ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12245
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:38
[RE: ถามตรงๆ ตอนนี้ไม่มีวิธีไหนจบรัฐบาลชุดนี้เลยเหรอครับ]
โคตรไม่มีหวัง แสงที่อยู่ปลายทางแม่งไม่มีอยู่จริง

อยู่เป็นฝุ่นใต้พระตีนต่อไปกันเถอะพวกเรา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
google harriet robson injuries
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:38
[RE: ถามตรงๆ ตอนนี้ไม่มีวิธีไหนจบรัฐบาลชุดนี้เลยเหรอครับ]
ไม่มีครับ ประยุทธจะเป็นนายกคนที่ 2 ที่อยู่จนครบวาระของตัวเองได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2832
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:40
ลูกพี่เฉิน. พิมพ์ว่า:
ผมคนหนึ่งที่ไม่อยากให้จบครับ ผมอยากให้เขาอยู่จนครบวาระ ต่อให้ประเทศชิปหายยังไง คุณภาพชีวิตชิปหายยังไงผมก็จะอดทน ถึงจะสิ้นหวังก็ตาม เพราะ ผมเบื่อเต็มทีแล้วกับการที่ ออกมาลงถนนกันแบบนี้ ผมอยากให้มันจบได้แล้ว

มองง่าย ๆ ถ้านักศึกษาล้มรัฐบาลชุดนี้ได้ แล้ว สมมุติเอาเพื่อไทยหรือจะเอาแก๊งพี่ธรขึ้นมาเป็นก็ได้นะ

แล้วคิดว่าอีกฝั่งเขาจะไม่ลงถนนกันหลอ สุดท้ายมันก็วนเวียนกับการลงถนนแบบนี้ไม่จบไม่สิ้น

อยู่ไปเลยอยู่จนครบวาระนั้นละ ยิ่งอยู่นานคนเห็นความเบื่อหน่ายเขาก็ไม่เอากันแล้ว

ตู่เข้ามาผิดวิธี เลือกตั้งครั้งที่แล้วเพื่อไทยชนะนะครับ แต่จัดครั้งครม.ไม่ได้ ไม่แปลกที่คนจะไล่

และถ้ายุบสภาเลือกตั้งใหม่เพื่อไทยหรือก้าวไกลได้เป็นรัฐบาล

ฝั่งนั้นมาลงถนนเนื่องจากอะไร จะล้มรัฐบาลที่มาจากประชาชนเหรอ

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่คนลงถนน มันอยู่ที่ไอ้ฝั่งนั้นอะไม่รู้จักแพ้ชนะ ทั้งหมดทั้งมวลประเทศที่มันไม่พัฒนามันอยู่ที่สลิ่ม

ถ้าเลือกตั้งครั้งที่แล้วพปชร.ได้คะแนนเสียงส่วนใหญ่ ผมก็จะให้โอกาสมันอยู่ครบวาระ แต่นี่ไม่ใช่

ลงถนนลงได้ครับ แต่มีเหตุผลที่จะลงมากพอรึเปล่า ไม่ใช่อยู่ดีๆมาเป่านกหวีดไล่ เขาถอยทุกทางก็ยังไม่หยุดต้องการเรียกทหารเข้ามา

มันเป็นสิทธิขั้นพื้นฐานอยู่แล้วที่จะประท้วงได้ นี่คือประชาธิปไตย
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:41
ถามตรงๆ ตอนนี้ไม่มีวิธีไหนจบรัฐบาลชุดนี้เลยเหรอครับ
ผมคนหนึ่งที่ไม่อยากให้จบครับ ผมอยากให้เขาอยู่จนครบวาระ ต่อให้ประเทศชิปหายยังไง คุณภาพชีวิตชิปหายยังไงผมก็จะอดทน ถึงจะสิ้นหวังก็ตาม เพราะ ผมเบื่อเต็มทีแล้วกับการที่ ออกมาลงถนนกันแบบนี้ ผมอยากให้มันจบได้แล้ว

มองง่าย ๆ ถ้านักศึกษาล้มรัฐบาลชุดนี้ได้ แล้ว สมมุติเอาเพื่อไทยหรือจะเอาแก๊งพี่ธรขึ้นมาเป็นก็ได้นะ

แล้วคิดว่าอีกฝั่งเขาจะไม่ลงถนนกันหลอ สุดท้ายมันก็วนเวียนกับการลงถนนแบบนี้ไม่จบไม่สิ้น

อยู่ไปเลยอยู่จนครบวาระนั้นละ ยิ่งอยู่นานคนเห็นความเบื่อหน่ายเขาก็ไม่เอากันแล้ว

การประท้วงเป็นสิทธิขั้นพื้นฐานในระบอบประชาธิปไตย
ทุกประเทศประชาธิปไตยมีการประท้วงบนถนนทั้งสิ้น
ประเทศที่ไม่มีการเดินขบวนประท้วงคือประเทศเผด็จการ เช่น จีน เกาหลีเหนือ (ขนาดรัสเซียยังมีการเดินขบวนประท้วง)

อีกอย่าง ทำไมถึงคิดว่าตอนนี้เลิกการประท้วงตอนนี้
ในอนาคตเพื่อไทยหรือก้าวไกลเป็นรัฐบาล ฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองจะไม่ออกมาประท้วง มีตรรกะอะไรที่ทำให้เชื่อเช่นนั้น

สิ่งที่ทำให้การเมืองไทยไม่ก้าวหน้าไปไหนคือการประท้วงหรือการทำรัฐประหาร?

คนไม่เอากันแล้ว แต่ยังมี สว.250 เอา รัฐบาลชุดนี้ก็มีโอกาสสูงที่จะได้เป็นสมัยที่ 2

จริง ๆ มีเรื่องให้แย้งเต็มไปหมดในข้อความไม่กี่บรรทัด
แสดงให้เห็นถึงความตื้นเขินของความรู้ทางการเมือง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Thu May 26, 2022 11:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7604
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:41
เพื่อไทย + ก้าวไกล

ยาแรงครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2021
ตอบ: 3176
ตอนนี้ ไม่มี ครับ
เนื่องจากจำนวน ส.ส. ฟากรัฐบาลมากกว่าฝ่ายค้าน โหวตอะไรก็ผ่านหมด และยังมี ส.ว.250 คอยขัดตอนออกหรือแก้ไขกฎหมาย เกมส์มันถุกออกแบบมาแล้วครับว่าต้องเป็นแบบนี้ ถ้ามีตัวแปรที่เหนือความคาดหมาย ก็มีองค์กรอิสระ และกระบวนการยุติธรรม เป็นเครื่องมือ

ทางเดียวต้องรอ ส.ส. ฝ่ายรัฐบาลเป็นงูเห่าล้มนายก(ซึ่งยาก) คงต้องรอเลือกตั้งใหม่ไม่ถึง 1 ปี และต้องเลือกแบบยุทธศาสตร์เหมือน กทม คือ เพื่อไทยเขตตจว ก้าวไกลเขตเมืองกับปาตี้ลิส ทั้งนี้ต้องดุที่นโยบาย และเคนดิเดตนายก ครั้งหน้าบอกตรงๆ ฝ่ายทหาร จะชูใครล่ะเป็นนายก ซึ่งยากมากๆเพราะลุงอยู่มานานเกินไป เอาใครมาลงเละแน่นอน ตอนนี้พรรคที่ได้ทั้งพื้นที่ และกระแส คือ ฝ่านค้าน ถ้าอยากแลนด์สไลด์พรรคที่ต้องเอาชนะให้ได้คือ ภูมิใจไทย ที่มาเงียบๆแต่แข็งโป๊ก หรือต้องตีภาคตะวันตก และโซนใต้ให้ได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:42
ล้มหมาไม่ยากหรอก แต่ที่ยากเพราะล้มเจ้าของหมาไม่ได้
ต่อให้ฆ่าหมาได้ เจ้าของหมาก็หาหมาใหม่มาอยู่ดี
0
0
CHELSEA ที่รัก

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14235
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:43

ผมไม่คิดว่าอีกฝั่งจะลงถนนเลย ทุกครั้งที่ลงถนน มันแทบไม่เคยจุดติดเลยสักครั้ง จน รัฐบาลนั้นพลาดเอง

อย่าง กปปส ผมไม่เห็นมันจะโอกาสจุดติดเลย ถ้าไม่มีนิรโทษ อะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7604
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:43

ไม่ลงหรอกครับ เต็มที่ก็เห็น ซุ้มๆนึงเท่านั้น

คนแก่ๆ หัวโบราณทั้งนั้น

จุดเริ่มแมร่งมาจากการปั่นของพวกมัน เมื่อยุคแรก ตอนนี้ไม่มีทางแล้ว

ขอให้ พท. กับ ก้าวไกล ได้แบบขาดเท่านั้นแหละ

ทุกอย่างจะดีขึ้นเอง
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7905
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:50
บึ้ม แต่ของแบบเบิ้มๆนะ
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6834
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:58
ถามตรงๆ ตอนนี้ไม่มีวิธีไหนจบรัฐบาลชุดนี้เลยเหรอครับ
รอว่าจะมียาแรงมั้ย

ไม่อยากคาดหวังให้ทำสิ่งที่ถูกในดงมาเฟียเลยนะ​ ไม่งั้นมันก็ลูปเดิมๆ​ พอเริ่มกลับเข้าที่​ ก็จะมีพวกมาเฟียมาคอยสูบกินทำพังต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16123
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:03
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:

การประท้วงเป็นสิทธิขั้นพื้นฐานในระบอบประชาธิปไตย
ทุกประเทศประชาธิปไตยมีการประท้วงบนถนนทั้งสิ้น
ประเทศที่ไม่มีการเดินขบวนประท้วงคือประเทศเผด็จการ เช่น จีน เกาหลีเหนือ (ขนาดรัสเซียยังมีการเดินขบวนประท้วง)

อีกอย่าง ทำไมถึงคิดว่าตอนนี้เลิกการประท้วงตอนนี้
ในอนาคตเพื่อไทยหรือก้าวไกลเป็นรัฐบาล ฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองจะไม่ออกมาประท้วง มีตรรกะอะไรที่ทำให้เชื่อเช่นนั้น

สิ่งที่ทำให้การเมืองไทยไม่ก้าวหน้าไปไหนคือการประท้วงหรือการทำรัฐประหาร?

คนไม่เอากันแล้ว แต่ยังมี สว.250 เอา รัฐบาลชุดนี้ก็มีโอกาสสูงที่จะได้เป็นสมัยที่ 2

จริง ๆ มีเรื่องให้แย้งเต็มไปหมดในข้อความไม่กี่บรรทัด
แสดงให้เห็นถึงความตื้นเขินของความรู้ทางการเมือง  

ต้องขอโทษท่านในความคิดโง่ ๆ และ ตื้นเขิน ทางการเมืองของผมด้วยครับ

สิ่งที่ผมจะสื่อจริง ๆ คือ ผมไม่อยากเห็นการลงถนนแบบนี้กันอีกแล้้ว อยากให้ทุกคนใช้ชีวิตกันปรกติแบบที่เป็นก่อนหน้านั้นแค่นั้นครับผม
0
0
Milet..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:11
อยู่ให้ครบวาระแล้วก็แพ้เลือกตั้งไปครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10216
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:14
ถ้าตามหลักก็รอเลือกตั้งใหม่นั้นละ แล้วก็หวังว่าคะแนนจะขาดจนเขากลับมาตั้งรัฐบาลไม่ได้
0
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8546
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:21
375 เสียง +
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel