ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: บางทีแค่หายใจก็ผิด.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5753
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 20:02
[RE]ปรึกษาปัญหาการเงินหน่อยครับ (ถึงจุดละจริงๆ)
1. สรุปยอดผ่อน ดอกเบี้ย ยอดเหลือ ของแต่ละบัตร และเลือกต้องปิดบัตรแพงก่อน

2. รถลองดูว่า ราคารถแพงกว่ายอดปิดไหม ถ้าสูงกว่าขายแล้วไปฟรีดาวน์รถถูกๆ เลย ไม่ตายก็หาใหม่ได้

3. ขายสินทรัพย์ที่ไม่จำเป็นเพื่อเอามาปิดก้อนใหญ่

4. เลิกสร้างหนี้เพิ่มเด็ดขาด!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7287
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 20:36
[RE: ปรึกษาปัญหาการเงินหน่อยครับ (ถึงจุดละจริงๆ)]
ผมคงให้คำปรึกษาที่ถูกต้องไม่ได้ แต่ผมจะมาบอกว่าผมผ่านมันมาอย่างไร และฝากให้ข้อคิดไว้

ถ้าไม่ไหวแล้วต้องหยุดจ่ายทุกบัตรแล้วปล่อยเข้าบูโรไปเลย อย่ายื้อไว้ด้วยการจ่ายดอกเบี้ยโหด

เจ้าหนี้โทรมาให้รับสาย แล้วก็บอกเขาให้ดำเนินไปตามกระบวนการของเขาได้เลย เราไม่มีแล้ว

อย่าสร้างหนี้ใหม่เพื่อเอาไปโปะหนี้เก่า แบบที่ท่านทำปัจจุบันปลายทางคือล้มครับผมเจ็บมาแล้ว

ไปคุยกันที่ศาล ศาลก็จะช่วยไกล่เกลี่ย บอกเขาว่าภาระเยอะขอจ่ายเดือนละ 1000 มีเท่านี้จบ

ถ้าเจ้าหนี้ไม่ยอมก็ให้ศาลพิพากษาไป หมดวาระเจ้าหนี้ กรมบังคับคดีก็จะเดินเรื่องอายัดทรัพย์สิน

ถ้าท่านไม่ได้ถือกรรมสิทธิ์ทรัพย์สินให้สืบค้นได้ ก็จะถูกตามอายัดเงินเดือนจากบริษัทที่ทำงานอยู่

ก็ขอลดเป็นเปอร์เซ็นแบ่งจ่ายไป กรมบังคับคดีเขามีกระบวนการผ่อนผันอยู่แล้ว จ่ายแล้วจบจริง

ดีกว่าไปส่งดอกขั้นต่ำทุกเดือนแต่ต้นไม่ลด วังวนครับ เงินส่วนต่างนี้ให้อะไรกับชีวิตเราได้มากกว่า

เอาเงินที่ต้องจ่ายดอกเบี้ยมาจ่ายพวกประกันสุขภาพดีกว่าครับ พวกนี้ดูแลเราในวันเจ็บป่วยคับขัน

เป็นหนี้ก็ต้องจ่ายใช่ครับ แต่สถานการณ์คนเรามันต่างกัน ผมพยายามทุกวิถีทางแล้วไม่เคยมีใครช่วยได้

อย่าไปกลัวบูโรจนชีวิตพังครับ ถ้ายังยื้อด้วยการหมุนบัตรจ่ายขั้นต่ำต่อไป ก็กลับมาอ่านกระทู้นี้ใหม่ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Juve_Joop เมื่อ Mon Jun 27, 2022 20:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel