ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11572
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:36
[RE: อดีตตำรวจผู้ก่อเหตุ จบ นิติศาสตร์ ม.ราม เกียรตินิยมอันดับ 2 ก่อนบรรจุ]
ขี้ยาก็คือขี้ยา ต่อให้จบอะไรมาผมก็ไม่คิดว่าพวกนี้ฉลาดอยู่ละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37113
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:39
[RE: อดีตตำรวจผู้ก่อเหตุ จบ นิติศาสตร์ ม.ราม เกียรตินิยมอันดับ 2 ก่อนบรรจุ]
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
ไม่ใช่ยาเสพติดทำลายหรอกครับ แน่นอนยาเสพติดไม่ดี แต่ไอชั่วนี่เลวโดยสันดานครับ ไม่ต้องมีเหตุผลไปซััพพอร์ตการกระทำที่เลวระยำต่ำช้านี่หรอกครับไม่มีเหตุผลอะไรเลยครับนอกจาก เค้าเป็นคนเลว  

ผมไม่ได้ปกป้องหรอกครับ คนแบบนี้จะไปปกป้องการกระทำความเลวมันทำไม แต่แอบเห็นว่า วุฒิ ม.6 นี้คือมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ เพราะดูเหมือนๆหลายคนมองว่า จบ ม.6 ไปไหนไม่ได้นี้ละ เลยต้องสอบ

แล้วไอคนที่สอบไม่ติดละ ที่จบ ม.6 ผมสงสัยว่า บางคนมองว่า เขาไม่ได้เรื่องขนาดมากไหมเลยนี้ละ

ผมเห็นบางคน จบวุฒิ เทียบเท่า ม.6 จบ ปวช. ทุกวันนี้ เปิดกิจการซะงั้น โดยการขอเงินพ่อแม่ แล้วดันรุ่ง เลยไม่ยอมทำงานมนุษย์ออฟฟิศครับ

แต่องค์กรไม่ต้องไปพูดถึงนะครับ รู้ๆกัน
แก้ไขล่าสุดโดย ปีศาจแดงดำ เมื่อ Thu Oct 06, 2022 23:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4964
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:49
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
ไม่ใช่ยาเสพติดทำลายหรอกครับ แน่นอนยาเสพติดไม่ดี แต่ไอชั่วนี่เลวโดยสันดานครับ ไม่ต้องมีเหตุผลไปซััพพอร์ตการกระทำที่เลวระยำต่ำช้านี่หรอกครับไม่มีเหตุผลอะไรเลยครับนอกจาก เค้าเป็นคนเลว  

ผมไม่ได้ปกป้องหรอกครับ คนแบบนี้จะไปปกป้องการกระทำความเลวมันทำไม แต่แอบเห็นว่า วุฒิ ม.6 นี้คือมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ เพราะดูเหมือนๆหลายคนมองว่า จบ ม.6 ไปไหนไม่ได้นี้ละ เลยต้องสอบ

แล้วไอคนที่สอบไม่ติดละ ที่จบ ม.6 ผมสงสัยว่า บางคนมองว่า เขาไม่ได้เรื่องขนาดมากไหมเลยนี้ละ

ผมเห็นบางคน จบวุฒิ เทียบเท่า ม.6 จบ ปวช. ทุกวันนี้ เปิดกิจการซะงั้น โดยการขอเงินพ่อแม่ แล้วดันรุ่ง เลยไม่ยอมทำงานมนุษย์ออฟฟิศครับ  

เข้าใจครับ แต่ที่ผมพิมพ์ไม่ได้หมายความว่าคุณไปปกป้องมันหรืออะไรเลยครับ แค่จะบอกว่าคนชั่วไม่ต้องมีเหตุผลมันก็ทำชั่วอยู่ดีครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่านะครับ หลายคนจบ ป.ตรี ก็มีเพื่อนผมกะเลวกะราดก็สอบติดนายสิบทหาร บางคน ป.ตรี พระจอม ไม่แคล้วก็ไปสอบนายสิบ คงมีคนที่อยากเป็นจริงๆแหละและคนที่ไม่มีที่ไปจริงๆก็มี เคสบายเคสมั้งครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ให้โอกาสครั้งแรกกับเค้าเราเกือบตาย...ให้โอกาสเค้าอ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2880
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:50
[RE]อดีตตำรวจผู้ก่อเหตุ จบ นิติศาสตร์ ม.ราม เกียรตินิยมอันดับ 2 ก่อนบรรจุ
จะจบจากอะไร ก็ติดยาได้
งั้นปัญหาก็อยู่ที่ยา
เริ่มจากองค์กรมันก่อนเลย
มีหน้าที่ดูแลเรื่องนี้โดยตรงแท้

คนติดเสพยาแม่งจับเอาๆ
คนในองค์กรมันรู้ว่าเสพ แต่มรึงแค่เรียกตักเตือน
องค์กรส้นตรีนนี่แม่งควรปฏิรูปจริงๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:52
Spoil
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

เข้าใจครับ แต่ที่ผมพิมพ์ไม่ได้หมายความว่าคุณไปปกป้องมันหรืออะไรเลยครับ แค่จะบอกว่าคนชั่วไม่ต้องมีเหตุผลมันก็ทำชั่วอยู่ดีครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่านะครับ หลายคนจบ ป.ตรี ก็มีเพื่อนผมกะเลวกะราดก็สอบติดนายสิบทหาร บางคน ป.ตรี พระจอม ไม่แคล้วก็ไปสอบนายสิบ คงมีคนที่อยากเป็นจริงๆแหละและคนที่ไม่มีที่ไปจริงๆก็มี เคสบายเคสมั้งครับ  

ผมลืมพิมพ์ไปด้วยว่า คนจบ ป.ตรี คุณภาพชีวิตสังคมไป ก็จะเจอคน จบป.ตรี ที่ดีครับถ้าต้องเทียบกับคน จบ ม.6 นี้ละ ถ้ามองในภาพรวม โอเค อาจจะเจอคุณภาพชีวิต คยจบ ป.ตรี จะดีคนกว่าคน จบม.6 ที่จะต้อง รับจ้างทั่วไป แน่ๆละ

แต่ จบ ป.ตรี ที่ไปสอบนายสิบก็มีนะ ก็มีบางเหตุผลละ เช่น สอบ กพ. ไม่ติด ต้องสอบนายสิบ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:53
DEA Agent พิมพ์ว่า:
เกียรตินิยม แต่ก็ติดยาแล้วมาฆ่าคนได้

แล้วแบบนี้จะคัดคนยังไงอีกอ่ะ  

ผมว่า ต้องเช็คขั้นลึกละครับ โดยเฉพาะสมอง

ถ้าไม่เคยบำบัด ต้องถามคนอยู่ สาธารณสุข หรือ แพทย์ ละว่า จะดูยังไงให้ออก

ถ้าเลิกไปสักพัก ผมก็มองไม่ออกเช่นกันครับว่า เสพ ขนาดคนเสพเรายังดูไม่รู้เลย ถ้ามันยังไม่ออกอาการ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5862
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:54
[RE]อดีตตำรวจผู้ก่อเหตุ จบ นิติศาสตร์ ม.ราม เกียรตินิยมอันดับ 2 ก่อนบรรจุ
ไม่ให้ค่า ขยะชั้นต่ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2021
ตอบ: 3182
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:55
จบอะไร สูงแค่ไหน ฆ่าคนตาย มันก็คือ ฆาตกร
เราควรให้ค่าคนที่เคารพกฎหมาย เคารพสิทธิผู้อื่น ไม่สร้างความเดือนร้อนแก่สังคม มากกว่าวุฒิการศึกษา
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:57
Hooknoi พิมพ์ว่า:
จบอะไร สูงแค่ไหน ฆ่าคนตาย มันก็คือ ฆาตกร
เราควรให้ค่าคนที่เคารพกฎหมาย เคารพสิทธิผู้อื่น ไม่สร้างความเดือนร้อนแก่สังคม มากกว่าวุฒิการศึกษา  

ขนาด คนเขียนหนังสือ ลงเรือแป๊ะ ที่เก่งมากๆที่ไม่ชมไม่ได้นะเรื่องความรู้ ยังยกเว้นบางอย่างได้เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ปีศาจแดงดำ เมื่อ Thu Oct 06, 2022 23:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17003
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 00:41
ย้ายจังหวัด เครียดที่ห่างลูกเมีย เลยไปมีกิ๊ก

ซึ่งกิ๊กเป็นอดีตเมียคนค้ายาที่ติดคุกอยู่
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 02:30
เคสนี้ใกล้ตัวผมมากเลย ช็อกไปพักนึง หลังบ่าย3ผมเลิกงานเลย ไม่อ่านเมล์ไม่ตอบแชต เพิ่งมาดีขึ้นช่วงเย็นๆ จุดเกิดเหตุอยู่ห่างบ้านพ่อแม่ผม(ที่ผมเกิดและโตมา) ประมาณ20กิโล

ผมมาสร้างครอบครัวที่ กทม แต่บ้านเกิดคือจังหวัดที่เกิดเหตุ
2ปีที่ฆาตกรมันย้ายจาก กทม ไปสังกัด สภ อำเภอเดียวกับบ้านแม่ผมก่อนที่จะโดนไล่ออก บ้านแม่ผมเป็นร้านขายของมีตู้แดงหน้าร้าน มันเป็นสายตรวจมาเซ็นชื่อประจำเกือบทุกวัน แถมมาเป็นลูกค้าประจำที่ร้านด้วย (ร้านค้าแม่ผมห่างจาก สภ+บ้านพักตำรวจไม่ถึงกิโล)
จากที่แม่เล่าให้ฟัง เท่าที่เห็นจากภายนอกคือเป็นคนอัธยาศัยดี ทักทายคนทั่วไป จนมีข่าวเรื่องโดนจับยาแล้วก็ไม่เจออีกเลยจนมารู้ข่าววันนี้ คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจจริงๆ

ปล อันนี้เป็นเรื่องสันนิษฐานของคนแถวนั้น ไอ้เวรนี่มีลูกอยู่ในวัยเตรียมอนุบาล ปกติก็ส่งลูกไปฝากไว้ที่ศูนย์จุดเกิดเหตุ แต่หลังๆไม่ได้ให้ลูกไปเรียนแล้วเลยไม่แน่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น ชาวบ้านก็เดากันว่าลูกน่าจะโดนล้อเรื่องพ่อจนอายไม่กล้าไปเรียน แต่ไม่ว่าเหตุผลไหน เหตุการณ์วันนี้มันคือความระยำของมนุษย์คนนึงเท่าที่จะจินตนาการได้แล้ว ส่วนตัวผมให้เคสนี้เลวสุดเท่าที่ผมสัมผัสมาในชีวิต

ปล2 ตอนนี้ผมอยากกลับบ้านแม่ไปอยู่ด้วยซักพัก ญาติคนตายบางคนก็รู้จักกับครอบครัวผมด้วย แต่ยังคิดไม่ออกจะทำตัวยังไงอยากไปให้กำลังใจ อยากไปช่วยทำอะไรก็ได้ให้พวกเขาดีขึ้น หรือควรอยุ่เฉยๆอย่าไปยุ่งกับเขาเลย ตอนนี้คิดไม่ออกจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย SSxSS เมื่อ Fri Oct 07, 2022 02:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15050
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 05:24
มีการศึกษาแบบนี้ แสดงว่าที่มันทำมันคิดไว้ก่อนแล้ว
ระยำจริงๆ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30644
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 06:15
ถ้าเก่งขนาดนั้นก็งงว่าทำไมไปเป็นนายสิบ

พงส ยศร้อยตรีก็ใช้วุฒิ ป.ตรีนิติศาสตร์ ไม่ใช้เนติด้วย
0
0
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 08:00
แล้วคนที่เหมารวมด่าตำรวจ ต้องไปด่านิติศาสตร์ ม.ราม ด้วยไหมครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 08:16
เสื้อแดงก็ถูกคนที่ไม่เสพยายิงตายจำนวนมาก คนสั่งก็ไม่ได้เสพ การศึกษาก็จบนอกด้วย ไม่ใช่ ม.7

ดังนั้นอย่าไปโทษยาทั้งหมด มันต้องมีความเครียดอย่างอื่นสะสมมานานด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel