ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Wed Mar 02, 2022 09:18
[RE: เสื้อชูชีพก็มี ไม่มีใครโดดลงไปช่วยเลยเหรอ พี่แทค]
gazeclub พิมพ์ว่า:
Spoil
A.Morata09 พิมพ์ว่า:
gazeclub พิมพ์ว่า:
ถ้าตกแล้วยังลอยคออยู่ก็ควรกระโดดลงไปช่วยทันที
แต่ถ้าแบบขับมาเร็วๆ ตกแล้วกว่าเรือจะหยุดก็เลยจุดไปแล้ว
คหสต ผมขับเรือส่องไฟหาดีกว่ากระโดดลงไปเป็นภาระซะอีก
ปล. ลูกชายผมเคยกระโดดเอาหัวลงพื้นจากโซฟาผมยังเคยยืนชอคไป 4-5 วิ
ของแบบนี้วิเคราะห์กันลำบาก  

เป็นผมผมโดด ลูกผมตอน 3 ขวบตกน้ำพูลวิลล่า แค่ได้ยินเสียงผมวิ่งโดดลงน้ำแล้ว ไม่มีเวลาให้สตั้นหรอกครับ มันเป็นสัญชาตญาณ  

ตอนไม่เกิดเรื่องมันพูดได้หมดแหล่ะเหมือนที่พี่หนุ่มสมมุติเหตุการณ์ไงครับ
อย่างถ้าก่อนเกิดเรื่องผมก็คงไม่คิดว่าตัวเองจะสะตั้นหรอก เพราะก่อนเหตุการณ์นี้ผมอุ้มลูกแล้วจะลื่นล้มก็ยังมีสติ
กอดเค้าแน่นๆ ปล่อยหลังกับหัวตัวเองฟาดลงพื้น

อีกอย่างผมก็เคยมีเคสภรรยาตกน้ำทะเล ก็ไม่คิดอะไรกระโดดตู้มลงไปผลคือกระแสน้ำแรงมาก
ไม่มีใครไปถึงตัวภรรยาผมเลย ยกเว้นคนเรือที่เอาเรือไปใกล้ๆแล้วกระโดดลงไปช่วย
หลังจากนั้นผมก็เป็นภาระต่อให้เค้ามาช่วยอีก  

ก็แล้วแต่คนละกันครับ เป็นผม ผมโดดแบบไม่คิด!!!
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel