาวๆ จบฤดูกาลค่อยว่ากันคับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ไม่มีใครหูหนวกไปกว่าคนที่ไม่เปิดใจฟัง ..
เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 3488
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:16
เอาจริง ๆ แผนนี้มันได้ทั้งข้อดีข้อเสีย คือ ถ้าทำตามแผนได้ไหว ก็จะประคองสกอร์ได้ นักเตะจะไม่เหนื่อยบุกพร่ำเพรื่อ รอสวนเอา

แต่ถ้าเสีย มันก็คือจะกดดันและรับไปเต็ม ๆ ว่าแผนพลาด ยิ่งถ้านำลูกเดียวคือยิ่งพลาดไม่ได้เลย นี่ดีหน่อยนำ 2 ลูกเลยเล่นสบาย

ผมว่าถ้าผลมันออกมาดี ก็ให้ ๆ เครดิตไป แต่ถ้าผลออกมาพัง กระทืบแม่งเลยแผนนี้
1
0
NO MORE POCH, #PochOut

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36938
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:16
ผมบ่นมาหลายนัดแล้วว่าวิธีสวนกลับของ พ๊อตเตอร์ ไม่มีรูปแบบที่ชัดเจน ทำให้เวลาสวนกลับนักเตะมันต้อง อิมโพรไวซ์ กันเองซะเป็นส่วนใหญ่ มันเลยดูมั่วๆซั่วๆยังไงไม่รู้

ก็เลยสวนไม่ได้ กลายเป็น รับรอโดน ซะเป็นส่วนใหญ่ นัดนี้ก็เหมือนกัน ถ้า เลสเตอร์ คมๆ น่าจะโดนอยู่

แต่นัดนี้ยังมีจุดพลิกที่ ไค มันเล่นดี มันเลยทำให้จังหวะสวนดูมีอะไรขึ้น จนได้ลูก 3 นั่นแหละ ซึ่งจุดนี้ ผมให้เครดิต พ๊อตเตอร์ นะ วิธีใช้ ไค ที่เปลี่ยนมาเล่น กลางรุกตัวขวา เนี่ย มันเล่นดีกับตำแหน่งนี้ตั้งแต่นัด ดอร์ทมุนต์ ละ
2
0
PMT
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2008
ตอบ: 15537
[RE][CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?
หงุดหงิด ตลอดเวลาที่ดู แม่งสูสีไปทุกทีม
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: London is BLUES
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6249
[CFC] พอใจสไตล์การเล่นทรงบอล "รับรอโดน" ของพอตเตอร์มั้ย?
ผมว่าบ้านเลสเตอร์ก็กินยากอยู่นะ สเปอร์ โดนเลสเตอร์กด4ลูกสนามนี้แหละ ไอ่การที่จะบุกเลสเตอร์ทั้งเกมนี้ผมว่ายากหน่อย เขาก็ทีมหนีตกชั้นสุดตายเหมือนกัน วันนี้มีดวงบ้างก็ไม่เห็นเป็นไร ไอ่นัดก่อนๆที่ควรชนะ นัดเวสแฮม เล่นดีกว่าแต่เสมอ ผมชอบน้ดนี้มากกว่าเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12421
[PR!D€] พิมพ์ว่า:
ไม่พอใจอะ อยากเป็นแชมป์ลีก

ขอกดให้อยู่กว่านี้

ถูก

เพราะเวลาเปรียบกับเทน ฮาก

เห็นความแตกต่างชัดเจน

พ้อตเตอร ยังไม่ถึงคลาสเทน ฮาก อ่ะ

แบบนั้นค่อนข้างมั่นใจว่า ลุ้นแชมป์ได้ใน 2-3 ปี

ในขณะที่พ็อตเตอร์ รูปเกมไม่ได้ทำให้รู้สึกเหมือนที่เทน ฮาก ทำได้กับมาตรฐานที่ทำแมนยูตอนนี้ (ไม่นับเกมลิ้วพูลที่หลุดไปหน่อย)
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3047
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:18
เชลซีมักได้ดีกับโค้ชเกมรับ เกมสวน นะครับ แต่ส่วนตัวก็ยังกังขาพอตเตอร์อยู่ ต้องรอดูอีกสัก 5 นัด

เท่าที่ดูเกมนี้คือมันเพรสไม่จน เพราะมูดริควิ่งเหยาะ ๆ ไม่เหมือนคู่ที่ขนาบข้าง ใส่สุดใส่เต็มตลอด
3
0
นักเตะอบจ.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5142
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:19
[PR!D€] พิมพ์ว่า:
ไม่พอใจอะ อยากเป็นแชมป์ลีก

ขอกดให้อยู่กว่านี้

เป็นคำที่ง่าย แต่ตรงประเด็น
จะไปลุ้นแชมป์ลีก หรือ แชมป์ UCL
ต้องดีกว่านี้จริงๆ ตำแหน่งไหนพอจะหานักเตะมาเสริมได้
หรือต้องดีกว่านี้ ก็คงต้องปรับปรุง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3788
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:19
ครึ่งหลังแกแก้ดีนะผมว่า
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 6595
Nakkii พิมพ์ว่า:
ผมบ่นมาหลายนัดแล้วว่าวิธีสวนกลับของ พ๊อตเตอร์ ไม่มีรูปแบบที่ชัดเจน ทำให้เวลาสวนกลับนักเตะมันต้อง อิมโพรไวซ์ กันเองซะเป็นส่วนใหญ่ มันเลยดูมั่วๆซั่วๆยังไงไม่รู้

ก็เลยสวนไม่ได้ กลายเป็น รับรอโดน ซะเป็นส่วนใหญ่ นัดนี้ก็เหมือนกัน ถ้า เลสเตอร์ คมๆ น่าจะโดนอยู่

แต่นัดนี้ยังมีจุดพลิกที่ ไค มันเล่นดี มันเลยทำให้จังหวะสวนดูมีอะไรขึ้น จนได้ลูก 3 นั่นแหละ ซึ่งจุดนี้ ผมให้เครดิต พ๊อตเตอร์ นะ วิธีใช้ ไค ที่เปลี่ยนมาเล่น กลางรุกตัวขวา เนี่ย มันเล่นดีกับตำแหน่งนี้ตั้งแต่นัด ดอร์ทมุนต์ ละ  

เห็นด้วย ว่าจะสวนก็ดูแบบไม่มีหลักการ เวลารับก็ดูเหมือนจะรับมั้ย หรือสู้เค้าไม่ได้จริงๆ

ส่วนไค มันควรเล่นเป็นตัวฟรีอยู่แล้ว (หมายถึงวิ่งสลับกับตัวรุกไปมา น่าจะเป็นแผนที่เข้าไคกับเม้าท์มากที่สุด) ยิ่งใช้หลัง 3 เอาเม้าท์กลับมาเล่น เม้าท์ก็อาจคืนฟอร์ม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20005
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:21
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
Jueii พิมพ์ว่า:
ถึงตอนนี้พอใจครับ เพราะส่วนตัวชอบบอลรับแล้วสวนกลับอยู่แล้ว  

มันบอกไม่ถูกว่าตั้งใจรับแล้วรอสวนมั้ย เพราะอีกฝั่งเค้าก็เจาะได้ง่ายมาก ไม่ได้ดูแน่นเลย

ส่วนตัวผมไม่มีปัญหากับทรงบอลไม่สวยอยู่แล้ว เอามูมาคุมยังได้ ชอบด้วย แต่รู้สึกการเล่นตอนนี้เหมือนโยนหัวก้อย 50-50 ผลัดกันคนละหมัด  

เอาถ้าจะเปรียบเทียบให้เห็นภาพแบบไม่อาย นี่คือแท็คติคที่ใช้นี่คือแท็คติคเดียวกันกับอาร์เตต้าใช้ฤดูกาลก่อนเป้ะเลย ก่อนที่จะเปลี่ยนไปเล่นบอลบุก

ว่ากันไปทีละนัดครับ ถ้าเกมรับดียังไงก็ไม่แพ้ อีกอย่างเชลซีคือทีมที่เล่นขึ้นชื่อเรื่องเกมรับมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ผมว่ามันเป็นเรื่องที่ดีซะอีกนะที่พอตมันห่วงเกมรับไว้ก่อน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ก็ปกติดีนิ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 934
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 00:23
เดี๋ยวเล่นไปเรื่อยๆ ถ้าทีมเริ่มนิ่งแล้ว ควรมีพวกจังหวะบีบ จังหวะได้บอลจากการเพรสเพิ่มเข้ามานะ บางจังหวะไม่ควรให้ทีมฝั่งตรงข้ามขึ้นเกมง่ายขนาดนั้น ไม่งั้นถ้ายังเล่นอยู่แบบนี้ มันต้องโดนสักวันแหละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel