ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1666
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 16:07
[RE: (กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์]
เคยไปตอบเม้นแนวๆนี้ ว่า โหเก่งมาก ผมเติมไปแสนนึงละยังไม่เท่าเลย แต่ไม่เป็นไร เศษเงินผมครับ

ขิงชีวิตจริงกันไปเลยย
แก้ไขล่าสุดโดย KTNKTKDL เมื่อ Thu May 26, 2022 16:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7227
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 16:30
[RE: (กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์]
สายฟรีเมี่ยม อะดิ
เกมไหนที่มันต้องเติมก็ต้องเติม ไม่เติมจะเก่งได้หรอ? ส่วนใหญ่พวกเกมกาชา มันมี time gate ที่สายฟรีมันจะไปสุดได้ในระดับไม่เกินที่เขากำหนดไว้อยู่แล้ว

ไอ้ไม่เติมแล้วได้ครบเหมือนสายเปย์เนี่ยนึกออกอยู่ไม่กี่เกมหรอก
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6342
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 17:57
พวกอยากอวด ไม่แอ๊บ ผมโอเคนะ แค่หมั่นไส้ความดวงดีเฉย ๆ

แต่รำคาญพวกเนียน เปิดได้ตัวท๊อปเมต้า มาเนียนถาม ตัวนี้เก่งมั้ยครับ ผม #สายฟรี ครับ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 18:24
ผมที่เล่นเกมส์ไหนก็เติมทุกเกมส์ เสพติดการสุ่ม เสพติดการเป็นนักสะสม
ขนาดเกมส์ที่การเติมไม่มีผลต่อเกมส์อย่างPubgยังหมดเป็นหมื่น บางทีเติมสกินมาไม่เคยใส่เเม่เเต่ครั้งเดียวขอเเค่มีก็พอใจ

"สายฟรี"คำนี้ไม่ใช่คำที่เเย่ครับ คุณอยากเป็นคนไม่ฟุ่มเฟือย อยากใช้ฝีมือมาทดเเทนการใช้เงินมันก็เป็นสิทธ์ของคุณ
เเต่คนที่ใช้คำนี้ในไทยส่วนมาก ชอบเอามาใช้ดิสเครดิตฝีมือสายเปย์ หรือขิงคนอื่น
คือบางคนต้องเรียนรู้ที่จะไม่ก้าวก่ายความสุขของชาวบ้าน เเต่ในคอมมูเกมส์ออนไลน์ไทยที่เห็นบ่อยๆมันไม่ใช่เลย อารมณ์มันเหมือนคนเติมตังค์ไม่มีสิทธ์เเพ้เกมส์ เเพ้=กระจอก สายฟรีไม่ว่าเเพ้หรือชนะ=มีเเต่กำไรกับเสมอตัว

ยิ่งเป็นเกมส์เป็นโหลดฟรี ผู้พัฒนาเค้าก็ต้องกินต้องใช้ เค้าก็ต้องออกเเบบเกมส์มาให้คนเติมได้ประโยชน์กว่าอยู่เเล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 96
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 18:37
[RE](กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์
ไม่ใช่เรื่องใหม่ ฝรั่งก็มีf2pbtw ลงท้ายตลอด

แต่ส่วนตัวผมเฉยๆนะ หลายๆเกม เติมกับฟรี end game มันคนละจุดกัน มันก็ใช้บ่งบอกลิมิตของแอคเคาท์ได้อยู่ เวลาจะขอคำแนะนำอะไร ส่วนเรื่องสายฟรีดวงดีกว่าเติมผมชินละ ถ้าได้ตัวที่อยากได้มันก็โอเคถือว่าคุ้มเงิน คนอื่นจะฟรีได้ก็ดีใจด้วย

จะรู้สึกแปลกๆกับพวกฟรีปลอมมากกว่า f2p+welkin/bp เติมรายเดือนไม่เติมเพชรแพ็คบอกว่าตัวเองสายฟรี อันนี้งงจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52002
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 19:44
ผมเฉยๆนะ เห็นอะไรแบบนี้ไม่ได้โอดครวญอะไร แต่พอเจอโพสแบบนี้ก็จะมีคนเข้าไปแซะประจำ

โทรศัพท์ฟรีหรอ คอมฟรี ไฟฟรีหรอ เน็ตฟรีหรอ ไอพวกนี้ก็พอๆกันอะ
แก้ไขล่าสุดโดย 5O2BadGateway เมื่อ Thu May 26, 2022 19:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3695
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 20:14
[RE](กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์
บางเกมผมก็เติมหนัก บางเกมผมก็ไปทางฟรีนะ

ส่วนตัวเองก็ใช้คำนี้เวลาจะชวนคนมาเล่นเกมอ่ะ ประมาณว่าเล่นสายฟรีก็พอสู้ได้นะ

เพราะคนมาถามเรื่องเกมก็มักจะถามว่าไม่เติมเล่นได้ไหม

แต่ก็ไม่เคยมองคนเติมในด้านแย่เลย ซึ่งจริงๆต้องขอบคุณคนเติมด้วยซ้ำ ที่เค้าช่วยให้เกมอยู่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3283
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 00:17
สายฟรีมันความหมายตามนั้นอ่ะครับ แต่ขึ้นอยู่กับว่าใครจะใช้มันไปทางไหน บางคนดวงดีสุ่มได้ตัวโหดอยากขิงหรือคนที่ไปหาข้อมูลจากคนอื่นที่เค้าอาจเป็นสายเติม

ตัวผมเล่นเกมมา20กว่าปีไม่เคยเติมเงินเลยซักเกม ไม่ใช่ไม่อยากเก่งนะแต่คิดว่าเราคงเล่นได้ไม่นานเดี๋ยวก็เบื่อหรือมีเหตุให้ต้องเลิกเลยเลือกที่จะเล่นแบบสายฟรีไป ง่ายๆคือเสียดายเงิน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8484
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 14:00
(กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์
ใครมาแขวะสายเติม ด้วยคำว่าสายฟรี ผมจะสวนคืนว่า เพราะผมเติมนี่แหละ เซิฟมันเลยเปิดให้พวกคุณได้เล่นฟรี เคนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8484
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 14:04
(กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์
พวกแบบชอบทำตัวขิง สายฟรี ไปเล่นเกมฟรีจริงๆ ก็กากๆอะ apex dota poe พวกเนี่ย สายฟรีอยู่ได้ ได้แบบได้เลย แต่ไม่เล่น เพราะไรรู้ปะ เพราะแม่งกระจอก เลยมาเล่นเกมมือถือ เล่นง่ายๆ แล้วอาศัยมาแขวะคนเติม เสริมความดูเก่งให้ตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel