ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Sep 2006
ตอบ: 960
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:50
I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4
แกไม่รอดแน่ โอนิกิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 4594
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:51
[RE: I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4]
จบครึ่งแรก
ก็เข้าใจได้แหละว่าไมโค้ชถึงเลือกโอชิมะก่อน
เพราะ 15 แรกที่มีแกอยู่ เกมรุกฟรอนตาเล่ค่อนข้างไหลลื่นเลย
จุดเด่นของแกคือการวิ่งไปซัพพอร์ตเกมรุกแถวเขตโทษ
สร้างสามเหลี่ยมให้เพื่อนชิ่งจังหวะเดียวได้บ่อย
แถมเกมรับแกก็รับผิดชอบได้ดี

แต่พอแกเจ็บเองแล้วโทโนะลงมาแทน
เกมรุกฟรอนตาเล่ก็หายไปดื้อ ๆ เลย
แถมโดนตัดบอลกลางสนามสวนกลับรัว ๆ

เกมต่อ ๆ ไปเจน่าจะมีชื่อสำรองแล้วแหละ
เจ็บเองแบบนี้คงหลายอาทิตย์อยู่ดูไป
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2522
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:52
[RE: I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4]
gammer123 พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งได้ฟังสัมภาษณ์ เจไม่แปลกใจเลยที่เค้าดร๋อป อะตอบคำถามแบบนั้นกับ บริบทสังคมที่เค้าจริงจังทุ่มเทเกิน 100 ทุกคน
สโมสร ก็เหมือนบริษัท อะครับผมทำงานกับ บ ญป มาผมบอกเลยตอบแบบนั้น ตัดอนาคตตัวเองชัดๆ เหิ้มมม  

ยังคิดกันจริงๆหลอว่า การที่เจสัมภาษณ์แบบนั้น "เป็นภาษาไทย" กับ สื่อเจลีค"ภาษาไทย" โค้ชเค้าจะมีเวลามาสนใจเอาไปแปล ละเดือดร้อนว่า เห้ย ไอ่เจมันไม่มีแพชชั่นหวะ ดรอปแม่งเลยสึดด เงี้ย มันตล๊กกกกกกก

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 4651
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:55
I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4
แผนพี่เดิมๆมาตลอด

ยิ่งเป็นทีมใหญ่ๆ ทีมอื่นยิ่งระวังเป็นพิเศษ

จะมีเจหรือไม่มี ถ้าแผนยังต้องเป๊ะขนาดนี้ ไม่ยืดหยุ่นหน่อย ก็เจ๊งยาวไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 4594
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:56
amba5555 พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งได้ฟังสัมภาษณ์ เจไม่แปลกใจเลยที่เค้าดร๋อป อะตอบคำถามแบบนั้นกับ บริบทสังคมที่เค้าจริงจังทุ่มเทเกิน 100 ทุกคน
สโมสร ก็เหมือนบริษัท อะครับผมทำงานกับ บ ญป มาผมบอกเลยตอบแบบนั้น ตัดอนาคตตัวเองชัดๆ เหิ้มมม  

ท่านคิดว่าโค้ชจะมานะ่งฟังจริง ๆ รึ  

ทัศคติของพนักงานท่านคิดว่าเค้าจะไม่สนใจเหรอครับแล้วเป็นนักเตะ ที่ทุ่มซื้อมาไม่ใช่ไก่กา คนที่ไม่คาดหวังตัวเองซ้อมพลาด ซ้อมใหม่ เล่นเสีย ค่อยเล่นใหม่ ตอบแบบนี้ในมุมบริษัทนักฟุตบอลเปรียบเสมือน ฝ่ายขายอะครับ ถ้าคิดว่างานนี้พลาด รองานใหม่แต่ได้เป็นตัวจริงบ่อยๆ ได้ไปเสนองานให้บริษัทบ่อยๆอยู่ แล้วเด็กที่ขยันซ้อมแทบเป็นแทบตายเพื่อที่จะได้ ตำแหน่ง หรือเพื่อนร่วมทีมคงหมดแพสชั่นอะ อย่าลืมว่า คาวาซากิเป็นทีมระดับลุ้นแชมป์ทุกปีครับ  

อ้างอิงจาก:
คนที่ไม่คาดหวังตัวเองซ้อมพลาด ซ้อมใหม่ เล่นเสีย ค่อยเล่นใหม่

อันนี้ผมว่าท่านจับคำพูดใส่ปากเจเกินไปครับ สัมแค่นี้ แต่ตีออกมาเป็นตุเป็นตะดะได้ขนาดนั้น
แล้วมองในทางปฏิบัตินะ โอนิกิจะนั่งฟังสัมเจได้ไง ในเมื่อมันเป็นภาษาไทย
ต้องให้ล่ามมิวมาแปลให้ฟัง หรือว่าต้องไปนั่งอ่านเว็บข่าวญี่ปุ่นที่แปลมา
แกจะว่างขนาดนั้นรึ

แล้วสมมติแกรับรู้จริง แล้วยังไงต่อ สุท้ายก็ต้องใช้ผลงานในสนามตัดสินอยู่ดี
ไม่รู้ว่าท่านได้ดูเกมลูวานคัพเมื่อกลางสัปดาห์เต็มเกมหรือเปล่านะ
แต่ความทุ่มเทของเจในสนาม ทุกคนที่ดูสัมผัสได้หมด ตรงข้ามกับที่ท่านมโนเลย

สุดท้ายผมไม่ได้อวยให้เจถึงขนาดมายึดตัวจริงอะไรหรอก
โค้ชไม่ใช้ ก็มีเหตุของเค้า ซ้อมไม่ดี ไม่เข้าระบบก็ว่าไป
ผมแค่ไม่เห็นด้วยกับการดูแคลนเจขนาดนั้น
10
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28186
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:56

ท่านคิดว่าโค้ชจะมานะ่งฟังจริง ๆ รึ  

โค้ชคงไม่ได้มานั่งฟังหรอก แต่ผมว่า(ก็เดาละนะ) คนรอบตัว/ทีมงานที่อาจจะพอเข้าใจภาษาไทยได้ไปพูดแต่ประโยคไม่เคลียร์ เลยทำให้โอนิกิเข้าใจไปอีกความหมายก็เป็นได้
0
0

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7096
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 12:59

โค้ชฟังไม่ฟังนั่นอีกเรื่องนึงละครับ ถ้าโค้ชไม่ได้ฟังหรือฟังแล้วโอเคก็ถือเป็นความโชคดี แต่ในฐานะนักกีฬาอาชีพมันไม่ควรพูดแบบนั้นจริงๆนะ ในฐานะคนไทยเราอาจไม่รู้สึกอะไรก็จริงเพราะเราเข้าใจเจ แต่ในมุมของต่างชาติที่พื้นฐานเค้าไม่ได้เหมือนคนไทยมันอาจจะไม่โอเคจริงๆนะ ผมก็มีประสบการณ์ตรงๆคล้ายๆแบบนี้เหมือนกันกับโค้ชที่เป็นคนเมกัน ข่าวก่อนหน้านี้อาจจะเป็นการปั่นของสื่อเองก็จริง แต่ก็ไม่สามารถสรุปว่าโค้ชจะไม่ได้รู้สึกแบบนั้นจริงๆเช่นกัน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1872
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:00

ทัศคติของพนักงานท่านคิดว่าเค้าจะไม่สนใจเหรอครับแล้วเป็นนักเตะ ที่ทุ่มซื้อมาไม่ใช่ไก่กา คนที่ไม่คาดหวังตัวเองซ้อมพลาด ซ้อมใหม่ เล่นเสีย ค่อยเล่นใหม่ ตอบแบบนี้ในมุมบริษัทนักฟุตบอลเปรียบเสมือน ฝ่ายขายอะครับ ถ้าคิดว่างานนี้พลาด รองานใหม่แต่ได้เป็นตัวจริงบ่อยๆ ได้ไปเสนองานให้บริษัทบ่อยๆอยู่ แล้วเด็กที่ขยันซ้อมแทบเป็นแทบตายเพื่อที่จะได้ ตำแหน่ง หรือเพื่อนร่วมทีมคงหมดแพสชั่นอะ อย่าลืมว่า คาวาซากิเป็นทีมระดับลุ้นแชมป์ทุกปีครับ  

อ้างอิงจาก:
คนที่ไม่คาดหวังตัวเองซ้อมพลาด ซ้อมใหม่ เล่นเสีย ค่อยเล่นใหม่

อันนี้ผมว่าท่านจับคำพูดใส่ปากเจเกินไปครับ สัมแค่นี้ แต่ตีออกมาเป็นตุเป็นตะดะได้ขนาดนั้น
แล้วมองในทางปฏิบัตินะ โอนิกิจะนั่งฟังสัมเจได้ไง ในเมื่อมันเป็นภาษาไทย
ต้องให้ล่ามมิวมาแปลให้ฟัง หรือว่าต้องไปนั่งอ่านเว็บข่าวญี่ปุ่นที่แปลมา
แกจะว่างขนาดนั้นรึ

แล้วสมมติแกรับรู้จริง แล้วยังไงต่อ สุท้ายก็ต้องใช้ผลงานในสนามตัดสินอยู่ดี
ไม่รู้ว่าท่านได้ดูเกมลูวานคัพเมื่อกลางสัปดาห์เต็มเกมหรือเปล่านะ
แต่ความทุ่มเทของเจในสนาม ทุกคนที่ดูสัมผัสได้หมด ตรงข้ามกับที่ท่านมโนเลย

สุดท้ายผมไม่ได้อวยให้เจถึงขนาดมายึดตัวจริงอะไรหรอก
โค้ชไม่ใช้ ก็มีเหตุของเค้า ซ้อมไม่ดี ไม่เข้าระบบก็ว่าไป
ผมแค่ไม่เห็นด้วยกับการดูแคลนเจขนาดนั้น

เพราะคนไทยชอบคิดว่าแค่นี้ไม่สำคัญไงครับคนที่ทำงานกับคนญป แบบผมถึงรู้ไง ผมไม่ได้ดูแคลนเจ ในมุมคนไทยมันไม่เป็นไรครับ แต่ในมุม คนญป ผมบอกได้เลยว่าเก็บทุกเม็ดเอาเป็นว่านี่เป็นแค่ความเห็นผม ที่ทำงานกับคนญป แล้วกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย gammer123 เมื่อ Sat Mar 11, 2023 13:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2021
ตอบ: 4196
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:00
[RE]I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4
ต่อให้เล่นดีในทีมสำรอง แต่พอมาเล่นทีมหลักแล้วทำตามหน้าที่ที่โค้ชวางไว้ให้ได้ไม่ดี หรือ มีคนอื่นดีกว่า ยังไงก็เบียดยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1872
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:07
NKNG2904 พิมพ์ว่า:

ยังคิดกันจริงๆหลอว่า การที่เจสัมภาษณ์แบบนั้น "เป็นภาษาไทย" กับ สื่อเจลีค"ภาษาไทย" โค้ชเค้าจะมีเวลามาสนใจเอาไปแปล ละเดือดร้อนว่า เห้ย ไอ่เจมันไม่มีแพชชั่นหวะ ดรอปแม่งเลยสึดด เงี้ย มันตล๊กกกกกกก

อันนี้ผมก็ตอบไม่ได้ครับแต่กับบริษัท ญป ที่ผมทำงานก็ตกหมดนะครับที่มาสัมสไตล์ชิวๆ ผมแค่มองในมุมคนที่ทำงานกับคน ญป มาหลายปีครับผมอาจจะคิดไปเองเดี๋ยวเจ ฟอร์มดีมากๆในลูวานคัพ เดี๋ยวก็คงได้ลงครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 1698
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:07
โอนิกิไม่เปลี่ยนแผน ยังไงเจก็ได้โอกาสยาก เค้าต้องการคนเล่นเกมส์รับได้ด้วยหน่ะสิ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 1383
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:14
peterxxx พิมพ์ว่า:
โอนิกิไม่เปลี่ยนแผน ยังไงเจก็ได้โอกาสยาก เค้าต้องการคนเล่นเกมส์รับได้ด้วยหน่ะสิ  

ประเด็นคือผมว่าโอนิกิแกรู้ด้วยว่า ถ้าเอาเจเล่นตำแหน่งถนัด แล้วให้มีมิดฟิลด์อีก 2 คนซัพข้างหลัง เจจะเล่นดี

แต่อีโก้มันค้ำคอ แผนที่ข้าพาทีมคว้าแชมป์มานักต่อนัก จะมาเปลี่ยนเพราะนักเตะคนเดียวไม่ได้
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 1190
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:16
[RE]I'm number 4. ไร้ชื่อชนาธิปนัดที่ 4
สมน้ำหน้าแพ้อีกละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 1698
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:30
ชินจัง พิมพ์ว่า:
peterxxx พิมพ์ว่า:

ประเด็นคือผมว่าโอนิกิแกรู้ด้วยว่า ถ้าเอาเจเล่นตำแหน่งถนัด แล้วให้มีมิดฟิลด์อีก 2 คนซัพข้างหลัง เจจะเล่นดี

แต่อีโก้มันค้ำคอ แผนที่ข้าพาทีมคว้าแชมป์มานักต่อนัก จะมาเปลี่ยนเพราะนักเตะคนเดียวไม่ได้  

ผมก็อยากเห็นปรับมายืน 4-2-3-1บ้าง มันก็ดูน่าจะยืดหยุ่นได้ ไม่ได้ปรับเยอะเว่อ ก็ไม่รู้จะเรียกโอนิกิไม่ยืดหยุ่น อีโก้หรือยังไง เพราะตอนนี้ทีมก็ผลงานไม่ดีด้วย ก็น่าจะลองปรับดูบ้าง ปรับแล้วยังไม่ใช้เจผมก็ไม่ซีเรียส เพราะอย่างน้อยก็น่าจะมีโอกาสมากกว่าแผนนี้แผนเดียว
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2023 13:34
ทำไมหาดูไม่ได้หว่า ยูทูปสยามสปอร์ตก็ไม่เห็น งงแฮะ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel