ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1155
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 13:33
[RE: เผลอๆชัชชาตินี่ยาแรงกว่าก้าวไกลอีกนะ]
ก่อนอื่นอยากให้เข้าใจบทบาทหน้าที่ของแต่ละตำแหน่งก่อน

ผู้ว่า กทม. หน้าที่หลักคือดูแลเมืองให้น่าอยู่ ดูแลความเป็นอยู่ของผู้คนให้อยู่ได้มีความสุข

ผมว่าให้แกอยู่ดูแลส่วนนี้ให้มันดีก่อน เพราะมันหน้าที่หลักของผู้ว่า

ส่วนเรื่อง 112 เนี่ย ไปเรียกร้องกับแก มันไม่ได้อะไร เพราะแกไม่มีอำนาจหน้าที่แก้ไขอะไรตรงนั้นได้

คนที่ประชาชนควรจะเรียกร้องเรื่อง 112 ได้มากที่สุด คือ ส.ส. กับ ส.ว. นู่น ไปกดดันคนสองกลุ่มนี้ให้ได้ เพราะมีอำนาจสามารถแทงเรื่องนี้ผ่านสภาได้
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 1912
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 13:38
[RE: เผลอๆชัชชาตินี่ยาแรงกว่าก้าวไกลอีกนะ]
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
แกแตะ 112 เมื่อไหร่ค่อยว่ากันครับ  

ผู้ว่าครับ ไม่ใช่ สส แค่แกเปิดลานให้ชุมนุมได้อย่างเสรีก็เจ๋งแล้วนะครับ อย่าให้วาระ 112 ไปทำให้แกต้องโดนบีบให้ออกจากผู้ว่าเลยครับ

และ 112 นี่ ช่วยแตะให้เป็นแบบ strategy ก็ดีครับ อย่างน้อยเรามีคนเข้าไปอยู่ในคุกเยอะแยะมากมาย แล้วไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอะไรขึ้นมาเลย สงสัยคนในนั้นและพ่อแม่ของคนในนั้นเหมือนกันนะครับ จะบอกว่าคนในนั้นยอมที่จะติดคุก แต่คนรอบข้างเค้าอาจจะไม่ได้ยินดีด้วยเลย

ปล. ท่านอายุเท่าไหร่พอจะบอกได้มั้ยครับ ผมอยากทราบว่าแนวความคิดเรื่อง 112 กับผู้ว่ามากเลยครับ ว่าคนรุ่นไหนที่อยากให้ผู้ว่ายุ่งกับ 112 เพราะไปอ่านทวิตเตอร์ก็มีบ่นชัชชาติตอนเปิดพื้นที่ชุมนุมว่าพื้นที่ห่างไกลจุดสำคัญ ชุมนุมไปก็ไม่มีประโยชน์ แต่ผมไม่รู้ว่าเหตุผลนี้มาจากคนอายุเท่าไหร่

ปล. ผม 38 ละครับ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 3910
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 13:41
ประชาชนขอแค่คนธรรมดา"พูดแล้วทำ ทำแบบจริงใจ"แค่นี้็ก็"นั่งในใจ"แล้วครับ ไม่ใช่พูดน้ำไหลไฟดับแต่ไม่ลงมือทำ มันก็แค่"วาทะกรรมการเมือง"ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38725
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 13:44
Risotto พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นอยากให้เข้าใจบทบาทหน้าที่ของแต่ละตำแหน่งก่อน

ผู้ว่า กทม. หน้าที่หลักคือดูแลเมืองให้น่าอยู่ ดูแลความเป็นอยู่ของผู้คนให้อยู่ได้มีความสุข

ผมว่าให้แกอยู่ดูแลส่วนนี้ให้มันดีก่อน เพราะมันหน้าที่หลักของผู้ว่า

ส่วนเรื่อง 112 เนี่ย ไปเรียกร้องกับแก มันไม่ได้อะไร เพราะแกไม่มีอำนาจหน้าที่แก้ไขอะไรตรงนั้นได้

คนที่ประชาชนควรจะเรียกร้องเรื่อง 112 ได้มากที่สุด คือ ส.ส. กับ ส.ว. นู่น ไปกดดันคนสองกลุ่มนี้ให้ได้ เพราะมีอำนาจสามารถแทงเรื่องนี้ผ่านสภาได้  

devilgenius พิมพ์ว่า:

ผู้ว่าครับ ไม่ใช่ สส แค่แกเปิดลานให้ชุมนุมได้อย่างเสรีก็เจ๋งแล้วนะครับ อย่าให้วาระ 112 ไปทำให้แกต้องโดนบีบให้ออกจากผู้ว่าเลยครับ

และ 112 นี่ ช่วยแตะให้เป็นแบบ strategy ก็ดีครับ อย่างน้อยเรามีคนเข้าไปอยู่ในคุกเยอะแยะมากมาย แล้วไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอะไรขึ้นมาเลย สงสัยคนในนั้นและพ่อแม่ของคนในนั้นเหมือนกันนะครับ จะบอกว่าคนในนั้นยอมที่จะติดคุก แต่คนรอบข้างเค้าอาจจะไม่ได้ยินดีด้วยเลย

ปล. ท่านอายุเท่าไหร่พอจะบอกได้มั้ยครับ ผมอยากทราบว่าแนวความคิดเรื่อง 112 กับผู้ว่ามากเลยครับ ว่าคนรุ่นไหนที่อยากให้ผู้ว่ายุ่งกับ 112 เพราะไปอ่านทวิตเตอร์ก็มีบ่นชัชชาติตอนเปิดพื้นที่ชุมนุมว่าพื้นที่ห่างไกลจุดสำคัญ ชุมนุมไปก็ไม่มีประโยชน์ แต่ผมไม่รู้ว่าเหตุผลนี้มาจากคนอายุเท่าไหร่

ผมไม่ได้จะให้ชัชชาติแตะ 112 นะ แกก็มีแนวทางการทำงาน แบบของตัวเอง

แต่ถ้าจะมาบอกว่า ชัชชาติ ชนมากกว่า ก้าวไกล มันก็ไม่ใช่ไง

เอาแค่เรื่อง สนามหลวง นี่ก็เห็นชัดๆแล้ว

ปล.ผมยังไม่ 30 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Jul 04, 2022 13:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 13:51
แกไม่เน้นถูกใจใคร เน้นถูกใจประชาชน เอาประโยชน์ของประชาชนเป็นที่ตั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 13:52
พูดงี้ พรี่ๆ ก้าวไกอย่ายอมนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
ตอบ: 12060
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:17
ไม่ว่าจะเป็นชัชชาติหรือวิโรจน์เข้ามาก็ต้องทำแบบนี้ หน่วยงานของรัฐถ้าใครเข้าไปแล้วอยากให้มันทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ผู้นำองค์กรที่เข้ามาต้องทำความสะอาดจัดระเบียบองค์กรด้วยวิธีใดวิธีหนึ่งเพราะถ้าเข้ามาแล้วไม่ทำความสะอาดจัดระเบียบองค์กรมันก็ไม่ได้ต่างอะไรกับไอ้คนที่แล้วที่ไม่ทำไม่มีขี้เกลืออะไรเลย
0
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 2453
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:20
อ.ชัชชาติแกปล่อยวางแล้ว เรื่องโครงสร้างใหญ่

แกไม่เคยห้ามนะ แต่ก็ไม่ได้แสดงออกอะไร แกพูดตลอด เชื่อใน "คนรุ่นใหม่"

เวลามีใครถามเรื่องนายก อ.บอกตลอด ให้เลือก "คนรุ่นใหม่" เป็นนายก ผมมันแก่แล้ว

ผมว่าชัดเจนมากนะ ไม่ว่าคนรุ่นใหม่จะซ้ายจะขวา แต่แกเชื่อว่าความคิดใหม่ๆย่อมดีกว่ายุคเก่า

ส่วนตอนนี้ขอแกเล่น simcity ตามฝันวิศวโครงสร้างก่อน พัฒนาเมือง
1
0
When does telling the truth ever help any body ?
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
ตอบ: 16521
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:25
Scope แกชัดครับ แกมาทำงานๆ และแกก็ดูเป็นมืออาชีพอะ คนละ type กับไอ้หนู

เพราะงั้นแกก็จะทำใน scope ของแก

ตัวแกเองไม่ได้มีเจตนาเป็นภัยแก่รัฐบาลหรอก แต่พวกสลิ่มกับไอ้งั่งพวกนั้นมองแกเป็นภัยเอง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19945
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:33
คนมีโอกาสได้ลงมือทำงาน กับคนไม่มีโอกาสทำ ผมว่ายังไม่สมควรเทียบกัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Drink it. Feel it. Share it.
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 4837
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:36
อย่าลากเเกมายุ่งกับ 112 เลย
ให้เเกทำงาน ทำงาน ทำงาน ดีกว่า
เรื่องนั้นมันต้องใช้เวลา ในสังคม ในใจคนมันไปไกลเเล้ว 4-5 ปี หลัง
ย้ำอีกครั้งเรื่องนั้นมันละเอียดอ่อน มันเเรง ต้องใช้เวลา
เอาใครไปชนให้เข้าคุก ไปตาย อย่าเลย
ยิ่งคนทำงาน มันจะไม่มีอยู่เเล้ว
เเค่เเกทำงานเด่นกว่าชาวบ้านก็อันตรายเเล้ว ให้เเกไปบวก 112 หวานฝั่งตรงข้ามเลยยิ่งหาเหตุอยู่

แก้ไขล่าสุดโดย terry12 เมื่อ Mon Jul 04, 2022 14:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7568
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:36
[RE]เผลอๆชัชชาตินี่ยาแรงกว่าก้าวไกลอีกนะ
112 เอาแค่ ส.ส. ไปสู้ๆ ไม่มีทางชนะหรอก

มันต้องคนลงถนนสัก 3-5 ล้านคนอ่ะชนะแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1186
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:40
devilgenius พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
แกแตะ 112 เมื่อไหร่ค่อยว่ากันครับ  

ผม28พอจะตอบได้ไหม

คนสมัยนี้ไม่ใช่เฉพาะวัยรุ่นนะ(เฉพาะในบอร์ด)เชียร์ให้บวกกันกับ112เหลือเกิน
ผมคนนึงแหละที่มองว่าถ้าไม่ใช้Forceที่มากพอหรือไม่ยอมร่วมกับกำลังทางทหารไม่มีทางเป็นไปได้แน่นอนดังเช่นที่เป็นมาในอดีต

จะสู้แบบมีstrategyคนกลุ่มนี้เค้าคงจะเข้าใจยากซ้ำจะโดนหาว่าสู้ไปกราบไปซะมากกว่า

ความเข้าใจและมุมมองทางการเมืองนั้นต่างฝ่ายก็ต้องคิดว่าตนเองถูกแหละไม่งั้นคงไม่มานั่งถกเถียงแลกเปลี่ยนกัน
(หากนับเฉพาะในแนวทางของประชาธิปไตยนะ)จะขวาหรือซ้ายถ้ามีเหตุผลมากพอคนส่วนใหญ่ยอมรับก็คงเป็นเรื่องที่ดี

4
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25254
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:40
Limitless พิมพ์ว่า:
เรียกว่ายาคนละขนาน จะดีกว่า
การรักษาโรค แต่ละเคสไม่เหมือนกัน
บางอาการต้องใช้ยาแบบ ก้าวไกล
บางอาการต้องใช้ยาแบบ ชัชชาติ

ใช้ยาแบบก้าวไกลมากไป บางทีอาจช็อคตาย
ก่อนรักษาหาย

ใช้ยาแบบชัชชาติอย่างเดียว นานไปอาจดื้อยา
เป็นโรคเรื้อรัง

มันต้องเลือกใช้ให้เหมาะกับอาการ

เห็นด้วยมากเลยครับ เราคนไทยเคยชินกับระบบ one size fit all แก้ปัญหาคนนึง เอาไปใช้กับทุกคน ยาเดียวรักษาทุกโรค พอจะต่อต้านผู้มีอำนาจ ก็ยังหนีไม่พ้นต่อต้านแบบ one size fit all
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3082
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 14:56
วิโรจน์เข้ามาอาจจะทำไม่ได้ อาจจะกำลังตีกับใครอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel