ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14871
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 09:33
[RE: คามาวิงก้า เก่งจริงไหมครับ]
ผมว่าตัวนี้มันไม่ใช่กลางรับ เล่นรับไม่ค่อยดี ตัวมันเล็กเบียดแย่งใครก็ยาก เวลาเสียบก็ไม่แม่น
จะเอาไปเล่นรุกก็ไม่รู้จะได้ไหม ท่าเยอะท่าเท่จริง แต่เป็นแค่การแปะบอลให้คนที่อยู่ใกล้สุดแค่นั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: #KTBFFH
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4837
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 09:35
[RE: คามาวิงก้า เก่งจริงไหมครับ]
เคยดูตอนเจอเชลซีก็เฉยๆนะ แบบไม่เห็นแววอ่ะ
0
0

#ChelseaFC
‪‪❤︎‬ SANA ‪‪❤︎‬ HAERIN
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6306
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 10:57
ผมเคยเขียนฟอร์มสมัยตอนอยู่ฝรั่งเศสละนะในกระทู้เก่าๆ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2049762/1/#45967231

ผมไม่เคยดูฟอร์มตอนเล่นให้มาดริดนะ แต่ที่ผมดูตอนอยู่ฝรั่งเศสก็ตามนั้น ไม่ได้เล่นตัวรับยืนห้อยคนสุดท้ายอะ ยืนสูงไล่บอลสูง เน้นขยันอะ เข้าพลาดก็มีตัวซ้อนอยู่ดี อารมณ์เน้นทำลายจังหวะ+ชะลอฝ่ายตรงข้ามมากกว่า คือน้องแกไล่ยันเขตโทษฝั่งตรงข้ามอะ ตำแหน่งที่เล่นไม่ได้เป็นตัวรับ ออกแนวบ๊อกซ์ทูบ๊อกเน้นแปะบอลมากกว่า สถิติแย่งบอลได้เยอะเพราะขยันล้วนๆไม่ได้เข้าบอลแม่น อย่าไปคาดหวังว่าเล่นตัวรับกวาดบอลก่อนถึงก่อนหลังเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8219
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 11:13
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
RocketMan พิมพ์ว่า:
ต่ำแหน่งกลางรับ คล้ายกองหลังต้องการประสบการ์ณค่อนข้างมาก กว่าจะเริ่มเล่นได้ดีมักอายุ23 ขึ้น

ผมยังไม่เคยเห็นกลางรับอายุน้อยๆที่เล่นได้ดี ฟอร์มนิ่งๆซักคน นึกชื่อไม่ออก  

Verratti ไงครับ แต่ไม่เชิงรับจ๋า เป็นเพลเมคเกอร์ตัวต่ำ แต่ก็คอยตัดเกมกลางสนามด้วย

เป็นตัวหลักคุมเกมกลางสนามให้ PSG ตั้งแต่ยังไม่ 20 เลย  

อยู่ลีกเอิงผมว่าวัดลำบากครับ คามาวิงก้าตอนอยู่ลีกเอิงก็เทพ
ตอนอยู่อิตาลี verratti ก็เล่นแต่ในซีรีย์บี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel