ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 24822
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 21:27
[RE: จอมขวัญ สัมภาษณ์ อุ้งอิ้ง / ทนายอานนท์]
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
คือ ผมอะก้าวไกล 100% แต่พอมาฟังเพื่อไทยผมว่ายังไม่ชัดเจนสักอย่างเลย ฟังแล้วชวนหงุดหงิด

คหสต. ดูเป็นการเมืองแบบเก่าอยู่เลย ไม่แน่ใจว่าแฟนคลับ เพื่อไทย คิดเห็นเช่นไร  

ผมพูดในฐานะคนที่ไม่ค่อยเจนเรื่องการเมืองเท่าไหร่นะครับ

ผมว่านี่แหละคือสิ่งที่ทำให้เพื่อไทยยังอยู่ได้มาถึงตอนนี้ ไอ่พวกสไตล์อยู่แบบเก่านี่แหละ แบบอยู่เป็นอะครับ

อาจจะถูกจะผิดนะครับ พูดตามที่เห็นมา
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Fri Feb 03, 2023 21:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง

#FSGOUT
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16394
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 21:33
[RE: จอมขวัญ สัมภาษณ์ อุ้งอิ้ง / ทนายอานนท์]
เวทีดีเบตสาธารณะผมว่าอุ๊งอิ๊งไหวนะ สบายๆ คำถามมันไม่เจาะแบบคุณจอมขวัญ

เวลาเจอคำถามกลางๆ ที่ทุกพรรคต้องมาตอบผมว่ามันไม่ยากอะ เน้นสังคม ปากท้อง เผลอๆ จะเข้าทางด้วย

แต่คำถามจอมขวัญนี่มาแบบเนื้อๆ เน้นๆ บางเรื่องที่ตั้งใจจะปล่อยคลุมเครือๆ โดนดึงมาถามหมด

คือถ้าไม่มีจุดยืนเข้มแข็งชัดเจน เอาใครมาก็ตายหมด ทรงแบบเตรียมดีลไม่กล้าหัก
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 21:37
คนที่พยายามเหมือนจะเลือกข้าง แต่ก็เหยียบเรือสองแคม มันตอบอะไรไม่ได้หรอกครับ ในไลฟ์สไตล์นี้

จุดยืนเพื่อไทยคือทักษิณ ตราบใดที่พ่อแม้วไม่ได้มาตอบเอง คนตอบก็จะอ้ำๆอึ้งๆนะ ต่อให้เป็นพ่อแม้วมาตอบเองก็คงอ้ำๆอึ้งๆอะ

แต่แนวนี้ไปดีเบตนโยบายอะได้ แต่จะมาดีเบทเลือกข้างนี่ไม่ได้หรอก
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: \m/\m/
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 3723
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 21:37
ฟังไปนิดนึงรู้สึกอึดอัดขอพอก่อน ไม่ชัดเจนอะไรสักอย่าง พรุ่งนี้ว่างๆค่อยฟังต่อละกัน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7253
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 21:51
ขำตอนบอกไม่เลือกฝั่งที่เอาแต่พวกพ้อง ประโยคนี้นี่พรรคตัวเองก็โดนไม่ใช่เหรอ
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤️❀janrybnk48❀❤️my january.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11866
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 21:57
liveranfield พิมพ์ว่า:
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
คือ ผมอะก้าวไกล 100% แต่พอมาฟังเพื่อไทยผมว่ายังไม่ชัดเจนสักอย่างเลย ฟังแล้วชวนหงุดหงิด

คหสต. ดูเป็นการเมืองแบบเก่าอยู่เลย ไม่แน่ใจว่าแฟนคลับ เพื่อไทย คิดเห็นเช่นไร  

ผมพูดในฐานะคนที่ไม่ค่อยเจนเรื่องการเมืองเท่าไหร่นะครับ

ผมว่านี่แหละคือสิ่งที่ทำให้เพื่อไทยยังอยู่ได้มาถึงตอนนี้ ไอ่พวกสไตล์อยู่แบบเก่านี่แหละ แบบอยู่เป็นอะครับ

อาจจะถูกจะผิดนะครับ พูดตามที่เห็นมา  

พรรคการเมืองมันจำเป็นต้องมีอุดมการณ์ให้ชัดเจนครับไม่ใช่ว่าย้ายฝั่งไปอยู่ทางใหนยังไงก็ได้ ปีนี้ฉันเป็นอนุรักษ์นิยมปีหน้าฉันไปเป็นเสรีนิยมสมัยใหม่อะไรแบบนี้มันไม่ได้ การเมืองมันจำเป็นต้องมีขั่วตรงข้ามมันจะได้ตรวจสอบซึ่งกันและกันไม่ใช่เป็นขั่วเดียวกันหมดแบบไทยมันก็เละอย่างที่คุณเห็น

การอยู่เป็นของพรรคการเมืองไม่ได้ช่วยพัฒนาการเมืองไทยเพราะถ้าพรรคการเมืองอยู่เป็นก็จะต้องยอมหมดเรื่องที่ควรพูดก็จะไม่พูดเรื่องที่ควรทำก็จะไม่ทำเพราะต้องการเอาตัวรอดไม่ต่อสู้กับอะไรทั้งนั้นอยู่แต่ในเซฟโซนหาแต่ผลประโยชน์อย่างเดียวนี่แหละพรรคการเมืองแบบไทยๆ
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8232
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 22:04
ไม่ทันเกมอะ newbie กว่าเด็กมัธยมชูสามนิ้วอะ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15509
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 22:32
Sicario_artist พิมพ์ว่า:
นั่งฟังสักพักพอละ

ตรงๆเลยเหนลางหายนะจริงๆ ไม่มีไรดีขึ้นจะแย่ลงด้วยซ้ำ เพื่อไทยไม่ใช่คำตอบของประเทศนี้หรอกครับ แค่มาฟาร์มให้หมูมันอ้วน ตัวเองก้อกินจนพุงกาง แล้วทหารก้อมาย่างหมูอีก วนเปนวงจรอุบาทว์

อิ้งเนี่ยถ้าไม่ใช่ชินวัตร สท สจ ยังเหนื่อยเลยครับ บอกตรงๆ ยอมรับความจริงเหอะ ประเทศชาติไม่ใช่ของเล่นนะครับ ไม่ใช่บริษัทคุณจะละเลงอะไรก้อได้

ผมเลือกก้าวไกลอะครับ เพราะผมทนเหนเรื่องบ้าๆแบบนี้ตั้งกะพฤษภาทมิฬละ โดนกะตัว ขาสั้น ม4 วิ่งอยุ่ถนน ดินสอ หยุดเรื่องบ้าๆแบบนี้สักทีเหอะครับ ตอนนี้ผมจะเลข 5 ละ ยังไม่ออกจากตมกันเลย  

เห็นด้วยเลยครับ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 3186
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 22:38
Sicario_artist พิมพ์ว่า:
นั่งฟังสักพักพอละ

ตรงๆเลยเหนลางหายนะจริงๆ ไม่มีไรดีขึ้นจะแย่ลงด้วยซ้ำ เพื่อไทยไม่ใช่คำตอบของประเทศนี้หรอกครับ แค่มาฟาร์มให้หมูมันอ้วน ตัวเองก้อกินจนพุงกาง แล้วทหารก้อมาย่างหมูอีก วนเปนวงจรอุบาทว์

อิ้งเนี่ยถ้าไม่ใช่ชินวัตร สท สจ ยังเหนื่อยเลยครับ บอกตรงๆ ยอมรับความจริงเหอะ ประเทศชาติไม่ใช่ของเล่นนะครับ ไม่ใช่บริษัทคุณจะละเลงอะไรก้อได้

ผมเลือกก้าวไกลอะครับ เพราะผมทนเหนเรื่องบ้าๆแบบนี้ตั้งกะพฤษภาทมิฬละ โดนกะตัว ขาสั้น ม4 วิ่งอยุ่ถนน ดินสอ หยุดเรื่องบ้าๆแบบนี้สักทีเหอะครับ ตอนนี้ผมจะเลข 5 ละ ยังไม่ออกจากตมกันเลย  

ผมนอกเรื่องนิดนะ สท สจ แถวบ้าน ท่องแม่สูตรคูณถึงแม่12 ยังไม่ได้เลย เป็นผู้มีอิทธิพลที่ไม่มีอะไรเลยจริงๆ นอกจากเงิน
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 22:38
เรียกว่าตามโพยจริงๆ หุ่นเชิดสมบูรณ์แบบ ผมแอบอยากให้เขากล้าแหกบ้างนะ ไม่ต้องถึงกับยอมตามใจแต่เลือกตอบให้มันอ่านเกมออก คือตอบ play safe ตามสคริปต์แต่คือตอนนี้คนเขาต้องการคำตอบจากการมาออกรายการมากกว่านั้น สถานการณ์ตอนนี้ตอบแบบนี้นี่ราดน้ำมันชัดๆ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2227
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 23:14
[Live] จอมขวัญ สัมภาษณ์ อุ้งอิ้ง / ทนายอานนท์
คหสต. ถ้า ออ. ตอบแบบเป็นตัวของตัวเอง ผมว่ามันชัดเจนไหลลื่นกว่านี้ในหลายๆประเด็นแน่นอน แต่นี่ค่อนข้างชัดเจนเลยว่าพรรคขับเคลื่อนโดยทักกี้ ตัวเองไม่มีอำนาจตัดสินใจอะไร ทรงนี้ไปดีเบตไม่รอดชัวร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
Status: WHAT DOES THE FOX SAYS !!
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 2361
โพสเมื่อ: Sat Feb 04, 2023 00:06
คือเพื่อไทยเลือกทางนี้ อาจจะคิดว่าตอนนี้แบบนี้ไปก่อน อนาคตค่อยว่ากัน แบบทำยังไงก็ได้ให้คนเลือกก่อนเพราะเรื่องปากท้องสำคัญสุด พอคนไม่ต้องพะวงเรื่องปากท้องไปหาความรู้เยอะขึ้นก็ค่อยเดิน step ต่อไป

ผมว่าของเพื่อไทยคือเป็นไปได้สุดนะกับสถานการณ์ปัจจุบัน อารมณ์แบบฝังลึกแก้ให้คนได้ดี ค่อยๆ เลือนลางระบอบเก่าไปก่อนเพราะต่างฝ่ายต่างแบ่งกันเยอะ

คือจะมาล้างไพ่แบบก้าวไกลใครๆ ก็ชอบแหละ แต่จะทำได้จริงหรือเปล่าอีกเรื่องนึง ไม่ใช่ก้าวไกลชนะมาทหารออกมาอีกรอบแล้วทำยังไงต่อ ? มีแผนรองรับมั้ยตรงนี้แหละที่ยังเป็นประเด็น
แก้ไขล่าสุดโดย destizzz เมื่อ Sat Feb 04, 2023 00:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง

#ALWAYSGOONER
Status: WHAT DOES THE FOX SAYS !!
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 2361
โพสเมื่อ: Sat Feb 04, 2023 00:09
destizzz พิมพ์ว่า:
คือเพื่อไทยเลือกทางนี้ อาจจะคิดว่าตอนนี้แบบนี้ไปก่อน อนาคตค่อยว่ากัน แบบทำยังไงก็ได้ให้คนเลือกก่อนเพราะเรื่องปากท้องสำคัญสุด พอคนไม่ต้องพะวงเรื่องปากท้องไปหาความรู้เยอะขึ้นก็ค่อยเดิน step ต่อไป

ผมว่าของเพื่อไทยคือเป็นไปได้สุดนะกับสถานการณ์ปัจจุบัน อารมณ์แบบฝังลึกแก้ให้คนได้ดี ค่อยๆ เลือนลางระบอบเก่าไปก่อนเพราะต่างฝ่ายต่างแบ่งกันเยอะ

คือจะมาล้างไพ่แบบก้าวไกลใครๆ ก็ชอบแหละ แต่จะทำได้จริงหรือเปล่าอีกเรื่องนึง ไม่ใช่ก้าวไกลชนะมาทหารออกมาอีกรอบแล้วทำยังไงต่อ ? มีแผนรองรับมั้ยตรงนี้แหละที่ยังเป็นประเด็น  

เสริมอีกเรื่องผมว่า โทนี่ ไม่ได้โง่หรอกแค่เลือกเดินทางนี้ มีหลายคนที่ไปด่าเขาว่าโง่บลาๆ ไม่ทันคนรุ่นใหม่ ลองดูโมเดลธุรกิจเขาหลังจากที่ไปอยู่เมืองนอกสิ มันตอบทุกอย่างเลย

#ALWAYSGOONER
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9343
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Sat Feb 04, 2023 00:25
[RE]จอมขวัญ สัมภาษณ์ อุ้งอิ้ง / ทนายอานนท์
ใครจะไปสายซ้ายสุดทาง กก ยังไม่ถึงจุดนั้นเลย พท นี่ คือ ขวาเลยนะ แนวความคิด คือยังเลือกทางเดิมแต่ไปแก้ตรง ศก แทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 992
โพสเมื่อ: Sat Feb 04, 2023 01:43
เละเทะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel