ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครเก่งกว่า เลือกใครเข้าทีม
zinchenko
???
cucurella
???
คะแนนทั้งหมด: 241
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30562
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 12:58
[RE: zinchenko vs cucurella ใครเก่งกว่า]
ยังไม่ชูเสื้อใจเย็นๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: 21.30 - 04.00
เข้าร่วม: 17 Nov 2006
ตอบ: 11256
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 12:58
[RE: zinchenko vs cucurella ใครเก่งกว่า]
แบคซ้ายเลือก คูคู ละกัน
เร็ว แท็คเกิลดุดัน ปั้นเป็นสต็อปเปอร์แบบวอล์คเกอร์ได้เลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 199
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 12:59
จะบอกว่า cucurella เปลี่ยนงานครั้งนี้ หินมากๆนะครับ
จะไม่เหมือนกับตอนเล่นกับทีมเก่าโดยสิ้นเชิง มิติงาน หน้าที่ สภาพจิตใจ ต่างกันมาก
แต่อาจจะทำได้ดี ซึ่งผมคิดว่าการตั้งคำถามถึงความสามารถเป็นเรื่องปกติ ต้องรอพิสูจน์กันไป
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21611
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 13:09
ตอนนี้ zinเ่งกว่า แต่ตันแล้ว

สมมติ ค่าพลังอาจจะ85/100

คูคู ตอนนี้อาจจะ80/100 แต่ยังมีโอกาสพัฒนาได้อีกในทีมของเป๊บ

ปล แต่ส่วนตัวชอบzinมากกว่า คันเซโล่อีก

ให้เลือกเอา zin cucu ไว้ดีกว่า คันเซไปเล่นขวาดันห่วยอีก แถมเป็นสไตลต้องการบอลเยอะ ไม่ชอบเลย
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Sun Jul 17, 2022 13:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Dec 2020
ตอบ: 2384
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 13:38
ให้ คูคุเรย่าเก่งกว่านิดๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4653
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 13:43
R.ManCini พิมพ์ว่า:
ผมอธิบาย แฟนเรือ กระทู้นี้เลยละกันนะครับ
มีคนบอก โกรธ ที่ซินไป หรือที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่ได้แค่พูดคุยถามความเห็น แต่มันเป็นการเปรียบเทียบออกโทน ว่าเรือ เลือก คูคู แล้ว ไล่ ซิน ไป
เราไม่ได้เลือกครับ หลายเหตุผล
1 คูคู มาแทน เมนดี้ ยังไงก็ต้องเสริม อีกอย่าง walker แก่ขึ้น เจ็บบ่อยขึ้น ยังไงก็ต้องมีแบคเพิ่ม
2 ซินต้องการไปมาหลายปี ปีนี้ให้เอเย่น เดินเรื่อง ทีมติดต่อมาซ์้อ แล้วเค้าก็ชัดเจนว่าต้องการไป
3 ให้เรือทำอะไร (มึงมีสัญญาทาส กับกู ต้องรับใช้กูจนหมดสัญญา อีดอก) มันไม่ใช่ครับ
4 คำนี้ไว้วันไหนมาอธิบาย แต่สัญญาที่เซ็นกัน มันคือสัญญากระดาษเปล่าครับ useless มันมีค่าแค่กฎหมาย คุณอาจจะบอกว่า กฎหมายมันบังคับได้ไง ไม่จริงครับ ไม่มีบริษัทไหนใช้กฎหมายบังคับกับคนภายในกันเอง มันจะทำลายองค์กร ถ้าอยากจะไปก็เชิญ ลองคิดว่าคุณ รันบริษัทใดๆ แล้วมีพนักงานมาขอออกสิครับ

คำถามว่าใครเก่งกว่ากัน ผมว่าเราคิดยังไงก็เรื่องนึง
คำถามที่ดีคือ เป๊ปคิดยังไงมากกว่า ลองดูนี่ครับ

บาร์ซ่า : อัลบา170 แดนนี่ อัลเวส 172

บาเยิร์น : ราฟินย่า172 ฟิลลิป ลาห์ม 170(ถึงแม้เอาไปยืนกลาง)

ซิตี้ : กลีชี่ 176 เป๊ปบ่นเสียดายว่าได้เล่นด้วยกันสั้นไป มาเจอกันช้าไป
คูคุ สูง 172,175 มี 2 ตัวเลขในเวป เลยไม่แน่ใจ

มันไม่ใช่เรืองบังเอิญนะครับ เราสามารถเรียนรู้ได้แล้วเห็น pattern อะไรบางอย่าง
ในขณะที่เราบ่นว่าเค้าตัวเล็ก แต่เป๊ปมองอีกอย่าง
ส่วนสูงก็เรื่องนึง อีกเรื่องคือความหนา ต้องตัวบาง อย่างอัลเวสต่อนนี้ คือตัวหนาไป ถ้าเป็นหมาคือ บอเดอร์ คอลลี่ เน้น agillity หนะครับ

เพราะฉะนั้น type นี้เป็น แบคคู่บุญของเป๊ปเสมอมา ในชีวิตการเป็นโคชของเค้า(ถ้าเราพยายามทำความเข้าใจ) ดังนั้น ถึงมี awb trent james เก่งทุกคน แต่ในอุดมคติ หน่วยก้านไม่ใช่ครับ

ถามว่าหายากขนาดไหน type คำตอบคือ ยากมาก ลองคิดในหัวสิ 172-175 ราวๆนี้ ตัวบาง
นักเตะ พรีเมียร์ 7xx คน เอามาเรียงกันจากสูงไปเตี้ย ไอ้ความสูงเท่านี้ คือกลุ่มท้ายๆเลย 50 คนสุดท้าย อะไรทำนองนี้ เพราะงั้น ในมุมมองเป๊ป คือคือ GEM เป็นของหายาก rare item เลยครับ
ผมไม่ได้คิดว่าชอบ/ไม่ชอบ เล่นดี/ไม่ดี ดีกว่าซินมั๊ย ไม่รู้ แต่เราทำความเข้าใจได้ ว่าเค้าคิดอะไร วางแผนอะไร และที่สำคัญ มันไม่ใช่ คูคู มา แล้วซินต้องไป มันคนละอย่างกัน เหมือนเราด่าว่า (เรือมึงไปเอาฟิลลิปมา เฟอร์นันด์เลยต้องไป อีดอก)มันคนละเรื่องกันครับ  

ผมยังไม่เห็นใครโกรธซินนะ ไม่น่ามีแฟนเรือคนไหนโกรธซิน มีแต่คนเสียดายหรือโกรธทีมที่ปฏิบัติกับซินไม่เคยดีมากกว่า
น้องสู้มาตลอด พร้อมสู้เพื่อเป็นตัวหลักของทีมมาตลอด แต่ก็ไม่ได้รับความไว้วางใจอย่างที่ควร
เมนดี้ฟอร์มชิบหาย ซินก็ไม่เคยได้เป็นตัวหลักยาว ๆ ค่าเหนื่อยเจ้าตัวก็น้อยมาก ๆ เมื่อเทียบกับผลงาน น้องสำรองไม่เคยบ่น
แม้วอร์คเกอร์จะเจ็บยาว เมนดี้เลวจนโดนจับ ซินก็ไม่ได้ลงตัวจริงอยู่ดี ดันเป็นสโตน หรือแฟนันไปเล่นแบคขวาก่อนซะงั้น

ถามว่าซินเป็นแบคที่สุดยอดไหม ไม่ มีหลายจุดที่ต้องพัฒนาอีกเยอะสำหรับผม ความเร็ว ความแข็งแกร่ง ลูกกลางอากาศ
แต่จุดเด่นแกก็เยอะโดยเฉพาะเกมรุก แกะเพลส ครองบอล ออกบอล

ผมว่าต้องเข้าใจใหม่ก่อนว่าไม่น่ามีแฟนเรือคนไหนโกรธซิน ฟอร์มไม่ดีก็คงบ่นปกติเหมือนแฟนบอลทั่วไป แต่เซ็งที่ทีมเลือกปล่อยมากกว่าทั้ง ๆ ก็เห็นอยู่ว่าฤดูกาลที่ผ่านมาปัญหากองหลังและแบคเจ็บ ไม่เพียงพอมันเป็นยังไง ถ้าจะบอกว่าอาเก้เล่นได้ ผมยังไม่เห็นจะเอาอาเก้ไปเล่นซักทีแบบจริงจัง ชอบเอาลาปอร์กเพราะขึ้นเกม ขึ้นบอลดีกว่าด้วยซ้ำ
3
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4337
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 14:04
ปัจจุบัน เกมรุก : ซิน เกมรับ : คูคู อันนี้เท่าที่ดูนะ สถิติไม่รู้ แต่คูคูมันแบ็คอาชีพ มันกัดไม่ปล่อยมากกว่า
อนาคต ผมว่า คูคู ไปได้ไกลกว่านี้เยอะครับ แกมีการครอสที่ดี พลังงานเยอะ เกมรับดี บุกก็ได้ ซึ่งมันเหมาะกับทีมมากเลยนะ

ติดอยุ่อย่างเดียว 50ลป เลยเหรอ แพงจังว้า
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4675
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 14:08
ซินเชนโก้มันเป็นกองกลางครับ ถ้าไปปืนยังไงก็ปัง ทักษะความสร้างสรรค์เขาเยอะ เล่นให้เรือเหมือนต้องทำในสิ่งที่ตัวเองทำได้ไม่ถนัด ถ้าปืนได้ไป ผมก็ยังจะตามเชียร์เหมือนในรายของซุส

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 14:31
ถูกแบนแล้ว
กูกูเรย่าเก่งกว่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 7125
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 14:58
Spoil

HOMJEAW~ พิมพ์ว่า:
ผมอธิบาย แฟนเรือ กระทู้นี้เลยละกันนะครับ
มีคนบอก โกรธ ที่ซินไป หรือที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่ได้แค่พูดคุยถามความเห็น แต่มันเป็นการเปรียบเทียบออกโทน ว่าเรือ เลือก คูคู แล้ว ไล่ ซิน ไป
1 คูคู มาแทน เมนดี้ ยังไงก็ต้องเสริม อีกอย่าง walker แก่ขึ้น เจ็บบ่อยขึ้น ยังไงก็ต้องมีแบคเพิ่ม
2 ซินต้องการไปมาหลายปี ปีนี้ให้เอเย่น เดินเรื่อง ทีมติดต่อมาซ์้อ แล้วเค้าก็ชัดเจนว่าต้องการไป
3 ให้เรือทำอะไร (มึงมีสัญญาทาส กับกู ต้องรับใช้กูจนหมดสัญญา อีดอก) มันไม่ใช่ครับ
4 คำนี้ไว้วันไหนมาอธิบาย แต่สัญญาที่เซ็นกัน มันคือสัญญากระดาษเปล่าครับ useless มันมีค่าแค่กฎหมาย คุณอาจจะบอกว่า กฎหมายมันบังคับได้ไง ไม่จริงครับ ไม่มีบริษัทไหนใช้กฎหมายบังคับกับคนภายในกันเอง มันจะทำลายองค์กร ถ้าอยากจะไปก็เชิญ ลองคิดว่าคุณ รันบริษัทใดๆ แล้วมีพนักงานมาขอออกสิครับ

คำถามว่าใครเก่งกว่ากัน ผมว่าเราคิดยังไงก็เรื่องนึง
คำถามที่ดีคือ เป๊ปคิดยังไงมากกว่า ลองดูนี่ครับ

บาร์ซ่า : อัลบา170 แดนนี่ อัลเวส 172

บาเยิร์น : ราฟินย่า172 ฟิลลิป ลาห์ม 170(ถึงแม้เอาไปยืนกลาง)

ซิตี้ : กลีชี่ 176 เป๊ปบ่นเสียดายว่าได้เล่นด้วยกันสั้นไป มาเจอกันช้าไป
คูคุ สูง 172,175 มี 2 ตัวเลขในเวป เลยไม่แน่ใจ

มันไม่ใช่เรืองบังเอิญนะครับ เราสามารถเรียนรู้ได้แล้วเห็น pattern อะไรบางอย่าง
ในขณะที่เราบ่นว่าเค้าตัวเล็ก แต่เป๊ปมองอีกอย่าง
ส่วนสูงก็เรื่องนึง อีกเรื่องคือความหนา ต้องตัวบาง อย่างอัลเวสต่อนนี้ คือตัวหนาไป ถ้าเป็นหมาคือ บอเดอร์ คอลลี่ เน้น agillity หนะครับ

เพราะฉะนั้น type นี้เป็น แบคคู่บุญของเป๊ปเสมอมา ในชีวิตการเป็นโคชของเค้า(ถ้าเราพยายามทำความเข้าใจ) ดังนั้น ถึงมี awb trent james เก่งทุกคน แต่ในอุดมคติ หน่วยก้านไม่ใช่ครับ

ถามว่าหายากขนาดไหน type คำตอบคือ ยากมาก ลองคิดในหัวสิ 172-175 ราวๆนี้ ตัวบาง
นักเตะ พรีเมียร์ 7xx คน เอามาเรียงกันจากสูงไปเตี้ย ไอ้ความสูงเท่านี้ คือกลุ่มท้ายๆเลย 50 คนสุดท้าย อะไรทำนองนี้ เพราะงั้น ในมุมมองเป๊ป คือคือ GEM เป็นของหายาก rare item เลยครับ
ผมไม่ได้คิดว่าชอบ/ไม่ชอบ เล่นดี/ไม่ดี ดีกว่าซินมั๊ย ไม่รู้ แต่เราทำความเข้าใจได้ ว่าเค้าคิดอะไร วางแผนอะไร และที่สำคัญ มันไม่ใช่ คูคู มา แล้วซินต้องไป มันคนละอย่างกัน เหมือนเราด่าว่า (เรือมึงไปเอาฟิลลิปมา เฟอร์นันด์เลยต้องไป อีดอก)มันคนละเรื่องกันครับ  

ผมยังไม่เห็นใครโกรธซินนะ ไม่น่ามีแฟนเรือคนไหนโกรธซิน มีแต่คนเสียดายหรือโกรธทีมที่ปฏิบัติกับซินไม่เคยดีมากกว่า
น้องสู้มาตลอด พร้อมสู้เพื่อเป็นตัวหลักของทีมมาตลอด แต่ก็ไม่ได้รับความไว้วางใจอย่างที่ควร
เมนดี้ฟอร์มชิบหาย ซินก็ไม่เคยได้เป็นตัวหลักยาว ๆ ค่าเหนื่อยเจ้าตัวก็น้อยมาก ๆ เมื่อเทียบกับผลงาน น้องสำรองไม่เคยบ่น
แม้วอร์คเกอร์จะเจ็บยาว เมนดี้เลวจนโดนจับ ซินก็ไม่ได้ลงตัวจริงอยู่ดี ดันเป็นสโตน หรือแฟนันไปเล่นแบคขวาก่อนซะงั้น

ถามว่าซินเป็นแบคที่สุดยอดไหม ไม่ มีหลายจุดที่ต้องพัฒนาอีกเยอะสำหรับผม ความเร็ว ความแข็งแกร่ง ลูกกลางอากาศ
แต่จุดเด่นแกก็เยอะโดยเฉพาะเกมรุก แกะเพลส ครองบอล ออกบอล

ผมว่าต้องเข้าใจใหม่ก่อนว่าไม่น่ามีแฟนเรือคนไหนโกรธซิน ฟอร์มไม่ดีก็คงบ่นปกติเหมือนแฟนบอลทั่วไป แต่เซ็งที่ทีมเลือกปล่อยมากกว่าทั้ง ๆ ก็เห็นอยู่ว่าฤดูกาลที่ผ่านมาปัญหากองหลังและแบคเจ็บ ไม่เพียงพอมันเป็นยังไง ถ้าจะบอกว่าอาเก้เล่นได้ ผมยังไม่เห็นจะเอาอาเก้ไปเล่นซักทีแบบจริงจัง ชอบเอาลาปอร์กเพราะขึ้นเกม ขึ้นบอลดีกว่าด้วยซ้ำ  

SuDdTeEn พิมพ์ว่า:
ปัจจุบัน เกมรุก : ซิน เกมรับ : คูคู อันนี้เท่าที่ดูนะ สถิติไม่รู้ แต่คูคูมันแบ็คอาชีพ มันกัดไม่ปล่อยมากกว่า
อนาคต ผมว่า คูคู ไปได้ไกลกว่านี้เยอะครับ แกมีการครอสที่ดี พลังงานเยอะ เกมรับดี บุกก็ได้ ซึ่งมันเหมาะกับทีมมากเลยนะ

ติดอยุ่อย่างเดียว 50ลป เลยเหรอ แพงจังว้า  

Carlitos-Lorenzo พิมพ์ว่า:
ซินเชนโก้มันเป็นกองกลางครับ ถ้าไปปืนยังไงก็ปัง ทักษะความสร้างสรรค์เขาเยอะ เล่นให้เรือเหมือนต้องทำในสิ่งที่ตัวเองทำได้ไม่ถนัด ถ้าปืนได้ไป ผมก็ยังจะตามเชียร์เหมือนในรายของซุส

ตอนแรก ผมก็คิดครับ ว่ากูกู เกมรับแน่นกว่า สปีดดีกว่า

แต่ตอนนี้ผมไม่แน่ใจแล้ว (หลังจากดูเต็มเกม)​
เพราะ เวลามีข่าวนักเตะ เราก็ดูแต่คลิป เค้าก็ตัดมาเฉพาะจังหวะดีๆ

1.ระบบ
-----หลังเรือลอยสูง เจอทีมเล็ก-ใหญ่ เล่นสไตล์เดิมหมด จังหวะโดนสวน ตัวเกมรับน้อย จังหวะที่เจอมีแต่ยากๆ (เจอมาดริด แบ็คเจ็บหมด เอาแฟร์นานไปยืน ก็ลอยสูงเหมือนเดิม ก็เป็นจุดที่คู่แข่งเล่นงานง่าย)​

2.ตำแหน่ง
-----กูกู เล่นวิงแบ็ค (ทีมซื้อความเสี่ยงด้วยระบบหลัง3)​ รุกเต็มที่ เข้าบอลได้ทุกจังหวะ แย่งบอลง่าย พลาดก็มีเพื่อนรอซ้อน
-----ซิน เล่นฟูลแบ็ค จังหวะเติมก็เน้น (ถ้าเสียบอลคือโดนสวนอันตราย)​ จังหวะรับ เวลาเจอ1-1 จะเข้าทุกจังหวะก็ไม่ได้ ข้างหลังโล่ง ถ้าเข้าแล้วโดนพลิก คือแทบหลุดเดี่ยว (ความกล้าเล่นมันต่างกัน)​

3.ความคาดหวัง
-----กับซิน ต่อให้เกมนึงโดนเลี้ยงผ่านแค่ครั้งเดียวหรือนานๆจะโหม่งพลาดซักครั้ง จะมีแฟนบอลบ่นว่าเกมรับกากแล้ว
-----เพราะเราดูแกเล่นตลอดไง เลยเห็นทุกครั้งที่พลาด นักเตะเรา รวมจังหวะพลาดทั้งซีซั่นคือน้อยมาก แต่พลาดทีเป็นภาพจำให้แฟนบอลตลอด (ทุกวันนี้ยังมีคนบ่นโรดรี้โหม่งกากอยู่เลย ทั้งที่ปีก่อนผมเห็นแกโหม่งพลาดจังๆอยู่ครั้งเดียว)​
-----กับคูคู ผมดู2เกม ตัดจังหวะพลาดมาได้เยอะแยะ (คนบอก ก็นักเตะทีมเล็ก เลยมีพลาด)​ แต่เราจะเอามาเล่นแบบทีมใหญ่นะ?

จริงๆ อยากให้ลองจินตนาการ คูคู มาเล่นระบบหลัง4 ต้องเติมเยอะช่วยเกมรุกเหมือนเดิม แต่ภาระเกมรับก็ยังต้องรับเต็มๆ อยู่ในทีมที่ต้องดันหลังสูงตลอด แม้คู่แข่งจะสปีดจัดๆ และเล็งโยนบอลไปที่ว่างด้านหลังคุณตลอด คู่แข่งจ้องจะเล่นคุณอยู่ (เพราะอีกฝั่งวอร์กเกอร์มันสปีดนรก)​ ส่วนตรงกลาง ทีมเน้นสกรีนมากเป็นพิเศษ(บอลทะลุกลางมันอันตรายกว่าริมเส้น)​ คุณจะเจอจังหวะแย่งโหม่งและการดวลบ่อยๆ (ไม่ว่าคุณจะชนะกี่ครั้ง ไม่มีใครสน แต่ถ้าคุณแพ้1-2ครั้ง คอมเม้นบ่นมาเต็ม)​

แก้ไขล่าสุดโดย อ่อนต่อโลก เมื่อ Sun Jul 17, 2022 15:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:01
ลบ
แก้ไขล่าสุดโดย อ่อนต่อโลก เมื่อ Sun Jul 17, 2022 15:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5013
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:06
สมมุติถ้าย้ายจริงถ้าซินเชนโก้ย้ายไปอาเซน่อลเพื่อไปเป็นแบ็คซ้ายโรเตชั่นเทียนี่ผมคงเสียดายมาก
เพราะแกก็เล่นเป็นตัวโรเตชั่นตำแหน่งนี้ที่แมนซิได้เเหมือนกัน
ถ้าเป็นแบบนั้นคงเพราะสโมสรอยากขายมากกว่านักเตะอยากย้าย
แต่ถ้าแกไปเล่นกับอาเซน่อลในตำแหน่งกองกลางโดยอาจจะเป็นแบ็คซ้ายจำเป็นบ้างตามโอกาส
ผมคงคิดว่าซินเชนโก้อยากย้ายเองเพื่อได้เล่นในตำแหน่งที่อยากเล่นมากขึ้น
เพราะถ้าอยู่แมนซิก็คงไม่ได้เล่นกลาง รอดูว่าถ้าย้ายจริงแกจะเล่นในตำแหน่งอะไร

ส่วนคำถามที่ว่าใครเก่งกว่ากัน ผมว่าเซนส์เกมส์รุกซินเชนโก้เก่งกว่า
ถ้านับจากมุมมองในระบบแมนซิซินเชนโก้ตอนนี้คงเข้าระบบมากกว่า
แต่ดูจากไฮไลท์ของคูคูแล้วผมว่าคูคูก็มีแนวโน้มเข้าระบบแมนซิได้เหมือนกัน
แน่นอนว่าผมไม่ได้ดูไบรท์ตันทุกเกมส์ ไม่ได้สังเกตุฟอร์มตอนเล่นจริง
แต่เวลาทีมเราซื้อนักเตะอย่างเชซุสหรือแม้แต่ซินเชนโก้
แฟนบอลอย่างเราก็ไม่ได้ไปตามดูฟอร์มทุกนัดหรอก
มันทำได้แค่เชื่อใจทีมงานแมวมองซื้อขายนักเตะและหวังว่านักเตะเหล่านั้นจะฟอร์มดีเข้าระบบ
การดูแค่ไฮไลท์มันตัดสินเรื่องฟอร์มได้ไม่พอหรอกครับ แต่ก็เอามาพูดคุยวิจารณ์กันได้ผมไม่ได้แอนตี้

ปล.สิ่งนึงที่ผมกลัวคือเวลาซื้อนักเตะที่พูดภาษาสเปน
ถึงเวลาเก่งขึ้นเดี๋ยวก็ออกลูกโฮมซิกอยากกลับบ้านอยากเจออากาศดีๆมีครอบครัวใกล้ชิด
อยากกลับไปเล่นทีมในฝันบาซ่ามาดริดอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Monco เมื่อ Sun Jul 17, 2022 15:12, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:13
Spoil

ผมไม่ได้โกรธซิน ถ้าแกย้าย ผมก็จะตามไปดู (แฟร์นาน ซิน เดอบรอย โฟเดน)​ มีแค่4คนนี้ ที่ผมอยากตามดูตลอด (แต่แฟร์ไปลีคบราซิล ผมคงไม่ตามแล้ว)​

แต่โกรธทีมมากกว่า คือซิน แกไม่ได้ว้อนจะย้ายขนาดนั้น ถ้าทีมต้องการ แกก็พร้อมจะอยู่ต่อ

ปัจจุบัน ค่าเหนื่อยน้อย ลงเล่นรวมๆทุกรายการก็ไม่น้อย (แต่นัดสำคัญ อาจเป็นตัวเลือกรอง)​ ได้ลุ้นแชมป์ตลอด การันตีถ้วย

ถ้าคุยดีๆ ให้สัญญาค่าจ้างที่เหมาะสม แกอยู่ต่อแน่นอน (ถึงไม่ได่เล่นกองกลาง แต่เล่นแบ็คเรือ มันก็เหมือนเล่นเป็นกองกลางอีกคนไปแล้ว)​

อีกอย่างสัญญาก็ยังเหลือ อัฟค่าจ้างแบบสัญญาเท่าเดิมก็ได้ ถ้าซื้อตัวใหม่แล้วเวิร์ค ปล่อยแกย้ายปีหน้า ยังดูปลอดภัยกับทีมกว่ากันเยอะ
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8106
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:40
zinchenko vs cucurella ใครเก่งกว่า
ทำไมหลายคนโทษว่าสโมสรไม่เห็นค่าหว่า เอาจริงๆที่สโมสรปล่อยซินฯไปให้อาเซน่อลนี่คือเพราะเห็นแก่ประโยชน์ของนักเตะล้วนๆเลยนะ

- ไปอาเซน่อลมีโอกาสลงเป็นตัวจริงสูง เทียบคลาสกันแล้วถ้านับแค่กองกลางตัวกลาง ซินฯดูมีทักษะที่ดีกว่ากลางอาเซน่อลแทบทุกคน
- เจ้าตัวได้เล่นในตำแหน่งที่ถนัด ไม่ต้องมาเล่นแบคซ้ายจำเป็นแบบที่อยู่กับซิตี้ตอนนี้
- ไปอาเซน่อล แทบจะไม่ต้องปรับตัวให้เข้ากับระบบเลย ดูซุสเป็นตัวอย่างได้ไปอยู่กับคนคุ้นเคย มีคู่มือการใช้งาน
- ค่าเหนื่อยเพิ่มขึ้น ความสำคัญเพิ่มขึ้น ปัจจุบันซินฯรับอยู่แค่ 20K/W ถ้าจำไม่ผิด และมีสถานะเป็นแค่ตัวแบคอัพของทีม แต่ถ้าย้ายไปน่อล อยากแรกเลยคือค่าเหนื่อยก้าวกระโดดแน่นอน และแน่นอนอีกเช่นกันคือสถานะจากตัวสำรอง ไปเป็นตัวจริง

ส่วนดีลคูคูเรย่า ผมคิดเหมือนกับแฟนซิตี้อีกท่านนึงคือ ต่อให้ไม่ปล่อยซินฯยังไงเป็ปก็จะเซ็นตัวนี้อยู่แล้ว คูคูเรย่าเป็นเหมือนตัวแทนของเมนดี้มากกว่าตัวแทนของซินฯนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17940
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:50
ในเชิงนี้มันยังเทียบยากแหละซินเชนโก้ค่อนข้างดีในการเล่นกับซิตี้ คูคูเรย่าผมยังพูดยาก

แต่ผมคิดว่าก็พอ ๆ กันเพียงแต่ซินเชนโก้พิสูจน์ตัวเองไปแล้วค่อนข้างเยอะทีเดียว

ผมเชื่อในทีมซื้อขายเสมออ่ะตัวที่มันแตก ๆ ก็มีบ้าง แค่ถ้าจะเอาจริง ๆ ทีมต้องคิดดีแล้ว ต้องปรึกษาเป๊ปแล้ว

ส่วนตัวอยากให้ซินเชนโก้อยู่ต่อแน่นักเตะมีความุ่งมั่น เซนส์บอลดี มืออาชีพแบบนี้หายไม่ง่ายเลย

แต่คือถ้าซินเชนโก้จะอยู่ต่อแต่ลงเท่าเดิม กับไปเป็นตัวหลักให้ทีมใหม่

ผมยอมให้นักเตะของเราย้ายไปก้าวหน้าอาจจะไม่ใช่ในเชิงกวาดถ้วยแชมป์

แต่บางคนดีเกินไปจะรับบทพระรองตลอดกาลจริง ๆ

แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Sun Jul 17, 2022 15:52, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel