ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช T-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 07:35
ประสบการณ์โดนร้านเกะฟันบิลหัวแตกเชียงใหม่!

เพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่ครับ หลังจากไม่ได้ไปหลายปีเลยชวนเพื่อน 1 คนไปด้วยกัน

เป้าหมายคือตะเวนกินและเที่ยวร้านเหล้าดังในทริป 2 คืน 3 วัน

วันแรกผ่านไปด้วยดี เริ่มจากร้านหมาล่าจิบเบียร์ชิวๆที่ดาดฟ้า ต่อด้วยร้าน Good bar น้องพีอาร์แจ่มๆ

จบด้วยดาดฟ้าที่ร้าน Level 9

ประเด็นอยู่คืนที่ 2 เริ่มที่ไปวอร์มอัพแต่ข้างในโต๊ะเต็มเลยย้ายไปร้าน LVMC (สาวแจ่ม, เบียร์ถูกแนะนำ)

ไปต่อที่ท่าช้าง คาเฟ่ (ในผับอย่างมันส์) แล้วก็ไปฮอม บาร์

ประเด็นที่ฮอม บาร์ นี่แหละ ผมกับเพื่อนกำลังจะกลับมีผู้หญิงคนนึงอวบๆ ขาวๆชวนไปต่อ

ซึ่งตอนแรกผมจะไปเที่ยวเกะชื่อร้านโบวี่ตรงข้ามโรงแรมแชงอยู่แล้ว ร้านนี้ผมไปบ่อยที่กทม.แถวโชคชัย 4

ตอนแรกถามชื่อร้านไอ้นั่นไม่บอกชื่อไร

ส่งเป็นโลเคชั่นมา พอเปิดดูแมพผมเห็นมันอยู่ใกล้ๆร้านโบวี่ที่จะไป เออลองไปดูมันบอกเป็นร้านเหล้านั่งกินต่อ

มีเพื่อนผู้หญิงรออยู่โน่นแล้ว แต่ตอนไปถึงเป็นร้านมืดๆ เข้าไปอ้าวไม่ใช่ร้านแบบที่คิดนี่หว่า เป็นร้านเกะมีเด็ก

ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร เพราะอยู่กทม.ผมเที่ยวเกะบ่อยอยู่แล้ว เออคิดว่านั่งแปบนึงชม-2ชม.ไม่ดีเดวค่อยมูฟ

พอดีรุ่นน้องที่อยู่อีกร้านไลน์มาตามพอดี ถามว่าอยู่ไหน ผมบอกว่าแม่งมีเด็กพามาร้านเกะชื่อไรไม่รู้

มันเลยโทรมาเลย ผมออกมาคุยข้างนอกเงยหน้าขึ้นไปอ้าวเพิ่งเห็นชื่อร้านคือ Valentine

มันด่าผมเลย มึงรีบเช็คบิลเดวนี้ น้องผมบอกรุ่นพี่ไปร้านนี้มาโดนไป 3 หมื่น

ผมเลยรีบเข้าไปส่งซิกเพื่อนให้เดินมาคุยที่ห้องน้ำ บอกให้เช็กบิลเลยมันเป็นเกะหัวแตก

เชื่อมั้ยครับ ผมเข้าไปนั่งไม่ถึงชั่วโมงบิลออกมา 5200 ช็อคเลยตอนนั่นคิดว่า 1-2 พันไม่น่าเกิน

กินเบียสิงห์ขวดเล็กไป 3-4 ขวกเรียกเด็กคนเดียว แม่งดูบิลแม่งคิดเซอร์วิสห่าไรไม่รู้ 1400

เด็กแค่เข้ามาคุย 3-4 คนแม่งคิดค่าเด็กหมด ทั้งที่ผมไม่ได้เรียก (เรียกแค่คนเดียว)

ช็อคเลย พอไปถึงอีกร้านนึง (โบวี่) รุ่นน้องบอกร้านนี้แม่งชั่วแบบนี้แหละ ฝรั่งหลายคนหลงเข้าไปพอโวยวายไม่จ่าย

มีเรื่องกับพวกแม่งก็บ่อย, บางคนร้องไห้ไปแจ้งความก็ทำไรไม่ได้

โชคดีนะที่รุ่นน้องผมมันโทรมาตอนนั้นพอดี ไม่อยากคิดว่านั่งไป 1-2 ชั่วโมงจะโดนไปกี่หมื่น

เป็นบทเรียนสำคัญเลยไปต่างจังหวัดอย่างไปเข้าเกะมั่วซั่ว ถามคนรู้จักที่โน่นก่อนว่าเป็นยังไง

เด็กที่ร้านโบวี่บางคนเคยทำที่นั่น มันบอกทำได้วันเดียวขอลาออกเลย เพราะรู้ว่าร้านแม่งโกงลูกค้าแบบนี้ทำแล้ว

ไม่สบายใจ ผมขอประณามเลยนะไอ้ร้าน Valentine เชียงใหม่ เลยโรงแรมแชงกรีล่ามาหน่อยอยู่ฝั่งตรงข้าม

ใครอย่าหลงเข้าไปเชียว แม่งทำเป็นขบวนการแน่นอน ขอให้แม่งเจ๊งเร็วๆหากินกับคนเที่ยวแบบนี้

เฟสบุ๊คร้านส้นตีนเนี่ย https://www.facebook.com/Valentinektv/

ใครอยากไปเกะแนะนำร้านโบวี่ (ฺBOVY) ตรงข้ามโรงแรมแชงเลย เด็กโอเค, ราคาเครื่องดื่ม-อาหารสมเหตุสมผล

ปิดเช้า https://www.facebook.com/Bovykaraokechiangmai

แต่อย่าหลงไปร้านไอ้ Valentine เด็ดขาด

ปล.ร้านเหล้าเชียงใหม่ดีๆเยอะเลย แต่เสียดายปิดเที่ยงคืนเกือบหมดเลย น่าจะปิดตี 2 เหมือนกทม.

โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9830
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 07:41
[RE: ประสบการณ์โดนร้านเกะฟันบิลหัวแตกเชียงใหม่!]
มันเป็นแบบนี้นานแล้วครับ
แล้วก็ไม่เจ๊งด้วย
เพราะ การหาลูกค้า ก็เหมือนคุณโดนนั่นละ
มาใหม่ แปลกที่ ไม่ใช่คนพื้นที่
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 07:50
[RE: ประสบการณ์โดนร้านเกะฟันบิลหัวแตกเชียงใหม่!]
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
มันเป็นแบบนี้นานแล้วครับ
แล้วก็ไม่เจ๊งด้วย
เพราะ การหาลูกค้า ก็เหมือนคุณโดนนั่นละ
มาใหม่ แปลกที่ ไม่ใช่คนพื้นที่  

ผมก็ว่างั้นครับ ถามผมมาจากไหน

แล้วโทรตามยิกๆเลย ตอนกำลังขับรถไป

แม่งทำเป็นขบวนการแน่นอน

ปล.ผมเที่ยวเกะกทม.มาหลายปี เพิ่งจะโดนแบบนี้ครั้งแรกนี่แหละเป็นบทเรียนเลย

2
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4344
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 08:20
เพื่อนของเพื่อนผม แบบท่านเลย โดนไป8หมื่น ได้แค่จับแขน
สมัยผมเรียนที่มช. อยากเที่ยวทำไมไม่ถามกูก่อน จะได้แนะนำร้านดีๆให้
3
0

twice
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 3744
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 08:23
ประสบการณ์โดนร้านเกะฟันบิลหัวแตกเชียงใหม่!
jabkungza พิมพ์ว่า:
เพื่อนของเพื่อนผม แบบท่านเลย โดนไป8หมื่น ได้แค่จับแขน
สมัยผมเรียนที่มช. อยากเที่ยวทำไมไม่ถามกูก่อน จะได้แนะนำร้านดีๆให้  

แปดหมื่นเลยเหรอท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 08:25
[RE]ประสบการณ์โดนร้านเกะฟันบิลหัวแตกเชียงใหม่!

ผมโชคดีไหวตัวทันครับ ไม่งั้นจะโดนกี่หมื่นไม่รู้

นี่ขนาดนั่งไปไม่ถึงชั่วโมง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4344
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 08:28
Kurt Bunker พิมพ์ว่า:

แปดหมื่นเลยเหรอท่าน  

ใช่ครับ หลายปีแล้วด้วยนะ
ไปกัน 3-4คน มันนั่งกินจนร้านเกือบปิด
พอเช็คบิลโดนพวกเด็กในร้านล้อมเลย ถ้าไม่จ่ายมีเรื่องแน่นอน
เพื่อนของเพื่อนมันเรียนรังสิตมีตังเลยยอมจ่าย
แต่ไม่รู้ร้านไหน ไม่แน่ใจร้านเดียวกับจขกทมั้ย
0
0

twice
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20305
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 08:56
ยังอยู่อีกเหรอ ร้านนี้ มีชื่อเสียงไม่ดีตั้งแต่สมัยผมอยู่เชียงใหม่ 10 ปีก่อนละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7838
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 09:00
เมื่อก่อน ผมโดน ร้าน บน เมย่า พาน้องๆมาเลี้ยงงานบริษัท จำชื่อร้านไม่ได้ โดนไวน์ขวดละ 1หมื่นกว่า
สร่างเมาเลยฮะ ทั้งๆที่เขียนในบิลบอร์ดว่า ขวดละ2พันกว่า เบ็ดเสร็จ โดนค่าเสียหาย 2หมื่นกว่า 5555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2021
ตอบ: 1080
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 09:34
AMI N พิมพ์ว่า:

เพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่ครับ หลังจากไม่ได้ไปหลายปีเลยชวนเพื่อน 1 คนไปด้วยกัน

เป้าหมายคือตะเวนกินและเที่ยวร้านเหล้าดังในทริป 2 คืน 3 วัน

วันแรกผ่านไปด้วยดี เริ่มจากร้านหมาล่าจิบเบียร์ชิวๆที่ดาดฟ้า ต่อด้วยร้าน Good bar น้องพีอาร์แจ่มๆ

ประเด็นอยู่คืนที่ 2 เริ่มที่ไปวอร์มอัพแต่ข้างในโต๊ะเต็มเลยย้ายไปร้าน LVMC (สาวแจ่ม, เบียร์ถูกแนะนำ)

ไปต่อที่ท่าช้าง คาเฟ่ (ในผับอย่างมันส์) แล้วก็ไปฮอม บาร์

ประเด็นที่ฮอม บาร์ นี่แหละ ผมกับเพื่อนกำลังจะกลับมีผู้หญิงคนนึงอวบๆ ขาวๆชวนไปต่อ

ซึ่งตอนแรกผมจะไปเที่ยวเกะชื่อร้านโบวี่ตรงข้ามโรงแรมแชงอยู่แล้ว ร้านนี้ผมไปบ่อยที่กทม.แถวโชคชัย 4

ตอนแรกถามชื่อร้านไอ้นั่นไม่บอกชื่อไร

ส่งเป็นโลเคชั่นมา พอเปิดดูแมพผมเห็นมันอยู่ใกล้ๆร้านโบวี่ที่จะไป เออลองไปดูมันบอกเป็นร้านเหล้านั่งกินต่อ

มีเพื่อนผู้หญิงรออยู่โน่นแล้ว แต่ตอนไปถึงเป็นร้านมืดๆ เข้าไปอ้าวไม่ใช่ร้านแบบที่คิดนี่หว่า เป็นร้านเกะมีเด็ก

ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร เพราะอยู่กทม.ผมเที่ยวเกะบ่อยอยู่แล้ว เออคิดว่านั่งแปบนึงชม-2ชม.ไม่ดีเดวค่อยมูฟ

พอดีรุ่นน้องที่อยู่อีกร้านไลน์มาตามพอดี ถามว่าอยู่ไหน ผมบอกว่าแม่งมีเด็กพามาร้านเกะชื่อไรไม่รู้

มันเลยโทรมาเลย ผมออกมาคุยข้างนอกเงยหน้าขึ้นไปอ้าวเพิ่งเห็นชื่อร้านคือ Valentine

มันด่าผมเลย มึงรีบเช็คบิลเดวนี้ น้องผมบอกรุ่นพี่ไปร้านนี้มาโดนไป 3 หมื่น

ผมเลยรีบเข้าไปส่งซิกเพื่อนให้เดินมาคุยที่ห้องน้ำ บอกให้เช็กบิลเลยมันเป็นเกะหัวแตก

เชื่อมั้ยครับ ผมเข้าไปนั่งไม่ถึงชั่วโมงบิลออกมา 5200 ช็อคเลยตอนนั่นคิดว่า 1-2 พันไม่น่าเกิน

กินเบียสิงห์ขวดเล็กไป 3-4 ขวกเรียกเด็กคนเดียว แม่งดูบิลแม่งคิดเซอร์วิสห่าไรไม่รู้ 1400

เด็กแค่เข้ามาคุย 3-4 คนแม่งคิดค่าเด็กหมด ทั้งที่ผมไม่ได้เรียก (เรียกแค่คนเดียว)

ช็อคเลย พอไปถึงอีกร้านนึง (โบวี่) รุ่นน้องบอกร้านนี้แม่งชั่วแบบนี้แหละ ฝรั่งหลายคนหลงเข้าไปพอโวยวายไม่จ่าย

มีเรื่องกับพวกแม่งก็บ่อย, บางคนร้องไห้ไปแจ้งความก็ทำไรไม่ได้

โชคดีนะที่รุ่นน้องผมมันโทรมาตอนนั้นพอดี ไม่อยากคิดว่านั่งไป 1-2 ชั่วโมงจะโดนไปกี่หมื่น

เป็นบทเรียนสำคัญเลยไปต่างจังหวัดอย่างไปเข้าเกะมั่วซั่ว ถามคนรู้จักที่โน่นก่อนว่าเป็นยังไง

เด็กที่ร้านโบวี่บางคนเคยทำที่นั่น มันบอกทำได้วันเดียวขอลาออกเลย เพราะรู้ว่าร้านแม่งโกงลูกค้าแบบนี้ทำแล้ว

ไม่สบายใจ ผมขอประณามเลยนะไอ้ร้าน Valentine เชียงใหม่ เลยโรงแรมแชงกรีล่ามาหน่อยอยู่ฝั่งตรงข้าม

ใครอย่าหลงเข้าไปเชียว แม่งทำเป็นขบวนการแน่นอน ขอให้แม่งเจ๊งเร็วๆหากินกับคนเที่ยวแบบนี้

เฟสบุ๊คร้านส้นตีนเนี่ย https://www.facebook.com/Valentinektv/

ใครอยากไปเกะแนะนำร้านโบวี่ (ฺBOVY) ตรงข้ามโรงแรมแชงเลย เด็กโอเค, ราคาเครื่องดื่ม-อาหารสมเหตุสมผล

ปิดเช้า https://www.facebook.com/Bovykaraokechiangmai

แต่อย่าหลงไปร้านไอ้ Valentine เด็ดขาด

ปล.ร้านเหล้าเชียงใหม่ดีๆเยอะเลย แต่เสียดายปิดเที่ยงคืนเกือบหมดเลย น่าจะปิดตี 2 เหมือนกทม.

ร้านในตำนานฮะ ผมคนเชียงใหม่ อยู่ยงคงกระพันมาก ที่เคยมีข่าวหลายๆครั้ง ที่พวกเกาหลี หรือต่างชาติ

โดนไปทีแทบหมดตัว มีข่าวทีก็ตร.ไปที พอไปมีคนแจ้งความ ร้านก็ลดให้ตามธรรมเนียมนิดหน่อย

จากนั้นพอเรื่องเงียบก็เปิดต่อ หาเหยื่อใหม่ เน้นคนที่ไม่ใช่พื้นที่ เพราะ คนเชียงใหม่เค้าจะรู้กัน
3
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 09:37
[RE]ประสบการณ์โดนร้านเกะฟันบิลหัวแตกเชียงใหม่!
ร้าน snow white อีกร้านรีวิวต่างชาติอย่างยับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 09:40
balli3z พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:

ร้านในตำนานฮะ ผมคนเชียงใหม่ อยู่ยงคงกระพันมาก ที่เคยมีข่าวหลายๆครั้ง ที่พวกเกาหลี หรือต่างชาติ

โดนไปทีแทบหมดตัว มีข่าวทีก็ตร.ไปที พอไปมีคนแจ้งความ ร้านก็ลดให้ตามธรรมเนียมนิดหน่อย

จากนั้นพอเรื่องเงียบก็เปิดต่อ หาเหยื่อใหม่ เน้นคนที่ไม่ใช่พื้นที่ เพราะ คนเชียงใหม่เค้าจะรู้กัน  

เราคนไทยโดนแม่งยังโกรธขนาดนี้ ต่างชาติเค้าจะตกใจขนาดไหน

คงจะเสียความรู้สึกไปอีกนานเลย

0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19894
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 09:44
นึกว่าโล้น
1
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 10:11
นี่ถ้าได้นัวเด็กไปด้วย น่าจะหมดไปเกือบครึ่งแสน

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Fri Dec 30, 2022 10:21
ถ้าไม่ดึกเกินไปวันหลังแนะนำห้องวีที่ซายูริครับ ได้ร้องเกะด้วยได้จบด้วย สำหรับคนชอบสายนี้นะผมเปิดให้ลูกค้าพม่า,อินเดียกับปากีบ่อยครับ(แต่เป็นพวกมีกิจการที่อยู่ในไทยนะครับ) ไม่ถึง 5,000 ด้วย

เชียงใหม่เกะหัวแตกเยอะครับและก็สถานที่น่ากลัวด้วย อ่านๆแล้วนึกถึงเกะบางแสนเลย เด็กสวย ราคากลางๆไปทางแรงนิดหน่อย เที่ยงคืนถึงตีห้าหมดไปสองหมื่น เรียกเด็กมาสามคนอยู่แบบไม่ออกจากห้องเลยดูแลลูกค้าแบบดีมาก และจบได้ด้วย แต่ปิดตัวไปละเพราะสาเหตุอะไรก็ไม่รู้ครับแอบๆเสียดาย ผมเลยต้องพาลูกค้าไปเปิดที่ซายูริแทนเลย
แก้ไขล่าสุดโดย iverson เมื่อ Fri Dec 30, 2022 10:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ooHoo
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel