ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เปลี่ยนเจ้าของจาก FSG เป็นกลุ่มทุนอาหรับ
1. เอาสิ. อยากเห็น JK มีอาวุธครบมือ แข่งกับเป๊ป ใครจะว่าใช้เงินซื้อความสำเร็จก็ช่างมัน
???
2. ไม่เอา. FSG ทำดีแล้ว ต้องให้ทีมยืนด้วยตัวเอง แบบยั่งยืน การใช้เงินทุ่ม ไม่ใช่แนวทางของคล็อป
???
คะแนนทั้งหมด: 121
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14205
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 08:44
ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย
ถ้าเอากัน เข้าตัวเองนะ ไปด่า psg ด่าเรือ ว่าซิกแซกเรื่องรายได้ ฮ่าๆๆ

ส่วนตัวผมเฉยๆมากครับ ถ้าได้ก็ดี แต่พัฒนาไปในทิศทางไหนมากกว่า ถ้าไปทางเดียวกับ FSG ก็แทบไม่ต่างเลยนะ (รายได้เท่าไร ใช้เท่านั้น) แต่ถ้าไปแนวทุ่มๆๆ ก็ไม่รู้ว่าออกมาเป็นยังไง

แล้วผมพูดหลายรอบละครับ เลิกเอาเรื่องค่าเหนื่อยมาพูดเถอะครับ นี้คือจ่ายเยอะกว่าทีมใน EPL อีก 18 ทีมนะครับ ใช่ครับ นี่คือทีมที่จ่ายค่าเหนื่อยมากอันดับ 2.....อันดับ 1 ไม่แน่ใจว่าใคร การพังเพดานค่าเหนื่อยยังไงมันก็มาถึงครับ แค่มันต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป ก็แค่นั้น

สนามคนเข้ามากขึ้น สปอนเซอร์เยอะขึ้น รายได้มากขึ้น --> รายจ่ายมันก็เพิ่มขึ้นตาม (ขยายเพดานค่าเหนื่อย)

แค่มันไม่ตรงใจแฟนบอลเท่านั้นแหละครับ (ไม่เร็วแบบที่ต้องการ)

เงินเจ้าของ มันเป็นส่วนทุนของบริษัท มันไม่ได้ลงเป็นรายได้ของสโมสร = ต้องเอาไปซื้อสินทรัพย์ที่ก่อรายได้ ถึงจะเป็นรายได้เข้าสโมสร ซึ่ง fsg มันดันเอาไปทำ ขยายสนาม สร้างสนามซ้อม ลงทุนอคาเดมี่มากขึ้น แทนที่จะไปซื้อตัวนักฟุตบอลตรงๆเลย

ส่วนกรณีนักบอล
ดุม - ก่อนย้ายก็เห็นบ่นเรื่องผลงานเยอะนะ แบ่งเป็น 2 ฝั่งเลย
ซาล่า - ผมว่าคนเลิกพูดเยอะละนว่า เท่าไรก็จ่ายให้บังไป

จนถึงตอนนี้ ผมยังคิดว่าสโมสรคิดถูกอยู่นะ

ส่วนตัวผ่าน 2 ปลิง ฮิค ยืนเล็ตมาได้ อะไรก็ได้ละครับ 5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย growthseek เมื่อ Sat May 14, 2022 08:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2183
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 09:06
[RE: ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย]
เงินซื้อแชมป์ได้ แต่ซื้อความภาคภูมิใจไม่ได้เสมอไป

จะเห็นได้ว่าแมนซิได้หลายแชมป์ ยังไม่เป็นกระแสเท่าทีมอื่นได้แชมป์

เพราะดูจากตัวที่ซื้อแล้ว มันต้องได้แชมป์ถึงจะเสมอตัว

ตรงข้ามกับหงส์ บอลรองตั้งแต่ยังไม่เปิดฤดูกาล
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 1104
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 09:10
[RE: ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย]
ถ้าแนวกระเป๋าซ้ายเข้ากระเป๋าขวา ไม่เอาอ่ะ เชียร์ไม่ลง จะอ้วก ดูทีมชาติไม่ก็ไปดูกีฬาอื่นดีกว่า
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3496
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 09:20
ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย
ถ้าบริหารทีมในแนวทางเดิมเอาครับ มีดีกว่าไม่มี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 09:32
นิสัยแบบคลอป ถ้ากลุ่มทุนอาหรับรวยๆมาซื้อจริง คลอปคงทำไม่กี่ปีก็หมดแพสชั่นแล้วล่ะ ถ้าจะมีแพสชั่นทำยาวๆคงไปเน้นสร้างอคาเดมี่มากกว่า แต่คงไม่ไปไล่ดูดนักเตะดาวรุ่งเทพๆมากองกันมากมายเหมือนสโมสรอื่นๆหรอก
1
0

ได้

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:06
ถ้าใช้ความหล่อเล่นบอลก็ว่าวไป 30 ปี
เจิดไม่ได้แชมป์สักครั้งตลอดชีวิต

แต่ถ้ามีโค้ชที่ดี มีเงินมหาศาลก็ตามรอยเชลซี แมนซิได้ไม่ยาก
เขาเอาฮาลันมาแล้ว เราจะเอาไรไปงัดอะ เด็กโนเนมจากแดนไกล? ที่ซื้อมาแล้วหวังว่ามันจะเล่นดี?
0
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2008
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:14
ส่วนตัวผมว่าคล็อปป์ก็ใช้จ่ายประมาณนี้แหละ เอาจริงๆตัวที่ได้มาแต่ละคนก็ไม่ได้ถูกๆ ถือว่าเจ้าของทีมปัจจุบันก็มีให้คล็อปป์ใช้จ่ายตลอดเหมือนกันถ้าต้องทุ่มจริงๆ

แต่ความแตกต่างคงเป็นเรื่องของค่าเหนื่อย ลิเวอร์พูลจะมีปัญหาในการต่อสัญญานักเตะน้อยลง และน่าจะมีความได้เปรียบเพิ่มจากการดึงนักเตะเก่งๆจากคู่แข่งระดับเดียวกันหรืออำนาจเงินสูงกว่าแน่นอน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6984
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:59
เอาครับ ให้ FSG ไปโกยกำไรที่อื่นเถอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 11:56
อยากให้สโมสรรวยด้วยตัวเองมากกว่า ...ดีกว่าเจ้าของขายที ตกใจที
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39643
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 12:39
ตอนนี้คลอปป์ปั้นหงส์ขึ้นมาลุ้นแชมป์ได้ไง ถ้าวันไหนคลอปป์จากไปแล้ว ร้างแชมป์ไปนานๆ ความคิดอาจจะเปลี่ยนก็ได้นะครัชชช
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14205
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 16:33
glassboy พิมพ์ว่า:
ถ้าใช้ความหล่อเล่นบอลก็ว่าวไป 30 ปี
เจิดไม่ได้แชมป์สักครั้งตลอดชีวิต

แต่ถ้ามีโค้ชที่ดี มีเงินมหาศาลก็ตามรอยเชลซี แมนซิได้ไม่ยาก
เขาเอาฮาลันมาแล้ว เราจะเอาไรไปงัดอะ เด็กโนเนมจากแดนไกล? ที่ซื้อมาแล้วหวังว่ามันจะเล่นดี?  

แล้วแบบ โรเบิตสันอะครับ ไกลพอไหมฮะ จากวูฟ เห็นมันยึดตัวจริงมา 4 ปีละ โนเนมพอไหมครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel