ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4967
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 15:00
[RE: ถามท่านที่หุ่นดีๆ มีกล้าม มีซิกแพคครับ ว่าเอวพวกท่านเท่าไหร่กันบ้างครับ]
Ki21 พิมพ์ว่า:
ม้งเม้ง พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าจะเลือกหุ่นดีได้ไหม มีซิกแพค เวลาแขม่ว

เอว 29 หนัก 73 สูง 172
%Fat 16

คนชอบไป focus ที่ นน แต่จริงๆ ที่สำคัญ คือ %Fat

เคยหนัก 69 %Fat 18 ยังมีพุงกะทิอยู่เลย เอวตอนนั้น ไม่ 30 ก็ 31

ขอสอบถามนิดนึงครับ ชีวิตประจำวันท่าน กิน กับ ออกกำลังกาย ยังไงหรอครับ

อยากรู้คนที่ % fat น้อยๆ เค้ากินอยู่ยังไง ไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ  

ผมว่า ตัวที่ลด fat หลักสำคัญ คือ การออกกำลังกาย ครับ (ผม ใช้เครื่องวัดสมรรถภาพ ของ โรงพยาบาล ผมได้ เลยวัดเทียบกันได้บ่อย)
ผม weight training 2-3 ต่อสัปดาห์ ช่วงแรกจะปวดกล้ามเนื้อมาก นอนไม่หลับเลย พอไปสักพัก มันจะเริ่มชิน
ส่วนวันที่เหลือ ผมใช้ tabata workout โดยรวม ออกกำลังกายเกือบทุกวัน (วันไหน ทำงานเลิกดึก ผมก็ tabata ก่อนนอน นี่แหละ)
tabata workout เป็นการออกกำลังกายแบบผสมผสาน HIIT + Body weight
search
- allblanc tv tabata
- Heather Robertson
ใน youtube ดูได้
พอมวลกล้ามเนื้อเยอะ การเผาผลาญจะเยอะขึ้นตาม ทำให้ ทานได้มากขึ้น
ผมเคยบ้าวิ่ง วิ่งครั้งนึง 20 กิโลเมตร น้ำหนัก น้อยจริง ตอนนั้น 65 กิโล แต่ มวลกล้ามเนื้อหาย %Fat 18
เลย อยากให้ โฟกัส ที่ มวลกล้ามเนื้อ กับ ไขมัน มากกว่า

ส่วนการกิน
ผมใช้เป็น IF กลายๆ
คือ กินแค่ มื้อเช้า กับ กลางวัน/บ่ายๆ ที่ว่าเป็น IF กลายๆ เพราะ หลังออกกำลังกาย ผมจะกิน โยเกิร์ตสักถ้วย ไม่ก็กล้วย สัก ลูก ไม่ก็ ขนมปังโฮลวีต สักแผ่น (หลังออกกำลังกาย 15 - 30 นาที ร่างกาย เราสามารถดึงคาร์โบ เป็น ไกลโคเจน ได้เร็ว วันต่อมาจะไม่ค่อยล้า ตอนออกกำลัง

สัดส่วนอาหาร
- โปรตีน ผมชอบกินเนื้อสัตว์ไม่ติดมัน เช่น ก๊วยเตี๋ยวไก่ฉีก (ความต้องการโปรตีน ผช ประมาณ 0.8 กรัม ต่อ นน 1 กิโล) วันนึง พยายามกินให้ได้ประมาณ 60 - 70 กรัม อันนี้ ผมกะๆ เอานะ จะกินเวย์ก็ได้ กล้ามขึ้นไว แต่ต้องเวตให้ถึง

- คาโบ ผมไม่งดนะ แต่กิน คาร์โบ เชิงซ้อน ไม่กินพวก น้ำหวาน เลย กินอเมริกาโน่ ไม่ใส่น้ำตาล

- ไขมัน กินน้อยๆ ไม่กินพวกแกงกะทิ ไม่กินกะทิ

อาจจะขัดกับพวก คีโต แต่ผมไม่แนะนำ คีโต นะ คหสต เห็น keto flu กันเยอะ ทรมาน

ปล.อันนี้ เพิ่มเติม แนะนำทำ สควอท พอช่วงขึ้น เกร็งกล้ามเนื้อก้น อันนี้ ช่วยควบคุมเรื่องการหลั่งได้ด้วย สำหรับ คนที่หลั่งเร็ว มันคือ kegal exercise กลายๆ น่ะแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย ม้งเม้ง เมื่อ Sat May 14, 2022 15:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2022
ตอบ: 920
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 15:01
[RE: ถามท่านที่หุ่นดีๆ มีกล้าม มีซิกแพคครับ ว่าเอวพวกท่านเท่าไหร่กันบ้างครับ]
สมัยลีนๆ มีซิกแพคนะ 28-29 ,ปัจจุบันพุงงอก กำลังลด TT
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 15:13
ถูกแบนแล้ว
เอว29 ครับ อก37 ตอนนี้ซิกแพคลีนมาก ขึ้นครบ6ลูก
ตอนนี้ผมลำบากมาก หลังจากได้หุ่นในฝันมาจากการพยายามออกกำลัง+กินคลีนมาครึ่งปี
ตอนนี้กางเกงแม่งหลวมทุกตัว เข็มขัดก็ต้องเอาไปเจาะรูเพิ่มหมด
เคยอายสุดในชีวิตช่วง2เดือนก่อน กำลังเดินห้างกับเมีย
อยู่ๆ กางเกงผมร่วงลงไปเกือบๆถึงเข่า บ้อกเซอโผล่กลางห้าง
ตอนนี้ได้สังคายนา เอากางเกงไปเข้า+เจาะรูเข็มขัดเพิ่มหลายตัวเลย
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Sat May 14, 2022 17:34, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2008
ตอบ: 12290
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 16:17
ถามท่านที่หุ่นดีๆ มีกล้าม มีซิกแพคครับ ว่าเอวพวกท่านเท่าไหร่กันบ้างครับ
49 ฮะ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3190
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 16:21
ตอนผมลีนๆfat11-15%ข้าวผมกินปกติคนทั่วไปแต่กินของหวานน้อย แต่ผมออกกำลังกายหนักนะเช้าเย็นวันนึง 2-3ชั่วโมง แคลที่หายไปจากกออกกำลังกายไม่ต่ำกว่า1500แน่ๆ
0
0
Status: BEDANK JOHAN
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 634
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 16:31
สส 179 นน 69 เอว 32 ครับ
Fat เฉลี่ย 14-18 แล้วแต่ช่วง
ออกกำลังเวทเฉลี่ย 3-4 session ต่ออาทิตย์ (คาร์ดิโอ 1 ครั้ง แยก)
อยู่ที่การกินเลยครับ ถ้ากะแคลคร่าวๆเอาก็ได้ก็จะดี
ถ้าส่วนตัวผมก็พยายามกินเป็นเวลา แป้งพอประมาณ แต่ไขมันน้อย เอาทุกสิ่งอบต้มเข้าหม้อลมร้อนถ้าทำเอง(ผมทานมันไม่ได้จะอาเจียน)
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2022
ตอบ: 275
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 16:51
Ki21 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าจะเลือกหุ่นดีได้ไหม มีซิกแพค เวลาแขม่ว

เอว 29 หนัก 73 สูง 172
%Fat 16

คนชอบไป focus ที่ นน แต่จริงๆ ที่สำคัญ คือ %Fat

เคยหนัก 69 %Fat 18 ยังมีพุงกะทิอยู่เลย เอวตอนนั้น ไม่ 30 ก็ 31

ขอสอบถามนิดนึงครับ ชีวิตประจำวันท่าน กิน กับ ออกกำลังกาย ยังไงหรอครับ

อยากรู้คนที่ % fat น้อยๆ เค้ากินอยู่ยังไง ไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ  

ผมว่า ตัวที่ลด fat หลักสำคัญ คือ การออกกำลังกาย ครับ (ผม ใช้เครื่องวัดสมรรถภาพ ของ โรงพยาบาล ผมได้ เลยวัดเทียบกันได้บ่อย)
ผม weight training 2-3 ต่อสัปดาห์ ช่วงแรกจะปวดกล้ามเนื้อมาก นอนไม่หลับเลย พอไปสักพัก มันจะเริ่มชิน
ส่วนวันที่เหลือ ผมใช้ tabata workout โดยรวม ออกกำลังกายเกือบทุกวัน (วันไหน ทำงานเลิกดึก ผมก็ tabata ก่อนนอน นี่แหละ)
tabata workout เป็นการออกกำลังกายแบบผสมผสาน HIIT + Body weight
search
- allblanc tv tabata
- Heather Robertson
ใน youtube ดูได้
พอมวลกล้ามเนื้อเยอะ การเผาผลาญจะเยอะขึ้นตาม ทำให้ ทานได้มากขึ้น
ผมเคยบ้าวิ่ง วิ่งครั้งนึง 20 กิโลเมตร น้ำหนัก น้อยจริง ตอนนั้น 65 กิโล แต่ มวลกล้ามเนื้อหาย %Fat 18
เลย อยากให้ โฟกัส ที่ มวลกล้ามเนื้อ กับ ไขมัน มากกว่า

ส่วนการกิน
ผมใช้เป็น IF กลายๆ
คือ กินแค่ มื้อเช้า กับ กลางวัน/บ่ายๆ ที่ว่าเป็น IF กลายๆ เพราะ หลังออกกำลังกาย ผมจะกิน โยเกิร์ตสักถ้วย ไม่ก็กล้วย สัก ลูก ไม่ก็ ขนมปังโฮลวีต สักแผ่น (หลังออกกำลังกาย 15 - 30 นาที ร่างกาย เราสามารถดึงคาร์โบ เป็น ไกลโคเจน ได้เร็ว วันต่อมาจะไม่ค่อยล้า ตอนออกกำลัง

สัดส่วนอาหาร
- โปรตีน ผมชอบกินเนื้อสัตว์ไม่ติดมัน เช่น ก๊วยเตี๋ยวไก่ฉีก (ความต้องการโปรตีน ผช ประมาณ 0.8 กรัม ต่อ นน 1 กิโล) วันนึง พยายามกินให้ได้ประมาณ 60 - 70 กรัม อันนี้ ผมกะๆ เอานะ จะกินเวย์ก็ได้ กล้ามขึ้นไว แต่ต้องเวตให้ถึง

- คาโบ ผมไม่งดนะ แต่กิน คาร์โบ เชิงซ้อน ไม่กินพวก น้ำหวาน เลย กินอเมริกาโน่ ไม่ใส่น้ำตาล

- ไขมัน กินน้อยๆ ไม่กินพวกแกงกะทิ ไม่กินกะทิ

อาจจะขัดกับพวก คีโต แต่ผมไม่แนะนำ คีโต นะ คหสต เห็น keto flu กันเยอะ ทรมาน

ปล.อันนี้ เพิ่มเติม แนะนำทำ สควอท พอช่วงขึ้น เกร็งกล้ามเนื้อก้น อันนี้ ช่วยควบคุมเรื่องการหลั่งได้ด้วย สำหรับ คนที่หลั่งเร็ว มันคือ kegal exercise กลายๆ น่ะแหละ  

ขอบคุณมากเลยครับ
1
0
just a believer #FSGOUT
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2020
ตอบ: 1555
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 17:17
ผม 180 หนัก 76 เอวลอยครับ หยอกๆ เอว 33 ครับ
0
0
Manchester United
Uthai Thani fc(อุทัยเว้ยเห้ย)
BGPU
LA Lakers

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7250
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 11:39
[RE]ถามท่านที่หุ่นดีๆ มีกล้าม มีซิกแพคครับ ว่าเอวพวกท่านเท่าไหร่กันบ้างครับ
แก้ไข ตอบผิดมู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย dont wanna wake up เมื่อ Fri May 20, 2022 11:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel