ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 22:59
Genshin impact สอบถามตู้ Yelan/Xiao และตู้หน้าหน่อยครับ
พอดีตู้ Yelan/Xiao กำลังจะไปแล้ว สอบถามว่า
ระหว่าง Yelan C1 กับ Xiao C0 เลือกใครดีครับ ตอนนี้มี Yelan C0 แล้ว แต่ยังไม่มี Xiao
ในทีมไม่ได้อัพธาตุลมตัวไหนไว้เลย แถมได้ยินมาว่า Yelan C1 ต้องเปิดถึงC1 ด้วย ไม่รู้เข้าใจถูกรึเปล่า

Yelan โอกาสรีรันยังพอมีแต่Xiao จะมีอีกทีตอนไหนก็ไม่รู้อีก เลยคิดไม่ตกว่าเปิดใครดี

ส่วนรอบหน้า 5ดาว รีรัน Itto รึเปล่า กำลังชั่งใจจะเปิดอยู่เหมือนกัน ระหว่างรอเทพลม Kazuha

ขอบคุณครับ มีแผล่บให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 23:16
[RE: Genshin impact สอบถามตู้ Yelan/Xiao และตู้หน้าหน่อยครับ]
ประโยชน์ของ yelan C1 คือจะได้ลดค่า ER ได้ไม่งั้นถ้า C0 เล่นน้ำตัวเดียวในทีมก็แทบจะฟิคให้ถือฟาโว ER200+ แต่ถ้าในทีมคุณเล่น 2 น้ำ หรือมีไรเดน C1 มันก็จำเป็นน้อยลง

ส่วน xiao ซับธาตุลมผมว่าไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไหร่เพราะมีหน้าที่แค่เป็นแบตเตอรี่ ไม่ต้องปั้นมากก็ได้ ปัญหาจริงๆน่าจะอยู่ที่ควรมีปู่ในทีมมากกว่า แต่ถ้าไม่มีปู่ก็เปิดมาเล่นกับเบนเนตก็ได้ครับ

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Jun 2009
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 23:19
[RE: Genshin impact สอบถามตู้ Yelan/Xiao และตู้หน้าหน่อยครับ]
มี Xiao อีกตัวคุ้มกว่าครับYelan C1 ไม่ค่อยช่วยอะไร ส่วนอิตโต้ถ้าจะเปิดมันมีเงื่อไขว่าต้องมียุนจิน โกโร่ ดาวเยอะๆถึงจะคุ้มถ้าไปเล่น 2 หินก็ไม่เก่งมากอีก ถ้าไม่มีจงหลี่ก็อาจโดนสวนได้อีก อิตโต้เอาตรงๆเป็นตัวที่ต้องการทีมเยอะใช้ได้ ถ้าให้แนะนำจริงไปรอเปิดคาซึฮะดีกว่า เซียวก็ต้องการจงหลี่อีกไม่มีเล่นยากมาก แนะนำว่าให้รอดูตัวที่จะมาใหม่ 3.0 ก่อนดีกว่า เดี๋ยวจะเทสเบต้าแล้วมีหลุดทาแน่นอน แต่คาซึฮะก็แน่นะให้เปิดอยู่ดี เซียวข้ามได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 23:23
ถูกแบนแล้ว
ถ้าส่วนตัวนะ กด Xiao ครับ

คือ คอนเท้น Genshin ในปัจจุบัน จัดทีมดีๆ ต่อให้เป็น 5 ดาว C0 ก็พาผ่านได้ทุกคอนเท้น

ํYelan C1 ไม่ได้บวกดาเมจขึ้นมากมายขนาดนั้น แต่ช่วยให้ใช้สกิลได้บ่อยขึ้น(ดาเมจดีขึ้น) และบาลานซ์ stat ได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องกังวลเรื่อง ER มากจนเกินไป(หาตัวน้ำเพิ่มอีกตัวในทีมก็ช่วยเรื่องนี้ได้) คล้ายๆของ Hu Tao ที่ C1 ช่วยให้จัดการ Stamina ได้ดีขึ้น ทำให้ overall damage ดีขึ้นหน่อย แต่ก็ไม่ใช่ขนาดว่ายังไงก็ต้อง C1 เท่านั้น ถ้าเทียบก็คงประมาณ Suggest C1 แต่ไม่ใช่ Must C1 อ่า

อีกอย่างคือ Genshin ไม่เชิงมีเมต้าแบบตัวเดียวเท่าไหร่ มันจะเป็นเมต้าทีมซะเยอะ แบบ Raiden nation อะไรพวกนั้น ดังนั้นมีตัวไว้หลากหลายมันก็จัดทีมได้เยอะกว่า วันนึงมีทีมเมต้าเกิดใหม่ขึ้นมา มีตัวใช้หลากหลายกว่า ก็จะมีโอกาสจะจัดทีมได้เยอะกว่ามีตัวน้อยแต่ C เยอะนะ แถม Genshin ความสนุกอีกอย่างคือ mix and match นี่แหละ

ดังนั้นถ้าไม่ใช่สายเติมแบบกดทุกตัว ตัวล่ะ C1-C2 อะไรแบบนั้น ก็แนะนำว่า C0 พอ แล้วไปเน้นมีตัวหลากหลายจะสนุกกว่า มีตัวปั้นเยอะ ก็เท่าที่มีอะไรๆให้ทำเยอะขึ้นด้วย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 23:54
[RE]Genshin impact สอบถามตู้ Yelan/Xiao และตู้หน้าหน่อยครับ
แนวโน้มมาทาง Xiao แฮะ คงต้องจัดแล้วล่ะครับ

Kazuha นี่กะเปิดให้ได้ภายใน Day 1 แน่ๆ ผม rage quit เกนชินไปสองเดือน เพราะลืม+นับวันผิดตู้พี่จงนี่แหละ คืออีก 10 โรลก็การันตีได้แล้ว ไปได้หญิงแย้ตู้ถัดไปแทน เศร้ามาก 555

Itto นี่ผมก็คิดหนัก Geo ไม่มีพี่จง Albedo ด้วย
ที่มี Garou กับ Yunjin ก็C ไม่สูงแถมไม่ได้ปั้นเลยด้วย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1181
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:01
Yelan C0 er น้อยแก้ด้วยนยัดนํ้าเพิ่มไปอีกตัวไม่ก้ธนู +er
C1 ไม่จำเป็นเลยถ้าไม่ได้อยากใส่เข้าไปทีมที่มีนํ้าตัวเดียว
Xiao ถ้าไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องเปิดก็ได้ครับ
ไปลองเล่นบ่อยๆดูก่อนครับว่าเล่นนานๆแล้วเวียนหัวรึป่าว
เพราะเพื่อนผม 6 คนที่มีเล่นได้ไม่เกิน 2 อาทิตย์ก็เลิกใช้แล้วเพราะเวียนหัวครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6343
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:06
ความเห็นส่วนตัว แบบ bias สุด ๆ
- yelan c0 พอแล้ว c1 มีก็ดี วิ่งโลกเร็วขึ้น หลัก ๆ ก็ไม่จำเป็น
- xiao ส่วนตัว ไม่ชอบ เล่นเหมือนจะสนุก ถ้าชอบพวก hyper carry ยืนสนามตัวเดียวเท่ห์ ๆ นาน ๆ แต่ที่สำคัญ คือ ต้องทน motion sickness โดด ๆ ทุ่ม ๆ ได้ ซึ่งผมทนไม่ได้ ถ้าอยากได้ แนะนำให้ลองเล่นดูก่อน โดดในด่านทดลองซัก 10 นาที ถ้าโอเคก็ค่อยกด
- itto ผมไม่มีตัว แต่คนอื่นเขาว่าต้องใช้ตัวซัพหินเยอะ แล้วผมไม่ชอบเกมเพลย์แบบนี้ด้วย

ตู้ yelan/xiao ==> itto ==> kazuha/heizou เดี๋ยวคาสึฮะก็มาแล้ว ถ้าไม่ได้อวยอะไรเลย ผมว่าดองรอคาสึฮะเลยดีกว่า แพทช์หน้าอีก 20 วันเองมั้ง ดูจากเวลา bp
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:12
[RE]Genshin impact สอบถามตู้ Yelan/Xiao และตู้หน้าหน่อยครับ
จากเม้นบนๆ แสดงว่าถ้ามี Kokomi C2 Raiden C1 + ธนู Favi งั้น Yelan C1 ก็ไม่ได้จำเป็นมาก ถูกไหมครับ

Xiao เท่าที่ลองเล่นเป็นตัวฟรีในอีเว้นท์ลงดัน ผมไม่ค่อยเวียนหัวเท่าไหร่ พอเล่นได้แหละ แต่กับ Hu Tao นี่เวียนหัวมาก ใช้เฉพาะลงมินิบอส/บอส อย่างเดียวเลย ผมยังคุม CJ ไม่ถนัด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:26
เอาจริงๆ C1 มันก็จำเป็นกรณีเดียวแหละครับ คือกรณีจะให้ถือธนูประจำตัว ละจะเล่นน้ำตัวเดียว

ถ้าจะถือธนู favo อยู่แล้ว ก็แค่ทำค่าฟื้นฟูให้พอรีอัลติทันก็ไม่ใช่ปัญหา แค่ว่ายิ่งใช้ค่าฟื้นฟูเยอะ สเตตัสฝั่งดาเมจก็จะปั้นได้ต่ำลง

1
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1731
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:40
Yelan c1 มันออกแนวจิปาถะแหละ ถ้าเป็นสาย abyss จ๋าๆมันคือวิ่งฟรีแค่ทีเดียว หลังจากนั้นไม่มีอะไรเลย ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่ได้เสี้ยน Xiao ผมว่าก็ข้ามได้อีกนะถ้าไม่ได้จะเล่น แต่ถ้าจะเล่นก็จัดเลย

ในอนาคตนี่ 2.8 เห็น leak แล้วก็น่าโดนทั้งนั้น แล้วผมกลัวว่ามันจะดูดเงินส่งท้ายแล้วตบหน้าเราด้วย 3.0 โชว์ตัวไม้โหดๆต่ออีกแบบเอาให้ตายกันไปข้าง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Los Blancos
เข้าร่วม: 25 Mar 2010
ตอบ: 1677
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:43
ถ้ามีเงินเหลือๆ กด xiao ครับ
แต่ถ้าไม่ เก็บตังไปกด kazuha กับอาวุธประจำตัวดีกว่าเยอะครับ

มีโอกาสสูงมากที่ kazuha จะมาแพทหน้า แล้วผมว่า xiao ไม่ค่อยจำเป็น เสียเวลาไปฟามของต่ออีก แล้วดันเจี้ยนนั้นก็อาติแฟคเช็ตเฉพาะตัวอีก ฟาร์มไม่คุ้ม
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4869
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 08:28
Xiao - ลองเล่นดูก่อนครับ ตัวมันเล่นสนุกใช้ได้ แล้วก็ไม่ได้ needed ทีมเยอะอย่างที่คิด 2น้ำแข็ง (Diona+Chongyun) + Sucrose ก็เล่นได้สบายๆแล้ว

Itto - มี Gorou/Shinobu อยู่ในตู้ ปั้นด้วยกันเล่นได้สบาย อีกตัวเอา Ningguang มากางประตู เร่งer+บัพก็ได้ ข้อเสียคือ c0 เล่นแล้วขัดๆมือ มันฟาดไม่ต่อเนื่อง

อย่าไปคิดเยอะครับ ทุกตัวมันเก่งหมดอยู่ที่เราชอบตัวละคร+เกมเพลย์รึเปล่า

1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3771
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 08:36
จากตัวเลือกของท่าน yelan C1 /xiao/Itto ถ้าไม่ได้อวยตัวไหนเป็นพิเศษ เป็นผม ๆ จะดองแล้วไปกด kazuha C2 + ปจต.
1
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7437
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 08:38
yelan c1 กดไว้คู่อาวุธประจำตัว

แต่ถ้า c0+favo พลังงานพอวนอันติได้ครับผม

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 08:58
สรุป
Yelan คาไว้ที่ C0
กด Xiao ได้มาเรียบร้อยแล้ว
น่าจะข้าม Itto
รอกด Kazuha บังคับต้องได้

แต่ขึ้นอยู่กับดวงกาชาอีกเกม ถ้าตัวที่ต้องการออกไว ก็อาจเจียดเงินมากด Itto ไม่ก็อาวุธของ Kazuha

ขอบคุณทุกท่านครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel