ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2020
ตอบ: 910
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:06
[RE: จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ]
ไม่รู้จะพูดอะไรเลย เป็นเรื่องยากอีกเรื่องหนึ่งในชีวิต

แผล่บให้กำลังใจ จขกท. นะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Freedom is something you take.
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 953
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:09
[RE: จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ]
อ่านแล้วโคตรเห็นใจครับแต่อยากจะให้มองว่าบางครั้งสิ่งที่ไม่ใช่มันก็หลุดออกไปตามกาลเวลาที่เหมาะสมครับ ความดอกทองร่านแบบนี้มันเป็นสันดานที่แก้ไม่ได้ครับ ตั้งแต่ผมโตจนถึงตอนนี้ยังไม่เคยเจอคนไหนที่เป็นแบบนี้แล้วสุดท้ายกลับตัวได้เลยแม้แต่คนเดียว การที่คุณได้เห็นตัวตนจริงของเค้าตอนนี้ดีกว่านานไปกว่านี้ครับ

เมื่อเราแก้เค้าไม่ได้เราก็แก้ที่ตัวเราด้วยการเลือกทางที่ดีสุดกับเราพอครับ ขอให้คุณเจอคนที่ดีครับ ง. งูมาก่อน ฉ. ฉิ่งเสมอครับ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4917
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:10
คุณไม่ได้สูญเสียสิ่งที่มีค่าอะไรหรอกครับ มันแค่เคยมีค่า คิดซะว่าทิ้งขยะไปแล้วเริ่มใหม่

ผมเข้าใจคุณ แต่ก่อนผมก็มีความเสียใจแบบนี้ พอชีวิตผ่านร้อนผ่านหนาวมามาก เราจะแบ่งรำดับต่างๆไว้เอง
สิ่งที่เราเชื่อถือหรือรักได้ที่สุดมีแค่ตัวเรา
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26629
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:13
เป็นกำลังใจให้นะครับ ไม่รู้จะปลอบอะไรยังไงเหมือนกัน

แต่ท่านจะพบกับความเจ็บปวดไปอีกนานเลยครับ ในหัวท่านจะคิดอะไรไปเรื่อยไม่หยุด มันจะมีแต่คำถาม ทำไม เพราะอะไร อย่างไร ที่ผ่านมาคืออะไร

แล้วก็จะคิดภาพว่าเค้าทำอะไร แบบไหน อย่างไร

ทุกอย่างจะวนไปแบบนี้ไม่รู้ว่าจะสิ้นสุดเมื่อไร

แต่วันนึงท่านจะอยู่กับไอ้เรื่องพวกนี้ได้ครับ ท่านจะรู้สึกกับมันน้อยลง โดยที่มันจะค่อยๆลดลงอย่างช้าๆ ช้ามากๆด้วย

คำแนะนำที่ทั่วไปสำหรับผมคงต้องพูดว่า ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นให้ได้ครับ มันเกิดขึ้นแล้ว ท่านแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว

ไม่ต้องโทษตัวเอง ท่านไม่ได้ทำไรผิด ท่านไม่ได้ด้อยอะไร ท่านมีดีและไม่ดีอยู่แล้ว อะไรที่ไม่ดีของท่าน ไม่ได้แปลว่าจะอนุญาตให้แฟนท่านมีคนอื่น

อีกนิดนึงคือหาอะไรทำให้มันโฟกัสได้ครับ อย่างที่บอกไปว่าท่านจะคิดเรื่องนี้ตลอด

ถ้ามีอะไรที่ทำให้ท่านไปใช้สมาธิ ไปจดจ่อกับสิ่งนั้นได้ ทำไปเลยครับ มันช่วยได้จริงๆนะ แม้ว่าพอหยุดทำแล้วจะวกกลับมาคิดอีกก็ตาม ไม่เป็นไรเลยครับ ค่อยๆใช้ชีวิตไปกับมัน อดทนกับความรู้สึกครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
I choose to live, not just exist.

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 611
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:14
จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ
ช่วงแรกอาจจะเจ็บหน่อย แต่เดี๋ยวมันก็ผ่านไป เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3718
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:18
เด่วมันก็ผ่านไปครับ แต่อาจจะใช้เวลาหน่อย

ผมโง่กว่าท่านเยอะ เจอแบบนี้ยังคบต่อจนเขาเบื่อแล้วขอเลิกเอง เฮิทอยู่ตั้งหลายปี

พอมาเจอแฟนคนปัจจุบันนี่มีความสุขมาก รู้เลยว่าการคบผู้หญิงดีๆที่รักเรา ใส่ใจเรา มันดีมากจรืงๆ
ตั้งแต่คบกันไม่มีระแวงซักนิดเลยว่าเขาจะนอกใจ ท้ืงทีเมื่อก่อนตัวเองขี้หึงมากๆ แต่พอมาคิดดีๆมันเป็นเพราะแฟนเก่าเจ้าชู้มากกว่า

ย้อนกลับไปมองก็ตลกตัวเองเหมือนกันว่าทำไมตอนนั้นกูไปให้ค่าผู้หญิงแบบนั้นมาตั้งหลายปีวะ

แก้ไขล่าสุดโดย Brunswick เมื่อ Fri Sep 02, 2022 22:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
7
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1685
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:21
[RE]จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ
เสียใจได้แต่อย่าเสียใจนานครับ มองหาสิ่งที่สำคัญกับชีวิต รักตัวเองมากๆ แล้วพยายามไม่ต้องไปสนใจคนแบบนั้นครับ ชีวิตคนเรามันก็แค่ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป เหมือนจู๋เรานั่นแหละ อย่ามามัวเสียเวลาเรื่องที่ทำให้เราเป็นทุกข์ครับ ไปหาเรื่องที่ทำให้เราเป็นสุขดีกว่า มีอะไรก็ระบายออกมาได้ครับ สังคม ss รับฟังเสมอครับ " ผญ ไม่ได้มีคนเดียวในโลก"คำพูดเบสิคๆที่ใช้ได้ทุกเมื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย I7ARS เมื่อ Fri Sep 02, 2022 22:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2022
ตอบ: 5228
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:24
ถูกแบนแล้ว
แบบนี้ยังดีครับเชื่อผม จับได้เร็วดีกว่าคบไปนานๆแล้วโดนแทงข้างหลัง ยิ่งคบยันแต่งโดนแบบนี้ไม่รู้ตัวนี่ตายนะครับ

รีบๆรู้ตัวว่าผู้ ญ มันชั่ว รีบทำใจหาคนใหม่ครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9206
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:34
คนแบบนี้อย่าไปเสียนํ้าตาให้ครับ ต้องมองว่าดีที่มันเผยสันดานก่อนที่เราจะหลวมตัวแต่งงงานไปด้วย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:35
[RE]จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ
โลกมักจะเหวี่ยงคนส้นตีนแบบนี้มาก่อนเสมอครับ ขอให้ผ่านไปได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:36
หาไรใหม่ๆทำครับ แล้วท่านจะรู้สึกช่างแม่งได้ในไม่ช้า
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:40
จริงๆถ้าไม่รักกันแล้วก็น่าจะบอกเลิกใช่ไหมครับ
รู้เร็วดีกว่ารู้ช้า
เจ็บเร็วหายเร็วครับ

มันผ่านไปแล้ว บางอย่างที่เราควบคุมไม่ได้ก็ต้องปล่อยวางครับ

เดี๋ยวมันจะผ่านไปด้วยดีครับ เชื่อผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:41
คิดในแง่ดีเข้าไว้ครับ คิดซะว่าเราได้ตัดสิ่งร้ายๆออกจากชีวิตเราไปอย่างนึง

1
0
นักเตะกลางซอย
Status: MakeUsDream
เข้าร่วม: 16 Feb 2010
ตอบ: 989
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 22:48
เข้าใจดีนะครับว่ามันเป็นยังไง ผมก็ผ่านมาแล้ว แต่กว่าจะผ่านได้ก็คิดสั้นไปสองสามรอบ

ยังดีที่คนรอบข้างเข้าใจ และเป็นกำลังใจให้

และผมก็หวังนะว่า คนในบอร์ดนี้จะทำให้ท่านดีขึ้นมาได้

กอดๆครับ สู้ๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #IAMUNITED
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 162
โพสเมื่อ: Fri Sep 02, 2022 23:13
เลือกผิดก็แค่เลือกใหม่ ที่ผ่านมาคิดว่าเป็นแค่ฝันมันเป็นแค่ทางผ่านในชีวิตที่เราต้องผ่านมันไปให้ได้อนาคตเราอีกไกล รักตัวเองให้มากๆ ถ้าวันนึงเรามีความสุขพอ รักตัวเองพอ โลกจะคัดคนที่ดี มาให้เราในเวลาที่เหมาะสมเอง ผ่านมันไปให้ได้ เริ่มต้นใหม่ และรักตัวเองให้มากๆก็พอ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel