ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2021
ตอบ: 1055
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 13:22
ถูกแบนแล้ว
เฉลิม อยู่บำรุง ยังมีบทบาทสำคัญทางการเมืองอยู่ไหมครับ ?
คิดว่าตอนนี้แกยังมีบทบาทหน้าที่ต่างๆ อะไรอยู่บ้างไหมครับ หรือแกดันรุ่นต่อไปเต็มตัวแล้ว

แล้วก็คิดว่าแกยังมีบารมีในพรรคเหมือนเดิมไหมครับ หรือเปลี่ยนชั้วไปแล้ว

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7594
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 13:28
[RE: เฉลิม อยู่บำรุง ยังมีบทบาทสำคัญทางการเมืองอยู่ไหมครับ ?]
คุณเฉลิม(74) รุ่นใกล้เคียงกับ พล.อ.ประวิตร(76)ครับ ห่างกันนิดหน่อยเอง
และโดยเกมส์การเมืองแล้ว คุณเฉลิมไม่เคยเป็นตัวหลัก หรือมีกำลังผลักดันอะไรมากขนาดนั้นตั้งแต่แรก

แค่(สมัยยังทำงานไหว)เป็นคนที่ข้อมูลดี วิเคราะห์ลึกซึ้ง เตรียมตัวดี และไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม(ลูกปลาปลายแถว) จึงทำให้ติดตลาด
จริงๆคล้ายๆคุณสมัคร แต่ความสามารถด้อยกว่า และลงใต้ดินมากกว่า

ส่วนปัจจุบัน ถ้าบางบอนหลุด ก็ไม่เหลือที่ยืนทั้งตระกูลเหมือนกัน เพราะเป็นอีกตระกูลนึงที่บารมีพ่อไม่ส่งถึงลูกครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Noel Wong เมื่อ Sun May 29, 2022 13:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11854
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 13:34
[RE: เฉลิม อยู่บำรุง ยังมีบทบาทสำคัญทางการเมืองอยู่ไหมครับ ?]
ตอนนี้ก็อยู่เพื่อไทยเหมือนเดิมนี่แหละ แต่แก่ลงเยอะหลังจากป่วย ที่มีประเด็นงัดกับหญิงหน่อยก็มีเฉลิมนี่แหละ
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 13:50
อยู่เพื่อไทยเหมือนเดิม ผลักดันลูกหลาน(วันและในอนาคตกาโม่)
เป็นคนที่ใกล้ชิดโทนี่แหละ มีบุญคุณกัน ต่อสายคุยได้ตลอด รอบหน้าก็น่าจะอยู่ส.ส.บัญชีรายชื่อล่ะมั้ง รอกลับเข้าสภา
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2020
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 13:57
ประเทศเราได้อะไรจากตระกูลนี้มั่งครับ ขอแบบสว่างๆหน่อย
1
0
...
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 14:04
อ้อ ถ้าตามประวัติอันโชกโชน ก็...
1. เป็นลูกปลายแถวห่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆของป๋า สายคณะรัฐมนตรี
2. ฟังความลับอะไรอยู่ในหัวอยู่บ้าง เพราะเคยห้าวส่งรถโมบายไปจับสัญญาณวิทยุทหาร จนทำให้ทหารตบเท้าออกมาถาม พล.อ.ชาติชาย จากนั้นจึงโดนปลดออก เป็นที่มาของฉายา"เหลิม ดาวเทียม"...เป็นสาเหตุนึงที่"น้าชาติตกเก้าอี้"
3. แต่ก็กลับมาได้ทั้งๆที่ "พี่"ของคุณทักษิณแทบจะเอาตายอยู่ก่อนจะรัฐประหาร อันนี้ต้องชมว่าบาลานซ์การติดต่อได้ดีทีเดียว

ไม่กินปลานิล พิมพ์ว่า:
ประเทศเราได้อะไรจากตระกูลนี้มั่งครับ ขอแบบสว่างๆหน่อย  

เอาจริงๆ...ไม่มีครับ
ขนาดอยู่เป็นรัฐมนตรียังแหกกฎหมาย...ไม่รวมการเบ่งบน สน.เคลียร์ให้ลูกอันโด่งดัง
แก้ไขล่าสุดโดย Noel Wong เมื่อ Sun May 29, 2022 14:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 14:04
N'Square พิมพ์ว่า:
อยู่เพื่อไทยเหมือนเดิม ผลักดันลูกหลาน(วันและในอนาคตกาโม่)
เป็นคนที่ใกล้ชิดโทนี่แหละ มีบุญคุณกัน ต่อสายคุยได้ตลอด รอบหน้าก็น่าจะอยู่ส.ส.บัญชีรายชื่อล่ะมั้ง รอกลับเข้าสภา  

วันและกาโม่จะไหวเร้ออ
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2022
ตอบ: 5228
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 14:17
ถูกแบนแล้ว
ไม่น่าเชื่อมีคนให้ค่าด้วยหรอ ผมว่าโคตรเลอะเทอะเลยในสภา
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39690
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 14:29
[RE]เฉลิม อยู่บำรุง ยังมีบทบาทสำคัญทางการเมืองอยู่ไหมครับ ?
สูญพันธ์ไปเหอะตระกูลนี้ วัน นี่ดูแล้วไม่ได้เรื่องอะ บารมีพ่อล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 14:50
เฉลิม อยู่บำรุง ยังมีบทบาทสำคัญทางการเมืองอยู่ไหมครับ ?
the Smirnoff พิมพ์ว่า:

ถ้ามีค่าจริง คงเข้าบัญชีรายชื่อนานแล้วครับ

เลือกตั้งเขตเองก็ร่อแร่ พอ ส.ก.ล่าสุดก็ไม่มีปัญญา/พาวเวอร์อะไร ให้"ม่วงศิริ"เอาไปกินซะอีก

ถ้าสถานการณ์ไปเรื่อยๆแบบนี้ คงเป็นหมาไม่มีที่ลง และดึงทีม"เฮียล้าน"ที่แย่งจากประชาธิปัตย์-ก้าวไกลมาได้ ขยายไปคุมพื้นที่แทน

เฮียล้าน & ม่วงศิริ เป็นมวยคู่ใหญ่ครอบคลุม ธนบุรี/จอมทอง, บางขุนเทียน มีแค่บางบอนยังเกรงใจหัวอยู่ ซึ่งถ้าผลงานเจ้าของพื้นที่ทำได้แค่นี้ ก็ไม่รอดครับ ถูกกลืนแน่
ที่ต้องดิ้นโปรโมทคำว่า"ใจถึง พึ่งได้"อย่างหนัก เพราะพื้นที่หายไปหมดล่ะ เหลือแค่โซนวัดสิงห์ฯแถวบ้านครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11854
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 15:06
Noel Wong พิมพ์ว่า:

ถ้ามีค่าจริง คงเข้าบัญชีรายชื่อนานแล้วครับ

เลือกตั้งเขตเองก็ร่อแร่ พอ ส.ก.ล่าสุดก็ไม่มีปัญญา/พาวเวอร์อะไร ให้"ม่วงศิริ"เอาไปกินซะอีก

ถ้าสถานการณ์ไปเรื่อยๆแบบนี้ คงเป็นหมาไม่มีที่ลง และดึงทีม"เฮียล้าน"ที่แย่งจากประชาธิปัตย์-ก้าวไกลมาได้ ขยายไปคุมพื้นที่แทน

เฮียล้าน & ม่วงศิริ เป็นมวยคู่ใหญ่ครอบคลุม ธนบุรี/จอมทอง, บางขุนเทียน มีแค่บางบอนยังเกรงใจหัวอยู่ ซึ่งถ้าผลงานเจ้าของพื้นที่ทำได้แค่นี้ ก็ไม่รอดครับ ถูกกลืนแน่
ที่ต้องดิ้นโปรโมทคำว่า"ใจถึง พึ่งได้"อย่างหนัก เพราะพื้นที่หายไปหมดล่ะ เหลือแค่โซนวัดสิงห์ฯแถวบ้านครับ  

อย่าง วัน ถ้าพื้นที่ สส มีแค่บางบอนผมว่าไม่รอด ได้คะแนนจากหนองแขมอย่างเยอะช่วยแบกไว้เลย ได้บารมีอาที่เป็น สก ตลอด มางานหนองแขมแทบไม่ออกคนเดียวต้องมากับอา
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6260
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 15:20
พูดจริง ๆ เฉลิมเนี่ยคือตัวแสดงสำคัญของการเมืองไทยมากตั้งแต่ 1990s เป็นต้นมา เป็นคนกุมความลับเยอะมากแต่ไม่มีใครไปทำสัมภาษณ์หรีืออะไรแกเลย น่าเสียดายมาก
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16050
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 16:49
ลูกๆมัน ถ้าพ่อไม่ได้ชื่อเฉลิม แม่งคงโดนยิงตายไปนานละ วีรกรรมชั่วๆเยอะตั้งแต่วัยรุ่น พ่อช่วยกลบให้ทั้งนั้น
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26684
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 17:00
สอนลูกยังไงให้เป็นกุ๊ยบางบอนคนับ
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 18:01

วัน เค้าก็ลงเลือกตั้งแบบเขตอยู่แล้วไง ก็ได้เป็นส.ส.อยู่แล้ว เลือกตั้ง ส.ก. ก็ชนะ มีเขตบางบอนเจอม่วงศิริ
เลือกตั้งใหญ่ ถ้าม่วงศิริลงก็นั่นแหละคู่แข่งของจริง ไอซ์รัชนกไม่ไหวหรอก
ส่วนกาโม่ก็น่าจะส่งลงเขตนะ ก็ถือว่าได้ลงมาลองสนามการเมือง ถ้าวาสนาดีก็ได้เป็น ถ้ายังไม่ได้ก็ไม่เป็นไร กว่าวันจะได้เข้าสภา แกรอมาเป็น10ๆปี

ส่วนที่ผมบอกว่าบัญชีรายชื่อนั่นคือเฉลิมนะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel