ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14634
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 19:47
I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4
ชินจัง พิมพ์ว่า:
peterxxx พิมพ์ว่า:
โอนิกิไม่เปลี่ยนแผน ยังไงเจก็ได้โอกาสยาก เค้าต้องการคนเล่นเกมส์รับได้ด้วยหน่ะสิ  

ประเด็นคือผมว่าโอนิกิแกรู้ด้วยว่า ถ้าเอาเจเล่นตำแหน่งถนัด แล้วให้มีมิดฟิลด์อีก 2 คนซัพข้างหลัง เจจะเล่นดี

แต่อีโก้มันค้ำคอ แผนที่ข้าพาทีมคว้าแชมป์มานักต่อนัก จะมาเปลี่ยนเพราะนักเตะคนเดียวไม่ได้  

จะให้วากิ, ทาจิบานาดะ​ หรือโอชิมะ​ ลูกหม้อของทีมลดบทบาท​ มาซัพพอร์ต​เจ​ คงไม่ใช่ล่ะครับ

ทีมมีระบบ​ซีเนียร์​อยู่​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3418
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 02:30
[RE: I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4]
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
gammer123 พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งได้ฟังสัมภาษณ์ เจไม่แปลกใจเลยที่เค้าดร๋อป อะตอบคำถามแบบนั้นกับ บริบทสังคมที่เค้าจริงจังทุ่มเทเกิน 100 ทุกคน
สโมสร ก็เหมือนบริษัท อะครับผมทำงานกับ บ ญป มาผมบอกเลยตอบแบบนั้น ตัดอนาคตตัวเองชัดๆ เหิ้มมม  

ยังคิดกันจริงๆหลอว่า การที่เจสัมภาษณ์แบบนั้น "เป็นภาษาไทย" กับ สื่อเจลีค"ภาษาไทย" โค้ชเค้าจะมีเวลามาสนใจเอาไปแปล ละเดือดร้อนว่า เห้ย ไอ่เจมันไม่มีแพชชั่นหวะ ดรอปแม่งเลยสึดด เงี้ย มันตล๊กกกกกกก

ผมไม่รู้นะว่าเขาจะไปหาฟังรึเปล่า แต่กับสโมสรที่ลงทุนเป็นล้านๆกับนักเตะต่างชาติคนนึง ถ้าเขาอยากรู้ว่าเจพูดอะไรบ้าง เขาคงแค่โทรหาล่ามให้แปลให้เฉยๆก็ได้แล้วครับ โค้ชคงไม่ต้องออกแรงไปหาแปลเองหรอก

ปล. ถ้าผมเป็นโค้ชผมก็อยากรู้นะครับว่าเจพูดอะไรเกี่ยวกับสโมสรบ้าง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8114
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 08:01
[RE: I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4]
โอนิกิไม่เปลี่ยนแผน ยังไงเจก็ได้โอกาสยาก เค้าต้องการคนเล่นเกมส์รับได้ด้วยหน่ะสิ  

ประเด็นคือผมว่าโอนิกิแกรู้ด้วยว่า ถ้าเอาเจเล่นตำแหน่งถนัด แล้วให้มีมิดฟิลด์อีก 2 คนซัพข้างหลัง เจจะเล่นดี

แต่อีโก้มันค้ำคอ แผนที่ข้าพาทีมคว้าแชมป์มานักต่อนัก จะมาเปลี่ยนเพราะนักเตะคนเดียวไม่ได้  

ผมก็อยากเห็นปรับมายืน 4-2-3-1บ้าง มันก็ดูน่าจะยืดหยุ่นได้ ไม่ได้ปรับเยอะเว่อ ก็ไม่รู้จะเรียกโอนิกิไม่ยืดหยุ่น อีโก้หรือยังไง เพราะตอนนี้ทีมก็ผลงานไม่ดีด้วย ก็น่าจะลองปรับดูบ้าง ปรับแล้วยังไม่ใช้เจผมก็ไม่ซีเรียส เพราะอย่างน้อยก็น่าจะมีโอกาสมากกว่าแผนนี้แผนเดียว  

เห็นด้วยครับ คืออย่างน้อยลองปรับเป็น 4-2-3-1 ระหว่างเกม เอาวากิซากะยืนหลังกองหน้า ให้เจาชมิดช์กะทาจิบานาดะยืนต่ำก็ยังได้ ไม่ต้องถึงขั้นไปปรับเป็น 3-5-2 มั่วซั่วไปหมด ผมเลยว่าแกอีโก้กะระบบที่แกภูมิใจแหละ ทุกคนช่วยกันเล่น ไม่ต้องมีคนแบกจ๋าๆคนเดียว แต่อย่างว่า เค้าจับทางลุงได้หมดละโว้ย  

ขนาดโดนจับทางได้ แกยังพาทีมติดอันดับต้นๆในลีกได้ตลอดนะครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2522
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 11:30
Free Wifi พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งได้ฟังสัมภาษณ์ เจไม่แปลกใจเลยที่เค้าดร๋อป อะตอบคำถามแบบนั้นกับ บริบทสังคมที่เค้าจริงจังทุ่มเทเกิน 100 ทุกคน
สโมสร ก็เหมือนบริษัท อะครับผมทำงานกับ บ ญป มาผมบอกเลยตอบแบบนั้น ตัดอนาคตตัวเองชัดๆ เหิ้มมม  

ยังคิดกันจริงๆหลอว่า การที่เจสัมภาษณ์แบบนั้น "เป็นภาษาไทย" กับ สื่อเจลีค"ภาษาไทย" โค้ชเค้าจะมีเวลามาสนใจเอาไปแปล ละเดือดร้อนว่า เห้ย ไอ่เจมันไม่มีแพชชั่นหวะ ดรอปแม่งเลยสึดด เงี้ย มันตล๊กกกกกกก

ผมไม่รู้นะว่าเขาจะไปหาฟังรึเปล่า แต่กับสโมสรที่ลงทุนเป็นล้านๆกับนักเตะต่างชาติคนนึง ถ้าเขาอยากรู้ว่าเจพูดอะไรบ้าง เขาคงแค่โทรหาล่ามให้แปลให้เฉยๆก็ได้แล้วครับ โค้ชคงไม่ต้องออกแรงไปหาแปลเองหรอก

ปล. ถ้าผมเป็นโค้ชผมก็อยากรู้นะครับว่าเจพูดอะไรเกี่ยวกับสโมสรบ้าง

แหมมม โค้ชอยากรู้ เรียกเจมาคุยจบแล้ว ผมเลยบอกว่า มันไร้สาระที่บอกวว่าเพราะสัมภาษณ์เดียวทำให้โดนดอง จริงๆมันก็แค่เจยังตอบโจทย์โค้ชไม่ได้ เลยไม่ได้มีโอกาสในชุดหลัก มันง่ายๆแค่นี้ ทำไมต้องเอาเรื่องนั้นเรื่องนี้ไปโยงด้วยก็ไม่รู้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3418
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 17:16

แหมมม โค้ชอยากรู้ เรียกเจมาคุยจบแล้ว ผมเลยบอกว่า มันไร้สาระที่บอกวว่าเพราะสัมภาษณ์เดียวทำให้โดนดอง จริงๆมันก็แค่เจยังตอบโจทย์โค้ชไม่ได้ เลยไม่ได้มีโอกาสในชุดหลัก มันง่ายๆแค่นี้ ทำไมต้องเอาเรื่องนั้นเรื่องนี้ไปโยงด้วยก็ไม่รู้  

ผมไม่ทราบครับว่าทำไมถึงไม่ได้ลง ไม่รู้ด้วยว่าเกี่ยวกับสัมภาษณ์มั้ย อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวผมไม่ทราบ
แต่ผมพูดถึงขั้นตอนในการหาแปลของสัมภาษณ์เจว่ามันไม่ได้ยากเลยครับ

เห็นท่านบอกว่าโค้ชคงไม่เสียเวลาไปแปลสัมภาษณ์เจ ผมก็บอกแค่ว่าทุกวันนี้เขาแค่โทรหาผู้ช่วยโค้ชแล้วบอกว่า "ไปหาคนแปลมาสิ้ว่าเจมันพูดอะไรบ้าง?" แล้วก็รอให้ใครซักคนมารายงานก็จบแล้ว

ปล. ผมไปพูดตอนไหนว่าสัมภาษณ์มันเกี่ยวกับการได้ลง/ไม่ได้ลงอ่ะ 555+
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2522
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:40

ผมไม่ทราบครับว่าทำไมถึงไม่ได้ลง ไม่รู้ด้วยว่าเกี่ยวกับสัมภาษณ์มั้ย อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวผมไม่ทราบ
แต่ผมพูดถึงขั้นตอนในการหาแปลของสัมภาษณ์เจว่ามันไม่ได้ยากเลยครับ

เห็นท่านบอกว่าโค้ชคงไม่เสียเวลาไปแปลสัมภาษณ์เจ ผมก็บอกแค่ว่าทุกวันนี้เขาแค่โทรหาผู้ช่วยโค้ชแล้วบอกว่า "ไปหาคนแปลมาสิ้ว่าเจมันพูดอะไรบ้าง?" แล้วก็รอให้ใครซักคนมารายงานก็จบแล้ว

ปล. ผมไปพูดตอนไหนว่าสัมภาษณ์มันเกี่ยวกับการได้ลง/ไม่ได้ลงอ่ะ 555+

ก็คนไทยเค้าว่ามางั้น เพราะสัมภาษณ์นี้เลยไม่ได้ลง เพราะโค้ชไม่ชอบทรรศณะคติ บลาๆๆๆ ผมก็ไม่ได้บอกว่าท่านว่าหนิ แต่คนอื่นเค้าว่ามางี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: キルア゠ゾルディック
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 569
โพสเมื่อ: Mon Mar 13, 2023 11:13
amba5555 พิมพ์ว่า:
จบครึ่งแรก
ก็เข้าใจได้แหละว่าไมโค้ชถึงเลือกโอชิมะก่อน
เพราะ 15 แรกที่มีแกอยู่ เกมรุกฟรอนตาเล่ค่อนข้างไหลลื่นเลย
จุดเด่นของแกคือการวิ่งไปซัพพอร์ตเกมรุกแถวเขตโทษ
สร้างสามเหลี่ยมให้เพื่อนชิ่งจังหวะเดียวได้บ่อย
แถมเกมรับแกก็รับผิดชอบได้ดี

แต่พอแกเจ็บเองแล้วโทโนะลงมาแทน
เกมรุกฟรอนตาเล่ก็หายไปดื้อ ๆ เลย
แถมโดนตัดบอลกลางสนามสวนกลับรัว ๆ

เกมต่อ ๆ ไปเจน่าจะมีชื่อสำรองแล้วแหละ
เจ็บเองแบบนี้คงหลายอาทิตย์อยู่ดูไป  
หนึ่งในเหตุผลที่เจได้ลงยาก น่าจะเพราะเจ้าชายโอชิมะด้วยแหละ ตำแหน่งที่เจเล่น อิสระในการเล่นโคตรๆ เข้าใกล้กรอบเขตโทษเยอะสุดๆ ทำเกมส์บ่อยๆ แต่เจยังไม่เคยได้แตะตำแหน่งนี้เลย ในฟรอนตาเล่
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel