ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6298
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:29
[RE: ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง]
markmadrid พิมพ์ว่า:
ให้เดาจากประโยค น่าจะหมายถึงว่า เวลาเจ้าของกระทู้มีแฟนทีไร ก็จะเจอแฟนเก่าของผู้หญิงมาตามง้อผู้หญิงเสมอ

จน 2 คนที่แล้วเจ้าของกระทู้ยอมให้กลับไปแล้ว มารอบนี้คงจะไม่ยอมแล้วจะหาวิธีใช้ไหมครับ ???

ท่านลองคิดตามดูนะ เวลาท่านรักใครสักคนจริงๆอะ ท่านอยากคุยกับคนอื่นร่วมด้วยไหม ??

ถ้าเป็นผมผมอยู่กับภรรยากับลูกๆสุขใจดีแล้วมีแฟนเก่าทักมาขอคืนดีผมคงปฎิเสธไปแบบถนอมน้ำใจด้วยคำพูดีๆ

แต่ถ้ามันมากเกินไป ผมจะตัดสินใจโดยการบล็อคไปเลย เพราะรำคาญ + เกรงใจภรรยา/แฟน ของเราครับ

ผมมองว่านี้น่าจะเป็นสิ่งที่แฟนที่ดีๆส่วนใหญ่เขาจะเลือกทำกันนะ !!

ต่อไปกรณีตัวอย่าง ว่าท่านเคยสูญเสียแบบนี้มา 2 ครั้งแล้ว ท่านคิดว่าคนที่ท่านคบด้วยเนี่ย เขากลับไปหาแฟนเก่าเพียงเพราะลูกตื้อจริงๆหรอครับ ท่านไม่คิดอีกมุมว่าเขาอาจจะเลิกกันไม่ขาดและยังติดต่อกันอยู่ตลอดบ้างหรอ ??

ผมว่าท่านต้องเริ่มทบทวนช่องทางการพบเจอและเลือกคู่บ้างดีไหม ว่าทำไมถึงเจอแนวนี้บ่อย เพราะเราไปค้นหาช่องทางที่มันล่อแหล่มสำหรับกลุ่มคนที่ชอบแอบแฟนมาหาคนคุยหรือป่าว หรือสไตล์สาวที่เราชอบนั้นแซ่บปรี๊ดปราดไม่ค่อยซื่อตรงไหม

ผมว่าการที่พาตัวเองไปอยู่ในจุดอะไรแบบนี้มันจะไม่มีวันจบ ต่อให้ท่านแย่งเขามาได้ แต่ถ้าท่านตกอยุ่ในสถานการ์ณแฟนที่ต้องไปตามบ้างจะทำยังไงอีกอะครับ

ชีวิตคู่ที่ดีไม่ควรเริ่มต้นอะไรแบบนี้เลย ควรหาคนที่เราไม่ต้องพูดอะไรแบบนี้ ที่เราคิดได้เองจริงๆ เดินมากอดเราแล้วบอกจะไปกับเราในทุกวันๆโดยไม่ต้องร้องขออะครับ คนแบบนั้นน่าจะทำให้ชีวิตท่านดีกว่าเดิมเยอะ  

ผญเขาบอกแล้ว ไม่กลับแล้ว แต่มีคนเก่ามาง้อ เขาก็บอกนะ
ส่วนช่องทางผมปกติเลยครับ รู้จักยันพ่อแม่ฝ่ายหญิง ในชีวิตจริง(ส่วนมากก็จีบคนใน circleผม ทำงาน มหาลัย เพื่อนรุ่นน้อง)
แฟนเก่าของผม ยังกลับมาง้อผมเลยครับ หาเรื่องชวนคุย
ผมเลยเข้าใจดี

แก้ไขล่าสุดโดย loveyours เมื่อ Wed May 18, 2022 08:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:32
[RE: ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง]
PGM พิมพ์ว่า:
เหมือนเห็นความสัมพันธ์ตัวเองตอนนี้เลย

ปากคือพูดอยู่ตลอดว่ามันไม่ดีมา 1-2 ปีแล้ว ให้โอกาสแล้วสุดท้ายก็วนกลับลูปเดิม พูดนู่นนี่แบบจะเลิกแน่ๆแล้ว แต่พอเอาเข้าจริง พอผู้ชายมาง้อหน่อยก็ใจอ่อน ไปให้โอกาสเค้าต่อเฉย

ตอนนี้สถานะผมมันเลยโคตรจะคลุมเครือ จะแฮปปี้ก็ไม่เต็มที่ อยากจะกดดันเค้าให้ตัดสินใจให้เด็ดขาดก็รู้สึกน่าเกลียดอีก  

ก็ต้องสุ้ไปครับ "แต่อย่าไปแย่งเมียเขานะ รอให้เลิกกันเองครับ" ส่วนมากผญจากทักมาหาผมเอง ผมเลยกล้าบุก
ชิวๆไป แต่น่ารำคาน แฟนเก่าพวกนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย loveyours เมื่อ Wed May 18, 2022 08:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Ulay,Oh
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7176
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:33
[RE]ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง
เจอเหมือนกัน คุยกับคนนึงอยู่ แต่มีคนเอารูปคนที่ผมคุยด้วยปลอมไปหลอกคนอื่น ไอคนนั้นสืบจนเจอตัวจริงเจ้าของรูป(คนที่ผมคุย)แล้วก็ตามตื้อตามรังควานตามสืบรู้ที่ทำงานเหมือนพวกสตอกเกอโรคจิตคุกคาม ทั้งที่คนคุยผมบอกมีแฟนแล้วไม่รู้จักกันจะมาชอบได้ไง จะมารักได้ไง บลอกไปแล้วก็ยังเอาเพื่อนตามมารังควาน ผมนี่หัวจะปวด ห่วงความปลอดภัยเค้าอย่างเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย 999LVL เมื่อ Wed May 18, 2022 08:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25871
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:34
1
0
MY PC powered by RX 6800 XT
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15334
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:44
คุยกับคนของเราก่อน
1
0

นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3820
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:45
เป็นผมเลิกยุ่งกับผู้หญิงไป จบ ๆ ผู้หญิงเยอะแยะ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2021
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:48
[RE]ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง
อ่านจากเม้น ท่านคงมีคำตอบอยู่แล้วแต่คงเข้ามาบ่นเฉยๆใช่ไหมครับ55

เอาเป็นว่า ผมแนะนำแบบนี้ครับ คุยกับแฟนท่านเคลียร์ให้ชัดเจนครับ ให้เค้าบล๊อคทุกช่องทางติดต่อ ให้แฟนท่านโทรหาพ่อแม่แฟนเก่า(น่าจะมีคอนแทคนะ)บอกไปว่าเรื่องของเค้ามันจบแล้ว ตอนนี้มีแฟนใหม่แล้วช่วยอย่ามารบกวนเพราะแฟนใหม่ไม่สบายใจ ถ้าแฟนท่านอิดออดไม่ว่าเหตุผลอะไรนะครับ ผมแนะนำให้เลิกเถอะครับ

กรณีท่านผมว่ามีลับหลังแน่นอน ไม่มีทางหรอกครับที่แฟนเก่าจะตามตื๊อได้ถึง6เดือน-1ปีโดยที่แฟนท่านไม่เปิดโอกาสให้เลย

เรื่องความสัมพันธ์มันบอบบางนะครับเรื่องที่เราไม่สบายใจแล้วแฟนเราทำให้ไม่ได้ทั้งที่เค้าสามารถทำได้ ท่านอย่าหวังคบยาวเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:50
ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง
ก่อนจะคบจริงจัง ให้อีกฝั่งเคลียร์ตัวเองก่อนครับ

ตบมือข้างเดียวไม่ดัง อย่าโทษแต่ฝ่ายชาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 08:55
ประเด็นคือเลิกกันไม่ขาด ผมพยายามหลีกเลี่ยงจะคุยกับ ผญ. แบบนี้นะ ผญ. มีเยอะแยะด้วย ผมเองไม่ชอบทับที่ใครแบบสดๆ ด้วย กลัวปัญหาตามมาด้วย เราชนะใจเขาได้ก็ดีไป ชนะใจไม่ได้ก็มีปัญหายังไม่ลืมแฟนเก่าอีก

ถ้าใจๆ ท่านก็ต้องให้เวลาแฟน และพยายามเข้าใจฝั่ง ผช. แฟนเก่าด้วย ว่าแผลยังสด พยายามอย่าให้เกินเลย ไปฆ่ากันเพราะหึงหวง อันนี้จะดีกว่า (มั้ง)
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4185
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 09:03
พอดีเคยเจออะไรแบบนี้ แต่ไม่ใช่แฟนเก่าเป็นลักษณะเพื่อนแฟนที่แอบชอบแฟนผม กรณีของผม แฟนผมเลือกที่จะห่างจากเพื่อนคนนั้น คุยน้อยลง พยายามเลี่ยงไม่ให้อยู่สองต่อสอง จนอีกฝ่ายเริ่มเพ้อ ตัดพ้อในเฟส เหมือนเรียกร้องความสนใจ แต่แฟนผมก็ไม่ได้สน สุดท้ายก็เลิกมายุ่งไปเอง (บางครั้งแฟนเราไม่รู้นะครับว่าคนนั้นคิดยังไง แต่เราดูออก ก็บอกแฟนไป มันไม่ปกตินะบลาๆ) เรื่องแบบนี้ใช้เวลาครับ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2008
ตอบ: 9838
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 09:07
อยู่ที่ผู้หญิงด้วย
ถ้าเค้าอยากมีใหม่ หรืออยากเริ่มต้นใหม่จริงๆ มันต้องเคลียร์กับคนเก่าให้ขาดก่อน
ถ้าเค้ายังไม่เคลียร์ตัวเองให้เด็ดขาด อย่าไปยุ่งกับเค้าเลย
หาใหม่เถอะ ผู้หญิงมีเยอะแยะ

แต่ถ้าเรามั่นใจว่าคนนี้คือคนที่ใช่ แล้วฝ่ายหญิงก็อยากเริ่มใหม่กับเราจริง ก็คุยกันตรงๆไปเลย ว่าไปเคลียร์ตัวเองให้จบก่อน
ถ้าผู้ชายตื้อมากๆ แล้วผู้หญิงบริสุทธิ์ใจจริงๆ เค้าต้องบล๊อกทุกช่องทางไปเลย

แฟนผมก็ประมาณนี้นะ คือมีปัญหากับแฟนเก่ามาซักพักละ แต่ด้วยอาจจะคบมานานมั้งเลยไม่กล้ามีใครถอยออกมาก่อน
ก็ก่อนเริ่มคุยจริงจังก็บอกเค้าก่อนเลยว่า ถ้าอยากไปต่อ ไปเคลียร์ตัวเองให้เรียบร้อยก่อน
จนมาคุยกันทีหลังแผนผมเค้าเล่าว่า ก่อนที่จะไปเคลียร์ตัวเอง หลังๆ กับแฟนเก่าก็แทบไม่ได้เจอไม่ได้คุยกันแล้ว
คือเหมือนไม่ใช่แฟนกันแล้ว แต่ที่ไม่ยอมออกกันมาคงเป็นเพราะความผูกพันด้วยเลยไม่มีใครกล้าบอกเลิกก่อน

คือถ้าผู้หญิงเค้าเชื่อมั่นเราอะ เค้าจะหลุดออกจากวังวนเดิมๆแล้วออกมาหาเราเอง

แก้ไขล่าสุดโดย louis1524 เมื่อ Wed May 18, 2022 09:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9316
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 09:13
ผมเป็นเหตุการณ์คล้ายๆท่าน​ แต่ผมเป็นคนที่ง้อนะ

ผมไม่ได้ทำไรผิดเลย​ ไม่เคยนอกใจ​ เทคแคร์ดีมากๆตลอด
พอมาวันนี้เขาบอกเขาไม่ได้รักผม​ เราไม่มีอะไรเข้ากันได้
มารู้ทีหลังคือเขาไปคุยกับคนอื่น

ผมก็คิดทบทวนตัวเองเรามีอะไรผิดพลาด​ จนเครียดเลยครับ​ เพราะคิดว่าเราทำดีจนเราอาจไม่เห็นความแย่ของเรา​ แต่ผู้หญิงคงเห็น
ผมง้อทั้งๆที่เขาคบกับคนใหม่นั่นละ

ผ่านมา1ปีครึ่ง​ละ​ ผมก็คิดได้​ มันผิดเพราะผู้หญิง
จากที่เคยโทษตัวเองจนเครียด​ ตอนนี้ผมโทษผู้หญิงทั้งหมด

ว่าตอนคบกันอยู่ไปคุยกับคนอื่นได้ยังไง​ แต่เข้าใจเพราะผมทำงานกะดึกเป็นปี เจอน้อย​ คุยน้อย

ผมตามง้อ​ อยากได้เธอคืน​ หรือช่วยบอกเพิ่มเติมได้ไหมว่าอยู่ดีๆก็ไปมีคนอื่นเพราะอะไร
แก้ไขล่าสุดโดย เอซีมิลาน เมื่อ Wed May 18, 2022 09:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status: เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 2704
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 09:18
ผชที่ไม่ยอมเลิกนี่ ต้องทำไง งง
ผญ มีใจเอง เปิดทางเอง จะโทษต้องโทษ ผญ ครับ

*** คุณลองนึกถึงตัวเองอยากจะตามจีบดาราสักคนถ้าเค้าไม่อยากคุยซะอย่าง บล็อกทุกช่องทาง คุณจะทำอะไรได้ ***
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 09:36
เอซีมิลาน พิมพ์ว่า:
ผมเป็นเหตุการณ์คล้ายๆท่าน​ แต่ผมเป็นคนที่ง้อนะ

ผมไม่ได้ทำไรผิดเลย​ ไม่เคยนอกใจ​ เทคแคร์ดีมากๆตลอด
พอมาวันนี้เขาบอกเขาไม่ได้รักผม​ เราไม่มีอะไรเข้ากันได้
มารู้ทีหลังคือเขาไปคุยกับคนอื่น

ผมก็คิดทบทวนตัวเองเรามีอะไรผิดพลาด​ จนเครียดเลยครับ​ เพราะคิดว่าเราทำดีจนเราอาจไม่เห็นความแย่ของเรา​ แต่ผู้หญิงคงเห็น
ผมง้อทั้งๆที่เขาคบกับคนใหม่นั่นละ

ผ่านมา1ปีครึ่ง​ละ​ ผมก็คิดได้​ มันผิดเพราะผู้หญิง
จากที่เคยโทษตัวเองจนเครียด​ ตอนนี้ผมโทษผู้หญิงทั้งหมด

ว่าตอนคบกันอยู่ไปคุยกับคนอื่นได้ยังไง​ แต่เข้าใจเพราะผมทำงานกะดึกเป็นปี เจอน้อย​ คุยน้อย

ผมตามง้อ​ อยากได้เธอคืน​ หรือช่วยบอกเพิ่มเติมได้ไหมว่าอยู่ดีๆก็ไปมีคนอื่นเพราะอะไร

ผชคนใหม่ รวยไหม มั่นคงกว่าไหม หล่อไหม ลองเทียบกับท่านดูครับ
นั้นละเหตุผล(ขอโทษยนะครับ ที่ต้องพูดตรงๆ)

ธรรมชาติไม่สนความดีครับ สนการอยู่รอดมากกว่า
และผญมองหาสิ่้งเหล่านั้นครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 09:38
เอซีมิลาน พิมพ์ว่า:

เจอเหตุการณ์คล้ายๆกันเลย แอบไปคุยกันแล้วมาบอกผมขอห่าง1ปี ผมก็ง้อเพราะเข้าใจไม่มีใคร

เราก็นึกว่าแค่งอนอยู่ทำให้ผมมานั่งโทษตัวเองว่าทำอะไรผิดวะ ถามจากปากเค้าก็บอกเราผิดทุกอย่าง

จนผมนั่งร้องไห้เป็นบ้านั่งโทษตัวเอง สุดท้ายมาบอกมีคนคุยใหม่แล้วนะ แล้วดันเป็นคนที่ผมเอะใจก่อนขอห่างด้วย

เจ็บดีนะครับความสัมพันธ์เฮงซวยแบบนี้ ผมเข้าใจท่านเลย แค่ตอนนี้ผมพยายามเกลียดอยู่แต่อีกใจมันยังรัก

ยังรู้สึกให้อภัยเค้า แต่ลึกๆก็๋ยังรู้ว่ากลับมามันก็ไม่ดีขึ้นหรอก เพราะผมปรับเข้าหาเค้าฝ่ายเดียวเลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel