ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ผ่อนต่อดีหรือไม่ดี
ดี
???
ไม่ดี
???
คะแนนทั้งหมด: 66
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: บางทีแค่หายใจก็ผิด.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5743
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:10
[RE]ปรึกษา+โหวต เรื่อง ผ่อนรถต่อจากพี่สาว
ไปหาคนเปลี่ยนสัญญาผ่อนต่อเลยครับ อย่าเอาภาระมามส่ตัวถ้าไม่ได้ต้องการ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2008
ตอบ: 9727
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:54
[RE: ปรึกษา+โหวต เรื่อง ผ่อนรถต่อจากพี่สาว]
sunnyngai พิมพ์ว่า:
Toffee Nut Latte พิมพ์ว่า:
ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ

1. พี่สาวไม่สามารถซื้อเองได้ตั้งแต่คืนคันเก่าไปแล้ว (เดาว่าติดบูโรไปละ) เลยมาใช้ชื่อคุณซื้อcrvแทน

2. ตอนนี้พี่สาวก็ผ่อนไม่ไหวอีก บ้านพี่สาวจะหาคันใหม่ให้โดยการใช้เงินสดซื้อให้ไปเลย ไม่ต้องมีภาระตรงนี้อีก

3. รถคันนี้ยังไงก็เป็นชื่อคุณไปแล้วตั้งแต่แรก ดังนั้นยังไงคุณก็ต้องผ่อนต่อ ไม่งั้นประวัติจะเสียเอง หรือจะคืนรถไป ถ้าไฟแนนซ์เอาไปขายต่อ ก็จะโดนเรื่องส่วนต่างอยู่ดี

ถ้าไม่อยากได้รถจริงๆตอนนี้ (เพราะขับก็ยังไม่เป็น แถมรถก็ปีเก่า) ลองหาคนผ่อนต่อแทนครับ แต่น่าจะต้องรอ 6 เดือน ถึงจะทำโอนสิทธิ์สัญญาได้ (แล้วแต่ไฟแนนซ์)

ถ้าไม่มีก็หาคนซื้อขาดไปเลยครับ โดยราคาอาจจะตกแน่ๆ แล้วต้องเคลียร์เรื่องส่วนต่างกับไฟแนนซ์อีกที

สอบถามครับ ว่าถ้าผมไม่เอา แล้วพี่สาวเอารถไปขายต่อ ประวัติเราจะเสียไหมครับ  

ถ้าเค้ายังผ่อนตรงตามปกติจนกว่าจะขายเสร็จนะครับ ประวัติก็ไม่เสียครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 869
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:38
[RE: ปรึกษา+โหวต เรื่อง ผ่อนรถต่อจากพี่สาว]
ขายเถอะครับ ไม่เป็นภาระเรา รถเก่าแล้วด้วย อนาคตอาจจะเจอค่าซ่อมอีก
อย่าเก็บไว้เพราะเสียดายเลยครับ มันจะเสียเงินอีกเยอะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:41
ปรึกษา+โหวต เรื่อง ผ่อนรถต่อจากพี่สาว
ถ้าเป็นชื่อท่าน​ แนะนำว่าให้ท่านเอากลับมาขายเองครับ​ ดูแลจัดการเองให้หมด​ ยอมเจ็บแต่จบดีกว่า

สำคัญเลยคือชื่อรถเป็นของท่าน เวลาเสียเครดิตหรืออะไร​ ท่านเป็นคนรับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 797
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 10:47
ถามซื่อๆเลยนะครับ

ตอนพี่สาวมาขอให้ออกรถโดยใช้ชื่อท่านเนี่ย พ่อแม่ท่านรู้เรื่องมั้ย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 14:34
[RE]ปรึกษา+โหวต เรื่อง ผ่อนรถต่อจากพี่สาว
มีโอกาสสูงที่ต้องผ่อนต่อเอง เพราะท่านบอกพี่สาวผ่อนไม่ไหว ไม่ช้าก็เร็ว คงถึงเดือนที่เค้าตึงมือ แล้วไม่มีจ่ายรายเดือน ท่านก็ต้องจ่ายอยู่ดี จากข้อมูลที่ท่านบอกมา พี่สาวเสียดาย เค้าแค่เสียดายคับแต่ไม่ได้อยากผ่อนต่อ ภาระเป็นของท่านเต็มตัวละคับ

แนะนำนะคับ ท่านบอกไปเลยไม่เอา แล้วเอาคันนี้ไปขาย ถ้ามีส่วนต่างก็คืนพี่สาวท่านไป ปัญหาจะได้จบๆไป ส่วนท่านไปดูมือ1 คับ ไม่มีปัญหาจุกจิก ขับไป เรียนรู้ไปคับ

ผมไม่รู้ว่าพี่สาวท่านมีปัญหาอะไรถึงผ่อนไม่ไหว แต่ผมอยากแนะนำว่า ถ้าจะซื้อรถ ให้คำนวนค่าน้ำมันรายเดือน ค่าประกันรถยนต์ ค่าซ่อมบำรุงหรือเชคสภาพ เผื่อไว้ด้วยนะคับ อ้อแล้วควรมีเงินเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้ผ่อนเวลามีปัญหาชักหน้าไม่ถึงหลังซัก 2-3 เดือนนะคับ ด้วยความหวังดีคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3616
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 15:50
nana1927 พิมพ์ว่า:
ถามซื่อๆเลยนะครับ

ตอนพี่สาวมาขอให้ออกรถโดยใช้ชื่อท่านเนี่ย พ่อแม่ท่านรู้เรื่องมั้ย  

รู้ครับ ปรึกษากันหมดครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:50
ขายสัญญาดีกว่าครับ คุณก็ไม่ต้องเสียเงิน พี่ก็ได้ปล่อยรถ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel