ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
หลังสึกออกมาเป็นไง
รับปลดปล่อยเลย
???
สามารถควบคุมได้อีกหลายวัน
???
หลังจากสึกมา ก็ไม่หวนคิดถึงกามารมณ์อีกเลย
???
คะแนนทั้งหมด: 186
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 16:59
[RE]เรื่อง sex หลังบวชมานาน
มีคนที่ผมรู้จักอยู่คนนึง บวช 24 ปี สึกออกมาเอาเมีย 34 คน ไม่นับที่ไม่ใช่เมียอีกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3841
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 17:15
[RE: เรื่อง sex หลังบวชมานาน]
เอาจริงๆคือจำไม่ค่อยได้แล้ว คิดว่าน่าจะ1-2 วันแรกก็จัดเลย

ตอนผมบวช 1พรรษา เก็บไว้นานจนมันเคลื่อนเลย นั่งอึอยู่ดีๆน้ำยังซึมออกมาเอง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8845
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 17:19
เคลื่อนตั้งแต่บวชเลย อย่างเซ็ง ตรงต้องมานั่งซักจีวร
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1374
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 17:21
debua พิมพ์ว่า:

ถ้าสึกออกมาวันเดียว แล้วรีบปลดปล่อยเลย นี่แสดงว่าธรรมะไม่สามารถขัดเกลาชีวิตเราได้ใช่มั้ย  

ไม่ใช่ซะทีเดียวนะครับ เรื่องกามารมณ์ มันคือกาละเทศะ ถ้าสึกออกมาแล้วปลดปล่อยได้ไม่ผิด เพราะมันไม่ใช่เรื่องผิดบนโลกมนุษย์แต่แรก มันผิดศีลแค่เมื่อครองเพศบรรพชิตแค่นั้น

การจะดูว่าธรรมะขัดเกลาเรื่องกามารมณ์เราได้มั้ย ให้ดูแค่ว่าเวลามีความคิดที่อาจถึงขั้นวิปริตเกิดขึ้นมาในใจ เราห้ามตัวเองได้มั้ย เต็มใจคิดต่อมั้ย หรือเวลามีอารมณ์ขึ้นมาในเวลาที่ไม่ควรเราจัดการได้เร็วขึ้นมั้ย ถ้าทำได้ก็เท่ากับขัดเกลาจิตใจได้

กามารมณ์มันคือกระบวนการปกติของร่างกาย แค่ประพฤติตนดีในฐานะฆารวาสก็เพียงพอนะครับ ต่อให้ปล่อยตั้งแต่ 5 นาทีแรกก็ไม่ผิด ถ้าไม่ได้ไปปล่อยกลางผู้คน ไปปล่อยใส่เมียคนอื่น เป็นต้น

ของผมมาปล่อยประมาณ 1 อาทิตย์หลังบวช ไม่ใช่เพราะไม่อยากนะ แต่อยากรอให้แฟนเป็นคนปล่อยให้ แฟนอมไม่ถึง 30 วิทะลักจนล้นปากเลย ละฟินแบบตาเหลือก 55555555 (ผมบวชประมาณ 5 เดือน เอาพรรษา+อยู่จนถึงหลังกฐิน ไม่ได้ปล่อยนานมาก)

ทุกวันนี้คำสอน สิ่งที่เก็ทตอนบวช ก็ยังอยู่ในใจ และใช้กับชีวิตจนดีขึ้นได้ทุกวันนี้ บวกกับก็ยังน้ำแตกทุกวันครับ
5
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8398
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 17:42
ผมไม่ได้คิด ตอนสึกแล้ว ผมบวช 14 วัน แต่ผมหิวข้าวเย็นมากกว่า 555+
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 6651
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 18:00
OGCGOD พิมพ์ว่า:
debua พิมพ์ว่า:

ถ้าสึกออกมาวันเดียว แล้วรีบปลดปล่อยเลย นี่แสดงว่าธรรมะไม่สามารถขัดเกลาชีวิตเราได้ใช่มั้ย  

ไม่ใช่ซะทีเดียวนะครับ เรื่องกามารมณ์ มันคือกาละเทศะ ถ้าสึกออกมาแล้วปลดปล่อยได้ไม่ผิด เพราะมันไม่ใช่เรื่องผิดบนโลกมนุษย์แต่แรก มันผิดศีลแค่เมื่อครองเพศบรรพชิตแค่นั้น

การจะดูว่าธรรมะขัดเกลาเรื่องกามารมณ์เราได้มั้ย ให้ดูแค่ว่าเวลามีความคิดที่อาจถึงขั้นวิปริตเกิดขึ้นมาในใจ เราห้ามตัวเองได้มั้ย เต็มใจคิดต่อมั้ย หรือเวลามีอารมณ์ขึ้นมาในเวลาที่ไม่ควรเราจัดการได้เร็วขึ้นมั้ย ถ้าทำได้ก็เท่ากับขัดเกลาจิตใจได้

กามารมณ์มันคือกระบวนการปกติของร่างกาย แค่ประพฤติตนดีในฐานะฆารวาสก็เพียงพอนะครับ ต่อให้ปล่อยตั้งแต่ 5 นาทีแรกก็ไม่ผิด ถ้าไม่ได้ไปปล่อยกลางผู้คน ไปปล่อยใส่เมียคนอื่น เป็นต้น

ของผมมาปล่อยประมาณ 1 อาทิตย์หลังบวช ไม่ใช่เพราะไม่อยากนะ แต่อยากรอให้แฟนเป็นคนปล่อยให้ แฟนอมไม่ถึง 30 วิทะลักจนล้นปากเลย ละฟินแบบตาเหลือก 55555555 (ผมบวชประมาณ 5 เดือน เอาพรรษา+อยู่จนถึงหลังกฐิน ไม่ได้ปล่อยนานมาก)

ทุกวันนี้คำสอน สิ่งที่เก็ทตอนบวช ก็ยังอยู่ในใจ และใช้กับชีวิตจนดีขึ้นได้ทุกวันนี้ บวกกับก็ยังน้ำแตกทุกวันครับ  

เป็นคำตอบได้ดีมากเลยครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 20:19
บวชเดือนนึง ไม่รู้สึกว่าต้องจัดนะ คือผมบวชวัดป่าฆราวาสไม่ค่อยเข้าวัด แล้วเป็นพระใหม่ไม่ได้ให้ศีลอะไรด้วย
โทรศัพท์ก็ไม่มี วันๆคือ กวาดใบไม้(วัดอยู่ในป่าใบไม้แม่งร่วงทั้งวัน) นั่งสมาธิ อ่านท่องคำสวดที่ใช้ ซักจีวร สอนหนังสือเณร

สึกออกมาความรู้สึกแรกคือทำไมข้างนอกมันว่นวายจังวะ อินซะงั้น แต่ต้องกลับมาทำงานเจอแฟนแฟนเป็นคนลากด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8295
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 15:52
เคยบวชมา 1 เดือน สึกมาวันแรกก็ทุบต้นขาเลย โหว พุ่งเป็นเมตร
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel