ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 318
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:21
[RE: [VLRNT] VCT.APAC: Playoffs: Final Day]
aomsin19 พิมพ์ว่า:
ว่าผมไปเถอะ เดี๋ยวพอไปแพ้ใน Master ก็จะคิดแบบผมเอง  
สู้ไม่ได้ก็คือส่วนนึงแต่นี่ก็คือ 5 คนที่ดีที่สุดในไทยแล้ว MASTER นี่ก็มีแต่ระดับโลก เปิดประเด็นให้เอาออกนี่คือจะเอาใครมาเล่น ? สักแต่จะแขวะจะปั่น เหงาเหรอเราอะ ?

เอาจริงๆ ประวัติศาสตร์เกมส์ยิงไทย ไม่เคยมีทีมไหนไปได้ไกลกว่า XERXIA ด้วยซ้ำ ถึงจะได้ไประดับโลก Asia ก็ไม่มีภาพสู้ได้เลย ไม่นับเกมส์พวกที่มันไม่ Global แบบ pubg/pubgm PB หรืออะไรพวกนั้นนะ
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7192
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:25
[RE][VLRNT] VCT.APAC: Playoffs: Final Day
ปัญหาก็ยังเหมือนเดิม xia

ครั้งก่อน one hero pool duelist มารอบนี้ดีขึ้นมาหน่อยมีหยิบ chamber ด้วย

Surf ต้องเพิ่ม hero pool ตัวเองอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:27
[RE: [VLRNT] VCT.APAC: Playoffs: Final Day]
R0ckz- พิมพ์ว่า:
ว่าผมไปเถอะ เดี๋ยวพอไปแพ้ใน Master ก็จะคิดแบบผมเอง  
สู้ไม่ได้ก็คือส่วนนึงแต่นี่ก็คือ 5 คนที่ดีที่สุดในไทยแล้ว MASTER นี่ก็มีแต่ระดับโลก เปิดประเด็นให้เอาออกนี่คือจะเอาใครมาเล่น ? สักแต่จะแขวะจะปั่น เหงาเหรอเราอะ ?

เอาจริงๆ ประวัติศาสตร์เกมส์ยิงไทย ไม่เคยมีทีมไหนไปได้ไกลกว่า XERXIA ด้วยซ้ำ ถึงจะได้ไประดับโลก Asia ก็ไม่มีภาพสู้ได้เลย ไม่นับเกมส์พวกที่มันไม่ Global แบบ pubg/pubgm PB หรืออะไรพวกนั้นนะ  

pubg เอาไปรวม Global ด้วยเถอะครับ ตลา่ดลีคอะไรก็ทั่วโลกนะ

เพราะถ้าไม่นับ pubg เกม fps คงมีแค่ csgo กับวาโร นะสิครับ
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2789
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:34
ข้อเสียของ surf เล่นได้แค่ 2 ตัวคือ chamber กับ jett ไม่เหมือน pati โยกไปเล่น viper raze อะไรแบบนี้ได้
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:36

เค้าไปมากี่รอบแล้วคุณ
ไปตบ Optic มาคิดว่าง่ายหรอ ไม่มีฝีมือหรอ
แล้วจบ 2 รอบนะ ไม่ใช่แค่รอบเดียว
ทำไมไม่คิดมั่งว่า PRX เค้าไปอีกระดับแล้ว พอๆกับยูสหมาในกระทู้พับจีเลยคุณอะ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5200
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:41

ครับๆเดี๋ยวน้องๆผมก็เลิกแข่งละครับ เป้าหมายคือไปมาสเตอร์ ก็ทำได้แล้ว

ได้ไป international lan 5/6 พลาดรอบเดียวแค่เบอร์ลิน หาทีมในโซนบ้านเราที่ทำได้มากกว่านี้หน่อย อยากเห็นครับ

ถ้ามันเล่นกันแย่ก็เดี๋ยวปรับปรุงแก้ไขกันไป ทุกทีมมันเก่งขึ้นอยู่แล้ว prx เองมันเก่งมานานแล้ว จริงๆเค้าแค่ย้ายเกมมาช้าเฉยๆ ถ้ามาไวเราอาจจะไม่ได้ไปเลยด้วยซ้ำ

เห็นตั้งแต่วันนั้นละ พิมให้ mith ยุบทีม งงใจ แพ้ไม่ได้เลยสิ ทีมไทยต้องชนะทุกคนนนน
เห็นพอแพ้ปุ๊ปก็มาแซะปั๊ป
แก้ไขล่าสุดโดย THMZ เมื่อ Sun Jun 26, 2022 15:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:44
THMZ พิมพ์ว่า:

ครับๆเดี๋ยวน้องๆผมก็เลิกแข่งละครับ เป้าหมายคือไปมาสเตอร์ ก็ทำได้แล้ว

ได้ไป international lan 5/6 พลาดรอบเดียวแค่เบอร์ลิน หาทีมในโซนบ้านเราที่ทำได้มากกว่านี้หน่อย อยากเห็นครับ

ถ้ามันเล่นกันแย่ก็เดี๋ยวปรับปรุงแก้ไขกันไป ทุกทีมมันเก่งขึ้นอยู่แล้ว prx เองมันเก่งมานานแล้ว จริงๆเค้าแค่ย้ายเกมมาช้าเฉยๆ ถ้ามาไวเราอาจจะไม่ได้ไปเลยด้วยซ้ำ

เห็นตั้งแต่วันนั้นละ พิมให้ mith ยุบทีม งงใจ แพ้ไม่ได้เลยสิ ทีมไทยต้องชนะทุกคนนนน

ถ้าเค้าไปเชียร์ Mith Pubg ยุคมืดนี่อกแตกตายแน่
นี้ขนาดการันตีตั๋วแล้วนะ ยังหาว่าเค้าอีก ผมว่าเค้าไปเล่นแร้งให้ขึ้นอิมก่อนเถอะ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7850
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:45
PP66 พิมพ์ว่า:

ถ้าเค้าไปเชียร์ Mith Pubg ยุคมืดนี่อกแตกตายแน่
นี้ขนาดการันตีตั๋วแล้วนะ ยังหาว่าเค้าอีก ผมว่าเค้าไปเล่นแร้งให้ขึ้นอิมก่อนเถอะ  

วันก่อนเขาก็ตั้งกระทู้ให้ยุบทีม mith valo อยู่
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 1762
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:46
line up อะเปลี่ยนแน่ๆเพราะ crws เค้าจะเลิกแข่ง

แล้วในไทยมีใครดีกว่า 5 คนนี้ไหมไม่รู้ ถึงมีเข้าทีมจะเข้าได้ไหมก็อีกเรื่อง

ใน sea duelist ผมเห็นที่ผ่านมาในรายการนี้ นอกจากเทพสงคราม 2 คนนั้น

ก็พอมี delb ของ AE อะที่ว้าว

น้องมาได้ขนาดนี้ก็ว้าวมากแล้วนะ สำหรับทีมในไทยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย nucleicz เมื่อ Sun Jun 26, 2022 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5200
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:50
Spoil
PP66 พิมพ์ว่า:

เท่าที่อ่านมาทุกคนคือซัพพอร์ตกัน คอยแนะนำต่างๆ แบบเห้ย หมี hero pool น้อย ต้องเพิ่มนะ หรือ เห้ยยิงไม่คมเลยต้องซ้อมเพิ่ม
ปรับปรุงจุดนั้นจุดนี้ อันนี้มาอะไร ต้องเอาออก ต้องเปลี่ยนผู้เล่น ต้องยุบทีม คิดแล้วจริงดิ๊ แต่ละอย่างที่พิม

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 2511
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:50
Rilakkuknight พิมพ์ว่า:
Benkai สุดยอดกำแพงของไทยตั้งแต่ csgo  
ใน vlr อาจจะใช่ แต่ถ้า csgo ไม่ใช่แน่ๆ สมัย Boot-DreamScape ก็ไม่ได้มีผลอะไรมากมายในไทย ส่วนมากทัวร์ CSGO ใน Sea ไทยคืออันดับ1แล้ว พวกตัวอย่างเวลาคัดไปทัวร์นอก ก็ทีมไทยได้ซะส่วนใหญ่ทั้ง AlphaRed / Beyond / LucidDream / Signature ทีพอจะนึกออก ส่วนมากทีมกำแพงในไทย csgo น่าจะพวกจีน มองโก ออสเตเลีย ซะมากกว่าเพราะคัด SEA แล้วไปโซน Asia ต่อ

Saeko Matsushita
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:57
ผมว่าอย่าใส่ใจมันเลยดีกว่าครับ เค้าก็มีสิทธิของเค้า ก็ปล่อยไป หลายๆคนในบอร์ดก็วิจารณ์ข้อผิดพลาด เเต่นี่อยากขึ้นชกอย่างเดียวเลย เเต่ละจั่วหัว
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7192
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 16:01
Jason ช๊อตนี้โคตร premium เสกวิน
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 16:02
Jason บ้ามาก
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7850
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 16:02
เจสันเล่นขนาดนี้ ไม่มีทีมฝรั่งสนใจเหรอ โหดชิบหาย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel