ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 20:59
ถูกแบนแล้ว
[RE: แมนซิตี้ ใช้เงินเยอะจริงแท้แค่ไหน โดยเฉพาะในยุคเปป]
ผมว่าเรือเป็นทีมที่ใช้เงินซื้อนักเตะแล้วได้ค่าตัวที่ดีเลยนะ

สังเกตแต่ละตัวส่วนใหญ่อยู่ในระดับ50-60กว่าล้าน

ซึ่งถามว่าสูงไหมก็สูงแต่ไม่ได้สูงเว่อร์อะไรถ้าเทียบกับฝีเท้าและบริบทในยุคนี้

ซึ่งในทีมมันมีราคาแบบนี้หลายตัว คนก็เลยมองว่าใช้เงินเยอะ

จะมีแค่กรีลิชที่สูงเว่อร์โดดมาคนเดียว

ที่เหลือผมว่าค่าตัวกับฝีเท้าก็สมเหตุสมผล

แล้วถ้าผมเป็นแฟนเรือผมก็คงไม่แคร์ละ เพราะสิ่งที่เป๊ปทำมันก็โชว์ให้เห็นว่าคุ้มค่าที่สโมสรจ่าย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6734
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:00
แมนซิตี้ ใช้เงินเยอะจริงแท้แค่ไหน โดยเฉพาะในยุคเปป
ผมว่าแฟนซิตี้ต้องแยกแยะนะเรื่องใช้เงินเยอะกับเรื่องใช้เงินซื้อความสำเร็จมันคนละอย่างกัน

หากใครมาว่าทีมคุณใช้เงินเยอะคุณก็แค่ยอมรับและตอบไปว่าแต่พวกเราใช้เงินฉลาดนะ และผลตอบแทนมันคุ้มค่า เพราะถ้าคุณไม่ยอมรับเรื่องนี้คำพูดจากคนนอกนี่แหละมันจะหลอกหลอนคุณไปตลอด(เพราะมันคือความจริง)

แต่... ถ้าใครมาบอกว่าทีมคุณใช้เงินซื้อความสำเร็จ อันนี้คุณด่ากลับมันไปเลย เพราะคุณใช้เงินอย่างชาญฉลาดเพื่อไปสู่ความสำเร็จ มีเหรอทีมไหนไม่ใช้เงิน คนที่พูดแบบนี้ส่วนนึงคืออิจฉานะ อีกส่วนคือพ่นคำพูดออกมาโดยไม่คิดถึงใจคนอื่น

ผมว่าแฟนแมนซิควรเลิกสนใจคำพวกนี้ได้แล้ว คุณห้ามเขาไม่ได้หรอก เสียเวลามาอธิบาย ส่วนตัวผมแค่ไม่ชอบแนวทางนี้เท่าไหร่ แต่ไม่เคยมองว่าผิดอะไร ก็เกิดมารวย ทำไมต้องไปทำเป็นจนเพื่อเอาใจคนอื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
9
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17583
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:00
[RE: แมนซิตี้ ใช้เงินเยอะจริงแท้แค่ไหน โดยเฉพาะในยุคเปป]
อีกส่วนที่ทำให้มันค่อนข้างลบเยอะเพราะซิตี้มีขาออกตัวใหญ่ ๆ น้อยด้วยส่วนมาซอยยิบย่อยที่รายเล็ก

คือมีแค่คนอยากย้ายจริง ๆ ถึงจะยอมขาย ที่ผมว่าซิตี้จ่ายแพงเกินเหตุถ้าเทียบอัตรารุกนี้ก็คงแค่พี่แจ๊ะ

แต่ฝีเท้าแกก็ไม่ถึงกับแย่แถมสปอตไลท์ส่องเต็ม ช่องทีวีสัมภาษณ์แกทั้งนั้น

ผมว่าไดเรกเตอร์ ทีมการตลาด ทีมซื้อขายเขาคงคิดดีละแหละ ว่า 100 ล้านนี้จะตอบโจทย์
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Tue May 24, 2022 21:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15275
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:03
ผมไม่รู้ ผมมากดโหวต
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:07
ยังไงก็เยอะครับ ท่านยก Net Spend เทียบทีมอื่นๆก็เห็นแล้ว นี่ไปยก Payroll คนชมซิตี้เยอะแยะเรื่องจัดการค่าเหนื่อย

ตั้งแต่เป๊ปเข้ามาคุม มีแค่แมนยูกับซิตี้นั่นแหละที่ Net ออกมาแล้วใช้เงินไปเกือบ 700 ล้านปอนด์

รองลงมาก็น่อลที่เกือบ 500 ล้านปอนด์ เชลซี สเปอร์ อยู่ที่แตะๆ 300 ล้านปอนด์ หงส์ 200 ต้นๆ(เยียดเปียด)

แบบนี้ไม่เยอะหรอ หรือ จะต้องเทียบกับทีมอื่นๆในลีคดู

แบบนี้เรียกไม่ใช้เงินหรอ แต่ผมยอมรับตรงที่ว่า คนใช้เงินมันคือเป๊ป มองง่ายๆก็ดูที่แมนยู ใช้เงินเยอะกว่าอีกแต่ผลงานไม่เหลือซาก

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4064
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:12
เอ่อ เวลาถก "ใช้" เงินเยอะเขาเอาแค่ยอดจ่ายไหมครับ ไม่ใช่ใช้เอายอดบาลานซ์มาเฉลี่ย ซึ่งเคสนี้จะตกราวปีละ 180 ล้านยูโร และเวลาพูดเขาก็พูดยอดเป็นปีๆกัน เพราะทีมที่จ่าย "ในปีเดียว" ระดับ 200 ล้านได้มันมีไม่กี่ทีมในโลกครับ นั่นคือซิตี้มีเงินใช้เยอะกว่าชาวบ้านจริงๆ ซึ่งมันไม่เห็นต้องทำใจยากอะไรเลยกับความจริงว่าเรามีตังค์

คือไม่ได้อะไรกับทีมที่มีตังจ่ายหรอก เชลซีปีแรกกับเสี่ยหมี่ยังกดอัลติมาทีเดียวเกือบครบ 11 คนเลย แล้วเวลาคนแซะว่าตกถังข้าวสารนี่แอบสะใจคนอิจฉาด้วยซ้ำ คือทีมมันไม่ได้สมบูรณ์พร้อมตั้งแต่แรกก็ต้องอัดเครื่องแรงลงถึงจะตามทันรถกลุ่มหัวแถวได้น่ะ เล่นกันแบบเก็บหอมรอมริบกี่ปีจะทัน พูดยังกะทีมใหญ่หยุดวิ่งเป็นเต่ากับกระต่าย ทีมใหญ่เขาก็วิ่งไม่ต่างกัน แล้วเราด่าซิตี้กันเยอะๆในวันนี้ วันหน้าอาจมีแชมป์ใช้เงินเจ้าใหม่มาแทนที่อย่างทีมสีขาวดำก็ได้แล้วเดี๋ยวคนก็จะลืมๆเจ้าเก่าไป เหมือนที่ตอนนี้คนด่าซิตี้โดยลืมเจ้าเก่าอย่างเชลซีไป
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:15
Pat.Mahomes พิมพ์ว่า:
ก็อิจฉาอ่ะ อยากมีเงินถุงเงินถังบ้างไง  
รบกวนถามหน่อยครับ
ลิเวอร์นี่ไม่มีเงินหรือมีเงินแต่ไม่ให้ใช้อ่ะครับ เห็นแฟนลิเวอร์บ่นเรื่องนี้สักพักละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43544
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:16
ใช้เงินเยอะแล้วแชมป์ ประสบความสำเร็จก็ใช้ไปเถอะครับ พูดตรงๆนะก็ใช้แล้วมันเวิร์คนี่หว่าทำไมจะไม่ใช้อ่ะ มีทีมไหนใช้เงินน้อยประสบความสำเร็จระยะยาวบ้างยุคนี้ ไม่มีหรอก
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:20
ปีละเกือบร้อยล้านมันก็บอกยากอะว่ามันไม่เยอะ แล้วยิ่งได้แชมป์ด้วยก็ไม่มีใครกล้ามาดิสเครดิตหรอก

ลองดูปีหน้าไม่ได้แชมป์ลีกหรือ UCL สิ เดี๋ยวก็มีคนออกมาดิสเครดิตเอง

เห็นยกกระทู้ 100-150m มา คือบางทีมเขาต้องรีบิ้วหนักๆไง แมนยู(เสียตัวหลักครึ่งทีม) เชลซี(กองหลังหาย3-4คน)
ส่วนเป๊ปรีบิ้วระดับ 200-230m คือปีละร้อยล้านของเป๊ปเนี้ยมันคือการเสริมตัวหมุนเวียนนะถ้าเทียบแล้ว

คือได้แชมป์ทีมเก่ง เป๊ปเก่ง ไม่มีใครเถียงออกหรอก แต่ไม่ได้ใช้เงินน้อยแน่ๆแหละ

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2344
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:29
เทียบกับอีกทีมเมืองเดียวกันยิ่งจะเห็นภาพชัดขึ้นนะผมว่า ทีมนำลงเงินเเล้วได้ความสำเร็จ ส่วนอีกทีมลงเงินเเล้วได้แต่คอนเท้น+ความฮา ทุกสัปดาห์

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2654
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:34
สร้างฐานถ้าไม่ใช้ของดี ซักวันฐานมันจะพัง
ส่วนต่อเติมก็แค่ใช้เงินได้จากการเตะรายการใหญ่ทุกปี
ค่าลิขสิทธิ์, ค่าสปอนเซอร์

จริงๆซิตี้ลงทุนเข้าเนื้อไปในระดับแค่ 7-800 ลป. เท่านั้น
กับการสร้างทีมขึ้นมาเป็นเต้ยในโลก ด้วยระยะเวลาประมาณ 10 ปี

ตัวเลขนี้ ทุกท่านถามใจตัวเองเถอะว่า มันคุ้มไหมที่จ่ายไป
สำหรับผม คุ้มชิบหายแล้ว
1
0
Arsenal in my heart....
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6306
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:34
ที่ท่านอธิบายมามันคือใช้เงินเยอะนั่นแหละ จะมีซักกี่ทีมในโลกที่สามารถจ่ายได้เท่าแมนซิ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าท่านเดือดร้อนอะไรกับการใช้เงินเยอะ การมีเงินให้ใช้เยอะมันได้เปรียบกว่าคนอื่นอยู่แล้ว เรื่องเงินซื้อขายอยากให้ ที่ท่านบอกมากกว่าทีมอื่น 50 ล้าน มันได้เปรียบขนาดไหน ลองคิดเป็นเปอร์เซ็นมันคือเกือบ 1 เท่าตัวเลยนะ มีเงินให้ใช้มากกว่าคนอื่น 1 เท่าตัวนี่ยังไม่เรียกได้เปรียบอีกเหรอ

อันนี้แถม ค่าจ้างของทีมต่างๆจากงบการเงิน

แมนซิ

ลิเวอร์พูล

แมนยู

ถ้าหารเฉลี่ยต่อหัว แมนซิจ่ายค่าจ้างมากกว่าอีก 2 ทีมประมาณ 1 เท่าตัวเลยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย rafa van roo vart เมื่อ Tue May 24, 2022 21:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2020
ตอบ: 5219
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:36
MakaTo พิมพ์ว่า:
Pat.Mahomes พิมพ์ว่า:
ก็อิจฉาอ่ะ อยากมีเงินถุงเงินถังบ้างไง  
รบกวนถามหน่อยครับ
ลิเวอร์นี่ไม่มีเงินหรือมีเงินแต่ไม่ให้ใช้อ่ะครับ เห็นแฟนลิเวอร์บ่นเรื่องนี้สักพักละ  
ผมว่ามีแต่ไม่ค่อยใช้ เอาไปต่อเติมนู่นนี่นั้นเล็กๆน้อย ซื้อตัวแพงๆ ถ้าไม่ขายออกแพงๆก่อนก็ไม่ซื้อบิ๊กดีล แถมซื้อแบบผ่อนอีก ดีที่ทีมผลงานดี ลองไม่ดี มี FSG OUT ออกมาเต็มเมือง ลงทุนนักเตะเท่าทีมกลางตารางเลย คล๊อปแบกทีมจัดๆ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Apr 2022
ตอบ: 6888
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:48
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
ผมว่าแฟนซิตี้ต้องแยกแยะนะเรื่องใช้เงินเยอะกับเรื่องใช้เงินซื้อความสำเร็จมันคนละอย่างกัน

หากใครมาว่าทีมคุณใช้เงินเยอะคุณก็แค่ยอมรับและตอบไปว่าแต่พวกเราใช้เงินฉลาดนะ และผลตอบแทนมันคุ้มค่า เพราะถ้าคุณไม่ยอมรับเรื่องนี้คำพูดจากคนนอกนี่แหละมันจะหลอกหลอนคุณไปตลอด(เพราะมันคือความจริง)

แต่... ถ้าใครมาบอกว่าทีมคุณใช้เงินซื้อความสำเร็จ อันนี้คุณด่ากลับมันไปเลย เพราะคุณใช้เงินอย่างชาญฉลาดเพื่อไปสู่ความสำเร็จ มีเหรอทีมไหนไม่ใช้เงิน คนที่พูดแบบนี้ส่วนนึงคืออิจฉานะ อีกส่วนคือพ่นคำพูดออกมาโดยไม่คิดถึงใจคนอื่น

ผมว่าแฟนแมนซิควรเลิกสนใจคำพวกนี้ได้แล้ว คุณห้ามเขาไม่ได้หรอก เสียเวลามาอธิบาย ส่วนตัวผมแค่ไม่ชอบแนวทางนี้เท่าไหร่ แต่ไม่เคยมองว่าผิดอะไร ก็เกิดมารวย ทำไมต้องไปทำเป็นจนเพื่อเอาใจคนอื่น  

เข้าใจครับ ขนาดอธิบายขนาดนี้แล้ว มันก็แฟนบอลบางคนมาเถียงแบบ เอาให้ได้ทุกมุม จับผิดทุกคำพูด เพื่อหาช่องทางแซะ ผมก็คงไม่ไปโต้เถียงแล้วครับ คงเป็นกระทู้เดียวที่จะมาชี้แจงเฉยๆครับ

คนใช้เงิน 93 ล้านปอนด์ต่อปี มันก็เยอะแหล่ะครับ แต่นี่คือทีมไปเล่น UCL ทุกปี คือทีมใน EPL ทีมได้เล่น UCL งบเฉลี่ยมันก็ 50-60 ล้านปอนด์แล้วอ่ะครับ โดยส่วนใหญ่ (ถ้าไม่มีโควิด) ในแต่ละปี และเผลอๆจะมากกว่านี้ด้วยซ้ำ ถ้าไม่มีโควิดครับ

ไอนี้คือ การใช้เงินโดยรวมมากกว่าทีมลุ้นแชมป์ด้วยกัน ปีละ 30-40 ล้านปอนด์ โดยเฉลี่ย
และทำผลงานแบบนี้คือได้แชมป์ลีค 4 ครั้งในรอบ 6 ปี กลายเป็น โดนดิสเครดิตเพราะใช้เงินเยอะ เอาเปรียบทีมอื่น มันบังคับคนไม่ได้ก็เข้าใจแหล่ะครับ แต่ก็ขออยากมาชี้แจงให้เห็นชัดๆเฉยๆครับผม

แก้ไขล่าสุดโดย LookGade เมื่อ Tue May 24, 2022 22:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20649
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:50
ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel