ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5536
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 09:34
[RE: เพื่อนๆว่า NBA มีทำราคากันจริงไหมครับ]
คำถามนี้ สรุปง่ายๆ ครับ คนที่เล่นพนัน = เชื่อว่ามี
คนไม่เล่นพนัน = ไม่เชื่อ

มันไม่มีคำตอบที่ถูก 100% หรอกครับ แต่อย่างที่เม้นบนบอก บาสไทย มี อันนี้คือมีจริง ถึงขั้นแถลงการณ์ขอโทษ

ตอนนี้ผมรอหนัง netflix ที่เค้าจะสร้างจากชีวิตจริง ของกรรรมการ nba ที่มีเอี่ยวการล็อคผลบาส
ผมรอดูเรื่องนี้อยู่

แต่คำถามแบบนี้เจอเกือบทุกวันในกลุ่มเฟส หรือเพจบาส ผมขอก๊อปคำตอบผมละกัน

ตอนนั้นคนตั้งโพสต์เค้าด่าคนเล่น พนัน
ผมขอตั้งข้อสงสัยแบบนี้ ลองอ่านดูนะ

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6402
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 10:18
[RE: เพื่อนๆว่า NBA มีทำราคากันจริงไหมครับ]
chubbii พิมพ์ว่า:
คำถามนี้ สรุปง่ายๆ ครับ คนที่เล่นพนัน = เชื่อว่ามี

มันไม่มีคำตอบที่ถูก 100% หรอกครับ แต่อย่างที่เม้นบนบอก บาสไทย มี อันนี้คือมีจริง ถึงขั้นแถลงการณ์ขอโทษ

ตอนนี้ผมรอหนัง netflix ที่เค้าจะสร้างจากชีวิตจริง ของกรรรมการ nba ที่มีเอี่ยวการล็อคผลบาส

แต่คำถามแบบนี้เจอเกือบทุกวันในกลุ่มเฟส หรือเพจบาส ผมขอก๊อปคำตอบผมละกัน

ตอนนั้นคนตั้งโพสต์เค้าด่าคนเล่น พนัน
ผมขอตั้งข้อสงสัยแบบนี้ ลองอ่านดูนะ

คู่ไหนอะครับ จะไปหาดูรูปเกมส์ย้อนหลัง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5536
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 10:27
R'omeo พิมพ์ว่า:
chubbii พิมพ์ว่า:

คู่ไหนอะครับ จะไปหาดูรูปเกมส์ย้อนหลัง  

คู่นี้ จำได้ว่าเป็น Bucks ในบ้าน เจอทีมท้ายตาราง แต่เจอกับใครจำไม่ได้ เดี๋ยวผมไปไล่หาโพสต์เก่าๆก่อน
จำได้แต่ในกลุ่มบาส บ่นกันเยอะ คู่นี้ผมได้ ราคา-14 จริงๆ ผมได้เงินนะ แต่เห็นมันตีฟาว เลยสงสัยมาก

แต่เอาคู่นี้ไปก่อน Rockets ไม่มีแต้ม 7.31 นาที จนจบเกมส์ อันนี้ก็แปลก ทั้งๆ ที่มี John wall, Wood, ลงสนาม ลองนั่งอ่าน Play by Play ใน Q4 ดูก็ได้ แปลกมากทำได้ไง ไม่มีแต้ม 7.31 นาที วูฟกับ Rockets ตอนนั้นทีมท้ายตาราง ผมไม่เชื่อนะ ระดับ NBA ทำแบบนี้ได้

คุณมี Wall ที่คิดไรไม่ออก Drive ไปเอาฟาว ยิงโทษก็ได้

https://www.espn.com/nba/playbyplay/_/gameId/401307477?fbclid=IwAR1zQKDKaf_9As97x8xaSWFp36J68I9rirXYByGNUlvKrmusLpflldkJqeI
แก้ไขล่าสุดโดย chubbii เมื่อ Wed May 25, 2022 11:22, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22402
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:00
[RE]เพื่อนๆว่า NBA มีทำราคากันจริงไหมครับ
จากใจคนติดการพนันเลยนะ เหตุการณ์แปลกๆเกิดขึ้นได้กับทุกประเภทกีฬาหรือทุกประเภทการพนันแหละ บางทีมันหาเหตุผลไม่ได้ สมัยก่อนผมก็คิดว่ามันล็อคแน่นอน

แต่พอโตขึ้นมองภาพรวมของNBAเห็นรายได้หรือทรัพย์สินของเจ้าของ โค้ช ผู้เล่นแล้วบอกเลยเป็นไปได้ยากที่สุดแล้ว คุณจะจ้างพวกนี้ล็อคผลคุณต้องมีเงินเท่าไหร่ยอดแทงคู่นึงให้รวมแบบทั้งโลกมาแทงในเว็บคุณเลยนะกับบาสที่มีแข่งทุกวันเผลอๆจะไม่ถึง5%ของรายได้นักกีฬาด้วยซ้ำ แล้วนักกีฬาจะรับงานทำไมหรือถ้ารับจริงบาสตัวแปรมันเยอะไม่เหมือนบอล บอลทำเสียลูกโทษทีเดียวก็แพ้ได้ บาสเปลี่ยนตัวได้ตลอดต่อให้คุณแกล้งชู๊ตมั่วยังไงคุณโดนเปลี่ยนไม่ได้เล่นก็จบ

สมัยก่อนเวลามีเหตุการณ์แปลกๆผมจะปลอบใจตัวเองว่านี่เห็นมั้ยมันล็อคสุดท้ายเป็นไงทำรู้มากก็แทงไม่ถูกเหมือนเดิมแล้วก็กลับไปแทงเหมือนเดิม ก็แค่ข้ออ้างข้อสันนิฐานของพวกเล่นพนัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2910
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:36
OGCGOD พิมพ์ว่า:
ขอตอบแบบแนะนำนะครับ

ถ้าท่านดูบาสแบบลงลึกไปถึงแผน ไปถึงวิธีการเล่นเฉพาะทางของแต่ละทีม รวมถึงเข้าใจหัวอกของนักกีฬา(ผมเคยแข่งระดับโรงเรียนมาก่อนเลยพอเข้าใจบ้าง)

ท่านจะสามารถเข้าใจได้ 99.99% ของจังหวะแปลกๆพวกนั้นเลยว่าทำไปเพราะอะไรบ้าง

ดังนั้นนักกีฬาลงพนัน ทำราคาอะไรพวกนี้ไม่มีจริงหรอกครับ มันคืออารมณ์ในเกมล้วนๆ

นักกีฬาไม่ได้ตั้งใจทำแต้มให้ใกล้เคียงราคาบ่อน

แต่บ่อนวิเคราะห์แต้มทั้งหมด จากการคาดเดานาทีของผู้เล่น ลักษณะผู้เล่น วิธีการเล่น รวมถึงพฤติกรรมในสนามครับ ซึ่งก็ต้องใช้กลุ่มคนที่ดูบาสลึกถึงกึ๋นเป็นคนกำหนดราคาครับ ราคามันเลยเฉียดๆสิ่งที่เกิดขึ้นจริงตลอด

ส่วนกรรมการอันนี้ไม่ชัวแหะแต่ก็เชื่อว่าไม่มีเหมือนกัน การตัดสินพลาด การตัดสินแปลกๆ ผมคิดว่าเกิดจาก 2 ปัจจัย

1.กีฬาบาส จริงๆแล้วสิ่งที่เกิดในสนามมันเร็วมาก ผมเองเคยเป็นนักกีฬาบาสระดับโรงเรียนต๊อกต๋อยมาก่อนถึงพอเข้าใจเรื่องนี้ ยิ่งที่เกิดใน NBA กรรมการ 3 คน ต้องสังเกตผู้เล่น 10 คน(ที่พยายามตุกติกตลอดเวลา) รวมถึงต้องสังเกตลูกออก ข้ามเส้น มันคือสิ่งที่ Overload สมองของกรรมการมากครับ จนผมคิดว่ามันควรมีกรรมการ 4 คนในสนาม ประกบ 4 มุมไปเลย แต่ก็คงมีปัญหาเวลาฟาสเบรค

2. อีโก้ของกรรมการเนี่ยแหละที่ไม่ยอมรับว่าตัวเองตัดสินพลาด หลายๆจังหวะมองไปดูรีเพลย์ข้างบนจอก็รู้แล้วว่าตัวเองตัดสินพลาดโดยที่ไม่ต้องรีวิว เพราะกรรมการสามารถเปลี่ยนคำตัดสิน ณ จุดนั้นได้ตลอด  

กรรมการนี้เชื่อได้ไงว่าไม่มี ถ้าไม่มีมันจะมีคดี ล้มบาสได้ยังไง มันต้องเป็น 0 สิ ไปเปลี่ยนความคิดซะใหม่นะ
แก้ไขล่าสุดโดย -Kazper- เมื่อ Wed May 25, 2022 11:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 6965
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 12:06
เรื่อง ขอเวลานอก มันมีเรื่องของ commercial break ด้วยครับ

บางทีเห็นนำขาด 30 แต้มทำไมยังมีการขอเวลานอก เพราะมัีนเกี่ยวโฆษณาไง

ช่วง Q2 กับ Q4 จะมี commercial break 1 ครั้ง ซึ่งไอ้เบรคนี้จะนานกว่า เวลาที่โค้ชหรือผู้เล่นขอด้วย เพราะมีนต้องเล่นโฆษณาหลายตัว ซึ่งจะมาช่วงท้ายๆ Q
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 13:02
-Kazper- พิมพ์ว่า:

ถ้าท่านดูบาสแบบลงลึกไปถึงแผน ไปถึงวิธีการเล่นเฉพาะทางของแต่ละทีม รวมถึงเข้าใจหัวอกของนักกีฬา(ผมเคยแข่งระดับโรงเรียนมาก่อนเลยพอเข้าใจบ้าง)

ท่านจะสามารถเข้าใจได้ 99.99% ของจังหวะแปลกๆพวกนั้นเลยว่าทำไปเพราะอะไรบ้าง

ดังนั้นนักกีฬาลงพนัน ทำราคาอะไรพวกนี้ไม่มีจริงหรอกครับ มันคืออารมณ์ในเกมล้วนๆ

นักกีฬาไม่ได้ตั้งใจทำแต้มให้ใกล้เคียงราคาบ่อน

แต่บ่อนวิเคราะห์แต้มทั้งหมด จากการคาดเดานาทีของผู้เล่น ลักษณะผู้เล่น วิธีการเล่น รวมถึงพฤติกรรมในสนามครับ ซึ่งก็ต้องใช้กลุ่มคนที่ดูบาสลึกถึงกึ๋นเป็นคนกำหนดราคาครับ ราคามันเลยเฉียดๆสิ่งที่เกิดขึ้นจริงตลอด

ส่วนกรรมการอันนี้ไม่ชัวแหะแต่ก็เชื่อว่าไม่มีเหมือนกัน การตัดสินพลาด การตัดสินแปลกๆ ผมคิดว่าเกิดจาก 2 ปัจจัย

1.กีฬาบาส จริงๆแล้วสิ่งที่เกิดในสนามมันเร็วมาก ผมเองเคยเป็นนักกีฬาบาสระดับโรงเรียนต๊อกต๋อยมาก่อนถึงพอเข้าใจเรื่องนี้ ยิ่งที่เกิดใน NBA กรรมการ 3 คน ต้องสังเกตผู้เล่น 10 คน(ที่พยายามตุกติกตลอดเวลา) รวมถึงต้องสังเกตลูกออก ข้ามเส้น มันคือสิ่งที่ Overload สมองของกรรมการมากครับ จนผมคิดว่ามันควรมีกรรมการ 4 คนในสนาม ประกบ 4 มุมไปเลย แต่ก็คงมีปัญหาเวลาฟาสเบรค

2. อีโก้ของกรรมการเนี่ยแหละที่ไม่ยอมรับว่าตัวเองตัดสินพลาด หลายๆจังหวะมองไปดูรีเพลย์ข้างบนจอก็รู้แล้วว่าตัวเองตัดสินพลาดโดยที่ไม่ต้องรีวิว เพราะกรรมการสามารถเปลี่ยนคำตัดสิน ณ จุดนั้นได้ตลอด  

กรรมการนี้เชื่อได้ไงว่าไม่มี ถ้าไม่มีมันจะมีคดี ล้มบาสได้ยังไง มันต้องเป็น 0 สิ ไปเปลี่ยนความคิดซะใหม่นะ  

ถ้าให้อธิบายเพิ่มก็คือ ผมรู้ครับว่าอดีตมันเคยมีกรรการที่มีเอี่ยว เพราะผมเริ่มต้นดูบาสยุค 2000s

แต่กรรมการก็ถูกปฏิรูปอยู่หลายครั้ง ทำให้ผมเชื่อว่าปัจจุบันไม่มีแล้วเท่านั้นครับ

ขอบคุณคำแนะนำว่าให้ ไปเปลี่ยนความคิดซะใหม่นะครับ แต่ผมขออนุญาตอยู่กับความเชื่อเดิมของผม ณ ปัจจุบันดีกว่าครับ

ส่วนท่านอยากเชื่อแบบไหนก็เชื่อได้เลยครับมันเป็นเรื่องของ Individual
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 13:10
Cyclist พิมพ์ว่า:

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมไม่ติดอะไรละ ตอนนี้ติดอย่างเดียว ทำไมแต้มขาดมากๆเหลือไม่กี่วิยังต้องขอเวลานอก หรือตีฟาวกันเพื่ออะไร
แบบแต้มขาด 30+ ฝ่ายที่นำยังจะไปตีฟาวแบบรัวๆจนมีแต้มเพิ่ม 10แต้ม+ในไม่กี่วิ ผมไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม ปล่อยจบชิลๆดีกว่า หรือแค่อยากเล่นให้สุดๆเพราะเกมส์จะจบครับ  

เรื่องขอเวลานอกนี่คือเรื่อง Commercial ล้วนๆเลยครับ ถ้าโฆษณาเข้าไม่ครบ NBA จะเสียรายได้จากการผิดสัญญา ดังนั้นก็เหมือนเป็นไฟลท์บังคับให้ขอครับ

เรื่องตีฟาล์ว หรือยัง Action ท้ายเกม พวกนี้บางทีมันเป็นการซ้อมแผนให้ตัวสำรองครับ หลายๆทีมชอบทำกันโดยเฉพาะทีมท้ายตารางไม่ก็ทีมปั้นเด็ก ฝึกตอนซ้อมยังไงก็ไม่เท่าการใช้จริงในสนาม

(เหตุการณ์นำละตีฟาล์ว Suns เอามาใช้จริงใน Playoffs และเป็นสาเหตุให้ทีมชนะช่วงท้ายเกมหลายครั้ง)

ผมเคยเห็นมาทั้งคู่อะ ตอนแรกแต้มเข้าใกล้ราคาเปิด แต่สุดท้ายเล่นกันท้ายกันทำแต้มหนีไปเฉย หรือไม่ก็แต้มต่ำกว่าราคาเปิด แต่นักกีฬาไปเล่นจนแต้มใกล้ราคาเปิด

เพราะฉะนั้นผมว่ามันไม่ได้มีนัยยะสำคัญอะไร
1
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11782
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 13:37
Cyclist พิมพ์ว่า:

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมไม่ติดอะไรละ ตอนนี้ติดอย่างเดียว ทำไมแต้มขาดมากๆเหลือไม่กี่วิยังต้องขอเวลานอก หรือตีฟาวกันเพื่ออะไร
แบบแต้มขาด 30+ ฝ่ายที่นำยังจะไปตีฟาวแบบรัวๆจนมีแต้มเพิ่ม 10แต้ม+ในไม่กี่วิ ผมไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม ปล่อยจบชิลๆดีกว่า หรือแค่อยากเล่นให้สุดๆเพราะเกมส์จะจบครับ  

งั้นถ้ามีการล็อคผลแต้มต่อราคาเปิด แล้วแต้มต่อระหว่างเกมหละถ้ามีคนแทงระหว่างเกมแล้วผลมันดันใกล้เคียงกับที่แทง

เช่นราคาเปิด6.5แต้ม แล้วหระหว่างเกมไป20.5แต้มแล้วพวกนี้ก็ไปต่อหว่างนั้นแต้มห่างไป30แต้มแต่จบเกมชนะ20แต้ม พวกนี้ก็จะมองว่าล็อคผลอีกสรุปไม่ว่าแพ้ชนะเท่าไหร่ พวกนี้ก็จะมองเป็นล็อคผลหมด

ส่วนเวลานอกก็ตามที่เม้นบนๆบอกนั้นแหละครับอยู่ที่ผลประโยชน์เรื่องสปอน

แค่เริ่มเกมก็บังคับละถ้าผ่าน6นาทีไม่มีใครขอเวลานอกจะบังคับเวลานอกของทีมเจ้าบ้านเลยเพื่อเข้าสปอน
แก้ไขล่าสุดโดย อย่าแซงกูกูรีบ เมื่อ Wed May 25, 2022 13:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อย่าตามกูกูหลง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25212
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 13:59
ไม่ครับ คนทำราคาบ่อนนี่คือสุดยอดของ Data Sci
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2910
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 14:31
-Kazper- พิมพ์ว่า:

ถ้าให้อธิบายเพิ่มก็คือ ผมรู้ครับว่าอดีตมันเคยมีกรรการที่มีเอี่ยว เพราะผมเริ่มต้นดูบาสยุค 2000s

แต่กรรมการก็ถูกปฏิรูปอยู่หลายครั้ง ทำให้ผมเชื่อว่าปัจจุบันไม่มีแล้วเท่านั้นครับ

ขอบคุณคำแนะนำว่าให้ ไปเปลี่ยนความคิดซะใหม่นะครับ แต่ผมขออนุญาตอยู่กับความเชื่อเดิมของผม ณ ปัจจุบันดีกว่าครับ

ส่วนท่านอยากเชื่อแบบไหนก็เชื่อได้เลยครับมันเป็นเรื่องของ Individual  

ตามนั้นครับการพนันก็คู่กับการล้ม เป็นเรื่องปกติ nba ก็แค่อยู่ส่วนนึงของการโกง
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34554
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 14:56
คิดไปเองครับ โต๊ะพนันทั้งโต๊ะที่ตั้งราคาที่เวกัส ยังจ่ายค่าเหนื่อยทั้งลีกไม่ได้เลย เอาไรมาสั่งนักกีฬาได้ โค้ชก็ค่าเหนื่อยน้อยกว่านักกีฬาแล้ว

ส่วนได้พวกราคาเค้าก็ตั้งจากคอมวิเคราะห์ สถิติจากฟอร์มผู้เล่น ไม่ใช่ตั้งมามั่วๆให้ทำตามราคา ใครเจ็บเค้าก็ลดราคาไปอีก ทีม data analytist ทั่วไป

ถ้าพวกผีพนันจะมองว่าปั้นราคา ที่จะสั่งได้อย่างเดียวคือไอ้เสื้อเทาที่เป่าอ่ะ ไปด่าเสื้อเทาเลย
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 16:16
ผมว่ามี เงินเดือน นักกีฬาขนาดนั้น แค่ยอดขายตั๋วขายเสื้อ มันไม่มีทางพอหรอก สโมสร มันก็ต้องมีรายได้อะไรพวกนี้มาอยู่แล้ว ไม่งั้นมันจะเอาเงินไหนมาจ้างนักกีฬา บางคน 50ล้านเหรียญงี้ ส่วนเรื่องที่บอกว่า นักกีฬาค่าเหนื่อยเขา ระดับร้อยล้าน ไม่มีทางโกงหรอก ถามหน่อย เอาไรมามั่นใจ บางคนรวยระดับร้อยล้าน พันล้าน เงินหมื่นสองหมื่นยังโกงเลย แค่แกล้งทำเป็นชู้ตไม่ลง ฟอร์มตก จะไปเอาหลักฐานอะไรไปจับผิดเค้า

กีฬากับการพนัน มันเป็นของคู่กันอยู่แล้ว มีแต่พวกโลกสวยเท่านั้นหล่ะที่คิดว่า กีฬา มันเป็นเรื่องของ Fair game fair play ณ ปัจจุบัน กีฬา มันก็เป็นธุรกิจอย่างหนึ่งอะ ถ้าไม่มีเงินเม็ดจากพวกพนันไหลมา ถามหน่อย จะเอาตังไหนไปจ่ายค่าเหนือ่ยนักกีฬาที่เว่อวังอลังการ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 21:49
ถูกแบนแล้ว
Stained- พิมพ์ว่า:
ผมว่ามี เงินเดือน นักกีฬาขนาดนั้น แค่ยอดขายตั๋วขายเสื้อ มันไม่มีทางพอหรอก สโมสร มันก็ต้องมีรายได้อะไรพวกนี้มาอยู่แล้ว ไม่งั้นมันจะเอาเงินไหนมาจ้างนักกีฬา บางคน 50ล้านเหรียญงี้ ส่วนเรื่องที่บอกว่า นักกีฬาค่าเหนื่อยเขา ระดับร้อยล้าน ไม่มีทางโกงหรอก ถามหน่อย เอาไรมามั่นใจ บางคนรวยระดับร้อยล้าน พันล้าน เงินหมื่นสองหมื่นยังโกงเลย แค่แกล้งทำเป็นชู้ตไม่ลง ฟอร์มตก จะไปเอาหลักฐานอะไรไปจับผิดเค้า

กีฬากับการพนัน มันเป็นของคู่กันอยู่แล้ว มีแต่พวกโลกสวยเท่านั้นหล่ะที่คิดว่า กีฬา มันเป็นเรื่องของ Fair game fair play ณ ปัจจุบัน กีฬา มันก็เป็นธุรกิจอย่างหนึ่งอะ ถ้าไม่มีเงินเม็ดจากพวกพนันไหลมา ถามหน่อย จะเอาตังไหนไปจ่ายค่าเหนือ่ยนักกีฬาที่เว่อวังอลังการ  

ผมไม่ได้โลกสวยนะแต่ผมคิดถึง ความคุ้มทุนอยู่ กับมูลค่าที่ต้องจ่ายอยู่ สมมุตินะว่า จะจ้าง เชฟ LBJ หรือคนอื่นล้มบาสเนี่ย คำถามคือจะต้องจ่ายเท่าไรให้พวกนี้ยอมเสี่ยงในการล้ม ถ้าล้มละจับไม่ได้ก็ดีไป แต่ในยุคที่มีกล้องรอบสนามนักวิเคราะห์และผู้เชี่ยวชาญทั้งภายนอกและภายในทีม มาคอยวิเคราะห์จังหวะต่างๆแทบจะทุกวินาทีของเกมส์จะทำยังไงให้เนียน และถ้าจะดีลล้มต้องดีล กี่คน ราคาที่บ่อนจะให้มันสัมพันธ์กับความเสี่ยงที่จะตามมาใหม และราคาที่สัมพันธ์กับความเสี่ยงที่จะตามมามันไปตุ้มกับกำไรของบ่อนใหม สมมุติว่าถูกจับได้มานี่เกมส์ยาวเลยนะ สมมุติว่าไปจ้างเซฟ ล้ม 10 ล้านUS ใน1 นัดรายได้เฉลี่ยของเซฟที่เปิดมาปลายปีแล้วอยู่ราวๆ เกือบ 100 ล้านเซฟจะเอาด้วยเหรอ ส่วนพวกเจ้าของทีมนี่ยิ่งยากนะตามมุมมองผม เกิดเจ้าของทีมจะล้ม ต้องบอกผ่านกี่คน และเกิดอนาคตมีการย้ายทีม หรือ นักกีฬาไม่เอาด้วยนี่ เรื่องแตกขึ้นมาธุรกิจอื่นจะไม่วูบตามชื่อเสียงเจ้าของทีมเหรอ ถ้าจะซิกเเซกไปซิกแซกกับธุรกิจอื่นไม่ดีกว่าเหรอ เพราะNBA ยิ่งยุคนี้คนดูเยอะคนจับตาเยอะ ผลประโยชน์มหาศาลและพ่วงกับธุรกิจเเละคนอื่นเยอะมาก มันจะค้มที่จะจ่ายและคุ้มที่คนรับจะรับจริงๆเหรอ อันนี้ความคิดเห็นส่วนของผมถ้าผิดตรงใหนขอภัยด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Little magic เมื่อ Wed May 25, 2022 21:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 22:27
ผมขอแย้งเรื่องนักบาสมีรายได้เยอะแล้วจะไม่ทำอันนี้ผมไม่ชัวร์นะ (มีคนอยากทำกับมีคนจ้างไหมคนละเรื่องกันนะ เพราะบาสมันหวังผลยาก)

เพราะนักบาสหรือนักกีฬาหลายๆคน ไม่ได้มีพื้นฐานทางสังคมที่ดีทุกคน บางคนรายได้ 20-30 ล้านเหรียญยังเล่นยา คบเพื่อนแย่ ติดพนัน ติดสุรา ติดหญิง ใช้ชีวิตเสี่ยงคุกเสี่ยงตาราง เงินหามาบางคนภาระทางบ้านก็เยอะ ยังเจอญาติพี่น้องก็ใช่ว่าจะดีช่วยใช้เงินกันมือเติบก็มี หลายๆคนก็อวดรวยจัดๆ

อย่างใกล้ตัว วงการมวยไทยก็มีนะลองไปหาดู อนาคตกำลังจะไปได้สวยอยู่แล้ว ได้ใส่สีเสื้อผู้มีอิทธิพล ก็ยังจะทำ

สำหรับกีฬาที่กำหนดผลได้ง่ายอย่างมวย เทนนิส มันล๊อคง่าย แต่กับกีฬาที่เล่นเป็นทีม คหสต ผมว่าการล๊อคผ่านผู้เล่นมันหวังผลยาก เพราะมันต้องจ่ายยกทีม (ยกเว้นบอล จ้างผู้รักษาประตูพอมีลุ้นได้ผลบ้างอยู่) เว้นแต่จะเป็นการเดิมพันที่ขึ้นกับคนไม่กี่คนเช่นวันนี้จะได้กี่บล๊อค เสียกี่เทิร์นโอเวอร์ คนที่พอจะมีผลหน่อยคือพวกโค้ช (ตัวอย่างง่ายๆก็พวกแท๊งค์เอาดราฟ)

แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Wed May 25, 2022 23:18, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel