ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:09
ถูกแบนแล้ว
[RE: เบื่อแฟนแมนยู ขอบ่นหน่อย เห็นมีมาทุกวัน ที่บอกซื้อตัวช้า]
iboommmm พิมพ์ว่า:
mctominaytor พิมพ์ว่า:
ผมว่าบอร์ดผีมันพูดมากกว่าทำอ่ะ ออกข่าวทำงานเลิกดึก แต่ผลงานก็เห็นๆ กันอยู่ว่ามันไม่ดีพอในตอนนี้ ชอบทำให้ตัวเองดูดี จริงๆ เรื่องงบประมาณอ่ะ ผมได้ยินว่ามีงบ 200 ล้านมา 5 ปีละ ไม่เคยเห็นมันใช้เต็มซักปี มันยังซื้อปีเว้นปีอยู่เลย ล่าสุดเกลเซอร์มันยังมาเอาเงินไปอีก ทั้งๆ ที่ทีมขาดทุน 90 ล้าน ยังไงซะหวังว่าปีนี้ผมจะคิดผิดละกัน

แฟนบอลเค้าก็อยากให้ทีมพัฒนาแหละครับ เงินเค้า เงินใครก็ไม่สำคัญหรอก ถ้าคิดงี้ ไม่ต้องให้แฟนบอลเข้าสนามหรอก เตะกันไปเลย หาเงินกันไปเองละกัน

ด้วยฟอร์มปีที่แล้ว ข่าวทีมอื่นๆ แถมปิดดีลช้า เจรจาไม่คืบ ก็ต้องโดนบ่นเป็นธรรมดานะผมว่า  

ก็เห็นซื้อทุกปีนะ ไม่เว้นสักปี
ไหนบอกเชียร์ทีม ถึงไม่ซื้อสักตัวก็เชียร์อยู่ดี
ถ้าไม่ซื้อแล้วจะเลิกเขียร์ก็ตามใจเถอะ
ส่วนผม ถึงแทคโท แมคไกว ลงทุกนัดผมก็เชียร์เหมือนเดิม

คุณยังแยกแยะไม่ออกเลยระหว่าง เชียร์ กับ อยากให้ทีมพัฒนา ซื้อแบบปี vdb, amad, pellestri, cavani ป่ะครับ เป็นตัวจริงได้กี่คน ทีมพัฒนายังไงบ้าง??

ถ้าผมบ่นทีมแล้ว แล้วกลายเป็นไม่รักทีม ก็แล้วแต่จะคิดละกัน ผมก็รอดูเหมือนกัน จะให้ผมนั่งพับเพียบแล้วโบกป้ายเชียร์นิ่งๆ ผมก็ไม่โอเคแห่ะ  

ถ้าบ่นแล้วไปถึงอังกฤษ บ่นแล้วบอร์ดวิ่งเต้น รีบจัดการ ก็น่าบ่นอยู่ นี่บ่นลอยๆ ทีมงานซื้อขายไม่ได้ยินสักคน บ่นเพื่อ
บ่นไปก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย รอลุ้นอย่างเดียวไม่ได้หรอ ว่าได้คัวไหนบ้าง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Nov 2010
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:11
[RE: เบื่อแฟนแมนยู ขอบ่นหน่อย เห็นมีมาทุกวัน ที่บอกซื้อตัวช้า]
ตรรกะโคตรเด็กน้อยเลยครับ
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2021
ตอบ: 7174
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:13
[RE]เบื่อแฟนแมนยู ขอบ่นหน่อย เห็นมีมาทุกวัน ที่บอกซื้อตัวช้า
ผมว่าบอร์ดผีมันพูดมากกว่าทำอ่ะ ออกข่าวทำงานเลิกดึก แต่ผลงานก็เห็นๆ กันอยู่ว่ามันไม่ดีพอในตอนนี้ ชอบทำให้ตัวเองดูดี จริงๆ เรื่องงบประมาณอ่ะ ผมได้ยินว่ามีงบ 200 ล้านมา 5 ปีละ ไม่เคยเห็นมันใช้เต็มซักปี มันยังซื้อปีเว้นปีอยู่เลย ล่าสุดเกลเซอร์มันยังมาเอาเงินไปอีก ทั้งๆ ที่ทีมขาดทุน 90 ล้าน ยังไงซะหวังว่าปีนี้ผมจะคิดผิดละกัน

แฟนบอลเค้าก็อยากให้ทีมพัฒนาแหละครับ เงินเค้า เงินใครก็ไม่สำคัญหรอก ถ้าคิดงี้ ไม่ต้องให้แฟนบอลเข้าสนามหรอก เตะกันไปเลย หาเงินกันไปเองละกัน

ด้วยฟอร์มปีที่แล้ว ข่าวทีมอื่นๆ แถมปิดดีลช้า เจรจาไม่คืบ ก็ต้องโดนบ่นเป็นธรรมดานะผมว่า  

ก็เห็นซื้อทุกปีนะ ไม่เว้นสักปี
ไหนบอกเชียร์ทีม ถึงไม่ซื้อสักตัวก็เชียร์อยู่ดี
ถ้าไม่ซื้อแล้วจะเลิกเขียร์ก็ตามใจเถอะ
ส่วนผม ถึงแทคโท แมคไกว ลงทุกนัดผมก็เชียร์เหมือนเดิม

คุณยังแยกแยะไม่ออกเลยระหว่าง เชียร์ กับ อยากให้ทีมพัฒนา ซื้อแบบปี vdb, amad, pellestri, cavani ป่ะครับ เป็นตัวจริงได้กี่คน ทีมพัฒนายังไงบ้าง??

ถ้าผมบ่นทีมแล้ว แล้วกลายเป็นไม่รักทีม ก็แล้วแต่จะคิดละกัน ผมก็รอดูเหมือนกัน จะให้ผมนั่งพับเพียบแล้วโบกป้ายเชียร์นิ่งๆ ผมก็ไม่โอเคแห่ะ  

ถ้าบ่นแล้วไปถึงอังกฤษ บ่นแล้วบอร์ดวิ่งเต้น รีบจัดการ ก็น่าบ่นอยู่ นี่บ่นลอยๆ ทีมงานซื้อขายไม่ได้ยินสักคน บ่นเพื่อ
บ่นไปก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย รอลุ้นอย่างเดียวไม่ได้หรอ ว่าได้คัวไหนบ้าง  

บอร์ดไม่น่าจะร้อน แต่ผมเห็นคนนึงอ่ะ ร้อนจัดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3734
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:14
ผมสนับสนุนของที่ระลึกทีมของแท้ทุกปีมาเกิน10ปี เสื้อแท้อย่างต่ำปีละ 6 ตัว ผมบ่นได้ไหมครับ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:16
ถูกแบนแล้ว
Nodular Zirconia พิมพ์ว่า:
ทีมอื่น 1-2 วันรู้เรื่อง
ขนาดเค้าทีมลุ้นแชมป์ เสริมอย่างไว แถมตรงจุด
ไอทีมแมนยูเนี่ย โปรเจค รีบิ้ว 5555555
ยังไม่เห็นมันสักกะตัว
ตัวแทนป็อกบามียังอ่ะ ปล่อยฟรีไปนั่นน่ะ  

นั่นแหละครัชข แมนซินี่แหละ ควรทำให้เราใจเย็น
เค้าได้ 2 ทีมละ เราทีมเดียวยังขาด ยังไงเค้าก็แชมป์ละ
ถึงเราได้ 5 ตัว ก็สู้เค้ายาก ปีหน้าเปลี่ยนตัวได้ 5 คนเค้าชิวเลย
ไหนบอก รอ 3 ตลาด เราถึงจะทันเค้าไง แค่ตลาดแรกยังใจเย็นไม่ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:17
ถูกแบนแล้ว

บอร์ดไม่น่าจะร้อน แต่ผมเห็นคนนึงอ่ะ ร้อนจัดเลย  

KU ..B เดี๋ยวซื้อให้เลย 5 ตัว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:19
ถูกแบนแล้ว
SHINJIKAGAWA พิมพ์ว่า:
ผมสนับสนุนของที่ระลึกทีมของแท้ทุกปีมาเกิน10ปี เสื้อแท้อย่างต่ำปีละ 6 ตัว ผมบ่นได้ไหมครับ  

ไหนบอก 3-4 ตลาดเราถึงจะได้ลุ้นแชทป์กับเค้า
ไหนบอกให้เวลาโทนฮาก ตลาดแรกก็บ่นระงมละ
เทนฮาก แพ้นัดแรก ด่ากันกระจายแน่นอนอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8273
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:20
แยกแยะยังไม่ได้ เที่ยวจะมาสอนคนอื่น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27393
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:32
มันเป็นปีที่ต้องซื้อไงครับ

ต้องซื้อเยอะด้วย เพราะนักเตะออกเยอะ

ใจจริงก็อย่าง จขกท.พูดแหละ อยากได้เป็น10อ่ะ แต่ความจริงมันทำไม่ได้ แต่อย่างน้อยคนที่หมายมั่นปั้นมือควรเอามาให้ได้แล้ว และอย่าลืมว่าอีกไม่ถึง20วันจะบินมาไทยแล้ว หมายความว่าต้องเรียกรวมพลก่อนหน้านั้นอีก ไม่แปลกใจเลยที่แฟนผีจะบ่นกันน่ะ ต่อให้ไม่ใช่เงินตัวเองก็เถอะ แต่หลายๆคนก็อุดหนุนสโมสร เค้าจะบ่นไม่ได้รึ(ต่อให้เค้าแค่เชียร์เฉยๆก็เถอะ)

ที่สำคัญ ตัวอย่างแบบอริและเพื่อนบ้านตลอดกาล ขนาดทีมเค้าแข็งแกร่งขนาดนั้น เค้ายังปิดดีลอย่างรวดเร็วแถมราคาดีด้วย แล้วจะไม่ให้บ่นทีมตัวเองเลยรึไง
1
0
<___คนธรรมดา___>
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9020
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:40
ก็เขาอยากให้ทีมดีขึ้น พัฒนาขึ้น มันผิดตรงไหนอ่ะ
0
0
นักเตะอบต.
Status: Post-modernist
เข้าร่วม: 13 Sep 2008
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:40
ถามจริงๆถึงตอนนี้ก็เข้าใจคนที่ร้อนใจนะ

แมนซิ สเปอร์ อาร์เซนอล ลิเวอร์พูล มีนักเตะใหม่เข้ามากันหมดละ

มีแต่แมนยูนี่ที่มีแต่ข่าว แล้วก็เป็นแบบนี้ซะทุกตลาด
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16522
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:43
[RE]เบื่อแฟนแมนยู ขอบ่นหน่อย เห็นมีมาทุกวัน ที่บอกซื้อตัวช้า
ก็มันห่วยแตก ตั้งแต่เจ้าของทีม บอร์ดบริหาร ทีมงานซื้อขาย สต้าฟ
ดูผลงานปีที่แล้วเป็นไง เละเทะ จะมาใจเย็นค่อยซื้อตอนตลาดจะปิดหรอครับ ไปได้แค่ยูโรป้า แทนที่จะรีบซื้อรีบปรับตัว นักเตะจะได้เล่นกับโค้ชใหม่ได้ นี่ลีลา ต่อเดอ ยองต่อแล้ว ต่ออีก จะมาเขี้ยวอะไรกับดีลสำคัญ กองกลางหัวใจของทีมอ่ะ

จะบอกให้ว่า นักเตะอย่างแมคโท แมคไกว มันไม่ทำให้ทีมได้แชมป์หรอกครับ แฟนแมนยูเลยร้อนใจ อยากให้เสริมทีม ให้มันพัฒนาขึ้น ให้มันดีขึ้น เค้าก็อยากให้ทีมได้ดีกันทั้งนั้น แหละคนที้เชียร์ สภาพทีมเละเทะขนาดนี้ ใครจะมามัวใจเย็นสบายใจเฉิบ ค่อยๆซื้อช้าๆเอื่อยๆ ถ้าเป็นแฟนบอลแมนยูจริงต้องอยากให้ทีมได้ดีสิครับ แล้วก็อีกอย่าง ไม่ได้ใช้เงินผมซื้อถูกต้องครับ แต่แฟนบอลไม่มีสิทธิ์บ่นเลยหรอ ไหนบอกจะสนับสนุนโค้ช ตามที่โค้ชต้องการ แค่เดอยอง บาซ่าปักป้ายราคาไม่ได้เวอร์เหมือนคนอื่นๆ ยังซื้อมาไม่ได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 810
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:58
แฟนเชลซีเค้ายังไม่เห็นมาคร่ำครวญ ตั้งกระทู้ตัดพ้อทุกวันเลย จะแย่งเป็นทีมนางเอกกันรึไง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7919
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:59
แล้วถามหน่อย เดอยอง 85 ล้านนี่มันสมเหตุสมผลตรงไหนไม่ทราบ แมนยูก็ยื่นไปแล้วนี่ โดนเขาตอกกลับมาเพราะยื่นราคาที่ถูกต้องไปเขาไม่รับเขาจะเอาราคาโก่งหน้าเลือด ที่มันช้าเพราะคนมันโห่งน่าเกลียดไง ดูเคสอันโทนี่ จะเอาทีโก่งไป 80 ล้าน มันช้าที่ใคร มันไม่ได้ช้าเพราะบอร์ดผีเลยนะ มันช้าเพราะพวกโก่งน่าเกลียดไร้เหตุผลอะ แทนที่จะไปด่าอีพวกโก่งน่าเกลียดบ้าง ด่าแต่บอร์ดแมนยู งงมาก

บอกให้รู้
เดอยอง ไม่ควรเกิน 70M
อันโทนี่ ไม่ควรเกิน 40M
เหมาะสมสุดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Sat Jun 25, 2022 10:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5271
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 10:05
ผมก็ทนมาตลอดนะ ทนมาจนรำคาญละ แรกๆก็คิดว่าคงเป็นไปตามที่หลายๆคนคิด ผมทนจนสงสารคนแปลข่าว เริ่มเลยคือบอกเดดไลน์ คือตอนบาซ่าประชุม นี่ผ่านมาหลังจากประชุมตั้งกี่วัน ข่าวแม่งก็วนแบบเดิม แล้วตอนนี้ทีมขาดขุมกำลังรบโคตรเยอะ แต่ดูการเดินเกมของบอร์ด มึงมาเล่นเกมจิตวิทยาอะไรตอนนี้ มันใช่เวลาไหม ดีลเดอยองนี่ที่เขาเรียก ผมไม่ได้มองว่ามันเวอร์อะไรเลย ซื้อเดอยอง ไม่ใช่การไปลุ้นด้วยว่าแกจะเก่งไหม พิสูจน์ตัวเองมาแล้วกับบาซ่า แถมในตลาด กลางคลาสแบบเดอยองนี่มีใครอีก

ที่มันน่าด่าเพราะ ถ้าไม่เอาเพราะแพงเอ็งก็ถอย ไปหาเป้าหมายอื่น ไม่ใช่มายื้ออยู่ดีลเดียว แล้วบอก ต้องจบดีลนี้ก่อน ถึงจะดีลตัวอื่นได้ มึงบ้าาาหรออ บอร์ดแม่งมาทำมีเชิงตอนที่ทีมต้องการเสริมทีมสุดๆ โคตรห่วยแตกเลย ตัดภาพไปซิตี้ ไม่ต้องเอาปีนี้มาเทียบ เอาปีที่เขาสร้างทีม ซิตี้ยอมจ่าย ยอมลงทุน เพราะมองเป็นผลดีระยะยาว จ่ายแพงหน่อย แต่ทีมดีขึ้น สุดท้ายก็อย่างที่เห็น จาก 3 ล้อถูกหวยที่เขาแซวกัน กลายเป็นโคตรทีม ตัดภาพมาที่แมนยู แม่งดีแต่ปาก เหมือนนักเตะเวลาสัมตอนแพ้เลย ห่วยฉิบหาย
แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Sat Jun 25, 2022 10:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel