ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เปลี่ยนเจ้าของจาก FSG เป็นกลุ่มทุนอาหรับ
1. เอาสิ. อยากเห็น JK มีอาวุธครบมือ แข่งกับเป๊ป ใครจะว่าใช้เงินซื้อความสำเร็จก็ช่างมัน
???
2. ไม่เอา. FSG ทำดีแล้ว ต้องให้ทีมยืนด้วยตัวเอง แบบยั่งยืน การใช้เงินทุ่ม ไม่ใช่แนวทางของคล็อป
???
คะแนนทั้งหมด: 121
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Apr 2022
ตอบ: 7029
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 03:51
ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย
สมมุติ FSG ขายทีมให้กลุ่มทุนอาหรับ ทรัพย์สินรวยพอๆกับพวกซิตี้ ปารีส หรือเทียบเท่านิวคาสเซิล
คือ มีเงินให้ใช้มากขึ้น รวมถึงสามารถจ่ายค่าเหนื่อยได้เหมือนทีมอื่น โดยไม่ต้องพะวงการใช้เงินเหมือนที่ผ่านมา
หรือง่ายๆคือ มีงบเสริมทัพมากขึ้นให้ JK ได้ใช้งานไม่ต่างจาก Man City แล้ว
หรืออาจใช้เงินได้มากกว่าในแง่ประวัติศาสตร์และมูลค่าการตลาดของทีม

แต่ทุกอย่างก็อยู่ที่การตัดสินใจของ JK และทีมงานเป็นหลัก แค่เจ้าของใหม่มาช่วยเพิ่มสภาพคล่องทางการเงิน
ครับ เหมือนที่เป๊ป ได้กับซิตี้แบบนั้นครับ คือไม่ทุ่มบ้าคลั่ง แต่มีเงินมากขึ้นเพื่อเพิ่ม option ในการแข่งขันกับเปีป
เช่น จะไม่เกิดกรณีเสียฟรีไวนาดุม หรือสัญญาซาล่าที่คาราคาซัง ทั้งที่เจ้าตัวอยากอยู่กับทีมต่อ

แฟนหงส์โอเคมั้ยครับ หรือยังโอเคกับ FSG อยู่ตอนนี้ เอาไม่เอา พร้อมเหตุผลว่าอะไรบ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดย LookGade เมื่อ Sat May 14, 2022 04:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4338
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 03:58
[RE: ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย]
ให้เล่น FM แล้วใช้ Editor ได้คิดว่าสนุกมั้ยหล่ะครับลองนึกภาพดู สเน่ห์ของเกมส์คืออะไร ผมคงเบื่อเล่นไปชนะก็เท่านั้น แต่ถ้ามีเพื่อนๆเล่นกันหมดหลายๆทีมนี่แล้วเอาชนะพวกเค้าได้นี่โคตรน่าภูมิใจเลยนะ และเชื่อว่า JK ก็คงไม่ต้องการอะไรขนาดนั้น ขอแค่อย่าขายตัวหลักออกไปฤดูกาลละคนก็คงพอใจและ
4
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 03:59
[RE: ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย]
ไม่น่ามีโค้ชคนไหน ไม่อยากมีตังค์เสริมทีมนะ ใครก็อยากยิ่งใหญ่ในอาชีพ งงกับคล็อปเหมือนกัน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25626
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 04:07
เรื่องนี้พูดยากแฮะ ถ้าสมมุติได้เจ้าของแบบแมนซิก็ดีไป เพราะเขาทุ่มเทให้กับทีมจริงๆ พัฒนาทีมจริงๆ แต่ถ้าไปเจอแบบรวยแต่ไม่สนใจทีมก็ซวยไป

นี่ลิ้วพูลโชคดีนะที่เจ้าของอเมริกันคนนี้ เฮียเฮนรี่คนนี้ไม่เหมือนคนอเมริกันคนอื่นๆ อย่างไอ่2ปลิงมะกัน 2เจ้าของคนก่อน หรือใกล้ๆตัวก็เกลเซอร์ หรือโคเอนเก้ เจอแบบนั้นเหมือนตกนรกเลย

โชคดีเหมือนกันที่ได้FSGมาบริหาร เพราะเขาบริหารด้วยแบบแผนจริงๆ แถมอย่างตอนซุเปอร์ลีกก็เป็นเจ้าของคนเดียวที่ออกมาขอโทษออกสื่อ แต่ก็ติดที่เรื่องเงินนั่นแหละที่ไม่ได้มากมายเท่าพวกอาหรับ

ถ้าอยากได้จริงๆ อยากได้แบบเสี่ยหมีอะ โคตรมหาเศรษฐีที่บ้าบอล รักทีมยิ่งกว่าอะไร
2
0

#FSGOUT
cnS
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Si Señor
เข้าร่วม: 25 Jun 2015
ตอบ: 4564
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 04:17
ผมมองว่าคลอปชอบผู้บริหารชุดนี้นะ คิดว่าถ้าเป็นแบบนั้นจริงผมว่าคลอปน่าจะหมดแพชชั่นการทำทีมอะ
ไม่วางมือ ก็คงอยากหาความท้าทายใหม่ๆ เพราะถ้าอยากได้เงินชอปแบบไม่ต้องคิดเยอะ
อยากได้แชมป์เยอะๆ คงเลือกทีมอื่นที่ไม่ใช่ลิเวอร์พูลไปแล้ว
3
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2011
ตอบ: 930
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 04:28
ถ้ามี jk คือไม่เอา กลัวคล็อป เบื่อ

แต่ถ้าไม่มีคล็อป บอกเลยว่า เอา อยากทุ่มปีล่ะ 200 ล้านปอนด์มั่ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2013
ตอบ: 775
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 05:12
ถามแฟนหงส์ ถ้าเปลี่ยนเจ้าของเป็นกลุ่มอาหรับแทน FSG มีเงินให้ใช้มากขึ้น จะเอามั้ย
เอา
มีเงินไว้รอใช้ ดีกว่า พออยากใช้แล้วไม่มี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5813
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 05:31
ทุกวันนี้กับfsgก็โอเคนะ อารมณ์แบบถึงพี่จะจนแต่น้องอยากได้ตัวไหนจริงๆพี่ก็จัดให้ได้ จะขอเบนซ์พี่ก็ออกให้ได้ แต่ซุปเปอร์คาร์ไม่ไหวนะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10731
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 06:27
มีเงินได้ตัวครบตามที่ตัวเองอยากได้ หรือเอาไปใช้ต่อสัญญาเก็บตัวหลักต่อไว้ยอดทีมไปเรื่อยๆ แบบนี้คือคล็อปจะไม่เอาจริงๆหรอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7668
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 06:44
อยากได้แบบเสี่ยหมีมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 07:10
เอาดิ ไม่เน้นหล่อ เน้นแชมป์

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: YNWA#
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 7785
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 07:31
แผนงานบริหารยังเหมือนเดิมไหม
ถ้าแผนงานยังตามเดิมแบบ FSG
กลุ่มทุนอาหรับที่ว่ามันก็เท่ากับ FSG ที่รวยขึ้นนั่นแหละ

ว่าแต่เงินช็อปนี่มาจากไหนหว่า อัดสปอนด์เซอร์นอร์มินีเอารึ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2202
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 07:45
ตอบว่าไม่เอา และให้กฏควบคุมการเงินใช้ได้จริง ไม่ใช่ซิกแซกแบบแมนซิตี้ ทั้งที่รู้ว่าผิดแต่ดันรอด

พูดตรงๆ ว่าชนะและเป็นแชมป์แบบที่ทำอยู่รู้สึกภูมิใจกว่า แต่ไม่ใช่ว่าถ้าทำแบบแมนซิแล้วเป็นแชมป์จะไม่ดีใจนะ แต่แค่รู้สึกไม่ดีใจและภูมิใจเท่า เพราะรู้ๆ กันอยู่ว่ามีการเอาเปรียบสโมสรอื่น

ผมไม่ขอนับเคสแมนยูนะครับ เพราะเค้ารวยได้จากการการทำธุรกิจจากสโมสรจริงๆ ไม่ใช่โยกกระเป๋าซ้ายขวาแบบเรือ

ถ้าจะให้สรุปสั้นๆ ก็ขอตอบแบบหล่อๆ แบบ jk ว่าแชมป์ไม่ใช่ทุกอย่าง แต่ความสุขจากการเดินทางบางทีก็เพียงพอแล้ว ถึงแม้ว่าอาจะถึงหรือไม่ถึงที่หมายบ้างก็ตาม
แก้ไขล่าสุดโดย cocobumbim เมื่อ Sat May 14, 2022 07:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8595
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 07:57
แฟนบอลทีมอื่นๆก็รู้กันอยู่ว่ากลุ่มทุนอาหรับก่อนถึงเวลานี้อัดเงินทุนแบบใส่เงินตัวเองในรูปแบบสปอร์นเซอร์กล่าวอ้าง (ซึ่งมันผิดกฎ FFP) หลักฐานมีว่ากระทำผิดจริง แต่หลักฐานก็ได้มาโดยมิชอบด้านกฎหมายก็เลยไม่สามารถเอาหลักฐานนี้ไปฟ้องร้องได้ แต่ลึกๆก็รู้กันแก่ใจว่าทำผิดจริง

ส่วนเรื่องเอากลุ่มทุนแบบซิตี้ไหม? ส่วนตัวผมไม่เอานะ .. คือยังไงดีล่ะ ผมรู้สึกสนุกแล้วกับการทำทีมแบบนี้ของ fsg กับคล็อป พวกเรามักจะคาดไม่ถึงว่าทีมของเราแต่ละตลาดจะไปคว้าใครมา ปิดข่าวเงียบกริบ มีข่าวมา .. ใครวะ!? แต่เอามาเล่นด้วยกับระบบคล็อปมัน work เว้ย !! ไม่ work ไม่เป็นไรปรับๆแก้ๆ เอ้าใช้ได้ล่ะ ลุย !!

ผิดกับแนวทางซิตี้ที่ผมรู้สึกเวลามีจุดแก้ไขไม่ได้มักจะแก้ไขด้วยการซื้อมาเติมไว้ก่อน อย่างสโตนเล่นไม่โอเคกับเป๊ป เลยไปซื้อลาปอร์ด ลาปอร์ดเจ็บ ไปซื้อดิอาซ ซึ่งมีปีหนึ่งที่ผมเห็นไลน์อัพของซิตี้ กองหลังเซนเตอร์มีในทีมอยู่ 5-6 คน และเป็นเซนเตอร์ที่พึ่งซื้อเข้ามาไม่นานไปถึง 3-4 คน ผมว่าสำหรับคล็อปเจอแนวทางบริหารทีมแบบนี้เอาเงินใส่ระบบ คล็อปคงเบื่อตั้งแต่สัญญาฉบับแรกแล้ว หรือไม่งั้นคล็อปคงไปคุมบาเยิร์นแทนลิเวอร์พูลไปแล้ว
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5156
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 08:35
เอาจริงๆหงส์ตอนนี้ก็ไมไ่ด้มีปัญหาเรื่อเงินเลยนะ แค่ไม่ทุ่มเยอะๆกับไม่ทำลายเพดานเงินเท่านั้นเอง หาได้เท่าไรใช้ไปเท่านั้น กำไรนิดๆหน่อยๆ มันเป็นโคตรงสร้างที่ดีมากๆ ถ้าวันหนึ่งFSGออกไป สโมสรก้ยังอยู่ได้ด้วยโครงสร้างคนใหม่มาก็บริหารต่อได้หรือเปลี่ยนโครงสร้างก็ไม่เกิดปัญหา แต่ถ้ามีกลุ่มทุนอาหรับมาก็ดีและบริหารด้วยโคตรงสร้างแบบนี้ผมว่ายิ่งดี ทุ่มเกินตัวบ้างให้อาวุธครบมือ แต่ต้องยอมตอนนี้แมนซิมันโหดจริงๆ ทุกตำแหน่งนี่โหดทุกคน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel