ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Sat Feb 19, 2022 10:11
[RE]ทาวเฮ้า กับ คอนโด
ถ้าท่านชอบคอนโด ก็เลือกคอนโดเลยคับ 2ห้องนอน มีพื้นที่ส่วนกลาง 3 สิ่งที่ต้องกังวลมีแค่
1.ที่จอดรถ อันนี้ผมว่าปัญหาโลกแตก แต่ของท่าน 2 ห้องนอนไม่น่า ีปัญหา
2.ค่าส่วนกลาง เนื่องจาก 2 ห้องนอนพื้นที่เยอะ ค่าส่วนกลางก็ตามพื้นที่แหละคับ
3.เพื่อนบ้าน ในกรณีเจอเพื่อนบ้านบ้าบอ ตั้งวงในห้อง สายปารตี้ ก็ทำใจหน่อยคับ

ปล. ทาวน์เฮ้าส์ เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะคับ ต่อให้เป็นหมู่บ้าน แต่ถ้าราคาจับต้องได้ รับรองมีแนวกระบะแต่งซิ่งแน่นอน หรือ พวกเห็นแก่ตัวจอดรถหน้าบ้าน คับซอย เปิดเพลงดัง ตั้งวงหน้าบ้าน พอนานๆเข้า ทาวน์เฮ้าส์ก็จะเป็นชุมชนแน่นอน หรือ ท่านอาจจะโชคดีไม่เจอแบบนี้ก็ได้นะคับ จากใจคนอยู่ทาวน์เฮ้าส์มาก่อน 80% เจอแน่นอน ไม่ช้าก็เร็ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 433
โพสเมื่อ: Sat Feb 19, 2022 10:22
[RE: ทาวเฮ้า กับ คอนโด]
ถ้าท่านจะซื้อที่อยู่ชานเมือง เลือกทาวเฮ้าวส์ครับ แต่อยากให้เลือกโครงการมีชื่อและหลังมุม ปัญหาจะไม่ค่อยเกิด
อย่างน้อยถ้าขยายครอบครัว ไม่ต่อเติม ก็ขายง่ายแล้วไปซื้อบ้านเดี่ยว อย่าลืมว่าเมืองมีการพัฒนาผ่านไป5ปีอาจจะมีห้างใกล้บ้านก็ได้ครับ ส่วนคอนโดผมมองเหมือนซื้อรถยนต์ แค่ลดปัญหาการเดินทางเท่านั้น คอนโดชานเมืองหวังจะเป็นสินทรัพย์มีราคาเพิ่มยากกว่าทาวเฮ้าส์ จะปล่อยเช่าก็ไม่หายากกว่าทาวเฮ้าวส์
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9407
โพสเมื่อ: Sat Feb 19, 2022 10:53
[RE: ทาวเฮ้า กับ คอนโด]
ถ้าโจทย์ตอนนี้ ผมเลือกเช่าคอนโดอยู่ไปก่อนครับ พร้อมแล้วค่อยซื้อบ้านเดี่ยว 3-4M เมื่องบเราถึง

เพราะอย่างที่หลายๆ คห.บอก ทาวเฮ้าปัญหาน่าจะมาจากเพื่อนบ้านกับที่จอดรถมากกว่า ส่วนคอนโดก็คับแคบไปถ้าจะซื้อเพื่อสร้างครอบครัวในอนาคต ยกเว้นจะซื้อห้องใหญ่ๆขนาด 50-60 ตรว. (ซึ่งก็น่าจะหลายล้าน) สรุปเก็บเงินไปซื้อบ้านเดี่ยวเลยดีกว่าครับ
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 973
โพสเมื่อ: Sat Feb 19, 2022 11:25
[RE]ทาวเฮ้า กับ คอนโด
ปสก ส่วนตัวนะครับ
ในปัจจุบันอยู่คอนโดครับ 2 ห้องนอน 53 ตร.ม ที่จอดรถ เกือบ 100% ห้องน้อย เลยไม่มีปัญหาทั่วไปของคอนโดต่างๆ เลย ตอนโสดอยู่สบายมาก แต่พอแต่งงาน ภรรยา มาอยู่ด้วย มันดูแคบไปเลยครับ เราไม่ค่อยมีพื้นที่ส่วนตัวเท่าไหร่ ตอนนี้เลยไปซื้อทาวโฮมครับ ประมาณ 10 M พื้นที่ในเมืองใกล้ที่ทำงาน โดยรอบไม่แย่มากส่วนมากเป็นบ้านเก่า แต่อยู้ในซอยลึกหน่อย กำลังจะย้ายเข้าอยู่ครับ แต่จากการเข้าไปดู ถือว่าไม่แย่นะครับ ค่อนข้างเงียบ

ส่วนตัว ถ้าจะมีครอบครัวผมเชียร์ทางโฮม ไม่ว่าจะมีลูกหรือไม่นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel