ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: You'll Never Walk Alone
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 10130
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:19
[RE: จังหวะนรกจริงๆ แฟนแมนยู]
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
ถ้าดีลล่มจริงๆ เพราะนักเตะไม่อยากมา หรือเพราะค่าเหนื่อยไม่ลงตัว อันนั้นผมรับได้นะ ไม่มีปัญหาจริงๆ เพราะพยายามแล้ว และก็พยายามให้ค่าเหนื่อยที่มันสมเหตุสมผล แต่ถ้ามันล่ม เพราะการเจรจาต่อรอง เล่นเกมประสาทของแมนยู ผมบอกเลย ควายล้วน ไม่มีวัวผสม จัดลำดับความสำคัญไม่เป็น ทีมไม่ได้อยู่ในจุดที่เป็นเต้ย หรือมีอำนาจต่อรองเลย ทีมอยู่ในจุดที่ต้องยอมลงทุน มาเขี้ยวผิดเวลา ควายจริงๆ  
อันนี้ผมเข้าใจท่านเลยนะว่า FDJไม่อยากย้ายเพราะอยากอยู่บาร์ซ่าต่อ แฟนแมนยู(บางส่วน)เค้าก็พอเข้าใจได้ เพราะอย่างน้อยFDJก็ได้อยู่ทีมรัก

แต่ถ้าดีลล่มเพราะลีลาการต่อรอง(ซึ่งดีลนี้ควรทุ่มโดยไม่ต้องลังเล) จะกลายเป็นว่าทีมซื้อขายชุดใหม่นี่ห่วยกว่าชุดเดิมอีกนะฮะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5862
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:26
ผมงงแฟนผีบางคนนะ คือคิดว่าแมนยูโง่ถึงขนาด
ไปคุยบาซ่าเป็นเดือน ทั้งๆที่ไม่ถามเดยองว่าโอเคมั้ย
ก่อนอ่ะนะ นักเตะยังไงก็โอเคแหละถ้าไม่โอ คงไม่คุย
ทั้งบาซ่าก็ด้วย
1
0

แฟนพันธุ์แท้หนังAV
เจ้าของธุรกิจติ่ง SS
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2596
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:28
[RE]จังหวะนรกจริงๆ แฟนแมนยู
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าดีลล่มจริงๆ เพราะนักเตะไม่อยากมา หรือเพราะค่าเหนื่อยไม่ลงตัว อันนั้นผมรับได้นะ ไม่มีปัญหาจริงๆ เพราะพยายามแล้ว และก็พยายามให้ค่าเหนื่อยที่มันสมเหตุสมผล แต่ถ้ามันล่ม เพราะการเจรจาต่อรอง เล่นเกมประสาทของแมนยู ผมบอกเลย ควายล้วน ไม่มีวัวผสม จัดลำดับความสำคัญไม่เป็น ทีมไม่ได้อยู่ในจุดที่เป็นเต้ย หรือมีอำนาจต่อรองเลย ทีมอยู่ในจุดที่ต้องยอมลงทุน มาเขี้ยวผิดเวลา ควายจริงๆ  
อันนี้ผมเข้าใจท่านเลยนะว่า FDJไม่อยากย้ายเพราะอยากอยู่บาร์ซ่าต่อ แฟนแมนยู(บางส่วน)เค้าก็พอเข้าใจได้ เพราะอย่างน้อยFDJก็ได้อยู่ทีมรัก

แต่ถ้าดีลล่มเพราะลีลาการต่อรอง(ซึ่งดีลนี้ควรทุ่มโดยไม่ต้องลังเล) จะกลายเป็นว่าทีมซื้อขายชุดใหม่นี่ห่วยกว่าชุดเดิมอีกนะฮะ  

จะไม่ให้เค้าต่อราคาเลยหรอครับ

ลดลงมาซัก 5 ล้าน 10 ล้าน

ก็คือ 200,000,000-400,000,000 บาทนะครับ

จะบอกว่า ทีมรวย จ่ายๆไปเหอะ

แต่คนรวยเค้าก็มีสมองนะครับ ไม่ใช่เอะอะจ่าย

แล้วท่านคิดว่า ความคิดท่านคนเดียว ดีกว่าคนที่รู้เรื่องภายในทั้งหมดทั้งงบสโมสร ทั้งการเจรจากับเอเจนท์ ทั้งเรื่องแอดออนหรอครับ ทางโน้นเค้าระดับโลก มีทีมวิเคราะห์ทีมเจรจากี่คน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย greencheer99 เมื่อ Sun Jul 03, 2022 11:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16494
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:30
รอดูก่อนว่าล่ม100%รึเปล่าถ้าแบบนั้นผมจะช่วยด่าด้วยคน แต่ตอนนี้มีแค่ข่าวประธานบอกอยากรั้งไว้ ก็ปกติไม่มีใครบอกอยากขายใจจะขาดหรอก

ส่วนโด้ ก็เหมือนเร่งเวลา อาจจะมีเฟลๆเซ็งๆหน่อยๆแต่มันก็พอรับได้เพราะยังไงฤดูกาลหน้าก็ไปชัวร์อยู่แล้ว แค่เร่งเวลามา

ส่วนพวกที่มาแซะเชิญตามสบาย อยากแซะอะไรก็เชิญ เอาที่สบายใจเลย เข้าใจได้ว่าคงมีความสุขแค่นี้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 4953
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:30
หน้าเดิมๆทั้งนั้น

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8175
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:32
จังหวะนรกจริงๆ แฟนแมนยู
ฮาตัวที่ออกมามากกว่า ไม่รู้ว่าต้องเรียกว่าแก็งค์ไร สปีชี่เดียวกันล้วนๆดูจากการพิม

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2828
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:33
chatchairito พิมพ์ว่า:
ฮาตัวที่ออกมามากกว่า ไม่รู้ว่าต้องเรียกว่าแก็งค์ไร สปีชี่เดียวกันล้วนๆดูจากการพิม

แก๊งไลน์แห่งลุ่มน้ำเมอร์ซี่ไซด์
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 225
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:34
สงสารแฟนแมนยู ดีลเดอยองยืดเยื้อมานานเกินไป เข้าใจว่าโค้ชอยากได้แต่เหมือนยิ่งยืดความรู้สึกแฟนบอลยิ่งแย่ แมนยูควรรีบปิดดีลอื่นๆเช่น ลิซานโดรมายืนกลางรับแล้ว เอาอิริคเซ่นฟรีให้ไวได้สองคนนี้ดีกว่าเดอยองอีก เหมือนได้กลางมาสองละ ส่วนเดอยองยื้อมากก็ควรถอย ประหยัดเอาไปสอยกองหน้า ปีกขวาดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย FlameSuzaku เมื่อ Sun Jul 03, 2022 11:42, ทั้งหมด 3 ครั้ง
5
0

นักเตะเทศบาล
Status: เสียเหงื่อให้กีฬา ดีกว่าเสียน้ำตาให้คนหลอกลวง.
เข้าร่วม: 14 Oct 2009
ตอบ: 2883
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:43
เท่าที่่ตามข่าวมหากาพย์นี้ แฟร้งกี้ ออกมาให้ สัมภาษณ์แค่ 2 ครั้งเองใช่ไหมครับ
1.บอกอยากอยู่กับทีมต่อ
2.ไม่สามารถพูดเรื่องนี้ได้
จากนั้นจบจากทีมชาติก็คือไปพักร้อนเลย คงต้องรอเจ้าตัวกลับเข้าแคมป์แล้วดูอีกทีว่าจะยังไง เพราะเรื่องรายละเอียดต่างๆมาจากสายข่าวทั้งนั้น จริง เท็จ อันนี้ไม่รู้เลย แต่ที่มีมูลคือคือมีการติดต่อซื้อขายกันจริง แต่เหมือนตัวเลขยังไม่ลงตัว ใช่ไหมครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6234
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:46
ถ้าเดยองล่ม แล้วโด้ออกอีก เชื่อว่ามันมีผลกับดีลที่เหลือแน่นอน สุดท้ายก็ต้องไปหาทุ่มดีลแพนิคมาวันตลาดปิด อย่าให้วนลูปเดิมแบบนั้นเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16957
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:47
จังหวะนรกจริงๆ แฟนแมนยู
มู้ไหนกระทืบซ้ำฮับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 10130
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:48
greencheer99 พิมพ์ว่า:
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:

จะไม่ให้เค้าต่อราคาเลยหรอครับ

ลดลงมาซัก 5 ล้าน 10 ล้าน

ก็คือ 200,000,000-400,000,000 บาทนะครับ

จะบอกว่า ทีมรวย จ่ายๆไปเหอะ

แต่คนรวยเค้าก็มีสมองนะครับ ไม่ใช่เอะอะจ่าย

แล้วท่านคิดว่า ความคิดท่านคนเดียว ดีกว่าคนที่รู้เรื่องภายในทั้งหมดทั้งงบสโมสร ทั้งการเจรจากับเอเจนท์ ทั้งเรื่องแอดออนหรอครับ ทางโน้นเค้าระดับโลก มีทีมวิเคราะห์ทีมเจรจากี่คน  
จะต่อในราคาที่บาร์ซ่าไม่ได้กำไร หรือขาดทุนเหรอฮะ ใครจะยอมขายฮะ แล้วตอนนี้บาร์ซ่าก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีเงินเลยหนิฮะ

และผมก็ไม่ได้บอกว่าทีมรวยจ่ายๆไปเหอะนะฮะ แต่ดีลนี้มันสำคัญควรจะจัดการให้เสร็จไปตั้งนานแล้วมั้ยฮะ

แล้วความคิดผม ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมเก่งกว่าใครนี่ฮะ อย่ามากล่าวหามั่วซั่วไปเรื่อยฮะ แล้วถ้าทางนั้นระดับโลกจริง ทำไม่ยังไม่ดีลนักเตะได้ซักคนล่ะฮะ ในที่นี้ผมหมายถึงยังไม่มีใครชูเสื้อเลยนะฮะ

พอคุยด้วยเหตุและผลก็มาแซะใส่ ไม่น่ารักเลยนะฮะ

แล้วอีกอย่างนะฮะ ผมตอบกลับคุณAnGYoOnSHi ไม่ใช่คุณ ไม่ต้องเสร่อฮะ
1
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:48
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ทำไมผมเฉยๆ มันไม่ได้นรกอะไรเลยสำหรับผม

1. ปธ สัมภาษณ์ ใช่ว่าดีลมันจะล่ม ก็ดีลยังไม่จบ เคสแบบนี้ตอนแมนยูซื้อซานโช่ก็เป็น
2. พี่โด้ผมเฉยๆ ผมคิดตั้งแต่แรกละว่าคงไม่อยู่ ผมเลยไม่อะไรมาก เผื่อใจไว้ละ

นอกนั้นดีลมันก็ดำเนินไปตามเดิมอะ หลังบ้านเค้าก็คุยกันอยู่แล่ว
ไอเมอเทอร์นี่ดีไม่ดี โดนบ่นไปเป็น 10รอบละมั้ง กรณีเดอยองช้า

แต่เดอยองเอาจริงๆช้าก็ไม่แปลกหรอก น่าจะทุ่มเวลาให้แฟนอะ
วันหยุดก็คือวันหยุด คงไม่มาปนกะเรื่องงาน ดูแกเป็นคนแบบนั้น

ซึ่งผมเชื่อว่า เทนฮาคเค้าคุยกันกับเดอยองอยู่ละหละ ว่าพร้อมย้ายมั้ย
หรืออยากลดค่าเหนื่อยอยู่บาซ่าต่อ ตรงนี้ค่อนข้างชัวร์ว่าได่ข้อสรุปละ

และดีลก็ลากยาวมาแบบนี้ มันคงไม่มีปัญหาหรอก ปัญหาคือแอดออนมากกว่า
จะจ่ายบาซ่ายังไง ผ่อนมั้ยหรือเงินก้อน เงื่อนไขคืออะไร บลาๆ
เพราะถ้าอิง Tier สูงสายแมนยู บอกตรงกันว่า "personal terms are not expected to be problematic.

สรุปคือ "ข้อเสนอส่วนตัวไม่น่าเป็นปัญหา" เหลือแค่แอดออนนี่หละ  

คนเค้า มูฟออนไป มาติเนซ กันหมดละ บางคนยังอยู่กับ เดอยอง แค่ เพราะบทสัมภาษณ์ลาปอต้า
ขนาด นักข่าวเทียร์ต่ำๆ ยังไม่มีใครเล่นเรื่อง ดีลล่ม ก็ยังมีคนเชื่อกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Sun Jul 03, 2022 11:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3928
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:53
หิวแสง พิมพ์ว่า:
ทำไมผมเฉยๆ มันไม่ได้นรกอะไรเลยสำหรับผม

1. ปธ สัมภาษณ์ ใช่ว่าดีลมันจะล่ม ก็ดีลยังไม่จบ เคสแบบนี้ตอนแมนยูซื้อซานโช่ก็เป็น
2. พี่โด้ผมเฉยๆ ผมคิดตั้งแต่แรกละว่าคงไม่อยู่ ผมเลยไม่อะไรมาก เผื่อใจไว้ละ

นอกนั้นดีลมันก็ดำเนินไปตามเดิมอะ หลังบ้านเค้าก็คุยกันอยู่แล่ว
ไอเมอเทอร์นี่ดีไม่ดี โดนบ่นไปเป็น 10รอบละมั้ง กรณีเดอยองช้า

แต่เดอยองเอาจริงๆช้าก็ไม่แปลกหรอก น่าจะทุ่มเวลาให้แฟนอะ
วันหยุดก็คือวันหยุด คงไม่มาปนกะเรื่องงาน ดูแกเป็นคนแบบนั้น

ซึ่งผมเชื่อว่า เทนฮาคเค้าคุยกันกับเดอยองอยู่ละหละ ว่าพร้อมย้ายมั้ย
หรืออยากลดค่าเหนื่อยอยู่บาซ่าต่อ ตรงนี้ค่อนข้างชัวร์ว่าได่ข้อสรุปละ

และดีลก็ลากยาวมาแบบนี้ มันคงไม่มีปัญหาหรอก ปัญหาคือแอดออนมากกว่า
จะจ่ายบาซ่ายังไง ผ่อนมั้ยหรือเงินก้อน เงื่อนไขคืออะไร บลาๆ
เพราะถ้าอิง Tier สูงสายแมนยู บอกตรงกันว่า "personal terms are not expected to be problematic.

สรุปคือ "ข้อเสนอส่วนตัวไม่น่าเป็นปัญหา" เหลือแค่แอดออนนี่หละ  

มายาวขนาดนี้  

ทำไมหรอครับ? ผมอธิบายสถานการณ์ให้แฟนผี
มี Fact มีข้อมูล ก็เอาตรงนั้นมาคุย ไม่ได้มาลอยๆ
คุยกันด้วยเหตุผล ไม่ใช่กะจะมาเกรียนไปวันๆ มันเลอะเทอะ
ถ้าจะเกรียนกลับ ผมขอเอาเหตุผล เอา Fact มาคุยนะ
ไม่ใช่มามั่วๆไร้เหตุผล อันนี้ไม่เอานะ มันเลอะเทอะ  

ผมว่าท่านอย่าลงไปเล่นเลยครับ

ยูสคลาสมันต่ำเกินไป

อยู่ในสถานะสายข่าวของทีมแบบนี้ดีละ ผมเป็น FC อยู่

ส่วนขี้ค้างโถ กดชักโครกก็ลงละ

6
0
นักเตะตำบล
Status: ฉันเกิดในยุค 7-0
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 11:57
ผมว่าเดยองย้ายแน่ แต่ทีม..
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel