ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30065
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 18:56
[RE: แฟนปืนคิดว่า ben white มีสิทธิ์นั่งสำรองมั้ยครับ กรณีโทมิหายเจ็บ]
ไวท์ลูกรัก โทมิ กัน เที่ยนี่ย์ได้จองนาที 75 ทั้งคู่แน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
*0**0*
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54890
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 18:57
[RE: แฟนปืนคิดว่า ben white มีสิทธิ์นั่งสำรองมั้ยครับ กรณีโทมิหายเจ็บ]
เป็นผม ให้ไวท์ตัวจริงไปก่อน ทีมกำลังลงตัว
โทมิสำรอง เช่นเดียวกับฝั่งซ้ายที่ให้เทียนี่สำรองไปก่อน
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5425
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 19:49
ถ้าอิงจากแมทช์ล่าสุดโทมิต้องนั่งนะครับ ยังเล่นได้ไม่เหมือนเดิมเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Ramsey & Reus & Luck & Rubio
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 20:20
ReD_GunneR พิมพ์ว่า:
ไวท์อาจไม่ได้นั่ง อาจเป็นมากัลเยสที่นั่งแทน เพราะซาลิบาเล่นเซนเตอร์ฝั่งซ้ายได้

เนี่ย ผมอยากเห็นว่าจะเล่นด้วยกันเป็นยังไง ผมแค่คิดว่าน่าจะเวิร์ค
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 00:12
Number10 พิมพ์ว่า:
-Quantum- พิมพ์ว่า:
Vegaz พิมพ์ว่า:
imeeba พิมพ์ว่า:
แล้วแต่แผนนะ แต่ถ้าต้าอยากเล่นรุก 2-3-5 ไวท์ก็เหมาะที่สุด เพราะต้องหุบเข้ามาช่วยกลาง ซึ่งโทมิกับเซดริกคงเล่นได้ไม่ดีเท่าไวท์ในแผนนี้
ผมยังคิดเลยว่าจริงๆแล้วต้าซื้อไวท์มาเพื่อเล่นตำแหน่งนี้แหละไม่ใช่เซนเตอร์ เพราะแกตัวเล็ก
ให้เทียบเหมือนกรณีมาติเนสที่ตัวเล็ก ต้าอยากได้มาเล่นแบ็คซ้าย และสามารถหุบเข้ามาช่วยกลางได้  

ไวท์ตัวเล็กอะไรก่อน สูง 188 ได้เลยมั้ง เตี้ยกว่ากาเบรียลนิดเดียว

ผมไม่รู้ มันมีแหล่งที่ระบุมั่ว ความสูงของไวท์รึเปล่า คนเข้าใจผิดว่าเตี้ยเยอะ

แต่จริงๆดูทีวีก้เหนตลอดนะว่า ค่อนข้างสูงตามมาตรฐานเซ็นเตอร์เลย

ส่วนตัวมองว่า ถ้าโทมิกลับมาฟอร์มดี ไวท์มีโอกาสถอยให้ซาลิบาก่อน ไม่ใช่ว่าแกแย่กว่ากาเบรียลนะ

แต่แกเป้นเซ็นเตอร์เท้าขวา มันจะซ้ำกับซาลิบา ถ้าผมเลือกตามใจได้ผมชอบแกมากกว่ากาเบรียลอีก  

Wiki มันมั่ว เบน ไวท์ สูงไม่ต่ำกว่า 185+แน่นอน

เห็นได้ชัดว่าเตี้ยกว่า กาเบรียล มากัลเยส ไม่มาก  

ถ้าตามเวปชัวร์ๆ ก็สูง 186 ครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel