ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Aug 2021
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:46
[RE: (กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์]
ถ้าเกมกาชาเรททุเรศ ผมสายฟรีอย่างเดียวเลยถ้าเติมก็แค่นิดหน่อยอีเว้นที่แจกเพราะกิเลสอยากได้ตัวละครไม่สัมพันธ์กับเงินและเรทกาชา555

ถ้าเกมเป็นมิตรกับคนเล่น ไม่เล่นสายฟรีเลย ถือว่าสนับสนุนเกมเติมรายเดือนพอหอมปากหอมคอ เกมประเภทนี้พอเล่นสายฟรีรู้สึกเหมือนฝืนธรรมชาติเกม ขิงไปก็ไม่ได้อะไรเกมเล่นคนเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4360
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:48
[RE: (กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์]
"สายฟรี" ถ้าแปลตรงตัวมันก็ไม่มีไรหรอก

แต่บางคนก็ใช้คำนี้เพิ่อเอาไว้ขิงสายเติม

มันเลยเกิดเป็นดราม่าบ้าบออยู่เรื่อยๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3319
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:49
เบื่อเหมือนกันคำนี้ เพราะหลังๆ พวกที่ใช้คำนี้จะเป็นพวกชอบขิง

ส่วนมากถ้าเล่นเกมไหนถูกใจ ผมก็เติมบ้างนะ เพื่อสนับสนุนเกมส์ให้อยู่ได้
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:52
(กระทู้ไร้สาระ) "สายฟรี" เป็นคำที่ผมไม่ชอบที่สุดเวลาเห็นคนพิมพ์
สายฟรีจริงมันจะเปิดกาชาดวงดี สุดท้ายมันก้ตันหรืออัพไม่ทันคนเติมอยู่ดี

ไอพวกโชว์ #สายฟรี อ่ะ ผมเดาเองนะ มีหลักๆ แค่ 2 แบบ
1. ซุย
2. เล่นหลายไอดี อดทนไป ได้ตัวเทพปุ๊ปแคปโพสโชว์แม่งเลย

ผมกล้าพูดเลยว่าผมโคตรสายฟรีจริงๆ มันจะมีจุดตันแน่นอนเพราะทรัพยากรไม่พอตะลุย PVE ต่อ ส่วน PVP ไม่ต้องพูดถึงเลย เข้าไปตบคนด้อยกว่าแบบอันดับไม่ขึ้นเอาเควสประจำวันเฉยๆ

ถ้าเล่นสายฟรี เกมส่วนใหญ่ต้องเข้ามาแค่ทำเควสประจำวันให้ครบลอยๆ ดองทรัพยากรไว้ไม่ต่ำกว่า 1-2 เดือนแล้วค่อยเล่นต่อ พอถึงจุดตันอีกก้ต้องทำแบบนี้ใหม่ แล้วมันจะตามคนเติมได้ไง แต่ผมไม่ซีเรียสนะ เล่นเกมผมไม่ค่อยเน้น PVP อยู่ละ พอเบื่อผมก้หาเกมอื่นเล่นจนสายฟรีตัน ก้เปลี่ยนไปๆ มาๆ ตามสภาพคนเล่นเกมเฉพาะตอนว่าง

ไอพวกเปิดได้ตัวเทพผมก้เคย มันก้ไปได้ไกลกว่าสายฟรีปกติไม่เยอะหรอก สุดท้ายทรัพยากรอัพตัวมันก้ไม่พอ มันเป็นคำอวดโชว์เฉยๆ อ่ะ เล่นฟรียังไงก้ไปได้เท่าที่ฟรีนั่นแหละ ระบบเกมมันจัดไว้แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15203
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:04
ลองไปกลุ่มฟีฟ่าดิครับ

#สายฟรี #สายฟรี 55555
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31790
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:05
ก้อไม่ทุกคนหรอกที่จะเปนแบบที่ยกตัวอย่างมา
อย่างผมเลิกเติมเกมมานานมากละ อันไหนคิดว่าเกมไม่เหมาะก้อเลือกที่จะไม่เล่น เช่น rox อะไรพวกนี้
อย่างผมสายฟรีมาตลอด แต่ก้อไม่เคยไปบอกอวดใครว่าเห้ยผมสายฟรีนะ เต็มที่ก้อจะถามเกี่ยวกับว่าใส่อะไรดี แต่บอกเค้าไปด้วยว่าไม่ได้เติมนะ เค้าจะได้แนะนำถูกว่าควรหาอะไรมาใส่ดี ในงบที่ว่าคือ "ไม่เติม"
และถ้ารู้ว่าเกมมันเรทเกลือจัดๆ ก้อจะเลือกรีโรลแต่แรก จะได้ไม่ต้องไปหงุดหงิดตอนเล่นไปไกลแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย thz- เมื่อ Thu May 26, 2022 13:10, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4669
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:05
ผมเล่นทุกเกม สายฟรีหมด และเห็นด้วยกับเจ้าของมู้ ว่าเล่นแบบไหนก็ไม่ควรไปดูถูกว่า การเล่นแบบนั้น
สกหรับผม การที่ต้องบอกสายฟรีไว้ก่อนเพราะ เราไปถาม ข้อมูล ความรู้ จากคนที่เต้มที่เค้าได้ลองมาแล้วว่าตัวนี้ดีไม่ดี
ยังไม่ใช่ tier sss อดทนไปก่อน

ต้องขอบคุณทั้ง2สาย ยากกันคนละแบบ เหมือนดูกีฬา american games พรีเมียร์ ระหว่างทีมมีเงิน draftดีๆ กับ ทีมงบจำกัด
แต่สำคัญสุดไม่ควรไปว่าแนวทางการเล่นครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26917
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:12
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:

#สายฟรี คือไม่มีอะไรเลยกูมาขิงล้วนๆแต่บ่างคนแม่งเบียวนะบอกฟรี แต่มี battle pass vip อะไพวกนี้
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:17
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:

#สายฟรี คือไม่มีอะไรเลยกูมาขิงล้วนๆแต่บ่างคนแม่งเบียวนะบอกฟรี แต่มี battle pass vip อะไพวกนี้  

สายฟรีสู้ตายเติมไม่ได้ อีกนะ ส้นตีนไรไม่รู้ ก้มึงไม่เติมอะ ทีมมึงจะสู้เขาได้ไง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26917
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:18

สายฟรีสู้ตายเติมไม่ได้ อีกนะ ส้นตีนไรไม่รู้ ก้มึงไม่เติมอะ ทีมมึงจะสู้เขาได้ไง  

แล้วก็อีกอย่างเวลาถามข้อมูลอะไร ใส่#สายฟรี มึงจะใส่ทำไมงงใจชิบหาย 555
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:25

แล้วก็อีกอย่างเวลาถามข้อมูลอะไร ใส่#สายฟรี มึงจะใส่ทำไมงงใจชิบหาย 555  

#สายฟรี เท่านี้ว่าไงครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19340
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:35
ส่วนมากก็คือจะอวดนั่นแหละ จบ
0
0
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12342
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 14:07
จริง ๆ ผมก็ไม่มีปัญหากับสายฟรีนะ แต่รำคาญพวกที่เอาคำว่าสายฟรีมาขิง กับพวกที่คาดหวังว่าตัวเองเล่นฟรีแล้วจะสู้คนเติมได้ในระยะเวลาที่เท่ากันหรือใช้ทรัพยากรทุกอย่างเท่ากันอ่ะถ้าเป็นแบบนั้นคนจะเติมทำไม โอเคแหละว่าบางเกมมันออกแบบมาให้คนเติมได้แค่แฟชั่นสวย ๆ แต่ยังไงคนเติมมันก็ควรจะได้อภิสิทธิ์เหนือกว่าคนเล่นฟรีอยู่แล้ว คือมันต้องถ้อยทีถ้อยอาศัยกันเกมมันอยู่ได้เพราะคนเติม+คนเล่นฟรีทั้งนั้น เกมต้องการเงินจากคนเติมและต้องการจำนวนผู้เล่นเยอะ ๆ และการถูกพูดถึงจากคนเล่นฟรีด้วยเพื่อให้เกมมันมีคนเล่นเยอะ ๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10543
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 15:21
ในความเป็นจริง สายฟรีไม่มีทางเก่งเท่ากลุ่มผู้นำได้ครับ ไม่ว่าจะดวงดีขนาดไหน อย่างมากก็อยู่ในกลุ่มกลางระดับบนๆ

ช่วงหลังมานี่ สายฟรีจะเป็นพวกขิงอวดกาชาเสียมากกว่า ไม่ค่อยเห็นสายฟรีมาอวดท็อปแร๊งค์อารีน่านะเพราะมันรู้ตัวว่าไปไม่ถึงหรอก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 16:03
คนมันจะอวดกาชานั่นแหล่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel