ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9318
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:11
[RE: ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง]
loveyours พิมพ์ว่า:
เอซีมิลาน พิมพ์ว่า:
ผมเป็นเหตุการณ์คล้ายๆท่าน​ แต่ผมเป็นคนที่ง้อนะ

ผมไม่ได้ทำไรผิดเลย​ ไม่เคยนอกใจ​ เทคแคร์ดีมากๆตลอด
พอมาวันนี้เขาบอกเขาไม่ได้รักผม​ เราไม่มีอะไรเข้ากันได้
มารู้ทีหลังคือเขาไปคุยกับคนอื่น

ผมก็คิดทบทวนตัวเองเรามีอะไรผิดพลาด​ จนเครียดเลยครับ​ เพราะคิดว่าเราทำดีจนเราอาจไม่เห็นความแย่ของเรา​ แต่ผู้หญิงคงเห็น
ผมง้อทั้งๆที่เขาคบกับคนใหม่นั่นละ

ผ่านมา1ปีครึ่ง​ละ​ ผมก็คิดได้​ มันผิดเพราะผู้หญิง
จากที่เคยโทษตัวเองจนเครียด​ ตอนนี้ผมโทษผู้หญิงทั้งหมด

ว่าตอนคบกันอยู่ไปคุยกับคนอื่นได้ยังไง​ แต่เข้าใจเพราะผมทำงานกะดึกเป็นปี เจอน้อย​ คุยน้อย

ผมตามง้อ​ อยากได้เธอคืน​ หรือช่วยบอกเพิ่มเติมได้ไหมว่าอยู่ดีๆก็ไปมีคนอื่นเพราะอะไร

ผชคนใหม่ รวยไหม มั่นคงกว่าไหม หล่อไหม ลองเทียบกับท่านดูครับ
นั้นละเหตุผล(ขอโทษยนะครับ ที่ต้องพูดตรงๆ)

ธรรมชาติไม่สนความดีครับ สนการอยู่รอดมากกว่า
และผญมองหาสิ่้งเหล่านั้นครับ

ผมรวยกว่ามากครับ​ เขาชอบมีคนอยู่ด้วยตลอด​
ไปแอบรักกับไอหนุ่มที่ทำงานของเขานั่นเอง​ ​ ​หนุ่มอายุน้อยกว่า​ 7ปี
แถมบ้านใกล้กันด้วยย​ กลับรถเมล์ด้วยกันทุกวัน

ซึ่งผมทำกะดึกตอนนั้น​ แทบไม่เจอกันเลย1ปีเต็ม​ เจอเดือนละ3-4ครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดย เอซีมิลาน เมื่อ Wed May 18, 2022 10:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:16
[RE: ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง]
พวกไม่ยอมเลิกนี่ จบด้วยการยิงทิ้งแทบทุกราย
กูไม่ได้มึงก็ต้องไม่ได้ อะไรประมาณนี้ พูดเลอ
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9749
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:18
ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง
loveyours พิมพ์ว่า:
PGM พิมพ์ว่า:
เหมือนเห็นความสัมพันธ์ตัวเองตอนนี้เลย

ปากคือพูดอยู่ตลอดว่ามันไม่ดีมา 1-2 ปีแล้ว ให้โอกาสแล้วสุดท้ายก็วนกลับลูปเดิม พูดนู่นนี่แบบจะเลิกแน่ๆแล้ว แต่พอเอาเข้าจริง พอผู้ชายมาง้อหน่อยก็ใจอ่อน ไปให้โอกาสเค้าต่อเฉย

ตอนนี้สถานะผมมันเลยโคตรจะคลุมเครือ จะแฮปปี้ก็ไม่เต็มที่ อยากจะกดดันเค้าให้ตัดสินใจให้เด็ดขาดก็รู้สึกน่าเกลียดอีก  

ก็ต้องสุ้ไปครับ "แต่อย่าไปแย่งเมียเขานะ รอให้เลิกกันเองครับ" ส่วนมากผญจากทักมาหาผมเอง ผมเลยกล้าบุก
ชิวๆไป แต่น่ารำคาน แฟนเก่าพวกนั้น

ผมพยายามไม่คิดไรมากละครับ เก็บเกี่ยวความสุขให้เต็มที่ พยายามไม่ไปกดดันหรืออะไรเค้า เพราะเค้าเองก็เครียดๆเหมือนกันที่มันมาอยู่จุดนี้อ่ะ เค้าก็เข้าใจอยู่

ตอนนี้ผมก็ทำได้แต่รอเลย แต่ก็นึกภาพไม่ออกเหมือนกันว่าถ้าวันนึงเค้าเลือกแฟนเค้าขึ้นมาจริงๆจะมองหน้ากันยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2748
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:23
ส่วนตัวผมเคยเป็นนะ ที่แบบตามง้อ เพราะคบกันมา 7-8ปี ถามว่าทำไมตามง้อ ก้เพราะเคยง้อแล้วเขากลับมาแหละ ความผิดเรื่องเดิมๆซ้ำๆแก้ไม่หายจากนิสัยวัยรุ่นที่ออกแนวกะล่อนไปหน่อย ต้องบอกก่อนว่าตอนง้อนี่เขายังไม่มีคนใหม่นะ แต่ครั้งสุดท้ายเรื่องคือนางน่าจะแอบคุยกับใครสักคนในเกมนี้แหละครับแล้ว เขาคนนั้นลงมาหา ซึ่งผมจับได้ก่อน ผมก้โทรหาคนนั้นเพื่อที่จะเคลียร์และให้หยุด สุดท้ายก้คือบอกไม่มีอะไรแต่แอบมาหา ซึ่งผมดักไว้อยู่แล้ว เลยจัดไปชุดนึง แล้วนางก้เลยไม่พอใจ หนีผมกลับไปอยู่บ้าน ผมก้ง้อด้วยความคิดว่าเราผิดแหละที่ใช้อารมณ์ตัดสิน ผมก้ง้อพักใหญ่นะ จนเหมือนว่าจะดีขึ้น แต่สุดท้าย นางตัดเชือกแบบขาดเลย ปิดกั้นทุกทาง ประจวบกับน่าจะมีคนคุยใหม่แล้วด้วย(ซึ่งเป็นคนละคนกับที่แอบคุย) ความอยากตัดขาดนางน่าจะตั้งใจถ่ายรูปกับคนใหม่แล้วเปิดแชร์ภาพในไอโฟนให้ผมเห็น เพราะนางน่าจะรู้ว่ามันจะเป็นสิ่งเดียวที่ค่อนข้างทำลายความรู้สึกผมมากแบบที่สุดแล้ว ก้ตามปกติพอผมเห็นรูป ผมก็เลยโทรไป โทรไปแบบน้ำเสียงเฉยชา ไม่ได้โกรธ จนนางแปลกใจแล้วถามว่าไม่โกรธไม่เกลียดหรอทำแบบนี้ สรุปจบตรงที่พูดไม่ออกได้แต่ร้องไห้ แล้วก้พยายามมูฟออน ใช้เวลาเกือบ 4 ปีเต็มถึงมูฟออนเปิดใจใหม่ได้

เอาจริงๆแล้วสำหรับผม ผมว่ามันต้องค่อนข้างเด็ดขาดพอสมควรครับ ไม่ว่าจะเกิดกับเราหรือกับฝ่ายหญิง เพราะถ้าไม่เด็ดขาด ไม่จบ ปวดหัวแน่ แล้วมันจะไม่ยืด จะไว้ใจกันลำบาก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2537
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:23
คุยกับคนของเราก่อนครับ แฟนผมถ้ามีคนตามง้อแบบนั้นเค้าจะจัดการเอง เค้าบอกว่าต้องปกป้องความรู้สึกของผม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2014
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:27
มันมีจริงๆครับ คนที่ไม่ยอมปล่อยง่ายๆ
กลุ่มเพื่อนสนิทผม ช ญ เลิกกัน ฝ่าย ช move on ไปแล้ว มีแฟนใหม่แล้ว
ผ่านมาสองปีกว่าละ ฝ่าย ญ ยังไม่เลิกดราม่าหรือตามไปก่อกวนเลย

ไม่อยากจะพูด ดูหลอนๆ แต่ตามไปก่อกวนกระทั่งเพื่อนของแฟนใหม่
ฝ่ายชายทำได้ก็คือ พยายามไม่ตอบ ไม่สนใจครับ ปล่อยๆไป แต่อันไหนเกินไปก็ต้องมาเตือนมาห้าม
ปล.เพื่อนผมคบกันมาตั้งแต่ ม.ต้น ยันจบมหาลัย นานมาก เคสนี่คือคงทำใจไม่ได้ง่ายๆจริงๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14076
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 11:42
กลัวมันแค้น แล้วแบลคเมล์เรา ซวยเลย

อยู่เฉยๆแฟนมีคลิปหลุดงี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel