ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7832
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 03:51
[RE: ผมเข้าไปปั่นในเพจสลิ่ม ภูมิใจกันเกลือเกิน]
มีแต่พวกลุงๆป้าๆ แก่ๆทั้งนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 06:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผมเข้าไปปั่นในเพจสลิ่ม ภูมิใจกันเกลือเกิน]
J1bby พิมพ์ว่า:
จากการค่อยๆให้ข้อมูลอย่างมีเหตุมีผล คนรู้จักผมหลายคนตาสว่างกันแล้ว ของแบบนี้ใช้เวลา

ไปด่าไปแซะก็ได้แค่ความสะใจชั่วคราวแค่นั้น หลายๆคนเขาบางทีพอเริ่มจะแย้มเปิดใจดันไปเจอคำแย่ๆ เขาก็ปิด

บางทีคุณอาจจะมองว่าช่างหัวมันสิคนพวกนี้โง่ดักดานไม่ฟังอะไรหรอก แต่คุณอย่าลืมว่าเราต้องการสังคมประชาธิปไตย เราต้องเคารพความคิดเขา เคารพเสียงของเขาเช่นกันนะ

ประเทศเรามันป่วย ถ้าจะเปลี่ยนจำเป็นต้องใช่ประชาชนจำนวนมากจริงๆ เราต้องการเสียงของพวกเขา  

ยากครับ เพราะพวกนี้ติดความเชื่องมงายมากกว่าเหตุผล ผมเป็นคนนึงที่มีเหตุผลมากๆ ไม่ใช้คำหยาบ เสียดสีดูถูกเลย มีแต่สลิ่มนี่แหละครับ ที่หยาบคาย ด่าทอทั้งๆที่ฟังความข้างเดียว ถ้าพวกนี้ยอมฟังเหตุผลจริงมันคงไม่เป็นแบบทุกวันนี้ แค่รู้ว่าคนละพวกมันก็ด่ายันชาตตระกูลละ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 122
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 06:32
[RE]ผมเข้าไปปั่นในเพจสลิ่ม ภูมิใจกันเกลือเกิน
ชอบตอนตอบ “ผมรักคุณ” 55+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15722
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 06:41
ผมก็ว่ายาก ตอนนี้เหลืองมันมี 2 ประเภทหลัก คือ

- ลูกหลานเลี้ยง คือ ชีวิตค่อนข้างสบาย วันๆไม่ทำอะไรนั่งจับเข่าคุย เสพแต่ท็อปนิวส์ ช่อง5

- รับราชการ(บางคน) ไม่ว่าจะทำงานในส่วนไหน ย่อมเป็นปกติอยู่แล้ว คือ ตนเองลอยลำ มีเงินเดือน มีกินมีใช้อยู่แล้ว หัวหน้าว่างัยลูกน้องก็ว่างั้น

สมมติว่ามี 100 คน คนโพสจริงๆให้อย่างมากครึ่งนึง คือ 50 คน ที่เหลือก็ IO คอยปั่น
0
0
นักเตะอบจ.
Status: I am the RED & I hate Scousers
เข้าร่วม: 21 Feb 2021
ตอบ: 3431
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 06:45
ประเทศนี้มันยังไม่มีอะไรเปลี่ยนหรอกครับ ภายใน 10-20 ปี แต่ถ้าเกิน 20 ปี แล้วยังคงอยู่ในวังวนเดิมๆ ก็ตัวใครตัวมันละกันครับ เตรียมกลายเป็นประเทศโลกที่ 3 ได้เลย
ปล.ผมยังยืนยันคำเดิมว่า ประเทศนี้มันตายไปแล้ว มีแต่จะเน่าลงอย่างเดียว
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15952
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 06:54
เอาจริงๆ ถ้าอายุ50-60+ โอกาสตาสว่างค่อนข้างยากนะ ไหนจะดูข่าวในประเทศมาตลอดชั่วชีวิต รวมถึงตำราเรียนอะไรต่างๆ มันไม่แปลกใจเลยที่คนจะคิดว่าตอนออกไปเป่านกหวีดนั้นทำถูกแล้ว (ผมเองก็เคยไปดูตั้งแต่แป๊ะลิ้มพูดอยู่สวนลุม)

สือต่างๆมันทำให้คนเกลียดเสื้อแดงและทักษิณเพราะจาบจ้วงสถาบัน ซึ่งคนรุ่นนั้นจะตาสว่างยากจริงๆเนื่องจากยังเสพแต่สื่อกระแสหลักอยู่
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6620
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 10:16
[RE]ผมเข้าไปปั่นในเพจสลิ่ม ภูมิใจกันเกลือเกิน
เลือกตั้งฝั่งปชตแพ้ไม่ใช่เพราะสลิ่ม

แต่เป็นเพราะมันโกงเลือกตั้ง
ถ้ามันไม่โกงมันไม่ชนะหรอก

ไอพวกนี้มันไม่มีไรมาก
อำนาจที่ได้มาโกงมาทั้งนั้น
พอฝั่งตรงข้ามมีอำนาจก็จ้องจะล้ม ประท้วง ยัดข้อหา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2007
ตอบ: 4821
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 10:50
ผมคิดนะ เราเองก็ต้องระวัง 10-20 ปีหลังจากนี้

เพราะคนในเจนที่เท่าด่าๆ กันอยู่ ก็คือยุคพฤษภา, ตุลา ทั้งนั้น

หากเราแก่ไปเราต้องมีบทเรียน ไม่งั้นก็วนลูปไปเรื่อยอะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11806
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 12:23
Luckyy พิมพ์ว่า:

ยากครับ เพราะพวกนี้ติดความเชื่องมงายมากกว่าเหตุผล ผมเป็นคนนึงที่มีเหตุผลมากๆ ไม่ใช้คำหยาบ เสียดสีดูถูกเลย มีแต่สลิ่มนี่แหละครับ ที่หยาบคาย ด่าทอทั้งๆที่ฟังความข้างเดียว ถ้าพวกนี้ยอมฟังเหตุผลจริงมันคงไม่เป็นแบบทุกวันนี้ แค่รู้ว่าคนละพวกมันก็ด่ายันชาตตระกูลละ  

จริงๆ มีอีกเยอะนะครับ ที่ฟังมาผิดๆ เชื่อมาผิดๆ

ผมก็เลิกด่าสลิ่มแล้ว หันมาให้ความรู้ มีหลักฐานชัดเจน อธิบายด้วยหลักเหตุผล
ตอนนี้ญาติฝ่ายแม่ผมตาสว่างกันหมดแล้วครับ โคตรดีใจ

ต้องช่วยๆกันครับ จากจุดเล็กๆ จะขยายเป็นวงกว้างในอนาคตแน่นอนครับ
1
0
#PochettinoOut

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel