ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ID เก่าโดนแฮก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 794
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 20:21
[RE]อีกแค่ 2 นัด!'แฟบ' รับหงส์ล้าทั้งกายทั้งใจ
อีกนิดเดียวนะฟาบี้

จบฤดูกาลแล้ว เดี๋ยวได้มาเที่ยวเมืองไทย

แล้วจะหายเหนื่อย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3016
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 20:26
[RE: อีกแค่ 2 นัด!'แฟบ' รับหงส์ล้าทั้งกายทั้งใจ]
ลงเล่นสุดทุกรายการ แถมสไตล์การเล่นแบบเพรซซิ่งด้วย ต้องชื่นชมทีมแพทย์ โค้ชฟิตเนส และ โซน 7 ที่เข้ามาช่วยวิเคราะห์อาการบาดเจ็บและความเสี่ยงของนักเตะแต่ละคน ทำให้เราได้เห็นนักเตะอย่าง มิลเนอร์ มาติป เกอิต้า ที่ก่อนหน้านี้แทบเจอปัญหาอาการบาดเจ็บตลอด มาปีนี้แทบไม่เจอเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 2681
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 20:30
[RE: อีกแค่ 2 นัด!'แฟบ' รับหงส์ล้าทั้งกายทั้งใจ]
สู้โว้ย อีกแค่ 2 นัดเองงงง (คงไม่เพลย์ออฟละมั้ง)
0
0

“We want to write our own history, 

We have to do it, really Positive, really front-footed”
~ Jürgen Klopp's press conference 12 - 04 -2019)
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:12
อีกแค่ 2 นัด!'แฟบ' รับหงส์ล้าทั้งกายทั้งใจ
CatchTheRainbow พิมพ์ว่า:
ก้องปฐพี พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ได้ อีก 2 แชมป์ก็ถือว่า รองแชมป์
แชมป์ 2 รองแชมป์ 2 ก็ฟินอยู่นะครับ
แต่ 3 แชมป์ ก็จะฟินเว่อร์
4 แชมป์นี่ไม่ต้องบอกความรู้สึกกันแล้ว....  

ขอ 3 แชมป์ละกัน อะไรก็ได้ อิ ๆ

ถ้าได้ EPL นี่ ปล่อยจอยแบบบัฟพลังไป UCL เลย (เหลือตัวเล่นครึ่งทีม) แต่ถ้าหลุด EPL นี่กลัวกระทบ UCL จัง หรือบอสจะยิ่งปั่นให้ฮึกเหิม  

ไม่กระทบหรอกครับ กลับกันเลยผมว่าวันนั้นทีมจะมาแบบใส่สุดแบบสุดจริงๆ แบบไม่มีอะไรจะเสียแล้วเหมือนนัดบาซ่านั่นแหละครับ วันนั้นที่เล่นได้ขนาดนั้นเพราะเพิ่งจะรู้สึกหมดหวังกับแชมป์ลีค ที่กอมปานียิงประตูสุดสวยให้ซิตี้ชนะเลสเตอร์ เลยมามุ่งมั่นเต็มที่กับถ้วยที่เหลืออยู่แทน แล้วตัวผู้เล่นก็น่าจะฟูลทีมด้วยสำหรับนัดชิง ผมว่าสถานะการณ์ใกล้เคียงกันมากเลยนะ... เพียงแต่ รอบนี้ขอเปลี่ยนเป็นมุ่งมั่นจะสร้างตำนานด้วย 4 แชมป์แทนจะได้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะอบจ.
Status: i have no idea
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 2384
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:18
ยื่นมือขึ้นฟ้า ถ่ายทอดพลังให้แล้วฮับบบบ
คนดูยังเหนื่อย
แต่ก็ภูมิใจนะ จะได้กี่แช้มป์ก็ไม่เสียใจเลย
สู้สุดใจกันจริงๆฤดูกาลนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 303
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:19
คหสต. ขอคอมเม้น อาจจะไม่ถูกใจแฟนหงส์ แต่ผมแฟนหงส์นะ

สำหรับผมนะ ดูบอลแบบเป็นกลาง ๆ เลย
ฟาบินโย่ ก็ไม่ได้ใช้ร่างกาเต็มที่ขนาดนั้น ชอบเหยาะแหยะ เสียบอลจังหวะสำคัญบ่อย ไม่ตาม ทำฟาวโฉ่งฉ่าง วิ่งไม่ทั่ว แต่ทางบอลอ่ะดีบางเกมส์อ่านเกมส์ดี ก้ตัดจังหวะสำคัญได้่ และไมได้มี impact กับเกมส์ขนาดนั้น ไม่เชื่อลองเอาคลิป full match มาวิเคราะห์กันเล
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6794
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:37
อีกแค่ 2 นัด!'แฟบ' รับหงส์ล้าทั้งกายทั้งใจ
mayaInu พิมพ์ว่า:
คหสต. ขอคอมเม้น อาจจะไม่ถูกใจแฟนหงส์ แต่ผมแฟนหงส์นะ

สำหรับผมนะ ดูบอลแบบเป็นกลาง ๆ เลย
ฟาบินโย่ ก็ไม่ได้ใช้ร่างกาเต็มที่ขนาดนั้น ชอบเหยาะแหยะ เสียบอลจังหวะสำคัญบ่อย ไม่ตาม ทำฟาวโฉ่งฉ่าง วิ่งไม่ทั่ว แต่ทางบอลอ่ะดีบางเกมส์อ่านเกมส์ดี ก้ตัดจังหวะสำคัญได้่ และไมได้มี impact กับเกมส์ขนาดนั้น ไม่เชื่อลองเอาคลิป full match มาวิเคราะห์กันเล  

ข้อเสียตามคุณว่าเลย แต่ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ ซึ่งถ้าดูที่เกมส์รับ ส่วนตัวผมว่าเฮนโด้ดีกว่า ชัวร์กว่า แน่นกว่า แต่การสวิชเป็นรุก ฟาบินโย่แกทำดีกว่า ทำได้บ่อยกว่า หลายครั้งเป็นพรีแอสซิส+หวังลูกยิงได้มากกว่า ในขณะที่เฮนโด้แกจะเน้นชัวร์ไปหน่อย

แต่แก impact เยอะนะ ตรงนี้ผมอาจจะเห็นแย้งหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 1832
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 23:11
Vagaboy พิมพ์ว่า:
harmonick พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนอกจากในเกม FM ผมก็ไม่เคยคิดว่าจะมีทีมไหนที่ได้ลงสนามขนาดนี้ ขอคาราวะทีมงานรวมถึงนักเตะทุกคนเลยครับที่สู้กันจนกรอบขนาดนี้  

ใน FM ฤดูกาลนึงทีมผมได้เตะเป็นร้อยนัดอ่ะครับ  

ท่านเซฟแล้วโหลดใช่มั้ยยยย
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 15035
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 23:18
Doraepat พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนอกจากในเกม FM ผมก็ไม่เคยคิดว่าจะมีทีมไหนที่ได้ลงสนามขนาดนี้ ขอคาราวะทีมงานรวมถึงนักเตะทุกคนเลยครับที่สู้กันจนกรอบขนาดนี้  

ใน FM ฤดูกาลนึงทีมผมได้เตะเป็นร้อยนัดอ่ะครับ  

โหลดแล้วโหลดอีกกว่าจะชนะอ่ะครับ

บางทีชนะแล้ว แต่ตัวหลักเจ็บครึ่งปีต้องเล่นใหม่เหมือนกันครับ 555
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 1832
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 23:32
Doraepat พิมพ์ว่า:

โหลดแล้วโหลดอีกกว่าจะชนะอ่ะครับ

บางทีชนะแล้ว แต่ตัวหลักเจ็บครึ่งปีต้องเล่นใหม่เหมือนกันครับ 555  

นั่นไงงงง เหมือนผมเลย
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8931
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 23:53
เป็นกำลังใจให้ทุกคนเลย

ตามท็อปเม้นท์บอกเลย คนดูอย่างเรายังเหนื่อย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel