ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Sep 2020
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Sun Jan 01, 2023 22:10
[RE: โทษเมาแล้วขับ ควรจับเข้าคุกสถานเดียว เห็นด้วยไหมครับ?]
GNR พิมพ์ว่า:
Satsatkub พิมพ์ว่า:
GNR พิมพ์ว่า:
โดนจับ แม้เพียง 1 วันนี้ ผลลัพร้ายแรงมหาศาลเลยนะครับ

ถ้าในการเมือง คืน ห้ามลงเลือกตั้งตลอดชีวิต
ถ้าในราชการคือ ให้ออกจากราชการ
ในการศึกษาคือประวัติเสียไปเลย ขอทุนอะไรก็ลำบาก

ถ้าถึงขนาดนั้นจริง ด่านตำรวจยิ้มกว่าเดิมเลยครับถึงตอนนั้นเรียกแสนนึง บางคนก็ยอมจ่าย  
ก็แก้ที่ตัวเองดิ แค่ไม่ดื่มยากตรงไหน
พอดื่มถ้าโดนจับก็มาอ้างเสียอนาคต แล้วไอ้คนที่โดนชนตายนอกจากเค้าเสียอนาคตแมร่งเสียชีวิตด้วยนะ  

ผมไม่ดื่มเหล้าครับ

แล้วแยกระดับความผิดด้วยครับ

เมาแล้วขับเฉยๆ
กับเมาแล้ว ขับชนคนตาย โทษมันต้องต่างกันอยู่แล้วครับ

แล้วอีกข้อ อย่างที่ผมบอก ยิ่ง ข้อหาร้ายแรงเพิ่มขึ้นเท่าไหร่ ยิ่งเกิดการทุจริตจากเจ้าหน้าที่ได้มากขึ้นกว่าเดิม เพราะหลายคนยอมแรก

ยกตัวอย่างปัจจุบัน โทษเมาแล้วขับ ถูกเพิ่มค่าปรับขึ่นไปถึงหลักหมื่น ซึ่ง จำนวนค่าปรับสูงสุดนี้ สามารถส่งฟ้องศาลได้เลย ซึ่งกลายเป็นให้ตำรวจไม่น้อย เรียกผลประโยชน์ได้แพงขึ้นเพราะคนกลัวถูกขึ้นศาล
และ บางครั่งเรียก ด้วยร่างกายของฝ่ายหญิงยังมี เพราะปัจจุบัน ข้อหาเมาแล้วขับถือว่าแรงมาก

การจะแก้ ไม่ใช่จะแก้ที่ตัวเองเพียงอย่างเดียว แต่ต้องแก้ ที่ระบบครับ ด้วยครับ  
ก็แก้ง่ายอะครับ ดื่มไม่ขับก็จบครับ กฏหมายจะแรงแค่ไหนก็ไม่มีปัญหา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5943
โพสเมื่อ: Sun Jan 01, 2023 22:20
โทษเมาแล้วขับ ควรจับเข้าคุกสถานเดียว เห็นด้วยไหมครับ?
ทำให้ได้จิงๆก่อน

ปล. ประเทศไทยอะเนอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel