ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4910
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:03
[RE: มีใครเคยท้อจนรู้สึกว่า "หมดชาตินี้ถ้าเลือกได้อยากดับสูญตลอดไป" มั้ยครับ]
ชาติหน้า ชาติก่อน ถ้าเอาตามความรู้สึกผมนะ คิดว่าไม่น่ามีจริง น่าจะเพราะกุศโลบายอะไรสักอย่างของเราๆกันเนี่ยล่ะ ตายไปก็ไม่รุ้เป็นฝุ่นเป็นผงอะไรแล้วนะผมว่่ คงไม่มีจิตรับรู้ถึงในเรื่องใดๆอีก ส่วนชาตินี้ผมก็คิดว่าถ้าอายุได้เกินครึ่งร้อยมาสักหน่อยก็พอโอเคละ ไม่มีเป้าหมายอะไรเหมือนกันชีวิตนี้ แพสชั่นก็น้อย งานการก็ไม่เท่าไร ยิ่งมาเจอยุคแย่ๆแบบนี้ คือเหนื่อยท้อเป็นบางครั้ง โรคประจำตัวก็เยอะ จิตใจบางทีก็ฟุ้งซ่าน สติหลุด เบลอๆก็มี เหมือนเกิดมาเพื่อดิ้นรน ลำบาก ใช่เล่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 14977
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 13:52
[RE: มีใครเคยท้อจนรู้สึกว่า "หมดชาตินี้ถ้าเลือกได้อยากดับสูญตลอดไป" มั้ยครับ]
การดับทุกข์ของผมนะ

ในเมื่อเราเองยังไม่อยากกลับมาเกิดเลย ผมเลยไม่คิดอยากมีลูก เพราะผมว่ามันก็คือทางหนึ่งที่จะหยุดวงจรได้ทางหนึ่งครับ
0
0

นักเตะอบจ.
Status: #KTBFFH
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4842
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 15:30
เคยเผลอคิดนะ แต่เกิดมาครั้งเดียว ก็คิดกรูอยากดูทีมรักไปจนตาย
ไม่รู้ถ้าเกิดมาอีกจะไปเชียร์ทีมไหน
0
0

#ChelseaFC
‪‪❤︎‬ SANA ‪‪❤︎‬ HAERIN
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel