ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Eto
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:15
[pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน
ลังเลว่าจะขอบ่นแยกกระทู้ดีไหม แต่ไหนๆก็มีกระทู้ mith รายวัน ผมขอซักหน่อยแล้วกัน
ผมไม่ได้ดูเกมตลอดนะ แต่แค่สลับมาดูเป็นพักๆ เจอ emote only อย่างบ่อย มันผิดปกติไปรึเปล่าครับ ทั้งที่เป็นรายการที่เป็นทางการแต่แนวทางในการปิดแชทนี่เหมือนทัวร์จัดขำๆตามมีตามเกิดเองเลย

สาบานเลยว่าผมไม่ได้ปั่นไรเลย ผมก็เชียร์ mith นั่นแหละ ด่าก็ไม่ได้ด่า คาดหวังตั๋วก็ไม่ได้คาดหวัง แต่ผมเข้าใจไม่ได้จริงๆว่าอะไรคือแนวคิดว่าเห็นแชทรำ = emote only คือคิดว่าทำไปเรื่อยๆสังคมมันจะดีขึ้นเรอะ จากผมที่คิดว่าตัวเองคือเด็กดีมากกกกกกกกกกกกกแล้วนะ รู้สึกหงุดหงิดจนอยากจะปั่นเวลา MITH ตายเลยว่า "อะ emote ดิเร็วๆ" หรือไม่ก็ไปหา emote แซะมาใช้ซะเลย

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แล้วขออีกประเด็นเพราะเห็นพอดี ไอ้ระบบคะแนนพังผมก็เฉยๆอีก ผมรอดูทีเดียวตอนจบได้จะได้ลุ้นๆ แต่ที่งงคือพี่วูก็เดือดที่เห็นคนไม่สุภาพเกินไป แต่อ่านแล้วเหมือนจะบอกว่าให้ทุกคนช่วยเข้าใจ production เกินไปรึเปล่า คือคนสองหมื่นคนเข้าออกตลอด คำถามที่มาเรื่อยๆผมว่ามันก็ปกติปะ เหมือนถามว่าใครตายรึยัง ทำไมติ่งช่องต้องพยายามรันสังคมด้วยการทุบคนที่ถามให้หมด อยากจะให้เห็นหัวอกคนทำงานเหมือนอย่างตัวเอง สมมติผมเป็นขาจรบ่นเรื่องคะแนนที่ระบบมันล่ม ไม่ว่าจะล่มจากผู้จัดเองหรือสิ่งที่ควบคุมไม่ได้จริงๆ แทนที่จะเป็นคำขอโทษจากทีมงาน แต่กลายเป็นคนถามคือคนผิด เพราะไม่ยอมเข้าใจหรือไม่เคยทำงานก็เงียบไป พี่วูก็พิมพ์ในแชทด้วยว่า "ไม่เข้าใจให้ถามดีๆ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน" เหมือนอยากจะบ่นเป็นกรณีกับคนที่ถามแบบหยาบคายกรณีเดียวนะ แต่มาคิดดูผมว่าถ้าจะเตือนคำหยาบก็เตือนคำหยาบสิ ไอ้การพยายามผลักภาระให้คนดูต้องมาเข้าใจความล้มเหลวของระบบมันใช่เหรอ แค่พิมพ์ว่า "ทางทีมงานกำลังแก้ไขอยู่" ไปเรื่อยๆมันก็พอแล้วนะ ยังไงคนถามมันมาเรื่อยๆอยู่แล้ว

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

โดยรวมผมมองว่า fps คือทีมงานแบบชอบปะทะเกรียน ก้มหน้าขอโทษให้ผ่านๆ treat คนดูเป็นผู้รับบริการเหรอไม่มีทาง ฉันเคยรับมือกับเกรียนมาตลอด ฉันจะทุบเกรียน ติ่งก็มาช่วยฉันทุบเร็ว เคยทำไหมล่ะ ไม่เคยทำก็หัดคิดหน่อย เข้าใจฉันบ้าง ทำดีที่สุดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Eto เมื่อ Fri Aug 12, 2022 21:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:25
Top Comment [RE: [pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน]
ยังมองไม่เห็นประโยชน์ของช่องแชทระหว่างแข่ง

จะบอกว่ามีไว้เพื่อให้กำลังใจนักแข่งก็ไม่ใช่ (นักแข่งใครจะมามานั่งอ่าน) คือช่องแชทมีแต่ทำให้แตกแยก/เกลียดชัง

ส่วนตัวเปิดเต็มจอ หรือไม่ก็ปิดช่องแชทตลอด / มีบ้างที่เผลออ่าน ก็แบบเดิมๆ (สวย สวย 555 555555 NT)
เข็มนาฬิกา จะหมุน อีกกี่รอบ....................ความรู้สึก ที่มอบ ยังเหมือนเก่า

กาลเวลา ล่วงผ่าน นานเนาว์...................กี่ร้อยเงียบ พันเหงา ก็เหมือนเดิม

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1517
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:22
[RE: [pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน]
ผมเฉยๆนะ ปกติช่องแชททวิตผมแทบไม่อยากอ่านอยู่แล้วด้วยซ้ำ

ไม่รู้จะพิมอะไรด้วยเกรียนเยอะจัด สู้มาพิมพ์คุยใน SS ยังจรรโลงใจกว่า
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6615
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:22
[RE: [pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน]
มีคนคิดเหมือนกันแหะ รายการแข่งแบบเป็นทางการเอะอะ emote only
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 2088
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:23
ผมชอบไปแชทในยูทูปครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 1191
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:26
ไม่ได้ดูตลอด เข้าไปเจอ emote only คะแนน real time ไม่มี จะพิมพ์ !score ก็ไม่ได้
เออ เอาเถอะ หาเองก็ได้
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3223
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:30
อ่อนไหวเกินไปอะบางที ก็รู้อยู่ว่าแชทมันคุมไม่ได้ก็พยายามจะคุมอยู่นั่นแหละ เรื่องไลฟ์สกอร์ผมก็ไปบ่นนะว่าจะปิดสกอร์เพื่อ ตอนนั้นไม่รู้ว่ามันล่มหรือมีปัญหา แต่โดนโถมกลับว่าทำไมไม่อ่านในแชท ถามให้สุภาพกว่านี้หน่อยก็ได้

ผมก็แบบเอ๊า ก็ผมขาจรดูโฟกัสแต่ตอนแข่ง ใครจะมานั่งอ่านแชททุกนาทีวะ เออถ้าประกาศในไลฟ์หรือ Caster บอกว่ามีปัญหาก็ว่าไปอย่าง คนดูก็ได้รับข้อมูลครบถ้วน

คือผู้จัดก็ต้องปิดรูรั่วให้ได้ทุกอย่างก่อนนะ ถ้ามีปัญหาคุณก็แค่ชี้แจงในช่องทางที่ถูกที่ควร แล้วก็จบแค่นั้น เพราะก็พยายามเต็มที่แล้ว ไม่ใช่มาอ้อนวอน พยายามควบคุมสิ่งที่คุมไม่ได้อย่างความคิดเห็นผู้ชม

3
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:31
ปกติไม่เปิดแชทดูอยู่ละ แต่เห็นด้วยเลยครับ โดยเฉพาะประโยค อย่าเห็นคนเข้ามาดูว่าเป็นเกรียน ให้เห็นว่าเค้าเป็นผู้ใช้บริการ การจัดการวันนี้ผมว่าไม่ค่อยถูกต้องจริงๆ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:34
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
อ่อนไหวเกินไปอะบางที ก็รู้อยู่ว่าแชทมันคุมไม่ได้ก็พยายามจะคุมอยู่นั่นแหละ เรื่องไลฟ์สกอร์ผมก็ไปบ่นนะว่าจะปิดสกอร์เพื่อ ตอนนั้นไม่รู้ว่ามันล่มหรือมีปัญหา แต่โดนโถมกลับว่าทำไมไม่อ่านในแชท ถามให้สุภาพกว่านี้หน่อยก็ได้

ผมก็แบบเอ๊า ก็ผมขาจรดูโฟกัสแต่ตอนแข่ง ใครจะมานั่งอ่านแชททุกนาทีวะ เออถ้าประกาศในไลฟ์หรือ Caster บอกว่ามีปัญหาก็ว่าไปอย่าง คนดูก็ได้รับข้อมูลครบถ้วน

คือผู้จัดก็ต้องปิดรูรั่วให้ได้ทุกอย่างก่อนนะ ถ้ามีปัญหาคุณก็แค่ชี้แจงในช่องทางที่ถูกที่ควร แล้วก็จบแค่นั้น เพราะก็พยายามเต็มที่แล้ว ไม่ใช่มาอ้อนวอน พยายามควบคุมสิ่งที่คุมไม่ได้อย่างความคิดเห็นผู้ชม

ใช่เลย จริงๆให้caster บอกว่าระบบคะแนนrealtime วันนี้มีปัญหา (ทุกๆต้นเกม) มันก็จบละ ตอนนี้ผลักภาระคนถามอ่ะว่าทำไมไม่อ่านปักหมุด ขนาดผมที่ดูตลอดกว่าจะรู้ว่าเค้าปักหมุดไว้ ก็เพิ่งรู้จาก มู้ไลฟ์ ss นี่แหล่ะ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6706
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:35
ผมอยากรู้ว่าเขาต้องการอะไรจากแชท มันตีกันก็ปล่อยมันตีกันไปดิ มันจะแซะก็ช่างหัวมัน จะพยายามควบคุมอะไรนักหนา ก็รู้อยู่ว่ามันควบคุมไม่ได้ ถ้ามันเป็นการแข่งขันมันมีที่ไหนต่างคนต่างเชียร์ไม่แซะกัน ผมไม่ได้เห็นด้วยกับการทำแซะหรืออะไรพวกนี้นะเพราะปกติผมก็ไม่ได้พิมพิ์อะไรอยู่ละ แต่มันควบคุมไม่ได้ แล้วยิ่งคุณควบคุมมันก็จะส่งผลเสีย ทั้งเรื่องมาตรฐานพอคุณคุมบางทีไม่คุมบางทีมก็โดนมองลำเอียง แล้วก็มาอารมณ์เสียเพราะควบคุมไม่ได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7187
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:36
[RE][pubg pto] fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน
รอตาเบนมาตอบครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 414
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:39
ผมเฉยๆกับ emote only นะ
มันก็ไม่ได้ emote ตลอด มีเฉพาะเวลาช่องแชทมันด่า มันอะไรกันเกินไปเองมั้งเท่าที่เห็นอ่ะ

ถามว่า "fps รันสังคมให้ดีขึ้นด้วยการ emote only อุดปากมันซะ เด็กดื้อต้องโดน"
ก็ถูกนะ มันคือการจัดการของช่องอ่ะ ถึงจะเป็นการจัดแข่งทางการ แต่มันก็คือคอมมู
ถ้าเห็นคนมาด่ากัน ก็แค่เข้าควบคุม ถ้าควบคุมไม่ได้ ก็บังคับ
มันก็ไม่เห็นจะเสียหายนะ

พอแชทมันเริ่มซาหน่อย เขาก็เปิดให้พิมพ์นี่
อีกทั้งก็มีอีกหลายช่องทางในการรับชม ไม่ใช่แค่ที่ช่อง FPS Thailand ด้วยนะ
ช่องอื่นก็ไม่ได้เปิด emote only ก็สามารถเข้าไปพิมพ์ !score หรือรับชมช่องนั้นๆ ได้

คหสต.*

4
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9900
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 21:57
Chat ไทย ที่สุดในโลกแล้วครับ
ถ้ามองแบบกว้างๆ หน่อย ขนาด NASA ก็ยังเคยโดนบุกเลย

เพราะฉะนั้น เฉยๆ ครับ FPS มี Mod เพื่อจัดการ
ถ้าเขาควบคุมไม่ได้ ก็บังคับให้ทำอะไร Something อ่ะถูกแล้วครับ ไม่งั้นเอาไม่อยู่

...

สุดท้าย ก็เริ่มจากที่เราก่อนครับ SS ก็เป็นอีกทางเลือกในการเสพตอน Live
แถมบรรยากาศก็โอเคกว่าหน่อยนะ สาวหมัดกันจริงแต่ก็มีเหตุผล ของแต่ละคนอยู่
เว้นแต่บางคน ที่เขาเข้ามาเพื่อจะป่วนจริงๆ ก็ห้ามไม่ได้อีก เพราะมันบอร์ด Public

ปล. ปล่อยวางครับ เราทำอะไรไม่ได้ แต่แอบเห็นด้วย
ถ้ามีอะไรไม่ปกติจากเดิม ระหว่างแข่ง ก็คอยแจ้่งผู้ชมเป็นช่วงๆ ครับ

ขนาดขายของ ยังแทรกเรื่อยๆ ได้
เรื่องนี้ก็ควรอยู่ด้วย ในการดำเนินรายการ

...

แต่รวมๆ FPS ทำดีมากๆ แล้วครับ ผมขอชมนะ ยกระดับหมดเลยในทุกส่วน
นักพากย์, UI แข่ง, คุมเวลาแข่ง, การจับภาพ และอื่นๆ อีกเพียบ

ลุ้นให้จัดทัวร์แยก เพื่อเก็บ PGC Point ในโซน APAC เพิ่มครับ
Performance ขนาดนี้ ควรได้โชว์ว่าเราก็มีดี ทุกอย่างดูมืออาชีพสุด ยกเว้น Chat ไทยนี้ละ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 81
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:04
ปิดไปก็ถูกแล้วนิครับ
คนเข้ามาถาม ซักพักก็จะมีคนบอกว่าทำไมไม่อ่านแชท แล้วก็มานั่งตีกันแบบที่คุณตั้งหัวโพสต์เนี่ยแหละ
แล้วมันก็วนแบบนี้เรื่อยๆ บางคนขาจรเข้ามาดูถามว่าทำไมคะแนนไม่ขึ้น คนขาจรที่มาก่อนก็จะบอกว่าทำไมไม่อ่าน มันก็วนลูปเรื่อยๆ แบบนี้ เพราะถ้าไม่ปิดรอให้ Caster บอกทุกต้นเกมส์ระหว่างเกมส์มันก็ถามทั้งวันอ่ะครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:04
ถูกแบนแล้ว
สำหรับผมเฉย ๆ นะ emote only เพราะปกติก็ส่งแต่ emote อยู่ละ ละก็ไม่ค่อยเปิดดูด้วยเท่าไหร่เสียสุขภาพจิต

ในมุมมองผมว่ามันเป็นการจัดการของผู้จัดมากกว่าเพราะมันถ่ายทอดสดช่อง FPS แต่อย่าง PTS มันถ่ายช่องหลัก PUBG เลยรอบนี้ก็ถ่ายช่อง PUBG เลยนิน่าจะไม่ปิดหรือป่าว อีกอย่างผมว่าผู้จัดต้องรักษาภาพลักษณ์ของรายการด้วยครับมันไม่ใช่แค่รายการนะมันรวมถึง Organizers และ Sponsor ลองคิดดูนะครับถ้าแบบ Sponsor เข้ามาดูละเห็นแชทที่ไม่ได้รับการจัดการเขาจะมอง Organizers ยังไง แล้วเขาจะยังอยากมาสนับสนุนอยู่ไหม ? และนี้แหละครับว่าทำไมพี่วูต้องพูดให้เข้าใจหัวอก production

งงตรงว่า "ติ่งก็มาช่วยฉันทุบเร็ว" นี้คือยังไงผมงง หมายถึงดาบหรอหรือคนในช่องที่มาด่าคนที่ถาม ผมว่ามันไม่จำเป็นต้องเป็นติ่งหรอ เอาจริง ๆ คนดูเฉย ๆ ที่เขารู้ว่ามีปัญหาอาจจะรำคานก็ได้ไม่จำเป็นต้องเป็นติ่งหรอก

แล้วงงอีกเรื่องนึงคือ รู้สึกหงุดหงิดจนอยากจะปั่นเวลา MITH ตายเลยว่า "อะ emote ดิเร็วๆ" หรือไม่ก็ไปหา emote แซะมาใช้ซะเลย คือยังไงหรอครับหมายถึง FPS ใช้ emote only แค่ตอน MiTH ตายหรอ ผมว่าอันนี้ไม่น่าใช่ เพราะก็เห็นใช้อยู่เรื่อย ๆ ไม่จำเป็นว่าจะใช้เมื่อ MiTH ตาย

FPS ใช้ emote only ผมว่าไม่แปลกแต่ถ้า ช่องหลัก PUBG ใช้ emote only ผมว่าแปลก

คหสต.
แก้ไขล่าสุดโดย TuchelPUBGGG เมื่อ Fri Aug 12, 2022 22:23, ทั้งหมด 4 ครั้ง
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2766
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:05
เวลาดู live ผมปิดแชทขวาตลอดเลยมั่วมาก
อยากแสดงความคิดห็นมาบอร์ด live เอาครับ
ตีกันก้อตีแบบมีมารยาทดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel