ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4873
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 12:57
[RE: [pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน]
Eto พิมพ์ว่า:
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
ไม่รุ้หรอกนะ อันไหนถูกอันไหนผิด แต่ต่างชาติก็มีครับ emote only อย่าพูดว่ามันเป็นเฉพาะที่ไทยเลย

Valorant eu na ก็มีเห็นบ้างประปารย แต่ถ้าอยากเห็นชัดแนะนำ LoL LPL เลย emote only แทบทุกวัน  

อันนี้ผมก็สงสัยนะว่าช่องแข่งต่างชาติทำแบบนี้เหมือนกันบ่อยมั้ย แบบเฉพาะงานแข่งทางการเลยนะ ถ้ามีบ่อยแบบนี้เลยผมก็ขอยอมรับว่าผมขาดความรู้จริงๆ

ผมอยากให้ทีมงานเอาตัวอย่างมาให้ดูว่าตัวชี้วัดว่าทำแล้วเกิดประโยชน์ยังไงให้ดู ถ้ามันได้ผลผมก็คิดว่าดีนะ ทำคนให้หาย toxic ได้และเกิดจิตสำนึกได้ด้วยการ emote only ที่รณรงค์ให้คนเลิก cyberbully ก่อนหน้านี้คือเขาไม่ประสบความสำเร็จเลยพัฒนามาอันนี้สินะ เผลอๆเอาไปใช้ในชีวิตจริงได้เลยนะเนี่ย ขนาดชีวิตจริงยังหนี toxic ไม่พ้น แต่วงการเกมกำลังจะทำได้แล้ว  

ก็อย่างที่ผมพิมพ์ครับ LoL LPL ผมเห็นทุกวัน (เพราะมันแข่งทุกวัน)

รายการทางการไม๊ ทางการกว่า PTO แน่นอน เพราะมันคือ โปรลีคของ LoL ประเทศจีน

เหตุผลง่ายๆครับ เพราะคุมแชทไม่ได้ เพราะมันรวมคนทั้งโลก บางคนก็ด่าจีน บางคนก็สแปมประท้วงกรณีไต้หวัน บางคนก็มาขิงลีคประอื่นว่าดีกว่า ยังไม่นับรวมกองเชียร์กองแช่งอีก

อาการมันหนักกว่า PTO ของไทยเยอะครับ พอช่วงไหน chat เริ่ม toxic เค้าก็ emote only เลยครับ (แต่ไม่ได้ตลอดเวลาหรอกนะ)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20822
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 13:27
[RE: [pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน]
ส่วนใหญ่เวลาดูแข่งเกมส์ จะนั่งอ่านแชทกันหรอ มันดูรู้เรื่องไหมอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Seljalands เมื่อ Sat Aug 13, 2022 13:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11603
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 17:52
ขนาดดูบอลยังมี มู้พูดคุยระหว่างเกมส์ การแข่งขันเกมส์ก็อารมณ์ๆเดียวกันอะ

อย่างเราดูๆอยู่จังหวะเวอร์ๆ ก็สลับจอเล็กมา มาเม้น มาดูคอมเม้น

ใครสะดวกเปิดเต็มจอไม่ดูคอมเม้นก็ได้ ส่วนใครที่ชอบเม้นนั้นนี่เขาก็เม้นไป

ยังไงการมี live แข่งขันเขาก็ต้องพยายามดึงผู้ชมมาให้ได้มากที่สุดแหละ

Emote only soft ไป
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3672
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 22:52
เดี๋ยวนี้ emote only คือการรันสังคมแล้วเหรอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel