ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15374
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:03
[RE: สงสัยในความสามารถของ No.7 เอกนิษฐ์]
นักเตะไทยถ้าเจ็บหนัก พักยาวแล้วจะกลับมาได้ยาก
เมื่อก่อนก็มีสารัส ก่อนเจ็บผมว่าเล่นดีกว่าตอนนี้เยอะเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2006
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:55
[RE: สงสัยในความสามารถของ No.7 เอกนิษฐ์]
Theyounggun พิมพ์ว่า:
bassible พิมพ์ว่า:
ขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่ แต่ส่วนตัวชอบนักเตะแบบ ศุภโชค บรร. ที่ได้ไปญี่ปุ่นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่เอกนิษฐ์เองก็ถูกชาว ss พูดถึงและพยายามเชียร์ให้ได้ไปเจลีคเช่นกัน แต่เมื่อดูจากฟอร์ม ณ ปัจจุบันคือทัวร์ซีเกม ยังไม่ค่อยเฉิดฉายเท่าที่ควร ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นทัวร์ของชุดใหญ่ด้วยซ้ำ หากจะไปเจลีคผมเห็นว่าน้องน่าจะทำได้ดีกว่านี้ แต่นี่แทบไม่ต่างจากคนอื่นๆเลย จึงสงสัยว่าในไทยลีคน้องเก่งแบบโดดเด่นเลยไหมครับ  

ทักษะ ไม่ได้แย่ครับ จัดว่าค่อนข้างดี แต่สิ่งที่สอนกันไม่ได้คือ เซนต์ และ vision ครับ สิ่งนี้เอกนิษฐ์ แทบจะยังไม่มี ยังไม่รุ้ว่าจังหวะไกนควรเลี้ยง ควรครองบอล จังหวะไหนควรส่ง มันก็เลยออกมาแบบนี้ครับ ครึ่งๆ กลางๆ จะเก่งก็ไม่เก่ง จะว่าแย่ ก็ยังไม่ถึงกลับแย่ครับ  

ผมเห็นต่างกับท่านเลยนะ เซนต์บอล วิชั่น นี่แหล่ะ ที่เป็นจุดเด่นของน้องมันเลย ช่วงพีคๆ ผมว่าดีกว่าเช็คด้วยซ้ำไป แต่การเจ็บยาว ร้างสนาม จังหวะมันหายไปเป็นธรรมดาครับ ดูอย่างกวิน ไม่ได้ลงเล่นมาหลายปี ยังจังหวะไม่เข้าที่เลย

บุ๊คเนี่ย ถ้าท่านดูน้องมันเล่นให้กับเชียงใหม่ครึ่งฤดูกาลหลัง วันไหนไม่มีบุ๊ค กับ บิลล์ นี่เกมไม่เป็นทรงเลย

ชุดซีเกมส์นี้ น้องๆแทบไม่มีโอกาสได้เล่นร่วมกันมาก่อน จังหวะจะโคนยังไม่ลงล๊อคครับ ต้องดูไปเรื่อยๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4857
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 23:34
ก่อนเจ็บผมว่าเขาเป็นดาวรุ่งไทยลีคที่เก่งที่สุดละครับ

เคยได้ดาวซัลโวชาวไทยในไทยลีคด้วยมัง้ปีที่เชียงรายได้แชมป์

ขอให้กลับมาเหมือนเดิมไวๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4098
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 10:54
ผ่าตัดเข่า ไม่มีใครกลับมาดีได้สักคน
แต่ยังเชื่อน้องยังเด็ก น่าจะกลับมาได้อยู่
ถ้าใจมันสู้และฟิตต้นขาให้หนักกว่าเดิม
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กลับมาผงาด
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 11:24
สิ่งที่ไทย ยังขาดไปอีกอย่างเลยก็คือ นักจิตวิทยา ของทีม ไม่รุ้ว่า มีกันไหม แต่ถ้า มีผมว่านักเตะหลายๆ คนคืนฟอร์มได้แน่ๆ

การรักษาทางกายอาจจะหายดีแล้ว ถึงจะไม่ 100% แบบเดิม ก็น่าจะเล่นได้ดีใกล้เคียงเดิมได้ไม่ยาก แต่สภาจิตใจ ก็มีส่วน บางคนแหยงการเล่นกานโดนเข้าบอล แบบตอนที่เจ็บไปเลยก็มี บางคน เห็นไลน์วิ่ง เห็นตัวประกบ แล้วนึกถึง ตอนที่โดนเข้าบอลจนเจ็บ ก้จนไม่กล้าเล่นเต็มก็มี นั้นแหละครับ ผมว่ายังขาดส่วนนี้ด้วย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2020
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 11:16
สงสัยในความสามารถของ No.7 เอกนิษฐ์
เหมือนไม่ค่อยมั่นใจยังไงบอกไม่ถูก จังหวะหลุดเดี่ยวๆ เหมือนคิดอะไรไม่ออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel