ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Dec 2013
ตอบ: 2449
โพสเมื่อ: Sat Sep 03, 2022 09:10
[RE: จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ]
แต่ละคอมเม้นท้อปฟอร์มมาก เวลาจะช่วยให้ความเสียใจมันลดลงเรื่อยๆครับ เราทำได้แค่ยอมรับมันแล้วใช้ชีวิตต่อไปครับ สู้นะครับเป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
วิญญาณตามเรื้อน แน่จริงมาที20เลยดิ จะได้เข้าคุก มาหลอกเล่นๆละไปผมตกใจนะครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 101
โพสเมื่อ: Sat Sep 03, 2022 09:47
[RE: จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ]
ผมขอแชร์บ้างนะครับ อยากบอกว่าท่านไม่ได้เป็นคนเดียวเจอปัญหานี้ครับ
ของผมเนี่ยคือแฟนคนปัจจุบันเพิ่งคบกันได้ประมาณ 3-4 เดือน อยู่กันดีมาก เลิกงานก็มาห้องเจอกันตลอด กินข้าว นอน เที่ยว คือไม่มีสัญญาณอะไรเลยนะครับว่าจะเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น คือจู่ๆหลังวันที่ 20 สค. มันเหมือนตัวเขามีปุ่มปิดสวิตความสัมพันธ์ แบบปึ๊บบบ ทุกอย่างที่เคยมีหายไปหมดเลย จากที่โทรหากันตลอด คอลหากันตลอด กลายเป็นไม่โทรไม่คอล โทรไปไม่รับ ข้อความไปก็นานหลายชั่วโมงกว่าจะตอบ โดยเฉพาะช่วงหลัง 2ทุ่ม นี่คือหายไปเลย แล้วไม่มาหาอีกเลยครับ พอผมไปหาก็ไล่กลับไม่มีทีท่าว่าดีใจที่ได้เจอกัน

ตัวผมไม่ได้รวย รถไม่มีขับ แต่เลี้ยงพ่อแม่ได้ ผ่อนบ้านได้ เลี้ยงตัวเองได้ ตอนมีแฟนก็ไม่ได้ลำบาก กินข้าวผมจ่ายตลอด ดูหนังผมก็ออก ทีนี้พอมีจังหวะได้คุยกันผ่านไลน์ ผมถามทุกอย่างที่เกิดขึ้นก็ไม่ได้รับคำตอบอะไร บอกว่าผมคิดมาก ไม่มีอะไร ไม่เป็นอะไร แถมยังบอกว่ารู้ตัวว่าเปลี่ยนไปขอโทษนะ อยากให้ต่างคนต่างทำงานรอให้เวลาพร้อมจะได้เดินไปด้วยกัน WTF!!! ไอเราก็สืบจนรู้ว่าเป็นคนที่ทำงาน มีฐานะ แต่มีครอบครัวแล้วลูกเมียลงFBตลอด แต่ไม่ได้มีแค่คนนี้นะ มีไปนอนกับอีกคน สุดยอดมั้ยละ

เจ็บใจชิบหาย
2
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15366
โพสเมื่อ: Sat Sep 03, 2022 09:57
ช่วงนี้มันจะเจ็บหน่อยนะท่าน

แต่ถ้าเวลาผ่านไปท้านดีขึ้น

จังหวะก่อนที่ท่านจะไปเริ่มใหม่กับใคร

ผมก็อยากแนะนำว่าการอยู่คนเดียวมันก็ดีมากๆเหมือนกันนะครับ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Sat Sep 03, 2022 10:15
เข้าใจว่าเสียใจคับ เป็นใครเจอก็เสียใจแบบท่านนี่แหละคับ แต่ผมอยากแนะนำว่า ไม่ต้องไปหาคำตอบหรอกคับ ว่าทำไม นู่นนี่ หรือ ถ้าไปถามเจ้าตัว ผมมั่นใจว่า คนแบบนี้ไม่พูดความจริงหรอกคับ มีแต่พูดให้ตัวเองไม่ผิด ขอให้ท่าน move on ได้ไวๆนะคับ วิธีลืมมันมีอยู่คือ เอาแบบไว ก็จำไปเลยว่า เอี้ย แต่ถ้าเอาแบบดีๆหน่อย ก็จำแต่เรื่องดีๆ แล้วก็คิดว่า ดีซะอีกที่รู้ก่อน ดีกว่าแต่งไปมีลูก แล้วลายออกคับ

ปล. ผีเน่าโลงพุคับ ปล่อยๆไป
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Sat Sep 03, 2022 10:35
เป็นกำลังใจครับ คิดในแง่ดีอย่างน้อยก็ได้เลิกแล้ว ไม่ต้องโดนสวมเขาอีกต่อไป สู้ ๆ ครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2674
โพสเมื่อ: Sun Sep 04, 2022 00:00
เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
"คุณภาพที่ปราศจากผลลัพธ์ ถือว่าไร้ค่า ส่วนผลลัพธ์ที่ปราศจากคุณภาพ ถือว่าน่าเบื่อ"Johan Cruyff
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel