ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11868
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 19:50
นักเตะยุคนี้ มีใครครอสบอลได้สวยเท่า beckham ไหมครับ
KDB ก้าวไปอีกขั้นละครับ

ทุกระยะของสนาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: คนเราถึงจะเปลี่ยนสถานะเเต่นิสัยน่ะ ไม่เปลี่ยนหรอก
เข้าร่วม: 23 Jul 2020
ตอบ: 3511
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 19:52
[RE: นักเตะยุคนี้ มีใครครอสบอลได้สวยเท่า beckham ไหมครับ]
ผมว่า KDB นี่แหละ สุดยอดกว่าพี่เบคอีก
0
0

โปรดอย่าบุลลี่ และดูหมิ่นกัน
" I'm proud to say , I'm a Liverpool Fan. "
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 20:22
[RE: นักเตะยุคนี้ มีใครครอสบอลได้สวยเท่า beckham ไหมครับ]
The Immortal พิมพ์ว่า:
Steven Gerrard ไง เปิดจากริมเส้นฝั่งขวา โค้ง ๆ พุ่ง ๆ องศาแบบพี่เบ็คเป๊ะ ๆ
แต่ไม่ได้ทำบ่อย ๆ เท่าพี่เบ็คนะ  

จริงมากครับ

ถ้าจะเอาแม่น เอาสถิติ หรือประสิทธิภาพ คงถกเถียงกันฟุ้ง
แต่ถ้าจะเอาสวยงามตามที่เจตนา จขกท มาชวนคุย
ผมนึกถึงพี่เจิดนี่แหละ เปิดสวยไม่แพ้พี่เบ็คส์เลย แต่ด้วยหน้าที่อาจจะไม่ได้ออกบอลแบบนั้นบ่อย
แต่อ่าน จขกท พิมพ์มาผมนึกถึงพี่เจิดคนแรกจริงๆนะ

หลังๆรุ่นนั้นมาไม่ค่อยมีใครเหมือน

0
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16447
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:12
นักเตะยุคนี้ มีใครครอสบอลได้สวยเท่า beckham ไหมครับ
อย่างว่าแหละ คนเกิดมาหล่อเทพ ทำอะไรดูดีหมด

ยืนหายใจยังหล่อเลย คิดดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2010
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:13
ไม่มีครับ พี่เบคนี่ทั้งแม่นและสวย สมัยก่อนพี่แกโดนเนิฟเยอะ หาว่า เลี้ยงไม่เก่งมั่งไรมั่ง เอาจริงๆแค่วางบอลแม่น ก็สุดยอดแล้วหล่ะ ความมุ่งมั่นการฝึกซ้อมหนักล้วนๆถึงจะมาจุดนั้นได้ แต่ปีกปัจจุบัน้ปลี่ยนไปแล้ว ทุกทีมชอบใช้หน้าเป้าตัวเดียว แล้วเอาปีก ตัดเข้าใน เลี้ยงจี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 2716
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 21:39
ด้วยความเคารพต่อ นักเตะยุคนี้นะ / ผมว่าไม่มี
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17150
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 00:55
เดอบรอยน์ประสิทธิภาพสูงกว่าเยอะครับ ลูกเลียดพื้นหนีกองหลังหนีโกลโค้งเข้าตีนกองหน้าแปนิ่มๆไม่ต้องกะจังหวะเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10759
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 09:29
ลิเวอร์ชอบเล่นฉกฉวยโอกาสลูกจ่ายเทร้นเลยไม่ค่อยออกแนวสวย แต่ประสิทธิ์แม่งโหดพอกัน
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2013
ตอบ: 1753
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:01
ถ้าเอาความสวยงามคงหายากแล้วที่จะเหมือนเบค แต่ถ้าเอาแม่นและประสิทธิภาพสูงก็ TAA กับ KDB แต่ถ้าไซร้ก้อยผมชอบโมดริชนะ ไซร์ก้อยโค้งๆย้อยๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: [url=https://img.soccersuck.com/image/TKdQ6q][img]
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 594
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 11:13
คือลูกโยนของ เบค มันได้ทั้ง มิติ ทิศทางและน้ำหนักเลยนะ....แบบว่าบอลมันตกลงตรงตีนของเพื่อนได้เลย จับแบบไม่ต้องแต่ง คือลูกบอลที่ออกจากเท้ามันสั่งได้
อาจจะไม่ใช่พวกโยนบอลพุ่งๆ แต่โยนแบบมีจุดหมาย คือจะโยนให้เพื่อนรับ หรือโยนให้เพื่อนวิ่งไปเล่นกับบบอลได้เลย

และวิถีของบอล มันโค้งเป็นธรรมชาติมากๆ

ปัจจุบันถ้าเทียบกับ เดอ บรอย หรือ เทรน คงยาก เพราะรูปแบบวิถีการเล่นบอลสมัยนี้มันไม่เหมือนสมัยนั้น การโยนไม่ได้เน้นความสวยงาม แต่เน้นที่การเข้าทำและเป้าหมาย......เทรน โยนแบบพุ่งๆให้ลูกไปจุดที่ต้องการ เดอ บรอย โครสแบบเน้นจังหวะการเล่นของเพื่อนให้เข้าทำได้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel