ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6966
โพสเมื่อ: Wed Jun 15, 2022 17:06
เรือใบกับแผงกลางสุดPerfect(GIF)
NickValensi พิมพ์ว่า:
ยอมละครับ
กลางลิเวอร์พูลไม่รู้จะเอาไรไปสู้

-

เด่นคนละด้านครับ
ผู้รักษาประตู กับ แผงหน้าเรือ ก็ดรอปกว่าหงส์เยอะเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 15, 2022 17:25
เรือใบกับแผงกลางสุดPerfect(GIF)
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
โฟเดนกับแดนกลาง เป๊ปแกก็เคยพูดมั้ยครับ ว่าอนาคตโฟเดนจะลงมาเล่นตรงกลางได้ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้

ก่อนหน้านี้ผมมองว่าแดนกลางกุนโดกัน เดอบรอยน์ โรดรี้ไม่ค่อยชอบเท่าไร เกมมันช้า ๆ

แต่ทำไปทำมาพอขยับกุนโดกันไปเป็นตัวสอดเข้ากรอบเขตโทษ 3 ตัวชุดนี้ก็มีประสิทธิภาพอย่างมากเช่นกัน

อย่างไรก็ตาม เดอบรอยน์/กุนโดกัน แบร์นาโด้ โรดรี้ อันนี้น่าจะดีที่สุดในความคิดผมอยู่ดี  

ผมว่าแบร์นาโด กับกุนโดกัน นะที่ดึงเกม เพราะพวกนี้ชอบม้วนหนี แต่ได้เรื่องความชัวร์

ผิดกับเดอบรอย ที่จะเร่งเกม ชอบเล่นบอลจังหวะเดียวมากกว่า

โรดรี้ แกเล่นดี แต่เทียบแฟร์นานไม่ได้ ตรงวิซชัน การเปลี่ยนรับเป็นรุก หรือการหาโอกาสเล่นเกมเร็ว

ผมว่าควรจัดเป็น โรดรี้ เดอบรอย กุนโดกัน/แบร์นาโด
เพราะเวลาใช้ โรดรี้ แบร์ กุนโด ผมว่าเกมจะอืดมาก ม้วนกันไปมา แต่ได้เรื่องความแน่นแดนกลาง

อีกอย่างกุนโดกัน ส่วนใหญ่แกก็เน้นเล่นตรงกลางสนาม ผมว่าแกไม่ได้สอดขึ้นหน้าเยอะกว่าคนอื่นนะครับ แต่แกมีเซนส์ทำประตู สอดทีไรได้เรื่องทุกที (เทียบจำนวนการสอดขึ้น ผมว่าไม่ต่างจากพวก แบร์ ลิ่ง โฟเดน กริลิช)​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12032
โพสเมื่อ: Wed Jun 15, 2022 18:33
[RE: เรือใบกับแผงกลางสุดPerfect(GIF)]
สนับสนุนให้ทำแบบนี้หลายๆทีมครับ ชอบมาก
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11570
โพสเมื่อ: Wed Jun 15, 2022 19:34
[RE: เรือใบกับแผงกลางสุดPerfect(GIF)]
จุดอ่อนอยู่ที่โรดรี้ ถ้ายังเป็นลุงแฟร์นะโคตรโหดเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5365
โพสเมื่อ: Wed Jun 15, 2022 21:01
ปัญหาตอนนี้คือตำแหน่งของแบร์นาโด้ที่ต้องคอยซัพพอร์ตทั้งรุกและรับ วันไหนแกฟอร์มออกทะเล ทีมจะติดขัดไปหมด และเอาคนอื่นมาเล่นแทนก็ไม่เวิร์คด้วย กุนโดกันเกมรับไม่ดีแถมโซนวิ่งน้อย ซัพพอร์ตได้แค่พื้นที่เล็ก ๆ บรอยน์เอามายืนต่ำก็เสียของเพราะติดเร่งจังหวะ พลาดทีก็ใกล้โกลด้วย

ทีมต้องเตรียมหาคนมาสืบทอดตำแหน่งของแบร์นาโด้จริงจังได้แล้ว แกอยากย้ายทุกปีแต่ไม่มีคนยื่นซื้อ ถึงยังยื้อไว้กับทีมได้ แต่ถ้าปีหน้าเกิดบาร์ซ่ามีเงินขึ้นมา แบร์นาโด้คงไปแน่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2022 04:29
ถูกแบนแล้ว
เอาแชมป์พรีเมียไปเลยคณับ ยอมๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 02:06
อ่อนต่อโลก พิมพ์ว่า:
ยอมละครับ
กลางลิเวอร์พูลไม่รู้จะเอาไรไปสู้

-

ผู้รักษาประตู กับ แผงหน้าเรือ ก็ดรอปกว่าหงส์เยอะเลย  

่ชอบอ่านกระทู้คุณนะ ลงรายละเอียดแน่นดี ขอถามหน่อยครับ เวลาซิตี้แข่งแต่ละนัด คุณพอเดา 11 ตัวจริงแม่นมั๊ยครับ ผมจะได้มาคอยถามเลือกตัวลงแฟนตาซี ปวดหัวกับเป๊ปสุดๆ เดาโคดยาก
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 08:27
carloskop พิมพ์ว่า:
อ่อนต่อโลก พิมพ์ว่า:
ยอมละครับ

-

่ชอบอ่านกระทู้คุณนะ ลงรายละเอียดแน่นดี ขอถามหน่อยครับ เวลาซิตี้แข่งแต่ละนัด คุณพอเดา 11 ตัวจริงแม่นมั๊ยครับ ผมจะได้มาคอยถามเลือกตัวลงแฟนตาซี ปวดหัวกับเป๊ปสุดๆ เดาโคดยาก  

เดาได้บางคนครับ อย่างที่ลงชัวร์ๆ (ถ้าไม่เจ็บหรือพักตัว)ก็ เดอบรอย เอเดอซอน โรดรี้
ที่เหลือสับเปลี่ยนแทบตลอด
แบ็คส่วนใหญ่เเป็นวอร์กเกอร์ คันเซโล่
เบอร์8 แบร์นาโด เป็นตัวเลือกก่อนกุนโดกัน
ปีกซ้าย โฟเดน เป็นตัวเลือกก่่อน กริลิช ลิ่ง (เว้นแต่จะจับโฟเดนเล่น F9) กริลิชจะเป็นตัวเลือกรองมา
ปีกขวา มาห์เรซ เป็นตัวเลิอกก่อนซุส (แต่บางวันซุสก็เล่นกองหน้า)
เซนเตอร์เรียงตามนี้ ดิอาส > ลาปอร์ต > สโตนส์ > อาเก้
ปีหน้า ผมว่าฮาแลนด์ จะเป็นตัวยืนอีกตัว

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel